ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

10 วีดีโอเกมที่คุณต้องเคยติดหนึบในวัยเด็ก !!

1. Kero Kero Keroppi no Daibouken 2 หรือที่เรียกกันว่า เกมเคโระ ถือกำเนิดในปี 1993 เป็นเกมที่น่ารักและชิลๆ มากครับ ในเกมก็แค่เดินเก็บเค้กเก็บระเบิดเก็บสตอเบอรี่ไปเรื่อย ซึ่งสตอเบอรี่นี่จะสำคัญหน่อย เพราะถ้าเก็บเพิ่มเรื่อยๆ จะทำให้ตัวเคโระสามารถปล่อยพลังออกมาได้เยอะขึ้น (พลังเป็นตัวโน้ต) นอกจากนี้ยังต้องคอยเก็บหัวใจที่จะทำให้ได้ชีวิตเพิ่ม 1 ชีวิต และทุกๆ 3 ด่าน จะต้องเจอเกมเชาวน์ปัญญากับเจ้าปีศาจ เช่น เกมเป่ายิ้งฉุบ เกมสลับภาพ หากเราแพ้ ก็จะไม่สามารถผ่านไปยังด่านต่อไปได้

จุดเด่น : เป็นเกมที่น่ารักมากกกกก คือนั่งดูก็เพลินแล้วเพราะมันน่ารัก 555+ เสียงดนตรีก็น่ารัก แต่น่าเสียดายที่มีด่านน้อยไปหน่อย แค่ 8-9 ด่านเท่านั้น ใครเซียนจริงๆ สามารถเล่นครบได้ภายในครึ่งชั่วโมง

2. Contra หรือ คอนทร้า ถือกำเนิดในปี 1987 เป็นอีกเกมในตำนานที่ทุกๆ คนต้องเคยเล่นแน่นอน โดยเราจะต้องเล่นเป็นหน่วยคอมมานโดสีแดงและสีน้ำเงิน ที่ต้องไปจัดการกับกลุ่มก่อการร้ายที่จะยึดครองโลก ในเกมก็ต้องคอยยิงๆๆๆ รัวลูกเดียวครับ และต้องคอยเก็บตัวอักษรต่างๆ เช่น S M L เพื่อที่จะให้กระสุนปืนยิงได้แรงขึ้น ดังนั้นเวลาเล่นคู่กับเพื่อน หลายๆ คนก็มักจะทะเลาะกันเพื่อแย่งเก็บตัวอักษรพวกนี้ 555+

จุดเด่น : จุดเด่นอยู่ที่ความมันส์ครับ ต้องยิงรัวลูกเดียวๆๆ ยิงจนเจ็บนิ้วเลย นอกจากนี้จะเล่นเดี่ยวหรือเล่นเป็นคู่กับเพื่อนก็ได้ สนุกทั้งสองแบบ และร้อยทั้งร้อยต้องส่งเสียงโวยวายด้วยครับ ฮ่าๆๆ

3. Super Mario หรือ ซุปเปอร์มาริโอ ถือกำเนิดในปี 1985 เป็นเกมในตำนานที่ลูกเด็กเล็กแดงต้องรู้จักหมด เอกลักษณ์ของมาริโอก็คือ "การเก็บเห็ด" ที่จะช่วยขยายตัวให้ใหญ่ขึ้น อีกเลเวลที่เหนือกว่าเห็ดก็คือดอกไม้ไฟที่จะทำให้มาริโอปล่อยพลังได้ ในแต่ละด่านก็จะมีปีศาจหรือศัตรูที่ต่างกันไป โดยมาริโอต้องคอยเก็บเหรียญทองเพื่อเพิ่มคะแนนในเกมด้วย ด่านที่หลายๆ คนจำติดตาก็คือ ด่านเห็ดยักษ์ ด่านดำน้ำ ด่านนรกไฟ ยากมากๆๆ

จุดเด่น : จุดเด่นน่าจะอยู่ที่การโขกอิฐ เพราะอิฐบางก้อนจะมีของซ่อนอยู่ เช่น เห็ด เหรียญ (อิฐบางก้อนถ้าโขกซ้ำๆ หลายที ก็จะได้เหรียญเยอะเลย) หรือบางทีก็มีเห็ดพิเศษที่ช่วยเพิ่มชีวิตซ่อนอยู่ บางคนไล่โขกอิฐแทบหมดทั้งเกมเลยก็มี 55555+ นอกจากนี้ต้องสังเกตตามท่อดีๆ เพราะบางท่อสามารถมุดลงไปใต้ดินได้ด้วยล่ะ

