ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516

ถามเกี่ยวกับความเร็วเน็ตที่ใช้ระหว่างเล่นเกมออนไลน์

สมมุติว่าเล่นdota2 ก็จะมีการส่งข้อมูลไปและกลับตลอดเวลาระหว่างเล่นอยู่ อยากทราบว่า ในหนึ่งวินาที เกมจะใช้ความเร็วดาวน์โหลดและอัพโหลดประมาณเท่าไหร่ครับ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ความเร็วดาวน์โหลดอัพโหลดอันนี้ไม่ทราบ แต่เท่าที่ผมทดสอบเล่นและดูแบรนวิทไปด้วยระหว่างเล่น
    ใช้งานเน็ตไม่เกิน 3 mb เลย (กับเกม League of Legends นะครับ)
    ...ซึ่งความเร็วคงไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ที่สำคัญคงเป็น Ping มากกว่า ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมก็ไม่รู้เรื่องอ่ะไรน่ะ แต่ไช้ 3G เล่น HON Dota1

ส่วนเกมแนว เดินๆ ฟัน ก็เล่นได้น่ะ อย่าง PSO2 ผมก็เล่นอยู่ไช้ 3G ที่หมดแล้วนี่ล่ะ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าเกมเซิฟ นอก แลคไหมไม่เคยลอง

(3G ตอนที่หมดแล้วน่ะ ดาวโหลด 20kb อัพโหลด 1kb ก็ยังเล่นได้ไม่แลค )

เออ ไช่ !! เกือบลืมไป เมื่อเร็วๆนี้ Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn ไห้เล่น ฟรี 14 วัน ผมก็ลอง ทดสอบไช้ 3G ก็เล่นได้น่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 29th August 2014 เมื่อ 14:30
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ประมาณ 100kb ได้ เอาง่ายๆ เน็ต 2mb ก็เล่นเกมออนไลน์ได้ทุกอย่างบนโลกแล้ว
    การส่งข้อมุลไปกลับการเล่นเกมออนไลน์มันน้อย
    แต่ว่าที่สำคัญ คือมันเสถียรหรือไม่ ถ้าส่งไปกลับ 100kb นิ่งตลอด ping น้อยไม่เคลือน เล่นเกมไรก็ไม่แลค
    เน็ต 30mb แต่ส่งข้อมูลไปกลับไม่นิ่ง ขาดๆหยุดๆบ้าง ยังไงก็แลค นั่นคือเน็ตไทยทุกเจ้าที่เป็นอยู่ เน้นไว้โหลดข้อมูลมากกว่าเสถียร

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: