ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 285

Samsung Galaxy Alpha ราคาแรงแต่….สเปคจัดไม่โดน

ฮือฮากันไปทั่วโลกกับการแอบเปิดตัวเงียบ ๆ ของ Samsung Galaxy Alpha ตัวแพงรุ่นล่าสุดจากแดนเกาหลี ที่สื่อต่าง ๆ
    พยายามเอามาโยงให้เป็นคู่แข่ง คู่กัด กับ iPhone6 ที่ยังไม่เปิดตัว แล้วมันจะสู้ได้หรือไม่มาดูสเปคกัน

สเปคของ ซัมซุง กาแลคซี่ อัลฟ่า

• ขอบรอบตัวเครื่องเป็นโลหะ
    • หน้าจอ 4.7 นิ้ว ความละเอียด 1,280 x 720 (ไม่ใช่ FullHD)
    • ซีพียูมีให้เลือก 2 รุ่นคือ OctaCore และ QuadCore
    • แรม 2 กิ๊ก
    • หน่วยความจำภายใน 32 กิ๊ก ใช้ได้จริงประมาณ 25 กิ๊ก
    • เพิ่มเมมไม่ได้
    • กล้องหลัง 13 ล้านพิกเซล
    • กล้องหน้า 2.1 ล้านพิกเซล
    • ระบบปฏิบัติการแอนดรอย์ Kitkat
    • แบตเตอรี่ความจุ 1,860 มิลิแอมป์
    • ใช้นาโนซิม
    • วางจำหน่าย 4 สีคือ ดำ, ขาว, ทอง และ เงิน (แต่ผมขอเรียก) น้ำเงิน
    • ราคาประมาณ 499 ปอนด์ หรือ ประมาณ 26,500 บาท

เห็นสเปค กับ ราคาแล้วต้องร้องว่าเค้า “จัดหนัก” จริง ๆ เพราะแพงอย่างเดียวแต่ไม่สุด เรียกว่าสู้ Galaxy S5 ยังไม่ได้
    หน้าจอก็เป็นแค่ HD ไม่ใช่ FullHD ตามประสาตัวแรง แถมเพิ่มเมมไม่ได้อีกต่างหาก
    จะมีดีก็ตัวเครื่องที่มีขอบเป็นโลหะตามรอย Apple เท่านั้น…หรือมันจะเป็นจุดขายเพียงจุดเดียวของมัน O_o!

พาเอาแปลกใจที่เห็นสื่อ และ บล็อคหลายแห่งพากันตื่นเต้นเร้าใจกับ Alpha มากเหลือเกิน โดยเฉพาะสื่อนอกอย่าง Forbes ก็เอาเสปคหลุดแบบยืนยันไม่ได้ของ iPhone6 มาเปรียบเทียบกับเสปคของ Galaxy Alpha ซะงั้น

ใครที่ชอบมือถือแอนดรอย์หน้าตาหรูหรา ไม่เน้นหน้าจอ FullHD คงต้องรอเครื่องนอก เพราะเค้าจะวางขายในประเทศอังกฤษเป็นที่แรกในเดือนกันยายนนี้ ซึ่งคาดว่าเครื่องนอกจะมาก่อน ส่วนเครื่องศูนย์ยังไม่ทราบว่าจะเอาเข้ามาขายหรือไม่

บอกเลยว่าสาวกซัมซุงอย่างผมเห็นราคากับเสปคแล้วสตั้นอ้าปากค้างไป 5 วินาที เพราะมันสวยบาดใจ แต่เสปคห่วยเกิน…เซ็ง

ถ้าเสปคเดียวกับ S5 ก็ว่าไปอย่างเนอะ

ขอให้มีความสุขทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KillerTH : 29th August 2014 เมื่อ 12:01
    PROCESSOR : Intel Haswell i5-4460 3.6GHz VGA : ZOTAC GTX 970 RAM : Hyper X SAVAGE 8GB OS : 7

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ตอนแรกๆก็ชอบ Samsung นะครับ

แต่หลังๆมานี้ดูไม่อะไรโดดเด่นเลย เริ่มรู้สึกเฉยๆแล้วครับ

ตอนนี้ใช้ Sony ^^

ถึงอย่างไรก็ตาม แต่ละค่ายก็มีดีไม่เหมือนกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 29th August 2014 เมื่อ 12:27

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    สวยแต่รูปทำไมไม่ทำให้สวยแล้วใช้ดีมา TT

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    samsung ขึ้นชื่อเรื่องสเปคห่วยแต่ไหนแต่ไรแล้ว ขนาดฝรั่งยังยกให้ samsung ห่วยกว่ามือถือจีนอีก
    เดี๋ยวนี้ฝรั่งเลิกด่าจีนขี้ก็อปแล้วเพราะก็อปดันดีกว่าตัวต้นแบบ แต่เขาด่าตัวต้นแบบอาศัยขายยี่ห้อแบรนด์
    แต่สเปคสู้จีนขี้ก็อปไม่ได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    samsung ขึ้นชื่อเรื่องสเปคห่วยแต่ไหนแต่ไรแล้ว ขนาดฝรั่งยังยกให้ samsung ห่วยกว่ามือถือจีนอีก
    เดี๋ยวนี้ฝรั่งเลิกด่าจีนขี้ก็อปแล้วเพราะก็อปดันดีกว่าตัวต้นแบบ แต่เขาด่าตัวต้นแบบอาศัยขายยี่ห้อแบรนด์
    แต่สเปคสู้จีนขี้ก็อปไม่ได้
    ดูปัจจุบัน Xiaomi

เทียบราคา + สเปคกันดูเลย

มือถือจีนเหลืออย่างเดียวคือ ความไว้วางใจจากลูกค้านอกประเทศ

ถ้าทำได้ Samsung มีสิทธิ์แพ็คของไปขายบนดาวอังคาร

แล้วแบบทำเป้นมาเทียบสเปคกับทาง iPhone

iPhone สเปคดูต่ำกว่าก็ใช่ แต่เค้าไม่ได้ขายแค่ความแรงหนิ

เค้าขายความสเถียร ความปลอดภัย และประสบการณ์ในการใช้งาน

แต่ iPhone ก็ยังกั๊กหลายฟังกฺชั่นเหมือนกันนะ ตั้งแต่ลุง Jobs ตายไปก็เริ่มออกทะเลไปเรื่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 29th August 2014 เมื่อ 13:04

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    Design สวยมันต้องแบบนี้ครับ..

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ดูปัจจุบัน Xiaomi

เทียบราคา + สเปคกันดูเลย

มือถือจีนเหลืออย่างเดียวคือ ความไว้วางใจจากลูกค้านอกประเทศ

ถ้าทำได้ Samsung มีสิทธิ์แพ็คของไปขายบนดาวอังคาร

แล้วแบบทำเป้นมาเทียบสเปคกับทาง iPhone

iPhone สเปคดูต่ำกว่าก็ใช่ แต่เค้าไม่ได้ขายแค่ความแรงหนิ

เค้าขายความสเถียร ความปลอดภัย และประสบการณ์ในการใช้งาน

แต่ iPhone ก็ยังกั๊กหลายฟังกฺชั่นเหมือนกันนะ ตั้งแต่ลุง Jobs ตายไปก็เริ่มออกทะเลไปเรื่อย

ผมเห็นด้วยนะ ว่าจะลองใช้เสี่ยวมี่(อ่านถูกไหม)อยู่เหมือนกันครับ สเปค+ราคาถือว่าโอเค แถมซัมซุงชอบมีข่าวไม่ค่อยดีเรื่องศูนย์บริการ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มีตังผมเอา Xiaomi ดีกว่านะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    มีตังผมเอา Xiaomi ดีกว่านะ อิอิ
    mi4 ก็เครื่องโลหะแล้วครับ ราคาไม่น่าแรงมาก เสปคก็คงจัดเต็มอยู่ดี แต่ความ create ผมให้ติดลบเลยล้ะกัน except ui 555
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    m8 เหอะครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    คุณภาพเริ่มถอยหลังไปละ ตอนนี้กลายเป็นจีนแทนที่เร่งพัฒนาให้มากเรื่อยๆ เพื่อตีตลาด
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    26000+.........S5 หรือ รอ iPhone 6 เถอะ****
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60

VIVO X3S สิราคาก็เบาๆ บางสวย สเป็คขั้นเทพ ราคาไม่ถึง 13,000 บาท

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Xiaomi ต่อไปคับ 555 ถ้าเป็นผมซื้อ mi4 ดีกว่าตอนนี้ใช้ xiaomi redmi1s

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ตอนนี้ผมก็ใช้ One plus one อยู่รอดู iPhone 6 ถ้าโดนก็จัดเพราะฝั่ง iOS เกมเทพกว่าเห็นๆทั้ง มอนฮัน infinity blade bioshock แคนี้ก็อิจฉาแล้ว T - T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ใช้ทั้ง s5 , note10.1 ,I4s บอกเลย Samsung ทุกวันไม่ค้างก็ช้ากระตุก กดห่าอะไรก็ช้า เข้าศูนย์เป็นว่าเล่นซ่อมแล้วซ่อมอีก เมื่อเทียบกับ I4S ที่เก่ากว่ากลับไม่มีปัญหาไม่เคยเข้าศูนย์ตกแล้วเป็นแค่รอยเล็กๆ ตกน้ำก็เคยหยิบมาเช็ดๆใช้ต่อก้ไม่เป็นไร ไม่รู้ว่าเครื่องผมมันจะเป็นอย่างที่คนอื่นว่า 10,000 เครื่องจะมีสักเครื่องที่ทนมือทนตีน

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    ผมชอบมากนะซัมซุงอะ มาใหม่ก็ซื้อรุ่น รุ่นละปี (ตระกูล NOTE1-3)
    แต่ตอนนี้จะเปลี่ยนใจละ จะไปลองเล่น OPPO ดู 555555555555+
    >>愛する

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    m8 เหอะครับ แหะๆๆ
    ผมก็ชอบนะ HTC สวยดี

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    รุ่นนี้ ผมว่ามีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ
    ข้างล่างนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ/สมาร์ทโฟน นะครับ..

-เครื่องบางมากสุดๆ 5-6 มม.(จีน) ทำเพื่ออะไร ที่ต้องการคือบางพอประมาณ แต่..ขอเบาๆพอ ยิ่งบางยิ่งเปราะ และถ้าหนาขึ้นจะได้แบตเพิ่มด้วย^^
    -จอ 2K เอามาทำไม กินไฟปล่าวๆ ขอ FHD ไม่ก็ HD เฉยๆก็พอแล้ว ถึงจะ 2K แต่สวยตาผมแยกไม่ออกอ่ะว่ามันชัดขึ้น เพราะจอมันก็เล็กแค่นั้นเอง ขอชัดพอดีแต่แสดงสีสันสมจริงดีกว่า
    -CPU ขอแรงจริงๆ ไม่ใช่เน้น Core มากๆ แต่ห่วยแตก หรืออวด Ghz กันเล่นๆ
    -กล้องก็ไม่ต้องมาอวด Pixel กัน ไฟล์เดียวหลายสิบเม็ก ผมไม่ได้เอาไปถ่ายลงป้ายโฆษณาใหญ่ๆนะ! ภาพใหญ่เวอร์ ขอแบบขนาดพอเหมาะ ถ่ายชัด โฟกัสไว แสงสีสมจริง
    -แบตเตอรี่ปานกลาง-เยอะ แต่เยอะมากทำให้เครื่องหนักไป
    -ขอบจอบาง!! ไม่ถึง 0.5มม. เพื่อ!?? ขอแบบพอดีๆนะ มันไม่มีที่จับ ยิ่งแท็บเลท เดี๋ยวผมทำหลุดมือ ไม่ไหวนะครับ..
    -ขอดีไซน์สวยๆดูหรูหรา ไม่ก็..ดูกลมกลืน เป็นมิตร หรือไม่ก็..เรียบหรู เข้ากับอนาคต (สไตล์โมเดิร์น โค้งมนเยอะไปก็ไม่ไหว เอาขอบโค้งนิดหน่อยก็พอ)
    -สุดท้าย สรุปคือ ขอแบบทุกอย่างใช้งานได้จริงๆ ไม่เอาแบบอวดเฉยๆแต่ใช้ไม่ได้จริง หรือไม่มีประโยชน์ที่ต้องทำมาอย่างนั้น(เพียงเพื่อสร้างกระแสว่าที่สุดอย่างนั้น ที่สุดของอย่างงี้ )

อันนี้ผมก็คิดว่าแซมซองคงได้ความเห็นผู้ใช้มาเยอะ อาจจะคิดได้บ้าง ก็เลยลองออกรุ่นนี้มาบ้าง และที่สื่อนอกสนใจก็เพราะอาจมีคนบางกลุ่ม(ฝรั่ง)ที่คิดคล้ายๆที่ผมว่า เน้นใช้ประโยชน์ได้จริง ไม่เน้นตามกระแสนิยม............นั่นเป็นเหตุที่ว่าสมัยโน้นน..ทำไมซัมซุงขายรุ่น snapdragon แต่กับฝรั่ง ไม่มาขายในไทย เอามาแต่ Exynos ซึ่งโม้ว่ามีหลายคอร์

ใครมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

**แถมนิสนึง สำหรับผม ประสิทธิภาพกับคุณภาพมันต่างกันนะครับ ราคาถึงต่าง (แต่ราคาก็ไม่ได้บอกว่าของดีเสมอไป)**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bb2012 : 30th August 2014 เมื่อ 15:40
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bb2012 อ่านกระทู้
    รุ่นนี้ ผมว่ามีทั้งข้อดีและข้อเสียนะครับ
    ข้างล่างนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ/สมาร์ทโฟน นะครับ..

-เครื่องบางมากสุดๆ 5-6 มม.(จีน) ทำเพื่ออะไร ที่ต้องการคือบางพอประมาณ แต่..ขอเบาๆพอ ยิ่งบางยิ่งเปราะ และถ้าหนาขึ้นจะได้แบตเพิ่มด้วย^^
    -จอ 2K เอามาทำไม กินไฟปล่าวๆ ขอ FHD ไม่ก็ HD เฉยๆก็พอแล้ว ถึงจะ 2K แต่สวยตาผมแยกไม่ออกอ่ะว่ามันชัดขึ้น เพราะจอมันก็เล็กแค่นั้นเอง ขอชัดพอดีแต่แสดงสีสันสมจริงดีกว่า
    -CPU ขอแรงจริงๆ ไม่ใช่เน้น Core มากๆ แต่ห่วยแตก หรืออวด Ghz กันเล่นๆ
    -กล้องก็ไม่ต้องมาอวด Pixel กัน ไฟล์เดียวหลายสิบเม็ก ผมไม่ได้เอาไปถ่ายลงป้ายโฆษณาใหญ่ๆนะ! ภาพใหญ่เวอร์ ขอแบบขนาดพอเหมาะ ถ่ายชัด โฟกัสไว แสงสีสมจริง
    -แบตเตอรี่ปานกลาง-เยอะ แต่เยอะมากทำให้เครื่องหนักไป
    -ขอบจอบาง!! ไม่ถึง 0.5มม. เพื่อ!?? ขอแบบพอดีๆนะ มันไม่มีที่จับ ยิ่งแท็บเลท เดี๋ยวผมทำหลุดมือ ไม่ไหวนะครับ..
    -ขอดีไซน์สวยๆดูหรูหรา ไม่ก็..ดูกลมกลืน เป็นมิตร หรือไม่ก็..เรียบหรู เข้ากับอนาคต (สไตล์โมเดิร์น โค้งมนเยอะไปก็ไม่ไหว เอาขอบโค้งนิดหน่อยก็พอ)
    -สุดท้าย สรุปคือ ขอแบบทุกอย่างใช้งานได้จริงๆ ไม่เอาแบบอวดเฉยๆแต่ใช้ไม่ได้จริง หรือไม่มีประโยชน์ที่ต้องทำมาอย่างนั้น(เพียงเพื่อสร้างกระแสว่าที่สุดอย่างนั้น ที่สุดของอย่างงี้ )

อันนี้ผมก็คิดว่าแซมซองคงได้ความเห็นผู้ใช้มาเยอะ อาจจะคิดได้บ้าง ก็เลยลองออกรุ่นนี้มาบ้าง และที่สื่อนอกสนใจก็เพราะอาจมีคนบางกลุ่ม(ฝรั่ง)ที่คิดคล้ายๆที่ผมว่า เน้นใช้ประโยชน์ได้จริง ไม่เน้นตามกระแสนิยม............นั่นเป็นเหตุที่ว่าสมัยโน้นน..ทำไมซัมซุงขายรุ่น snapdragon แต่กับฝรั่ง ไม่มาขายในไทย เอามาแต่ Exynos ซึ่งโม้ว่ามีหลายคอร์

ใครมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

**แถมนิสนึง สำหรับผม ประสิทธิภาพกับคุณภาพมันต่างกันนะครับ ราคาถึงต่าง (แต่ราคาก็ไม่ได้บอกว่าของดีเสมอไป)**
    ใช้ Nokia ก็จบ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    บอกเลยว่าสาวกซัมซุงอย่างผมเห็นราคากับเสปคแล้วสตั้นอ้าปากค้างไป 5 วินาที เพราะมันสวยบาดใจ แต่เสปคห่วยเกิน…เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เป็นคนที่ชอบ Samsung อยู่แล้ววววว เจอแบบนี้เสียใจเลย
    VIPSniperKillerDark