4. Mappy หรือ แมปปี้ ถือกำเนิดในปี 1983 เป็นหนูสีฟ้าที่กระโดดไปกระโดดมาบนเส้นด้าย พร้อมกับต้องเก็บของในเกม เช่น วิทยุ โทรทัศน์ กรอบรูป หากเก็บไม่ครบ จะไม่สามารถผ่านไปด่านต่อไปได้ ศัตรูตัวฉกาจคือแมวนับสิบตัวที่คอยวิ่งไล่ตัวแมปปี้อยู่ ที่สำคัญคือ หากกระโดดบนเส้นด้ายย้ำๆ เกินสามครั้ง เส้นด้ายจะขาดและตัวแมปปี้ก็จะตาย

จุดเด่น : พวกแมวที่เป็นศัตรูนี่มันร้ายมากครับ ถึงฆ่ามันตาย มันก็จะส่งพวกมาอีกเป็นสิบๆ แถมบางทีมันยังไปสิงอยู่ตามของที่เราต้องเก็บ ทำให้เราเก็บของนั้นไม่ได้ น่าโมโหซะจริงๆ (อินสุดๆ)

5. Ice Climber หรือ เอสกิโมทุบน้ำแข็ง เป็นชาวเอสกิโมที่ต้องไล่ทุบน้ำแข็งในแต่ละชั้นด้วยขวาน จากนั้นก็ค่อยๆ กระโดดไปยังชั้นที่สูงขึ้นเรื่อยๆ โดยระหว่างนั้นจะมีนกและปีศาจคอยขัดขวาง เราก็ต้องเอาขวานนั้นทุบๆๆ ตีๆๆ จนมันตาย (ฟังดูโหดมาก) และพอไปถึงชั้นสูงสุดแล้ว ก็ต้องเก็บของให้ครบ เช่น ลูกโป่ง แครอท แล้วรอจังหวะที่มีนกบินมา จากนั้นก็ให้กระโดดขึ้นเกาะนกเป็นอันจบด่านครับ

จุดเด่น : ในเลเวลที่สูงขึ้น พื้นน้ำแข็งจะลื่นมากกกกกกกก บางทีลื่นจนน่าโมโหว่าจะลื่นอะไรนักหนา ทำให้ตัวเอสกิโมไหลลื่นไปชนปีศาจหรือตกลงมาตายได้ครับ บางทีเกือบจะชนะแล้ว แต่อยู่ดีๆ ดันลื่นตกลงมาซะงั้นน่ะ !

6. Bomberman หรือ บอมเบอร์แมน เกมนี้เป็นอีกเกมที่ติดตาติดใจกันมากๆ บอมเบอร์แมนจะต้องคอยวางระเบิดเพื่อพังก้อนอิฐ จะได้เปิดทางให้เดินไปยังจุดอื่นๆ ได้ นอกจากนี้ระเบิดที่วางไว้ จะช่วยฆ่าปีศาจในเกมด้วยอีกแรง หากปีศาจตายไม่ครบ ก็จะไม่สามารถผ่านไปยังด่านต่อไปได้ โดยในด่านแรกๆ ระเบิดจะยังไม่แรงมาก แต่ยิ่งด่านยากๆ ระเบิดจะแรงและขยายวงกว้างมากกกกกเลยล่ะครับ

จุดเด่น : เชื่อว่าทุกๆ คนจะต้องเคยเล่นแล้วตายเพราะระเบิดที่ตัวเองเป็นคนวาง 5555+ บางทีวางระเบิดผิด ดันไปวางปิดช่องทางออกของตัวเองซะอย่างนั้น หรือบางคนวางระเบิดไว้ แล้วดันเดินหลบไม่ทัน ก็ตายลูกเดียวครับ

