ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

!! ทีม PES แขวะ “FIFA มันเหมือนปิงปองมากกว่า !!

นักพัฒนา PES 2015 งานเข้าเมื่อผู้จัดการภาพลักษณ์แขวะคู่แข่งออกสื่อ “FIFA มันเหมือนปิงปองมากกว่า”

เกมเมอร์มักจะเห็นดราม่าระดับชนชั้นเกมเมอร์กันอยู่เป็นประจำในประเด็นที่ว่า FIFA กับ PES เกมไหนเหนือกว่ากัน แต่ในครั้งนี้คุณจะได้เห็นคนในจากฝั่ง PES ออกมาแขวะเกมคู่แข่งอย่าง FIFA ซึ่งก็หวนให้นึกถึงสงครามการประชาสัมพันธ์สุดคลาสสิกอย่างในวงการเกมเมื่อสิบกว่าปีก่อน โดยเริ่มขึ้นจากการให้สัมภาษณ์กับคำถามที่ว่า PES 2015 จะให้อะไรเราได้มากกว่า FIFA15

“โดยส่วนตัว ผมว่าเราไปไกลเกินกว่าที่เกมจะมีแค่การยิงประตูและการรับประตูแล้ว เกมการเล่นของเรามันสมจริงกว่า ทั้งหมดของเกม FIFA มันคือการทำประตู พวกเขาต้องการให้คุณไปสู่ช่วงเวลาขณะนั้นซึ่งมันก็ไม่ใช่เรื่องแย่นักหรอก ผู้เล่นบางคนก็แค่อยากที่จะได้เห็นลูกยิงของพวกเขาข้ามหัวผู้รักษาประตูไปนอนก้นตาข่าย ทางเราก็ยอมรับข้อผิดพลาดในอดีตของ PES และเราเชื่อว่า PES 2015 จะเป็นเกมฟุตบอลที่มีความสง่างามอย่างแน่นอน

ผมเชื่อว่าเรายังอยู่ในมาตรฐานที่ดี ด้วยความเข้าใจต่อกีฬาฟุตบอลที่ดีของเรา เรายังคงจะทำเกมฟุตบอลที่สง่างามออกมาได้อย่างแน่นอน

ในโลกความเป็นจริง Schweinsteiger ต้องการที่จะส่งบอลให้กลับ Klose ซึ่งแน่นอนว่าฝั่งตรงข้ามรู้ดีและได้ทำการปิดกั้นช่องทางการส่งบอลไว้หมดแล้วซึ่งมันเป็นการยากที่จะเพียงแค่โยนบอลข้ามกองหลังไปให้เพื่อนร่วมทีม แต่นั่นคือสิ่งที่ FIFA ทำขึ้นในเกม

พวกเราต้องการที่จะทำเกมที่แตกต่างและเราอยากให้คุณได้เล่นเกมฟุตบอลที่เป็นฟุตบอลจริงๆมากกว่า แต่ปัญหาคือการที่เราจะทำแบบนั้นมันเป็นเรื่องที่ค่อนข้างยากแต่เราก็จะพยายามทำให้ฟุตบอลที่สมจริงเข้ามาอยู่ในเกมและสร้างประสบการณ์ที่แสนสนุกให้เกิดขึ้นได้”

- Adam Bhatti ผู้จัดการภาพลักษณ์ประจำยุโรปของ Konami

แต่จุดพีคสำหรับการสัมภาษณ์ในครั้งนี้อยู่ที่ความคิดเห็นของผู้ช่วยโปรดิวเซอร์ที่เสริมเข้ามาในภายหลังดังต่อไปนี้

“เรามีเกมที่ให้คุณได้เล่นฟุตบอลจริงๆ คุณสามารถเล่นเกมสวนกลับ , ต่อบอลสั้น , จ่ายบอลยาว….ซึ่งคุณไม่สามารถทำมันได้ในเกมอื่นซึ่งเกมพวกเขามันเหมือนปิงปองซะมากกว่า”

- Klaus Garner ผู้ช่วยโปรดิวเซอร์จาก Konami

ก็ถือว่าเป็นการจิกกัดกันเล็กๆของธุรกิจนะครับ งานนี้ก็ดูเหมือนว่าเคราะห์กรรมจะตกไปอยู่ที่ทีมพัฒนาเกม Pro Evolution Soccer ที่จะต้องทำเกมออกได้ดีให้สมกับเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าแท้จริงแล้ว PES นั้นควรค่าแก่การเล่นและไม่ใช่เพียงแค่การเล่นปิงปองแบบที่ทีมงานได้กล่าวไปครับผม ปลายปีนี้สนุกแน่

PES 2015 Vs FIFA 15 - Gameplay [HD]

เครดิต gamingdose
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DEFJAMTOPFY : 29th August 2014 เมื่อ 21:48

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ปีนี้พวกเค้ามาแรงครับ
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    แต่ชอบฟีฟ่าตรงเรื่องได้ลิขสิทธิ์ลีกต่างๆมาเยอะ
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ภาค2014ผมชอบฟีฟ่ามากกว่า ภาคนี้ต้องรอดูอีกที แทบไม่ได้ดูข่าวฝั่งpesเลยผม

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    pes เราคาดหวังกับนายใว้นะ อย่าทำเราเสียใจละ เอาแบบ 2013 อ่ะ แต่ขอเพิ่มกราฟฟิค ลูกเล่นต่างๆ ขอแค่แบบ 2013 ก็พอ

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    pes 2014 นายทำเราเสียใจ มาดู 2015 ดีกว่า กว่าจะสมราคามั้ยย
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เรื่องกราฟฟิกต้องยกให้ PES จริงๆ FIFA เหมือนเอาตัวการ์ตูนลงไปเตะบอล - -* แต่เรื่องเกมเพล ความสมจริงของระบบการเล่น บรรยากาศที่เหมือนการเล่นฟุตบอลจริงๆ ก็ต้องให้ FIFA เขาละ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PES2015 นี้ภาพสุดยอดมากครับสมจริง

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    คากาวะย้ายแล้ว T^T

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    PES 2015 ผมว่ากราฟิคตัวนักเตะตลกโคตรๆเลยนะ แต่ระบบการจ่ายบอล การเลี้ยงผมชอบของ pes แต่กราฟิคโดยรวมชอบ fifa มากกว่าสภาพแวดล้อมในเกมดูดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    สำหรับผมไม่ว่า PES หรือ FIFA ยิ่งพยามทำเกมให้สมจริงมากเท่าไหร่ความสนุกในการเล่นยิ่งลดลงมากเท่านั้น
    เมื่อก่อนเล่น PES 2010 ได้ทั้งวันแต่ภาคหลังๆมาเล่น2-3แมทก็เบื่อแล้ว
    คหสต.นะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ทำไปได้โคนามิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผิดหวังมากกับภาคก่อน อย่ามัวแต่เน้นกราฟฟิก รออยู่นะ pes เล่นมาตั้งแต่เด็กจนโต ตอนนี้ปันใจไปใหัฟีฟ่าแล้ว แต่ก็อ้าแขนรอนายเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    FIFA เหมือนปิงปอง แต่ PES เหมือนลูกเหล็กบนแผ่นแม่เหล็กนะครับ แหม่ จับ ส่งบอล ติดพื้น ติดเท้ามาก(เกินไป)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 30th August 2014 เมื่อ 03:47

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18&Life อ่านกระทู้
    สำหรับผมไม่ว่า PES หรือ FIFA ยิ่งพยามทำเกมให้สมจริงมากเท่าไหร่ความสนุกในการเล่นยิ่งลดลงมากเท่านั้น
    เมื่อก่อนเล่น PES 2010 ได้ทั้งวันแต่ภาคหลังๆมาเล่น2-3แมทก็เบื่อแล้ว
    คหสต.นะ
    งันผมก็อีกคนนึงที่คิดแบบท่าน
    ผมว่าภาคเก่าๆเล่นสนุกกว่าถึงมันจะไม่สมจริงก็เถอะ
    pes2014 เล่นครั้งเดียวเลิกเลย ยอมจริงๆ เล่นแล้วเครียด กลับไปเล่น 2013 เหมือนเดิมดีกว่า
    ปล.ยังไม่เคยแตะของ fifa มีแต่คนชมน่าจะลองแตะบ้างละ pes ทำออกมาอย่างี้บอกได้คำเดียวผิดหวัด
    แต่จะลองหวังกับ 2015 ดูนะ ถ้าผิดหวังอีกคงย้ายค่ายแล้วละ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arashizato อ่านกระทู้
    FIFA เหมือนปิงปอง แต่ PES เหมือนลูกเหล็กบนแผ่นแม่เหล็กนะครับ แหม่ จับ ส่งบอล ติดพื้น ติดเท้ามาก(เกินไป)
    ใช้เลย ผมว่า PES บอลมันเร็วมากเลย เล่น FIFA ทุกวัน
    ลองไปเล่น PES มึนเลย

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    19 กันยายน นี้รู้กัน ขอเดโม ดีๆนะครับ PES
    • dOn't Give Up !! •

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เค้าพูดถูกครับ fifa ควรจะรีบพัฒนานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    pes15 ตัวเกมสวยกว่า fifa15 เคลื่อนไหวนุ่มนวลกว่า จะให้ดีควรเอาภาพการแข่งจริงๆมาเปรียบเทียบมากกว่า จะได้เห็นความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเจนว่าใครเคลื่อนไหวและภาพตัวเกมรวมทั้งการจ่ายบอลเหมือนจริงมากกว่ากัน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    pes 14 ทำผมผิดหวังมากๆ เกมเพล ระบบต่างๆเล่นยากไปหมด แต่พอไปจับฟีฟ่าดูแล้ว เล่นง่ายลื่นไหลกว่าเยอะ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ปากดีมากกๆๆๆๆ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เกมบอลเกมแรกที่ผมเล่นคือ Winning หรือ PES แต่เกมบอลเกมแรกที่ผมจัดแท้คือ FIFA 5555555

กล่าวขอบคุณ
    4,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ยังไงเราก็รอนายอยู่เหมือนเดิมนะ pes

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    แน่จริงเปล่า pes ภาคนี้ อิ อิ