ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Crytek ยอมรับฮาร์ดแวร์ของ Xbox One ยังด้อยกว่า PC ระดับ high-end

Crytek ยอมรับฮาร์ดแวร์ของ Xbox One ยังด้อยกว่า PC ระดับ high-end

ในระหว่างงาน SIGGRAPH 2014 ที่ผ่านมา Nicolas Schulz และ Theodor Mader วิศวกรของทาง Crytek ได้ออกมายอมรับว่าเครื่องคอนโซลในยุคนี้(Xbox One/PS4)
    หากนำมาเทียบกับ PC ในระดับ high-end แล้ว ตรงนี้ถือว่า PC มีประสิทธิภาพกว่าอย่างมาก นี่ไม่ได้เป็นเรื่องน่าตกใจอะไรเพราะคนที่สัมผัส PC ระดับสูง
    มาโดยตลอดคงทราบถึงข้อนี้ดีแล้ว เพียงแต่นี่คือการยอมรับจากทีมพัฒนาโดยตรงซึ่งไม่เห็นกันบ่อยนักเพราะอาจส่งผลต่อเรื่องการตลาดนั่นเอง

“ฮาร์ดแวร์ของเครื่องคอนโซลที่ปล่อยออกมานั้นมีประสิทธิภาพด้อยกว่าเครื่อง PC ระดับ high-end อย่างมาก”

กล่าวในงาน Crytek’s SIGGRAPH 2014
    วิศวกรของ Crytek ได้บอกว่าอย่างเกม Crysis 3 ในระดับ Ultra settings
    มันทำให้เกมดูน่าประทับใจและการที่ใส่ลูกเล่นเพิ่มอย่างเอฟเฟค,ความละเอียดที่สูงกว่าและอื่นๆ สิ่งเหล่านี้ไม่ได้โผล่ในตัวเลือกบนฮาร์ดแวร์ที่ด้อยกว่า
    อธิบายได้อย่างง่ายๆว่าทำไม Ryse ถึงรันที่ความละเอียด 900p ด้วยเฟรมเรตที่ 30fps บนเครื่อง Xbox One

นอกจากนั้นแล้ว Crytek ได้บอกอีกว่าลูกเล่น Multisample anti-aliasing(MSAA) ไม่ได้เป็นตัวเลือกบนเครื่อง Xbox One
    เพราะมันทำให้เปลืองแบนด์วิดท์ปริมาณมหาศาล อีกทั้งทีมงานยังเจอปัญหาขนาดของ ESRAM
    (เปรียบเป็นแรมสำรองของ GPU ของเครื่อง Xbox One ขนาด 32MB)
    นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงไม่ได้เห็นลูกเล่น MSAA
    สุดท้ายนี้สิ่งที่ขาดหายไปในเกม Ryse ในเวอร์ชัน Xbox One จะถูกนำมาใส่แบบจัดเต็มบนเวอร์ชัน PC
    รวมไปถึงลูกเล่น SSAA ด้วยเช่นกัน ด้านล่างนี้เป็นวีดิโอที่ทาง Crytek ได้โชว์ในงาน SIGGRAPH
    ต้องบอกเลยว่าประสิทธิภาพของ CryEngine 3 เป็นอะไรที่น่าประทับใจเอามากๆ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    จ้าาาาา แต่ก็ยังหาแ_กอยู่กับคอนโซลอยู่ได้ จะเจ๊งอยู่แล้วปากยังดีอยู่ เพลียแต๊สสสสสส

