ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- Valve อัพเดตแพทซ์ใหม่ของเกม DOTA 2 พร้อมกับรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆเพิ่มรวมถึงประเทศไทย [เฮ!!!] -

- DOTA 2 -
    Valve อัพเดตแพทซ์ใหม่พร้อมกับรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆเพิ่ม รวมถึงประเทศไทย!!

ถ้าพูดถึงเกมแนว Multiplayer Online Battle Arena [MOBA] ที่มีเกมเมอร์ไทยเข้าไปเล่นกันเยอะมากๆอีก 1 เกมคงหนีไม่พ้นเกม DOTA 2 จากค่าย Valve ใครที่ชอบซื้อสินค้าต่างๆภายในเกม DOTA 2 ตอนนี้คงจะสะดวกขึ้นเป็นอีกเท่าตัวเพราะล่าสุดทาง Valve ได้มีการรองรับสกุลเงินจากประเทศต่างๆมากขึ้น โดยมีการอัพเดตเพิ่มอีกประมาณ 15 ประเทศด้วยกันได้แก่ ญี่ปุ่น, นอร์เวย์, อินโดนีเซีย, มาเลเซีย, ฟิลิปปินส์, สิงคโปร์, ประเทศไทย, เวียดนาม, เกาหลี, ตุรกี, ยูเครน, เม็กซิกัน, แคนาดา, นิวซีแลนด์ และ ออสเตรเลีย บางคนที่ไม่เคยเล่นเกม DOTA 2 อาจจะถามผมว่าในเกมมีอะไรให้ซื้องั้นหรอ!? เพราะตัว Hero ผู้เล่นสามารถเลือกเล่นได้ครบทุกตัว เท่าที่ผมทราบรู้สึกว่าตัวเกม DOTA 2 จะมีการรองรับพวก Workshop ที่ผู้เล่นสร้างขึ้นมา ซึ่งก็จะมีตั้งแต่สกินตัวละครใหม่, ไอคอนแปลกๆ หรือแม้แต่ Effect สวยๆแปลกตา ก็จะมีให้ผู้เล่นได้มาตั้งร้านแล้วได้รับผลโหวตจากเกมเมอร์ด้วยกันเอง และถ้าผลโหวตติดอันดับก็จะถูกอัพเดตเข้าสู่ระบบ Shop เพื่อให้เกมเมอร์ที่ต้องการสามารถซื้อได้ครับ เป็นอีก 1 ช่องทางในการหาเงินของเกมเมอร์ที่มีความคิดสร้างสรรค์ครับ

Credit : Playulti

ไม่เกี่ยวแต่ฮา

จขกท. ขอพูดบ้างนะครับ
    ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกว่าจะเป็นเกมอะไรหรือเกมไหนว่ามันดีไม่ดี เพราะเกมที่คุณชอบมันก็คือความชอบของคุณหรือเรียกอีกอย่างว่า "ความชอบส่วนบุคคล" พวกคุณจะเอาไปเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกครับ และเกมทุกเกมผมว่ามันก็มีข้อดีของตัวมันเอง เพราะคนที่สร้างเกมขึ้นมาเค้าคงไม่ได้มาเฉยๆหรอกจริงมั้ย มันต้องมีจุดเด่นจุดด้อยอยู่แล้วละครับ
    สุดท้ายนี้ผมก็ไม่ได้ห้ามออกความคิดเห็นกันนะครับ เพราะผมเองก็แสดงความคิดเห็นอยู่เหมือนกัน แค่ผมมองว่า "มันก็แล้วแต่คน"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 23rd August 2014 เมื่อ 22:41

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    น่าเบื่อมากกว่า

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    น่าเบื่อมากกว่า
    ยังไงคับ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    ยังไงคับ
    DOTA 2 ในตอนนี้ มันไม่อะไรให้กลับไปเล่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gatling tank อ่านกระทู้
    DOTA 2 ในตอนนี้ มันไม่อะไรให้กลับไปเล่น

จะเล่นเกม MOBA ต้องมีอัพเดทตีบวกของ อัพเดทฮีโร่ใหม่ทุกวัน อะไรงี้ปะครับ ไม่ไหวๆ
    • Sell Steam Game : Review : Let's play Channel •

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    Hero ยังมาไม่ครบเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ใครเล่น Dota2 จะรู้ จริงๆ มันอัพเดทเกือบทุกวันเลยน่ะครับ ใครเบื่อไม่สำคัญ แต่ผมไม่เบื่อครับผม ^^

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    ใครเล่น Dota2 จะรู้ จริงๆ มันอัพเดทเกือบทุกวันเลยน่ะครับ ใครเบื่อไม่สำคัญ แต่ผมไม่เบื่อครับผม ^^
    ตามนั้นละครับ Moba เกมนี้เป็นอะไรที่การอัพเดทค้อนข้างน่าติดตามไม่เหมือนบางเกมที่อัพเดทแต่ skin ตัวละคร บลาลานของเกมชั่งมัน
    เกมนี้สำหรับผมไม่เคยเล่นภาค 1 นะ เวลามี Hero ใหม่ๆ มาผมจะตื่นเต้นเป็นพิเศษอยู่คนเดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ในที่สุด T^T เป็นครั้งแรกที่รอมาเนินนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
    WHO I'm