7. Circus Charlie หรือ ชาร์ลี่ขี่สิงโตในโรงละครสัตว์ ถือกำเนิดในปี 1984 โดยชาร์ลีจะต้องขี่สิงโต แล้วกระโดดข้ามห่วงไฟไปเรื่อยๆ ในด่านแรกๆ นี่ง่ายมากครับ เล่นแบบชิลๆ เลย แต่พอด่านสูงขึ้นนี่แอบยาก มีทั้งด่านที่ต้องวิ่งบนลูกบอล ด่านที่ต้องวิ่งบนม้าแล้วกระโดดแตะสปริง ยากมากๆ ครับ เพราะม้าวิ่งเร็วมากจริงๆ

จุดเด่น : จุดเด่นคงเป็นความน่ารักของเกมครับ เป็นตัวการ์ตูนน่ารักๆ แบ๊วๆ เล่นได้เรื่อยๆ ยังไม่เคยเล่นชนะถึงด่านสุดท้ายเลย มีใครเคยเล่นชนะมั้ยครับ ??

8. Excite Bike หรือ มอเตอร์ไซค์ผาดโผน เกมนี้ต้องอาศัยทักษะมากๆ คนที่เล่นแรกๆ นี่ล้มกันตลอดครับ กว่าจะถึงเส้นชัยนี่ทำเอาสะบักสะบอมเหนื่อยใจซะจริงๆ แต่พอเล่นจนเซียนแล้ว ก็จะสามารถบังคับให้มอเตอร์ไซค์วิ่งเร็วๆ ได้ (แทบเหาะ 555) โดยบนถนนจะมีเนินเยอะแยะมากมาย บางทีเป็นเนินเล็กๆ แต่อยู่ติดกันถี่ๆ บางทีก็เป็นเนินใหญ่เบ้อเร่อเลย

จุดเด่น : เป็นเกมที่เหนื่อยครับ !! เพราะบางคนก็ล้มซะทุกเนิน 5555 จะเนินใหญ่เนินเล็ก เล่นยังไง๊ยังไงก็ล้มตลอด ถ้าเป็นชีวิตจริงปอเต๊กตึ๊งคงมารับแล้วล่ะนั่น

9. Popeye หรือ ป๊อปอาย เป็นอีกตัวการ์ตูนที่ดังมากๆๆ ในสมัยก่อน ในเกมนั้น ป๊อปอายจะต้องคอยเก็บหัวใจ ตัวอักษร หรือตัวโน้ตให้ครบตามจำนวนที่กำหนด ระหว่างที่เดินเก็บ ก็จะมีศัตรูตัวอ้วนๆ ที่ชื่อบลูตัสคอยขัดขวาง หากป๊อปอายสามารถเก็บหัวใจได้ครบ ก็จะช่วยโอลีฟออกมาได้ครับ

จุดเด่น : น่าจะเป็นความน่ารำคาญของบลูตัส ที่คอยเดินตามป๊อปอายอยู่เสมอ เล่นแล้วโมโหตลอดว่าจะตามอะไรนักหนานะ ! แกต้องการอะไรจากฉันกันแน่เนี่ย ???

10. Load Runner หรือ วิ่งเก็บกองทราย ภาพของเกมที่เราติดตาคือ ฉากสีดำที่มีอิฐและกองทรายอยู่เต็มไปหมด เรามีหน้าที่ต้องปีนบันไดแล้วเก็บกองทรายให้ครบทุกกอง ระหว่างนั้นก็จะมีศัตรูคอยเดินตามครับ เราสามารถฆ่ามันได้ด้วยการขุดหลุมอิฐแล้วให้มันตกลงไปในนั้น บางทีมันตกลงไปในหลุมพร้อมกันทีเดียว 3-4 ตัว สะใจจริงๆ 5555

จุดเด่น : ศัตรูในเกมนี้นี่ถือว่าร้ายมาก เพราะมันจะเดินตามเราตลอดเวลา เราไปไหนมันก็จะไปด้วย บางทีมันมาดักพร้อมกันสองทางหน้าหลัง ทำให้เราไปไหนไม่ได้ สุดท้ายก็ตายครับ บางทีมันส่งเพื่อนมาอีกเป็นสิบ โอ๊ยยย มันร้ายจริงๆ นะ

ใครมีอะไร ก็เพิ่มเติมได้ครับ เชื่อว่ามากกว่านี้ อิอิ

Credit : http://board.postjung.com/800233.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ดักแก่ 555555555555

