ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3

Exclamation ถาม-ตอบ ปัญหาคาใจแฟน ๆ เกี่ยวกับเกม Rise of the Tomb Raider.

Q: ที่ว่าเป็น exclusive ให้กับ Xbox หมายความว่าอย่างไร?

A: หมายถึง Rise of the Tome Raider ที่จะวางจำหน่ายช่วงสิ้นปี 2015 นั้นจะลงให้เฉพาะกับ Xbox One และ Xbox 360 ครับ

Q: Exclusive สำหรับ Xbox นี้มีจำกัดช่วงเวลาไหม? จำกัดนานเท่าไร? แล้วทาง PlayStation 4 กับ PC จะมีออกให้ด้วยไหม?

A: มีลงให้ครับ สัญญากับ Microsoft มีช่วงระยะเวลาอยู่ เรายังไม่ได้คุยในรายละเอียดสำหรับเรื่องนี้ ตอนนี้เราพุ่งเป้าไปที่การสร้างเกมที่จะลงให้กับ Xbox One กับ Xbox 360 นี้ก่อน

Q: แล้วทีมงาน Crystal Dynamics (ผู้พัฒนาเกม) ทราบเรื่องสัญญานี้ไหม?

A: ทราบครับ ทาง Crystal Dynamics ก็ตื่นเต้นที่ได้ร่วมงานกับ Microsoft เพื่อสร้างผลงานชิ้นโบว์แดงนี้ ทางเราเองก็มีประวัติการร่วมมือกับ Microsoft มายาวนาน พวกเขาเป็นผู้สนับสนุนที่ดีให้กับซีรีส์นี้ และพวกเขาก็ยิ่งสนับสนุนซีรีส์ Tomb Raider นี้มากยิ่งกว่าเดิม

Q: ไม่กลัวแฟน ๆ เกมจะคิดยังไงกับการตัดสินใจครั้งนี้หรือ? แล้ว Crystal Dynamics กับ Square Enix ไม่คิดถึงประวัติที่เคยร่วมงานกับ PlayStation และ PC บ้างหรือ?

A: แน่นอนครับว่าเราไม่ได้ตัดสินใจครั้งนี้แบบไม่คิด เป้าหมายของเราคือการสร้างเกมที่ดีที่สุด และด้วยความสัมพันธ์ที่มีต่อ Microsoft ตอนนี้ก็ยิ่งทำให้เราเข้าใกล้เป้าหมายมากยิ่งขึ้น

Q: แล้วทำไม Microsoft หรือ Square Enix ไม่บอกให้มันชัด ๆ ไปแต่แรกว่าเป็น timed exclusive?

A: ทางเราก็ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้สับสนหรอกครับ ตอน Microsoft ในงาน Gamescom ที่ผ่านมา พูดถึงแต่เรื่องเกมเป็นหลัก จึงไม่ได้ลงรายละเอียดตรงจุดนี้

ขอบคุณข่าวจาก : www.gconsole.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ก็เข้าใจนะมันเป็นการตลาดของเขา
    แต่อยาก รู้ Microsoft ซื้อเกมไปอย่างเดียว ไม่คิดจะซื้อใจผู้เล่นอื่นบ้างเลยหรอ
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ช้าหรือเร็วมันก็ลง PC

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เอาเงินฟาดไป แล้วบอกว่าเป็น "เกม Xbox" นี้ ผมว่าไม่ไหวนะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Xbox one หมดศรัทธาไปนานละ สำหรับค่ายนี

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างนู้นอ้างนี้ สรุปสั้นๆคือบีบให้คนแห่ไปซื้อxbox1มาเล่นนั้นแล

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4
    ภาคเก่าสนุกดีนะชอบๆ
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ออกแนวแถๆนะ แต่พลิกกลับทันเลยดูไม่น่าเกลียดมาก

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    นี่ๆผมจะอิงบทความเต็มๆที่ผมไปอ่านเจอในใจผมตอนผมเมาๆให้ฟัง ไม่ต้องไปอ่านข่าว Tomb Raider อื่นๆกันให้เมื่อยแล้วครับ

Square Enix กับ Crystal Dynamic
    เอิ่มก็คือว่าเมื่อวาน Microsoft เดินเข้ามาในบริษัทของเรา แล้วก็เอาถุงเงินกว่า 30 ถุงมาวางไว้หน้าเรา

แบบว่า..เราก็เลยตาโตกันทั้งบริษัท แบบว่า...พวกเขาเป็นเพื่อนที่ดีต่อเรามาตั้งแต่วินาทีนั้นเลยนะ อื้ม จริงๆ!! วินาทีที่เค้าเดินเข้ามาพร้อมถุงเงินน่ะ ฮ่าฮ่า...