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    พูดงี้อยากมีปัญหาเหรอ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ขายไม่ได้เพราะเกมมันห่วยต่างหาก ขายไมได้ก็โทษเครื่องเค้าซะเลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เห็นด้วยที่ว่าเกมมันห่วยเลยไปโทษเครื่องซะงั้นต่อให้ได้กราฟิกเทพ Gameplay เหมือนเดิมก็เท่านั้น ดีไม่ดีที่ลง PC คงไปเกมเทสของขาโหด PC เหมือนเดิมเอาไว้โชว์ไม่ได้เอาไว้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    รึผมคิดว่าเกมนี้มันน่าสนุกอยู่คนเดียวหว่า หลังจากดู ของพวกฝรั่งเล่นตั้งแต่ต้นยันจบ เนื้อเรื่องสนุกมาก -.-
    Booker, Catch!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ถ้าพูดถึง hardware เขาก็พูดถูกนะ เรายังมองไม่เห็นอนาคตของคอนโซลเจนนี้เลย อีก 5 ปีเนี่ย เต็มที่อย่างมากให้ได้แค่ 3 ปี
    อีก 2 ปี เราว่าเกมทุกเกมมาตราฐาน 1080p หมดแล้ว กราฟฟิกระดับปกติ frostbite3 แต่คอนโซลเจนนี้แค่เกมปีนี้รัน 1080p ยังลากเลือดเลย แล้วอีก 5 ปีจะไหวเหรอ =w=
    กราฟฟิกตอนนี้ไปไวมาก แต่คอนโซลเจนนี้ เหมือนออกมารองรับแค่ 2 ปีเอง การ์ดจอไม่แรงเลย สงสัยเพราะต้นทุน ถ้าเอาเครื่องอยู่นาน5ปี hardware คง30k+ แล้วก็ขายไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เกมส์กากยังจะโทษเค้า 55555+
    คุณก็ลองแต่งคอมให้ใช้ได้ประมาณ PS4 Xbox one ดูสิ หลายตังค์ชิ_าย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    ถ้าพูดถึง hardware เขาก็พูดถูกนะ เรายังมองไม่เห็นอนาคตของคอนโซลเจนนี้เลย อีก 5 ปีเนี่ย เต็มที่อย่างมากให้ได้แค่ 3 ปี
    อีก 2 ปี เราว่าเกมทุกเกมมาตราฐาน 1080p หมดแล้ว กราฟฟิกระดับปกติ frostbite3 แต่คอนโซลเจนนี้แค่เกมปีนี้รัน 1080p ยังลากเลือดเลย แล้วอีก 5 ปีจะไหวเหรอ =w=
    กราฟฟิกตอนนี้ไปไวมาก แต่คอนโซลเจนนี้ เหมือนออกมารองรับแค่ 2 ปีเอง การ์ดจอไม่แรงเลย สงสัยเพราะต้นทุน ถ้าเอาเครื่องอยู่นาน5ปี hardware คง30k+ แล้วก็ขายไม่ออก
    คนเล่นคอนโซลแคร์กราฟฟิคที่ไหน คอนโซล5ปียังไงก็เกิน ค่ายเกมส์ยังไงก็ทำให้มันเล่นได้อยู่แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 30th August 2014 เมื่อ 00:05

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baberty123 อ่านกระทู้
    เกมส์กากยังจะโทษเค้า 55555+
    คุณก็ลองแต่งคอมให้ใช้ได้ประมาณ PS4 Xbox one ดูสิ หลายตังค์ชิ_าย
    ไม่ยากครับ แค่เพิ่มจากราคาของ PS4 ซักหมื่น (15000+10000)ก็แรงพอๆ กันละ

เห็นด้วยเรื่องฮาร์ดแวของคอนโซลต่ำครับ ขนาดแค่เกมส์ในช่วงๆ ปีนี้จะรันให้ 1080p + 60FPS ยังยาก อีกสองสามปีอาจจะมี PS5+Xbox เอ่อ Two มั้ง

จำได้สมัย PS3 ออกใหม่ๆ ตอนนั้น ต้องคอมครึ่งแสนถึงจะรันภาพระดับเดียวกันได้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ส่งสารคอมจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    Blog Entries
    1
    ไมต้อง High-End หรอกครับ PC หน่ะ High เฉยๆ เช่น i7 4770 RAM 8Gb+ VGA GTX760 + หรือ AMD R9 270X + มันก็เหนือว่า Console เเล้วคับ High-End ในความหมยาของผมคือ บอร์ด Chipset X79 LGA 2011 CPU i7 4960X RAM16GB+ VGA GTXTitan Black SLI หรือ R9 295X2 Crossfire ทำนองนี้คงไม่ได้เวอร์ไปนะ เเต่ระดับนี้ ขึ้นไปถึงเรียก High-End จิงๆ
    MAINBORAD:MSI Z97 Gaming 5 / CPU:Intel Haswell Core i7 4770K / RAM Corsair 2400 16Gb[8X2] / VGA:MSI GTX980 Ti REF