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เล่นมาทุกเกมเลย = =

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ไม่เคยเล่นเคโระแค่เกมเดียว นอกนั้นเล่นมาหมดละ ทะเลาะกะเพื่อน ทะเลาะกะแผ่น ทะเลาะกะจอย ฮ่าๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เล่นหมดแล้วทุกเกมส์

นี่ผมแก่แล้วใช่ใหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ผมทันทุกเกมที่ว่ามา ยกเว้นเกมเดียว Kero Kero Keroppi no Daibouken 2 ไม่ยักกะเคยเล่นเฮะ 555+

ปล.คุ้นนะว่าผมเคยทำสูตรอมตะของเกม bomberman ได้โดยไม่ตั้งใจ
    โดยปล่อยtitleไว้แบบนั้นจนมันเข้าdemoแล้วค่อยกดเข้าเกมไป ตัวเราจะเป็นอมตะ+วางระเบิดได้เยอะ
    แต่ไม่แน่ใจว่าใช้ได้แค่ฉากแรกฉากเดียวหรือเปล่า เก่ามากๆ ความจำเลือนลางแล้ว
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เกมที่ 1 เกมกบ น้อคนที่จะรุ้จักและเคยเล่นน่ะ

แต่ส่วนมากร้อยละ 100% ต้องเคยเล่น 2-10 ส่วนตัวเคยเล่น 2-10 ยกเว้นเกม กบ 1

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ไม่เคยเล่นแค่เกมแรก เกมอื่นเคยเล่นหมด (เพราะตอนซื้อเกมฟามิคอม มันแถมตลับ 66 in 1 ที่มีเกมพวกนั้นอยู่ในตลับทั้งหมด) สำหรับผมคงไม่มีเกมไหนที่ทำให้ผมติดใจเท่าคอนทร้าแล้วมั้งครับ เพราะตอนนี้ผมก็ยังคงหยิบมาเล่นอยู่เวลาเบื่อๆ

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ลืมนี่ไปหรือเปล่า

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อื้ออ หือออ ทันทุกเกม แก่แล้วสินะ
    ทำไมใส่รูปไม่ได้
    ลายเซ็นของคุณมีจำนวนบรรทัดมากเกินความจำเป็น กรุณาแก้ไขด้วย (ห้ามเกิน 2 บรรทัด)

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    จริงเลย ยกเว้นเคโระๆ ไม่ได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ติดเกมนี้สุดแล้ว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    1 กับ 4 ไม่เคยเล่นเเหะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    ดักแก่ 555555555555
    ผ่านมาทุกเกมแต่ผมไม่แก่นะ จริง ๆ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อย่าลืมเกมนี้ด้วยครับ สมัยก่อนติดงอมแงมเลย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

ขอยกเกมส์นี่เป็นเกมส์ที่โหดที่สุดที่อยากปาทิ้งที่สุดในสมัยนั้น "โจมาไคมุระ" ตะลุยแดนปีศาจ
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    เคยเล่นหมด ยกเว้นเกมที่ 1 *-*

Bloggerdownloadgame
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    เคยเล่นบางเกม

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nakata2009 อ่านกระทู้
    ลืมนี่ไปหรือเปล่า

อันนี้เกมโปรด เหาะทั้งเกม
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545

ลืมอะไรไปหรือเปล่า....
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    starcraft หละะะะ
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้

ลืมอะไรไปหรือเปล่า....
    สร้างฐานเองสร้างเหล็กล้อม ฐานไว้ยิงให้ตายก็ไม่แตก

ด้านโน้นสร้างน้ำเปิดช่องไว้ยิง3ช่อง. ไม่ก็สร้างหญ้าบังไว้หมดยิงกันนัวมั่วๆ555 ไม่ก็สร้างอิฐ ยิงวัดใจกันใครจะโดนก่อน

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ความทรงจำกลับมาเต็มๆ เคยเล่นหมดทุกเกม ยกเว้นเคโระ 5555
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    บนๆ ล่างๆ ซ้ายขวาๆ เอ บี

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จริงๆแล้ว เครื่อง famicom ก็มีเกมระดับเอ็กส์คลูสีฟหลายๆเกมนะครับ ไม่ว่าจะเป็นไฟนอลแฟนตาซีสามภาคแรก ดรากอนเควสท์สี่ภาคแรก ร็อคแมน แดร็กคูล่า(แส้) คูนิโอะ ฯลฯ
    รอวันโดนแบน

Tags for this Thread