เราก็เลยOk! เดี๋ยวจะให้ Tomb Raider เป็น Timed Exclusive ก็ได้!! พอเราพูดจบ เขาก็กระซิบบอกเราว่า *ถุงเงินที่เราเห็นเป็นแค่ล้อตแรก แบกไม่ไหวว่ะ ด้านหลังยังมีอีก*

เราก็เลยเหลือบไปมองด้านหลัง ก็เห็นลุงแก่ๆใส่แว่นเห็นว่าชื่อบิล..บิลอะไรซักอย่างนี่แหละ กำลังทำ #IceBucketChallenge อยู่

เราก็เลย OkOk.. งั้นเราจะตัดคำว่า Timed ออกไป เพื่อที่เราจะได้ตั้งหน้าตั้งตาประกาศรายละเอียดอื่นๆแทน เพื่อไม่เป็นการเสียเวลาต่อผู้ชมและแฟนๆเกมก็แล้วกัน

พอตัดคำว่า Timed ออกไปนี่ช่วยเซฟเวลาเราได้มากจริงๆ แล้วเราก็เลยไปยืนประกาศว่า Tomb Raider เป็น Exclusive เฉพาะ Xbox One ไงล่ะ แต่เราไม่ได้ตั้งใจทำให้งงกันนะ!!

เราแค่ไม่ได้ลงรายละเอียดตรงนั้นแค่นั้นเอง!! เรามัวแต่ตั้งใจประกาศระบบที่น่าสนใจต่างๆอยู่ไง แบบว่า ถ้าเราเติมคำว่า Timed ไปด้วยมันก็เสียเวลาออกเสียงคำว่า "ไทม์" กันนานเลยนะ!

เราคงไม่ต้องการให้มีปัญหาฟ้องร้องกันเรื่องนี้ภายหลังจริงมะล่ะ? หืม?...อะไรนะ?..วียู?....มีเครื่องเกมแบบนั้นด้วยหรอ? บ้า!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มันเป็น เรื่องของธุระกิจ ต้องเข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    xbox one นานๆจะมี exclusive ดีๆซักเกมกลับโดนบ่น แต่ ps4 มี exclusive ดีๆหลายเกมมีแต่คนชอบ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เรื่องธรรมดาของธุรกิจ ได้ขายก่อนแบบไม่มีคู่แข่ง ตลาดเกมมูลค่ามหาศาลก็แข่งขันกันแบบนี้แหละ ทุนหนาก็ได้เปรียบ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาเป็นว่า ถ้าบอกเวลา

คนก็รอไม่่ซื้อ xbox จิ

สรุป เครื่องขายไม่ออกเพราะรอมัน port ไปลงเครื่องอื่น - -

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ก็ไม่น่าเห้นแก่เงินเล้ย เสียชื่อเกมซะเปล่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เรื่องของธุรกิจแต่ผมจะไม่สนับสนุนธุระกิจแบบนี้ครับ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เพราะถ้าบอกไปว่าเป็น timed exclusive ก็โดนด่ากลางงานสิครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เป็นแผนช่วยดึงยอดขาย Xbox กลับมาครับต้องเข้าใจว่า Microsoft เสียการตลาด Console ให้ Sony ไปมาก แต่ผมว่า Microsoft คงไม่คิดจะเห็นแก่ตัวมาก
    ถึงกับเอาเกมไป Exclusive เฉพาะ Xbox ถึงเวลาก็ค่อยปล่อยเพลตฟอร์มอื่นมาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 26th August 2014 เมื่อ 19:05
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Square หักหลัง Sony

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เด๋วเค้าก็ port ลง PC เองล่ะครับใจร่มๆ จะไปว่าเค้าน่าเกลียดก็ไม่ได้หรอกเป็นแผนการตลาดชนิดนึง

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ดีนะยังมี Xbox360 ยังไม่อยากได้เครื่องรุ่นใหม่ (ไม่มีเงิน)

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมว่าไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากนะ มันก็เป็นการตลาดปกติ
    และ..ทุกบริษัทก็เห็นแก่เงินอยู่แล้ว
    แต่..ขึ้นอยู่กับความเฉลียวด้านการตลาดที่จะทำให้ผู้ชมยกนิ้วให้หรือโห่ลงจากเวที
    นี่แหละครับ เรื่องของธุระกิจ
    อย่าไปคิดมาก เล่นให้สนุกก็พอ
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012