ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

แอบชอบผู้หญิงคนนึง แต่เธอเพ้อถึงคนอืนที่ไม่ใช่เรา

คือผมแอบชอบผู้หญิงอยู่คนนึงครับรุ่นเดียวกัน เธอเป็นคนแรกในชีวิตที่ผมตกหลุมรักมากๆ ตั้งแต่วันแรกที่เจอครับ
    คือเกิดมาผมไม่เคยมีแฟนครับ ผมคุยกับเธอได้เกือบเดือนนึงละ คอยไปรับไปส่งเวลาไปเรียน เจอกันก็ทัก ไม่เคยบอกชอบ และไม่รู้ว่าเธอคิดแค่เพื่อนหรือป่าว
    เธอเป็นคนน่ารักครับ เฟรนลีย์กับทุกคน คู่แข่งอาจจะเยอะ หรือผมคิดไปเองไม่แน่ใจ
    วันนึงผมเห็นเธอคุยกับคนๆนึงหน้า wall บน facebook แล้วเธอก็เพ้อถึงคนคนนึงพอผมไปเปิดดูรูปคนนั้นกับตรงตามลักษณะที่เธอเพ้อถึง
    คือผมก็ไม่รู้ว่าเธอเพ้อถึงคนๆนั้นหรือป่าว ผมไปไม่เป็นเลยครับ

ถามครับพอจะมีทางไหมให้เค้ามาสนใจผมบ้าง ? คือถ้าเธอตกหลุมรักคนนั้นไปแล้ว จะมีทางเปลี่ยนใจเธอได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fames14 : 24th August 2014 เมื่อ 01:23

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ทักไปเลยครับ เชื่อผม
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AsLan อ่านกระทู้
    ทักไปเลยครับ เชื่อผม
    เราคุยกันทุกวันครับ ผมก็มีหยอดๆบ้างแต่พยายามไม่แสดงออกเท่าไร
    คอยให้กำลังใจ คอยช่วยเหลือทุกอย่าง
    แต่เหมือนเธอเพ้อถึงคนอื่นทีไม่ใช่ผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ถ้าเป็นเรา เวลาเราเพ้ออ่ะน่ะ เราแบบไม่ได้แอบชอบถึงคนที่เพ้ออ่ะแต่แอบปลื้มเหมือนปลื้มรุ่นพี่อ่ะ เราแนะนำให้บอกชอบเรย
    จะทางเฟสหรือทางไหนก้ได้ เพราะผู้หญิงจะดูออกน่ะว่าเราชอบเค้าหรือป่าว และเค้าก้จะรอว่าเรากล้าบอกกับเค้าใหม
    แนะนำเรยค่ะ 5 5(อวยเต้มที่)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuh225522 อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นเรา เวลาเราเพ้ออ่ะน่ะ เราแบบไม่ได้แอบชอบถึงคนที่เพ้ออ่ะแต่แอบปลื้มเหมือนปลื้มรุ่นพี่อ่ะ เราแนะนำให้บอกชอบเรย
    จะทางเฟสหรือทางไหนก้ได้ เพราะผู้หญิงจะดูออกน่ะว่าเราชอบเค้าหรือป่าว และเค้าก้จะรอว่าเรากล้าบอกกับเค้าใหม
    แนะนำเรยค่ะ 5 5(อวยเต้มที่)
    มันจะเร็วไปไหมครับ เราเพิ่งคุยได้ไม่นานเอง กลัวเค้าจะยังไม่คิดกับเรามาก อีกใจก็กลัวจะเสียเค้าไปให้คนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fames14 อ่านกระทู้
    มันจะเร็วไปไหมครับ เราเพิ่งคุยได้ไม่นานเอง กลัวเค้าจะยังไม่คิดกับเรามาก อีกใจก็กลัวจะเสียเค้าไปให้คนอื่น
    เราเข้าใจอาการของคนไม่เคยมีแฟนก็อยากมีใครบ้างเป็นธรรมดา(เคยผ่านเหมือนกัน)
    แต่นายครับใจคนเรามันบังคับกันไม่ได้ ไม่มีอะไรรับประกันว่าการที่นายคุย ช่วยเหลือเธอจะทำให้เธอมีใจ คนบางคนทุ่มเทมากมายแต่สุดท้ายถูกมองข้ามก็มี
    ที่เราถมดำไว้เราว่านายกำลังเริ่มล้ำเส้นไปแล้ว ไม่ใช่ทุกคนที่รักใครแล้วจะสุขสมหวังเสมอไปหรอกนะแล้วตอนนี้นายยังไม่ได้เป็นเจ้าของเธออย่าลืมสิ
    นายอยากรู้นายก็ต้องบอกเธอในช่วงเวลาที่พอเหมาะ แต่อย่าตั้งความหวังเกินไปเผื่อใจไว้บ้าง
    เส้นทางข้างหน้ายังยาวไกล นายยังมีโอกาสพบเจอผู้คนมากมาย คนที่เกิดมาเพื่อนายอาจจะอยู่ข้างหน้าก็ได้

