ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

Question มีใครดูมวยปล้ำไหม ?

ส่วนตัวแล้วผมก็ด้วยมวยปล้ำครับ แต่ก็ดูไม่ค่อยเป็นเท่าไม่รู้ว่าชิงแชมป์ไหนเป้นยังไงอะไรบ้าง ปกติผมดูเหมือนแนวละครหนะครับ แบบว่า ตัวนี่ตัวร้ายตัวนี้ตัวดี แต่ก็ไม่ได้เกลียดก็ชอบทุกคนเพราะต่างคนก็แสดงบทของตัวเองไป ถึงจะมีเสียโห่ในเวทีเสียด่าว่า You Suck อะไรทำนองนั้นบ้าง แต่ผมก็ไม่ได้สนใจ เพราะถือว่าพวกเขาสร้างความบรรเทิงให้พวกเรา

และอีกอย่างทำไมคนชอบเสียดสีนักมวยปล้ากันจังเลยครับ บางทีผมเปิด Match บางแมชดู ถึงจะอ่าน Eng ไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ก็ใช้ Google Tran บ้างก็พอจะเข้าใจว่าพิมพ์เม้นอะไรกัน ผมอาจจะลืมคิดเรื่องกระแส แต่คนที่ผมรู้จักหลาย ๆ คนก็ดู มันเหมือนเกรียนหนะครับ สมมติว่า สัปดาห์นี้ CM Punk มีบทร้าย ๆ ก็พากันบอก เว้ย Punk กากปล้ำห่วย ด่ากันไปตามประสาคนเหม็นหน้า แต่พอมาอีก สัปดาห์นึง Punk มีบทคนดี ยกระดับให้ Punk ก็หลายเป็นว่า "เฮ้ยเอาแล้วไง ***เจอ Punk กุแน่ Punk อัดมันเลย" ผมโคตรงงเลย เอ้ยอะไรของพวกมัน ตอนแรกเกลียดคนนี้ไป ๆ มา ๆ มาเชียร์มันเฉย หรือผมดูมวยปล้ำไม่เป็น

แล้วก็บอกทีนะครับ ผมดูบาง Match ไม่เข้าใจ ผมก็เลยเข้าไปอ่าน ๆ กระทู้บ้าง ก็ไปเจอแบบนี้อ่ะครับ

(คือเพลงเปิดของ Wyatt มันปัญญาอ่อนตรงไหนอ่ะ งั้น The Undertaker ไม่ปัญญาอ่อนกว่าหรอ)

เรื่องเพลงเปิดตัวเหมือนกันครับผมก็ชอบฟัง แต่พอเจอเม้นแบบนี้ก็เซ็งเลยครับ เหมือนกับ คนเราเวลามีความคิดสร้างสรรค์ที่จะแสดงออกมาในรูปแบบที่แหลกใหม่ กลับมีข้อความไม่รู้จักคิดแบบนี้ออกมา ผมหละไม่เข้าใจว่ามันไม่ดีตรงไหน

สรุป คือผมงงครับ อยากถามแค่ว่า ทุกคนดูมวยปล้ำแล้วรู้สึกยังไง เบื่อเกรียนเพื่อน ๆ ไหม ทีชอบเกรียนหน้าจอ เวลาดูมวยปล้ำ

ปล. ไม่ขอเปิดเผย และบอก Credit จากภาพที่ Cap มาครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ผมมองว่าสมควรปล่อยวางครับ
    ใครจะวิจารณ์ยังไงก็เรื่องของเขา มันเป็นแค่การแสดง เหมือนหนังเหมือนละคร
    ปฏิเสธไม่ได้ว่าเวลาคุณดูละคร คุณเคยพลั้งปากด่าตัวละครในละครเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    ผมมองว่าสมควรปล่อยวางครับ
    ใครจะวิจารณ์ยังไงก็เรื่องของเขา มันเป็นแค่การแสดง เหมือนหนังเหมือนละคร
    ปฏิเสธไม่ได้ว่าเวลาคุณดูละคร คุณเคยพลั้งปากด่าตัวละครในละครเหมือนกัน
    เคยมีบ้างครับยอมรับเลย แต่ไอแนวโพส วิจารย์เสีย ๆ หาย ๆ นี่ผมค่อยเข้าใจว่าคิดไรกัน สงสัยต้องปล่อยวางแบบคุณว่าหละมั้ง
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อย่าไปคิดมากครับ ไร้สาระ
    //ผมเคยดูสมัยก่อนอะครับ สมัยน้าติงพากย์ สนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ยุคใหม่ไม่ค่อยติดตามเลยครับ แต่ชอบยุคเก่ามากกว่า สมัยพวก ป๋าเคริก คริส เบนว่า สโตนโคล ป๋าฮอก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมดูมาตั้งแต่สมัย Smackdown รุ่น ป๋าฮ้องโฮเกล เดอะ ร็อค สโตนโคว ริเกชิ พวกดังๆ แต่ตั้งแต่ ศึก wrestlemania ครั้งที่ 28 ตอน the rock vs john cena ครั้งแรก

ผมก็ไม่ดูอีกเลยเพราะอะไร? เพราะ น้าติง อำลา การพาทย์ wwe ถาวร แล้ว ไม่รุ้ไปพาทย์ค่ายอื่นหรือป่าว!

และ คนพาทย์คนใหม่ก็ไม่สนุก พาทย์มั่วๆ เล่นมุข ก็ แป๊ก ขำเองคนเดียว คนดูไม่ขำ จำได้ว่า ชื่อ ป๋าหนุ่ม กับ อีก 2 คน ที่พาทย์ คุ่ กัน

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมชอบ สโตน โคล , อันเดอร์แทคเกอร์ , จอร์นซีน่า เท่าที่ดูมา อันเดอร์แทคเกอร์นี่รับบทโหดบรรลัยแต่ผมชอบ

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มวยปล้ำมันก็เป็นแบบนี้ละครับ นักมวยปล้ำมันก็จะสลับกันไปมาระหว่างบทดีกับบทเลว คนมันก็แห่มาเชียร์แต่คนได้บทดีๆ พอเลวมันก็ด่าพอดีมันก็เชียร์ครับแค่นี้ แต่มวกปล้ำสมัยใหม่ค่อนข้างน่าเบื่อบทมันก็เลยต้องเปลื่ยนกันบ่อยต่างกับสมัยก่อนที่อยู่ไหนก็อยู่ฝั้งนั้นทั้งปีไม่ค่อยเปลื่ยนบทเลย ส่วนเรื่องสนุกไม่สนุกนั้นสำหรับผมไม่เกี่ยวกับคนพาทย์เลยครับ ถ้าคู่ไหนมันปล้ำน่าเบื่อปล้ำช้าต่อให้น้าติงพาทย์ก็ไม่สนุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    สมัยก่อนผมก็ดูอ่ะครับของ ปี 2008 ช่วงนึงที่ Jeff Hardy VS Randy Orrton ถึงจะไม่รู้ว่าคุยไรกันแต่ก้มันมากเลยครับ แบบใส่กันเป็นซีรีย์ แต่สมัยใหม่นี้ตามไม่ทันจริง ๆ ไม่รู้มีใครบ้าง ไหนจะ Punk ไหนจะ the shield the miz นักมวยสมัยก่อนผมจำได้ ก็มีแต่ Chris Jericho , HBK หรือคนอื่น ๆ Return กันไป ๆ มา ๆ ฮ่า ๆ ๆ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมเบื่อพวกอคติ โดยเฉพาะพวกอคติ Cena จะเยอะเอามากๆ ตอนแรกพวกนี้บอกว่าเกลียด Cena เพราะท่าน้อย ใช้อยู่สองสามท่า ตอนนี้พี่แกใช้ท่าเยอะขึ้น พวกนี้ก็ยังเกลียดอยู่ดี ผมไม่ได้ชอบ Cena หรอกนะ แต่ผมเกลียดพวกอคติ ไม่ใช่แค่อคติมวยปล้ำหรอก อคติทุกประเภท วันๆไม่ทำอะไรหาเรื่องด่าอย่างเดียว

ปล.ส่วนตัวผมจะดู NXT มากกว่านะ เป็นค่ายพัฒนาดาวรุ่งของ WWE อีกที แต่กลับบทำโชว์มันส์กว่ารายการหลักหลายสิบเท่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เลิกดูมาเกือบ 10 ปีแล้วครับ ลืมไปเลย
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก