ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

อยากทราบเรื่อง OS ตอนนี้ 8.1 และ 7

คือผมสงสัยว่าความเสถียรระหว่าง Win 8.1 กับ Win 7 อันไหนดีกว่ากัน บางคนบอก 8.1 ปัญหาเยอะ แต่ FPS ในการเล่นเกมส์ ดีกว่า 7 แล้วยังใช้ Ram น้อยกว่า 7 ด้วย แต่ผมเห็นคนพูดก็ยังใช้ 7 ผมสงสัยครับ ช่วยอธิบายคร่าวๆที

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมว่าเหมือนกันนะเรื่องความแรง เพราะว่ามันก็ไม่ได้อะไรมากแค่เอา windows 7 มาทำโครงพ่นสีใหม่ ส่วนเครื่อง ก็ยังใช้เครื่อง Rotary เหมือนเดิม (ละมั้งนะ) จากที่เคยเล่น ๆ มา ลง 8.1 (หาตัวล่าสุดหน่อย) ก็พอไปวัดไปโบสถ์ได้ ตอนนี้ผมยังใช้อยู่ 8.1 เนี่ย ถ้าลงวินโด้เป็นอย่าไปแคร์สีือไปหามาลงซะ ลองเองรู้เอง ไม่ต้องไปฟังใคร ๆ พูด

- อิกสักพักใหญ่ ๆ เดวก็ปล่อย วินโด้ 9 มาอิกละ ใช้กำลังชินมันเอาตัวใหม่มาอิกละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tha3778 : 24th August 2014 เมื่อ 23:32

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ส่วนตัวผมใช้ 8.1 นี่แหละ ผมข้อนข้างที่จะพอใจ 5555 แต่ผมสงสัยเฉยๆ ว่าคนที่ว่า 8.1 ดีกว่า แต่ใช้ 7

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมก็อีกคนที่ใช้ 8.1 ครับเล่นเกมอะไรก็โอเคระดับหนึ่ง แต่หลักๆคือ เปิดคอมไวดีครับชอบตรงนี้แหละ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earnmn อ่านกระทู้
    ส่วนตัวผมใช้ 8.1 นี่แหละ ผมข้อนข้างที่จะพอใจ 5555 แต่ผมสงสัยเฉยๆ ว่าคนที่ว่า 8.1 ดีกว่า แต่ใช้ 7
    ไม่ค่อยชินมั้ง ตอนผมใช้วิน 8 คร้งแรกหาปุ่ม ปิดเครือ่งไม่เจอ ลงทุนเข้ายูทุบเลย

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    Win 8.1 ใช้โครงสร้างพื้นฐานมาจาก 7 ครับ แต่ว่าไม่ได้ใช้ทั้งหมด เพราะงั้นเวลารันบางโปรแกรมที่ไม่ได้รองรับ 8.1 (ซึ่งส่วนมากจะไม่รองรับ) จะมีบัคเล็กๆ น้อยๆ ให้ค่อยตามจับผิดกัน แต่ว่าประมาณ 2015 คงไม่มีแล้ว (ถ้าใช่โปรแกรมแท้ แล้วอัพเดทนะครับ) เรื่องเสถียรนี้ตัว OS เองดีกว่า 7 อยู่แล้วครับ ถึงมีบัคในตัวโปรแกรมนอกก็เถอะ
    เรื่องประสิทธิภาพแล้ว 8.1 ดีกว่า 7 ครับ
    http://www.tomshardware.com/reviews/...ce,3331-4.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeathAngeL : 25th August 2014 เมื่อ 00:09

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: