ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

Smile เคยคิดขอบคุณแฟนเก่าบ้างไหม..คับ

จริงๆ ก็พึ่งมานึกออกเมื่อสองสามวันก่อนตอน คอมของลูกสาว อยู่ๆ ก็เปิดไม่ติดขึ้นมาผมเลยแกะออกแล้วเอายางลบขัดตรงแรม แล้วก็ลองเปิดดูก็ติด
    ลูกสาวโดนหอมแก้มแล้วก็บอก "ป๋าๆๆ เก่งที่สุดในโลกเลยทำได้ทุกอย่าง"
    ผมเลยตอบกลับแกไป "ทุกอย่างยังไงอะลูก"
    ก็ "ป๋าวาดรูปสวย ถามอะไรก็รู้หมด ซ่อมไฟก็เป็น ซ่อมรถก็ได้ ทำกับข้าวก็เก่ง ปลูกสตอเบอรี่ให้กิน กระโปรงขาดก็เย็บได้"

บอกตามตรงว่าอึ้งไปพักนึง กับคนที่วันๆเอาแต่นอนกับนั้งเล่นเกมส์ ตอนเรียนก็โดด จบมาเกรดไม่ถึง 2 อย่างผม นี้มีความสามารถขนาดนั้นเลยหรอ บอกตามตรงว่าตอนเรียนมีแฟนหลายคน สมัยปวชหรือปวส (ไม่แน่นใจ) เคยมีแฟนเรียนเอกศิลปปั้นหม้อปั้นไหวาดรูป เชื่อไหมว่าผมทำให้เธอจบได้โดยที่เธอไม่เคยวาดรูปหรือทำโครงการอะไรเลยแม้แต่อย่างเดียว ทุกเย็นมีงานวาดโน้นวาดนี้ ผมทำหมดจำได้ว่าตอนแรกวาดดอกชบามั่ง ได้ 3เต็ม10 คะแนน กลับมาคุณเธอเอาม้วนกระดาษไล่จิ้มผม กว่าจะวาดได้ก็เกือบ 2 ปี แต่ก็เลิกกันเพราะเธอเอาเวลาที่ผมนั้งทำงานให้เธอไปหาแฟนใหม่ และไม่ใช้แค่แฟนคนนี้หลอกครับ ยังมีแฟนเรียน สถาปัตย์ วิทยคอม สัตว์แพทย์ พืชศาสตร์ มนุษย์อิงค์ พยาบาล หมอ เภสัช โยธา นิติ รัฐศาสตร์ แม่แต่เอกประมงก็เคยคบ 555 ตอนนี้เลยนึกแล้วมันแปลกดี ผมใช้ Auto CAD ได้ ผสมอาหารไก่ อาหารหมูเป็น ฉีดยาหมูก็เป็น จำชื่อยาได้แถมจำราคามันได้เกือบหมด คอมที่บ้านก็ซื้อมาประกอบเองลงเอง บ้านที่อยู่ก็สร้างเองออกแบบเองฉาบปูนก่ออิฐทาสี ทำเองและคุมลูกน้องเอง

เชื่อไหมว่าเคยคิดว่าตัวเองมีความสามารถซักนิดเพราะจบแค่ ม.6 ตอนคบแต่ละคนผมก็แค่ขับสามล้อส่งหมูในตลาด พ่อแม่ก็ไม่ส่งเสริมซักอย่างเพราะผมโง่มั่งจบมาเกรดแค่ 1.5 ไม่รู้ครูถีบจบมาได้ไง แต่ตอนนี้ความรู้แถบทั้งหมดมาจากคนที่เคยคบทั้งนั้น บอกตามตรงว่าอยากขอบคุณที่ทิ้งผมและทำให้ผมมีวันนี้ และไม่คิดว่าจะเดินมาได้ดีถึงจุดนี้ด้วย

ปล. ไม่มีไรมากแค่คิดถึงแฟนเก่าและอยากบอกว่าน้องๆในนี้ว่า "ทุกครั้งที่เราอกหักเหลือท้อแท้ มันอาจจะเป็นบันไดให้เราเก้าขึ้นไปอีกขั้นก็ได้"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 464244068 : 23rd August 2014 เมื่อ 14:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แค่ได้คิดถึงก็เป็นสุขใจ....

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ตอบแบบตรงประเด็นเลยละกันครับ ก็ขอบคุณเขามาโดยตลอดนะครับ ที่เขาเกาให้เวลาคัน(หัวกระทู้พิมพ์ตกไม้เอกไปนะครับ)

ไปล่ะ ฟิ้ววววววว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไม่มีแฟนเก่าให้คิดถึง จบข่าว 5555

อย่างที่เจ้าของกระทู้ว่าแหละครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องแฟน หรือเพื่อน หรือเรื่องอะไรก็แล้วแต่ ซึ่งทุกสิ่งๆเป็นประสบการณ์ทำให้มีวันนี้ เพียงแต่ว่าเราจะมองสิ่งเหล่านั้นในมุมมองไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    แก้ให้แล้วคับผม พิมพ์ในแทป ตอนนี้ถึงบ้านเปิดคอมแล้ว ขอบคุณที่ชี้แนะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อยากเห็นบ้าน ที่นาย ออกเเบบจัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Fucking - Australia
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    จริงหรือป่าวไม่รู้ เเต่ผมน้ำตาใหล
    Bleedingfriday

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    "ทุกครั้งที่เราอกหักเหลือท้อแท้ มันอาจจะเป็นบันไดให้เราเก้าขึ้นไปอีกขั้นก็ได้"

คำนี้เลยครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เคยมีแฟนเรียนเอกศิลปปั้นหม้อปั้นไหวาดรูป สถาปัตย์ วิทยคอม สัตว์แพทย์ พืชศาสตร์ มนุษย์อิงค์ พยาบาล หมอ เภสัช โยธา นิติ รัฐศาสตร์ แม่แต่เอกประมงก็เคยคบ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่เคยเลยครับ เพราะนอกจากความเจ็ปปวดแล้ว ไม่มีอะไรที่เค้าทิ้งไว้ให้เลย ทุกอย่างที่ติดตัวมานั้น ได้มาจากพ่อแม่ที่เข้มงวด และสอนให้รู้จักให้เหตุผลตั้งแต่เด็กทั้งนั้น แฟนเก่าผมมีทั้งดีและไม่ดี ที่ไม่ดีก็ไม่ดีเอาซะเลย ไม่เห็นค่าผมเลย แต่คนที่ดีผมก็ไปทิ้งเค้าซะ เฮ้ออออ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    อืมเหมือนกันเลย ^___^" ผมไม่เคยขอบคุณเเฟนเก่าเลยนะ เกือบจะทุกเรื่องเลย
    สมัยก่อนผมเป็นคน เล่นๆ เรียนไปงั้น ติดเกมเป็นหางว่าว เลย พอมามีเเฟน ก็เริ่มปรับตัว โน่นนี่ บางอย่างควรปรับ บางอย่างก็ ไม่ควรปรับเหมือนกัน
    เธอสอนให้อ่านหนังสือ สอบ จากเกรด 2 ต้นๆ ขึ้นไป 3 กว่าเเหนะ มามหาลัยเเล้ว เวลาเรียนเพื่อนหญิงทักผมว่า ทำไม นิสัยเรียนเหมือนผู้หญิงจัง
    เรียนไปจดไป ผู้ชายส่วนใหญ่ เรียนน่ะ ก็นั่งฟัง หลับ เเละก็เล่น กัน หรือจะเป้น ตุ๊ด =o= ผมก็นึกถึงว่าทำไมผมถึงมาเป็นคนอย่างนี้ได้นะ ...

ขอบคุณจริงๆ ^____^" เเม้ตอนนี้จะหย่าร้างกันเเล้ว เเต่ก็มีอะไรให้คิดถึงอีกเย๊อะ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    คำลงท้ายกินใจผมมากเลย
    ถ้าถามถึงว่าเคยคิดขอบคุณแฟนเก่ามั้ยก็คิดนะคับถ้าไม่คบกับเขา ก็ไม่จะไม่รู้ถึงความเสียใจ
    แต่การที่มีแฟนก็สอนอะไรให้เราได้หลายอย่างเกินกว่าที่จะพูดได้หมด
    ชีวิตคนเราก็มีทั้งขมและหวานถ้าเราผ่านมันมาได้แม้ว่าจะหนักหนาสักเท่าไหร่ เราก็สามารถที่จะ
    เผชิญกับมันและก้าวผ่านมันไปได้
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    0
    บ้านไม่สวยหลอกคับแต่ก็ทำไปเรื่อย เงินน้อยงบน้อย

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ขอบคุณสิครับเรื่องที่สอนว่า อย่าคิดจะเป็นแฟนกับใครเร็วๆแถมอย่าคิดที่จะมีแฟนแบบเธออีกแค่นี้และ 555

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สำหรับตัวผมนะ แฟนเก่าทุกๆคน ไม่ว่าจะเป็นคนที่เคยแอบรัก หรือคนที่เราบอกรักเขาไปแล้ว แต่ผิดหวัง
    ทุกๆคน ทำให้ผมรู้สึก โกรธแล้วเกลียดชังมากๆ เพราะเขาไม่รักเราเลยสักนิด
    แต่มันก็เป็นแรงกระตุ้นที่ทำให้ผมอยากเปลี่ยนตัวเอง เปลี่ยนให้เป็นคนที่ดีขึ้นๆ ไม่เคยรู้สึกที่จะอยากขอบคุณคนเก่าๆที่ผ่านมาเลยนะ

แต่ได้มาอ่านเรื่องราวของ จขกท. ก็ทำให้ผมรู้สึกคิดไปอีกในแง่มุมนึงเลย
    ขอบคุณที่มาแบ่งเรื่องราวให้ฟังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไม่คิดครับ เพราะ ไม่เคยมี T_T