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Crytek นี้มัน Crytek จริงๆ จะผ่านมากี่ปี ก็โชว์นิสัยเดิมๆ อยู่กับ EA มากไปหน่อย ลองออกมาไม่พึ่ง ยักษ์ใหญ่ หนุนหลัง ไม่ปากดีแบบนี้หรอก

เกมกากก็ยอมรับว่ากาก ซิ ไปโทษนู้นนี้
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เวลาผมเล่นเกมภาพสวยๆ เพื่อนผมไม่มีใครอยากนั่งดูผมเล่นนานๆเลย ขนาดผมก็ยังไม่ได้อยากเล่นเองนานๆเลย แต่พอเนื้อเรื่องดี หรือเกมเพลย์สนุกเท่านั้นแหละนั่งดูกันเต็ม แถมมีแย่งจอยผมอีก!

จะทำเกมให้ขายได้มันต้องพยายามเจาะตลาดทุกระดับครับ คนที่มีงบน้อยเงินน้อยส่วนใหญ่ก็มองหาเกมที่ได้รับการ Review ดีๆ+กับรางวัลจากรายการใหญ่ๆต่างๆนาๆ

เพื่อที่จะยอมเสียเงินที่มีอันน้อยนิดไปให้กับเกมที่มั่นใจว่าดีและคุ้มค่าแน่ๆเกมนั้่น...แต่ถ้ายังไม่เปลี่ยนวิธีการคิดแล้วจะทำแบบนี้กันต่อไปเรื่อยๆ งั้นก็เป็น Exclusive เฉพาะ High End PC ไปเลยดีไมี?

สวัสดีชาว PC ที่รัก วันนี้ Crytek ขอประกาศว่าปีนี้ผู้ที่จะซื้อและสามารถเล่นเกมของค่ายเราได้อย่างมีประสิทธิภาพที่สุด จะมีแค่ผู้ที่ใช้ High End เท่านั้น สวัสดี

ตอนนี้ผมยังงงอยู่เลย ว่ามันจะออกมาพูดทำไม พูดไปก็เหมือนทำร้ายชาว PC ระดับกลางกับล่างเหมือนกัน....ก็เพราะ PS4/Xbox ตอนนี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับ PC ระดับนั้นเลย....

ก็ลองคิดกันดูแล้วกัน ว่า Crytek เข้าข้าง PC ทุกระดับกันรึเปล่า? หรือว่าเอาใจแค่พวกที่มีทรับพยากรมากเท่านั้น?

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมเคลียรฺ์แล้วของ Xbox One บอกตรง ๆ เลย เกมกากมาก คุณจะรู้สึกถึงความซ้ำซากที่สุดของที่สุด กดปุ่มอยู่แค่นั้นล่ะ โคตรเสียดายตังที่ซื้อแผ่นมาเลยต้องเล่นให้จบ นี่พูดจากใจจริงเลยนะ อย่าซื้อ ถ้าชอบจริงก็ไม่เป็นไร แต่เกมมันสวยแต่รูปจูบไม่หอม ฟัน ฟัน ฟัน สโลว ฟัน ฟัน ฟัน สโลว ฟัน ฟัน ฟัน สโลว มีศักตรู 20 ตัวก็สโลวไปเหอะ 20 ครั้งแถมยังไม่มีคอมโบอะไรเลย วนไปวนมา ความซ้ซากเริ่มตั้งแต่ด่าน 2 แล้วด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บางอย่างมันก็จริงอย่างว่า แต่บางอย่างที่คอนโซลขาดไปมันไม่ได้ส่งผลถึงความสนุกของระบบเกมเพลย์นี่หว่า

ยอมรับเลยว่า CryEngine 3 มันแจ่มแมวจริงๆ แต่คอมผมคงได้แค่ low-medium เกมเมอร์ยาจกได้แค่นี้ก็พอใจแล้ว