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เชื่อเถอะครับว่าฮีโร่ที่มีอยู่ทุกวันนี้ก็เล่นไม่ครบทุกตัว ยิ่งเล่นให้ดีทุกตัวด้วยเนี่ย ยาก -0-

ปล. แต่ฮีโร่ใหม่ก็ทำให้เกมน่าสนใจขึ้น ได้ข่าวมาว่าก๊อบบลินระเบิดจะมาปลายเดือนนี้ ไม่รู้จะจริงมั้ย ^_______^

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    Dota 2จงเจริญ...... ฮิ้วๆๆๆ
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    ดีกว่าhonเยอะเลยเเต่คนชอบเล่นhonจังเลยหนุกตรงใหน

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ก่อนหน้านี้เล่น hon เป็นคนบ้าเลยเกือบ 500 กว่าแมทช์ ลอง dota2 ครั้งแรก ลบเกมทิ้งเลย ไปมาลองอีกรอบ คราวนี้ติดยาวเลย เล่นมา จะ 300 เกมละ hon ถึงขั้นขายไอดีไปแล้ว

ส่วนตัว มันเกือบจะเหมือนกันนะ แต่ hon เล่นไว เวลา บวก มันส์กว่า แต่ประเด็นคือ เกรียนเยอะกว่า พูดมากกว่า ผมเลยย้ายมา dot2 เลย

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ของผมยังไม่เห็นเป็นเงินบาทเลย

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hellohunter อ่านกระทู้
    ดีกว่าhonเยอะเลยเเต่คนชอบเล่นhonจังเลยหนุกตรงใหน
    เล่นง่ายเกิดง่าย เกรียนเยอะ ด่ากันมันดี?

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    HON ไวกว่าก็จริง แต่ที่คุณรู้สึกไวกว่า เพราะ Map มันซูมเข้าไปมาก ไม่เชื่อคุณลองเอาแม่น้ำที่มี RUNE เกิดทั้งสองฝั่งมาดิ ของ HoN นี่โคตรกว้างอ่ะ ของ Dota นี่อย่างแคบ ไม่เชื่องลองสังเกตดู นั่นมันทำให้ HoN กลายเป็นเกมดูไวขึ้น อย่างง ลองคิดดูดี ๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ช่วงนี้เจอพวกคนไทยปากดีบ่อยมากเปิดไมค์ด่ากันบอกเล่น นู้บอย่างโน้นนู้บอย่างนี้จนผมต้องย้ายโซนเล่นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมก็เป็นคนที่ไม่ได้เล่นภาคเก่านะ เริ่มตอน dota2 เลย เล่นกับคนอื่นก็ชนะบ้างแพ้บ้าง แต่เล่นกับเพื่อนแล้วแพ้ยาวๆ ไม่รู้เป็นไร ฮ่าๆ LOL ก็มีในเครื่องนะ แต่ไม่ได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    แต่ผมตายด้านไปแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    ก่อนหน้านี้เล่น hon เป็นคนบ้าเลยเกือบ 500 กว่าแมทช์ ลอง dota2 ครั้งแรก ลบเกมทิ้งเลย ไปมาลองอีกรอบ คราวนี้ติดยาวเลย เล่นมา จะ 300 เกมละ hon ถึงขั้นขายไอดีไปแล้ว

ส่วนตัว มันเกือบจะเหมือนกันนะ แต่ hon เล่นไว เวลา บวก มันส์กว่า แต่ประเด็นคือ เกรียนเยอะกว่า พูดมากกว่า ผมเลยย้ายมา dot2 เลย
    ที่เลิก HON ก็เพราะเหตุผลเดียวกันเลยครับ 5555

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    Dota2 สนุกหว่านะผมว่า ไม่ได้อยู่ที่เร็วกว่า + สนุกอะใรหรอก แต่มันสมดุลที่สุดแล้ว ฮีโร่เล่นได้ทุกตัว ผมก็เริ่มdota2เลย ตอนแรกไปไม่เป็นเลย mid bot top ไม่รุใรเลย มันบอก bot bot ผมว่า report เลย
    ผมนึกว่ามันบอกว่าคนนั้นใช้โปร - - ไม่รุเรื่องสกิลตัวใหนสักตัว เล่นยุไม่ถึงเดือนเข้าใจหมดแล้ว ตอนนี้ เล่นไปเกือบ500เกมละชนะมากกว่าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    คือยังไง อันนี้เอาความรู้สึกผมนะ ผมเล่น dota แรกมาก่อน แล้วมีเกม โคลน dota ออกมาผมมีความรู้สึกว่ามัน เหมือนผมใช้ iPhone แล้ว วันนึงมี iphone ก๊อปออกมาแล้วผมไม่อยากจะใช้อะแบบนี้เขาใจปะ

สมาชิกเต็มตัว
    พระจอมเกล้าฯลาดกระบัง
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อย่างว่าแต่จะเล่นให้ครบทุกตัวเลย แต่ล่ะตัวmeta โคตรเยอะ เล่นได้หลากหลายมาก ชอบที่สุดคือ"ไม่ต้องซื้อฮีโร่มาเล่นเนี่ยแหละ"

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Dota2 สุดยอดสุดละในแนว MOBA

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ออกทะเลกันเฉย