ป.ล.พูดจากสิ่งที่เคยพบเจอไม่ได้มาเอาหล่ออะไรเลย
    TROL HAHAHAHAHA

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมว่า คุณบอกชอบเลยดีกว่า ถ้าเกิดคุณคิดจะ พัฒนาความสัมพันธ์ เเต่เเน่นอนมันเสี่ยง ถ้าคิดว่าเธอมีคนอื่นเเล้ว ก็ต้องทำใจ เรื่องนี้ ผมเคยเป็นคนที่ถูกตามเอาใจ(ตามจีบเเหละ) อยู่พักหนึ่ง เเต่ผมไม่ได้คิดอะไรด้วย วันนึงเธอ บอกว่าเธอรักผม เเต่ไม่ได้หวังให้ผมรักตอบ.. ผมก็ขืนใจ ทำเรื่องไม่ดีต่างๆนาๆ ผลักเธอออกไปจากผม... เเต่ กรณีคุณ เป็น ผู้หญิง ก็ไม่เเน่นะ สู้ๆเข้า ยาวไปนิดเเต่อยากเเชร์

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    คุยเป็นเดือนเค้าก็รู้แล้วแหละครับว่าคุณต้องคิดอะไรบ้าง ถ้าอยากให้เค้าสนใจก็บอกไปเลยว่าชอบครับ แต่ก็ควรเตรียมใจกับคำตอบน่ะเรื่องอนาคตไม่มีใครรู้ทำส่วนของคุณให้ดีก็พอแล้วครับ ลุยเลยสู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fames14 อ่านกระทู้
    ไม่รีบบอก เด่วก้ไม่ได้บอกหรอก ถ้าเค้าไม่คิดกับเราก้ไม่เป้นรัยหรอก ยังไงก้เป้นเพิ่ลกัลได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    คุณเป็นพวกชอบทรมานตัวเองสินะ บอกไปเลยเจ็บแปบเดียว ถ้าโชคดีก็จะมีความสุขถ้าโชคไม่ดีกะการพรีเซ้นท์ตัวเอง ก็ทรมาณแปบเดียว แต่ถ้าอึดอัดไม่กล้าบอกเพราะกลัวผิดหวังก็จงทรมาณต่อไปนะ ผู้ชายหลายคนเค้าก็ผ่านโมเม้นท์นี้มาทั้งนั้น เพื่อทบสอบความเป็นชายในตัวคุณ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ชอบก็บอกไปเลยครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    คนไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ ถ้าวันไหนเค้า คบกับเรา อย่าไปรักหมดใจละ T^T

Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลองแซวๆๆๆไปนะครับ "เฮ้ย แกมีแฟนยัง" หรือ "ทำอะไรอยู่ คิดถึงนะ"
    Megan Lee♡. (>﹏<)

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ชีวิตนี้คนที่กล้าเท่านั้นครับที่จะประสบความสำเร็จ ผมแนะนำว่าบอกก่อนที่จะสายเกินไป ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่กล้าบอกหรอกครับว่าคิดอะไร สู้ๆนะครับ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ความรักยิ่งพยามวิ่งหา จะไม่เจอ แต่ถ้าอยู่เฉยๆ มันจะมาหาเราเอง
    แต่ไม่ใช่ว่าไม่ทำอะไรเลยนะ กับคนบางคน คุณจะรู้สึกได้เวลาที่ได้คุยกับเค้า