ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

เบื่อเหมือนกันไหม

เคยเป็นกันบ้างไหม รู้สึกเหมือนชีวิตมันน่าเบื่อ มันเหมือนไม่มีสีสัน มีแต่เรียน ทำงาน เพียงแค่นั้น ตอนเรียนสายอาชีพ ก็ตั้งใจเรียนเรียน ก็มีเพื่อนมีกลุ่มบ้างสนุกดี ได้คุยกัน แกล้งกัน ไปเที่ยวเฮฮา แต่พอจบมาแต่ละคนเหมือนไม่รู้จักกันไม่ทักทายกัน ก็เบื่ออะไรแบบนี้ย้ายไปมหาลัย แบบไกลๆจากบ้านเลยเพื่อหาอะไรใหม่ๆให้ตัวเองไปคนเดียวด้วย ตัดสังคมเก่าๆที่ทิ้งเพื่อน แต่พอไปที่นั้น แรกๆก็โอเค เพื่อนใหม่ อะไรใหม่ แต่พอเริ่มอยู่ตัวได้สักพักมันก็เริ่มกลายเป็นชีวิตประจำวันไม่ได้มีอะไรมาก ย้ายมาเพราะอยากมีเพื่อนใหม่กลุ่มใหม่คนรู้จักใหม่ รุ่นพี่ใหม่ๆ อยากเฮฮาตามประสาเด็กมหาลัยบ้าง แต่ก็ในสาขาก็ดันมีคนน้อย10-20คน ผู้ชายก็มี5-6คน แถมดูแล้ว ค่อนข้างติดกับหญิง ไอที่อยู่ด้วยกันมี3-4คน มันก็เหมือนกับว่าแค่คุยไปงั้นๆเพราะ ต่างคนก็มีสังคมเก่าๆไรกันอยู่แล้ว มีใครเคยเป็นบ้าง ไม่กี่ปีก็จะจบ ก็ทำงานเต็มตัวคงน่าเบื่อกว่านี้อีกแน่นอน จากประสบการ์ณ ทำงานต่างๆมา

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เบื่อครับ แต่ผมก็ยิ้มกับมัน แกล้งพี่แกล้งน้องเล่น สนุกกับชีวิตไปวันๆ อีกอย่างผมโสดหน้าตาค่อนข้างดีเลยไม่น่าเบื่อเท่าไหร่ห่าๆๆๆ

จขกท.ลองหาคนมาเติมเต็มให้ชีวิตดูครับ ไม่ก็หันไปเล่นกล้าม ไม่เบื่อแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ความรู้สึกเดียวกับผมตอนใกล้จะจบเลยครับ คือมันเบื่อๆ เพราะวิชาเรียนมันไม่เยอะแล้วไง เพื่อนก็แยกย้ายบางคนจบแล้วบางคนใกล้จบ วิชาไม่ตรงกันเลย อาการเบื่อมันก็ตามมาแบบนี้หละ ทนเอาหน่อยเดี๋ยวก็จบแล้ว แต่ว่ามันจะเบื่อหนักเข้าไปอีกหลังจากจบแล้ว ทีนี้ละว่างของจริง นั่งสมัครงานตามเว็ปไปวันๆ นั่งใช้ชีวิตไปวันๆ ได้แต่ลุ้นว่าจะมีบริษัทไหนโทรมาไหม เช็คข่าวราชการเปิดสอบทุกๆวัน ชีวิต ไม่มีอะไรน่าเบื่อกว่าตอนหางานครั้งแรกแล้วครับ สู้ๆ อิอิ

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ที่บอกว่าเบื่อแสดง จขกท. โสดสินะครับ ลองหาแฟนสักคนครับ แล้วชีวิตจะไม่น่าเบื่อแน่นอน ได้คุ่ยได้เจอหน้าบ่อยๆสุขใจดีครับ เพราะเพื่อนในกลุ่มส่วนมากเองก็พอขึ้นปีสูงๆขึ้นก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiraraoo : 23rd August 2014 เมื่อ 02:06

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ต้องหาอะไรใหม่ๆทำครับ อยู่มหาลัยก็ไปค่ายอาสาสิครับ ไม่จำเป็นต้องคณะตัวเองก็ได้ ไปกับคณะอื่นเลย ทำบุญ+เพื่อนใหม่
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก