ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Unhappy หลังโดนแฟนบอกเลิก รู้สึกท้อแท้กับชีวิตครับ

ผมเพิ่งโดนแฟนบอกเลิกได้ไม่นานครับ เราคบกันมาครึ่งปี เจออะไรๆ มาด้วยกันเยอะแยะ ซึ่งในสายตาผมน่ะ
    เธอคือคนที่เข้ามาทำให้ชีวิตผมสดใสตลอด เวลาผมท้อเธอก็ให้กำลังใจเสมอ (ช่วงนั้นปัญหาชีวิตเยอะมาก)
    สำหรับผม เธอเหมือนนางฟ้าเลยน่ะ น่ารัก นิสัยดี ผมเคยบอกตัวเองด้วยว่า ผมจะทำให้เธอมีความสุขที่สุด
    (แบบคิดถึงเรื่องอนาคตเลย) ผมตั้งใจเรียนทำงานเก็บตังเพื่ออนาคต เธอเหมือนเป็นจุดหมายในชีวิตผมเลย
    ผมไม่เคยรักใครเท่านี้มาก่อน จริงๆน่ะ ผมทำทุกอย่างเพื่อวันนั้น แถมผมคุยอะไรๆ ไว้กับพ่อเธอมากมาย
    แต่สุดท้ายก็เลิกกัน เพราะแค่คำว่า ไม่ไว้ใจกัน ไม่เชื่อใจกัน ไม่เข้าใจกัน และปัญหาต่างๆ นานาเยอะแยะ

ตอนนี้ผมรู้สึกท้อ ผมเกือบทิ้งชีวิต ทิ้งเพื่อน ทิ้งอนาคตของตัวเอง เพื่อผู้หญิงคนเดียว เฮ้ยยยย เหนื่อยใจ
    ปีหน้าผมบอกเธอ ว่าผมจะไปเรียนใกล้ๆกับบ้านเธอ เพื่อจะอยู่ใกล้ๆเธอ จะได้ดูแลเธอใกล้ๆ (ผมมันโง่)
    ครั้งนี้ผมกับเธอ เลิกกันมาเป็นครั้งที่ 2 แล้ว ซึ่งโอกาสที่จะกลับไปคบกันอีก มันแทบไม่มีเลย
    ตอนนี้ใครๆ ก็บอกว่า อย่าเพิ่งไปคิดอะไรมาก อนาคตอีกยาวไกล ต้องเจออะไรอีกเยอะ
    ผมก็พยายามบอกตัวเองอย่างนั้น แต่หัวใจผมมันบอกว่า มันขาดเธอไมได้
    ตอนนี้ผมเหมือนไม่มีจุดหมายในชีวิตเลย คิดอะไรไม่ออก รู้สึกท้อครับ
    ทุกอย่างที่ทุ้มเททำให้เธอมาตลอด มันสูญเปล่า !!!
    อีกอย่างผมทิ้งความฝันของตัวเองไปแล้ว...

ปล. ผมอายุ 20 เพิ่งเรียนจบ ปวส. ปีนี้ทำงาน ปีหน้าเรียนต่อ ช่วงนี้รู้สึกสับสนกับชีวิตมาก ไม่รู้จะไปไหนต่อดี
    .:ll:.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    จขกท ลองคิดนะครับ ชีวิตเจ้าของกรุทู้แค่ 20 จขกท คิดว่าชีวิตคนเรามีแค่นี้หรอครับ ?

ผมไม่ปลอบน้ะ แต่อยากบอกให้คิด อาจแรงไปนิด ก็ขอโทษด้วยนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ทำงานแล้วเรียนต่อซะ

จะรู้ว่าชีวิตยังมีอะไรดีๆอีกเยอะ

ยุคนี้ขอแค่มีเงิน จะเอาสวยเอ็กซ์แบบ Megan Fox ซักกี่คนก็ได้

ทำตัวให้มีค่า ให้เค้าเสียดายที่เสียเราไป

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ชีวิตเรายังอาจจะเจออะไรที่ดีกว่านี้เยอะครับ อยู่ที่ว่า จขกท. ในตอนนี้จะยอมแพ้มันหรือป่าวแค่นั้นเอง

เป็นกำลังใจให้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    งั้นก็ให้ชีวิตจมไปเรื่อยๆเถอะครับ
    อย่ามัวแต่สนคนข้างกายจนลืมคนที่เลี้ยงดูคุณมาสิครับ ลองมาทำเพื่อพวกเค้าดูสิ
    อายุยัง20เส้นทางมันยังยาวไกลมาก ถ้าคนๆเดียวทำให้คุณเป็นได้ขนาดนี้ก็หยุดเถอะครับไม่ต้องไปทำอะไรต่อแล้ว
    ถ้าเป็นเพื่อนผม ผมจะพูดให้แรงกว่านี้อีก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krit007za อ่านกระทู้
    ผมละเอือมละอากำคำว่าอนาคตยังอีกยาวไกลครับบางคนฟังก็ไม่เข้าหูหรอกครับมันไม่ช่วยอะไรหรอก
    สิ่งที่ช่วยคุณได้ดีที่สุดก็คือประสบการณ์
    ขอร้อนตัว ฮ่าๆ ก็ยังดีที่ได้พูดให้เค้าเห็นว่าชีวิตเค้าไม่ได้จบแค่นี้ ถ้าคนมันไม่ฟังมันก็ไม่ฟังอยู่แล้วไม่เกี่ยวกับอนาคตไกลบลาๆๆๆๆ
    ตอนนี้เค้ามีประสบการณ์ความผิดหวังแต่แค่นั้นไม่พอหรอกครับ ถ้าเค้าไม่ออกก้าวเดินต่อไปข้างหน้าเค้าจะได้อะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ridermaster : 25th August 2014 เมื่อ 16:35
    TROL HAHAHAHAHA

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อย่าไปคิดมากครับผมก็ประมาณคุนนั้นละ ของผม 3 ปี แรกๆก็ท้อครับ แต่คุณลองเปลี่ยนมุมมอง เจอปัญหาแค่นี้เค้ายังทิ้งคุณ อายุยังน้อยครับ ประสาอะไรกับแต่งงานกันไปแล้วเค้าจะไม่ทิ้งคุณ ทำตัวเองให้มีค่าครับเชื่อผม แล้วถ้าเค้าคิดว่าคุณใช่เค้าจะกลับมาหาคุณเอง แต่ถึงตอนนั้นอยู่ที่คุณละจะตัดสินใจยังไง
    MY I5 2500K 4GB GTX 460 1 GB

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    - - นิคุณ 20 อยู่ จะรีบไปไหนกาน

ถ้า 30 นิไม่ว่าเลย ชีวิตยังอีกไกล มาก

ทำให้ตัวเอง เข้มแข็งหน่อยจิ

ทำตัวอ่อนปวกเปียก แบบนี้

คนที่เค้าเลิกไปกะได้ใจหมดว่าเรานิมันของตาย

ไม่ได้อยากว่าอะไรหลอกนะครับ แต่อยากแนะนำ

ทำตัวดูดี ๆ เข้าไว้ เดียวอะไรกะดีเอง

ชีวิตยังมีอะไรอีกเยอะ ทำเข้าไป โตแล้ว ทำไม่ได้ละ เค้าว่าแก่เกิน - -

สู้ ๆ ผมกะเคย แต่ผมทำใจได้ไวเลย โชคดีไป

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมละเอือมละอากำคำว่าอนาคตยังอีกยาวไกลครับบางคนฟังก็ไม่เข้าหูหรอกครับมันไม่ช่วยอะไรหรอก
    สิ่งที่ช่วยคุณได้ดีที่สุดก็คือประสบการณ์
    ผมก็เคยนะครับผมเคยคบกับผู้หญิงคนหนึ่งมา 3 ปี เคยเก็บตังได้ 40000 กว่าแล้วครับเพื่อที่จะไปขอเขา
    แต่แล้ววันนึงอะไรมันก็เปลื่ยนไป เวลาย่อมเปลื่ยนใจคนได้ครับ
    อยากรู้ไหมทำไงให้มันหาย เรียนรู้กับมันครับแล้วคุณจะเป็นคนเย็นชาไปเอง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ แต่ไม่ใช่ในกรนีแฟนทิ้ง อาการแบบนี้ผมเป็นตอนแม่ผมเสีย อาการแบบนี้เลย เหมือนชีวิตหลงทาง เบื่อทุกอย่าง

เอาน่าครับ ของแบบนี้ใช้เวลาครับ เดินหน้าต่อบอกตัวเองต้องเดินต่อย่ำอยู่กับที่มันก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ทำชีวิตตัวเองให้เป็นที่อิจฉาของคนรอบข้างนั่นแหละเจ๋งสุดละ(เรื่องดีๆนะ)

Fuuu' ..

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมว่าหน้าที่ของลูกคือ หาเลี้ยงชีพดูแลพ่อแม่ในยามพวกเขาแก่ชราครับ ไม่เห็นมีความจำเป็นต้องมีคู่ชีวิต ถ้าเกิดมีแล้วชีวิตเราไม่ได้ดีขึ้น

ลองเปลี่ยนความคิดดู

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ไม่เห็นจะต้องท้อแท้อะไรนี่ครับ อายุคุณยังน้อย ยังต้องเจออะไรอีกมาก ลูกผู้ชายก็เสมือนกับ "เหล็ก"

เหล็กที่ดีที่แข็งแกร่งเหมือนดาบญี่ปุุ่น มันจะต้องผ่าน "ไฟ" "แรงกดดัน" จากการตี "ความหนาวเย็น" จากการชุบแข็ง

ก็ให้คิดซะว่า คุณผ่านเรื่องแบบนี้ ถ้าทนผ่านมันไปได้ ชีวิตและจิตใจของคุณก็ "แกร่งขึ้น" นะครับ

แค่เลิกกับผู้หญิงคนเดียวที่คบกันมาเวลาแค่นั้น ผมคบตั้ง 4 ปีเลิกกัน เสียใจแค่ไม่กี่วัน ก็เข้าที่เข้าทางแล้ว

คิดดี ๆ นะ ผู้หญิงก็ไม่ได้มีคนเดียวในโลกสักหน่อย คิดสิ คนนี้คุณคิดว่าดี ก็ให้คิดว่าคนต่อไปจะหาที่ดีกว่านี้อีก หรือไม่ใช่

ด้วยความหวังดีนะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ยังมีชาวjkgอยู่นะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ขอบคุณทุกท่านจริงๆ น่ะครับ ผมเจ็บจนชาไปละตอนนี้ แล้วเพิ่งรู้อีกว่า เธอเพิ่งจะคบคนใหม่ได้ไม่นาน จากเจ็บ จากรัก มันทำให้ผมเกลียดเธอไปเลย
    อนาคตผมยังอีกยาวไกล จริงๆ ส่วนตอนนี้ผมจะทำทุกอย่างเพื่อตัวเอง เพื่อพ่อแม่ และเพื่อน ผมชินละ ชีวิตนี้เจอแต่คนหลายใจมาพอละ ผมโง่เอง
    อะไรที่ได้มาง่ายๆ มันก็ไปง่ายๆ พอแล้ว ผมจมอยู่แบบนี้มันก็ไม่ดีขึ้นอะไรหรอกน่ะครับ จริงมั้ย ขอบคุณทุกคนจริงๆ ครับ ชาว JKG ^^
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อายุ20ปี วันที่ผ่านๆมาไม่มีคนนั้นอยู่ได้อย่างไรก็อยู่ให้ได้อย่างนั้นแหละครับพยายามไม่ได้ก็ต้องอดทน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แรกๆก็แบบนี้ละครับ ออกไปหาอะไรทำ หาอะไรผ่อนคลายซะ พอคุณโตขึ้น คุณจะมองย้อนกลับมาจุดนี้
    แล้วก็ตลกตัวเองกับสิ่งที่ทำลงไป ผู้หญิงยังมีอีกเยอะครับ คนเราผ่านมาแล้วก็ผ่านไป
    ไม่ลาจากก็ตายจาก ส่วนตัวผมเจอมาทั้ง 2 รูปแบบ แต่ชีวิตผมก็ยังเดินต่อไปได้
    เก็บมันไว้เป็นบทเรียนครับ เป็นประสบการณ์ชีวิต ถือซะว่าเราเกิดมายังได้เจอกัน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    หนักสุดผมเคยคิดจะโดดน้ำตาย กระโดดลงไปในคลอง ปรากฏว่ามันไม่ลึกพอ แทนที่จะตายผมกลับข้อเท้าแพลง ตอนนั้นมันชาจนขาขยับไม่ได้เลย ได้แช่น้ำประมาณ 15 นาที จากนั้นผมก็เริ่มมีอาการปวด แต่ผมอยากจะขึ้นจากคลองมาก เลยกลั้นใจพยุงตัวเองขึ้นจากคลองมาจนได้ ตะเกียดตะกายขึ้นรถมอไซกลับบ้าน พอถึงบ้านเท่านั้นแหละ แม่ผมร้องไห้รีบวิ่งมาหาผม แล้วถามผมว่าเป็นอะไรมากมั้ย ผมเห็นแม่ร้องไห้ทีไรผมจะปิดบังความจริงไว้ไม่อยู่ เลยพูดทุกอย่างออกไป พออาบน้ำพันข้อเท้าเสร็จผมก็ไปนอนคิดว่า อกหักมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ ไม่ใช่แค่เราแต่กับคนใกล้ตัวเราเขายังรู้สึกแย่ ก็เลยพยายามทำใจรับความจริงให้ได้
    นี่แค่ข้อเท้าแพลงแม่ผมยังเสียใจขนาดนี้ ถ้าตายแม่ผมจะเสียใจขนาดไหน
    อกหักน่ะท้อได้นะแต่อย่าหันหลังเข้าคลอง ในชีวิตมันไม่มีอะไรซักอย่างหรอกครับที่เป็นไปตามความคิดของเราแม้จะวางแผนมาดี

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่อยากบอกว่าไม่ต้องเสียใจ ไม่อยากบอกว่าห้ามคร่ำครวญ เอาให้เต็มที่ครับ แล้วเริ่มใหม่กับสิ่งใหม่ๆ เรื่องความรักผมก็ไม่ได้มักเท่าไหร่

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เปนผมๆจะเรียกว่ารักวัยรุ่นนะครับบ เชื่อผมเถอะ 80% ของคนที่เค้าอายุ 25-30 หรืออาจจะมากกว่านั้น ผ่านจุดๆนี้มาแล้วฮ้ะ หรือ30% อาจจะเจอหนักกว่านี้ก็ได้ครับบ

แต่เค้าก็ยังผ่านไปได้ แล้วอีก50%ของที่กล่าวมาทั้งหมดอาจแต่งงานแล้วมีคู่ชีวิตที่ดีมากๆ เข้าใจนะครับว่ารักวัยรุ่นมันอาจสำคัญสำหรับวัยรุ่น จริงๆ

แต่ผมว่า อนาคตสำคัญที่สุดครับบ มีอนาคตที่ดี หน้าที่การงานดี อะไรๆดี เดี๋ยวเรื่องความรักมันก็ประสบความสำเร็จเองแหละครับ

ส่วนที่บอกว่าละทิ้งความฝันไปแล้ววว .... คุณก็แค่สร้างมันขึ้นมาใหม่ ลุกขึ้นมา อย่าจมอยู่ที่เดิมม

เวลาผ่านไปเดี๋ยวอะไรๆมันก็ดีขึ้นครับบ เวลาช่วยคุณได้ ยังไงก็สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมก็อกหักมาเยอะจนชินละ ประสบการณ์เท่านั้นครับจะทำให้เราแกร่งขึ้น ผมแนะนำได้แค่ เสียใจให้พอร้องไห้ให้พอแล้วตั้งใจทำงาน บ้างานไปเลยก็ดี
    จะได้ไม่มีเวลาคิดเรื่องอื่น ถึงเวลาเรียนก็เรียนให้หนักไปเลย ถ้าเรามุ่งมั่นตั้งใจทำอะไรซักอย่างเชื่อเถอะเดี๋ยวคนดีๆที่รักคุณก็จะเข้ามาในชีวิตคุณเองแหละครับ

สู้ๆครับ ^^

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สู้ต่อไปครับ ปัญหามีไว้แก้ครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อย่าคิดมากครับ ผมก็เลิกกับแฟนมา 1ปีละ หลังคบกันมา 3 ปีกว่า เหตุที่เขาไป ผมไม่ทราบด้วยซ้ำ เพราะเขาไม่บอก แอบคบอีกคนซ้อนทับผมด้วย

ผมก็เลยเปลี่ยนความแค้นเป็นแรงผักดันให้ ตัวเองสู้ครับ อย่าอยู่เฉยๆเงียบๆ ครับบอกเลย มันจะคิดมาก หาอะไรทำ ทำงาน เล่นเกม อ่านการ์ตูน เป็นต้น

อย่าเอาความรักฉันท์หนุ่มสาวมาทำให้ชีวิตท้อครับ คิดถึงคนที่บ้านไว้ครับ นั่นแหละเขารักคุณจริง

เป็นกำลังใจให้ครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ครึ่งปี ผมว่ามันไม่เยอะพอนะครับ ยังน้อยมาก สำหรับการเรียนรู้กัน

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Sony Music Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    คุณครับ จำไว้นะครับ "ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ"
    Megan Lee♡. (>﹏<)

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เท่าที่เห็นเค้าอาจจะหาเรื่องเลิกคบคนใหม่ซะด้วยนะครับเนี่ย แหะๆ ผมว่าทำใจเนาะ เจ็บได้ก็หายได้ ทำทุกอย่างให้เป็นปกติครับ มันจะค่อยๆลืมไปเอง 20แล้ว สู้ๆนะครับ

ผมรู้ว่ามันยาก แต่เราก็ต้องเดินต่อไป เวลามันไม่หยุดตามเรานะครับ ^^

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: