ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8910111220 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    กดเข้า The.Sims.4.Launcher แล้วไม่เกิดอะไรขึ้นเลยใครเป็นเหมือนผมบ้าง แอนตี้ไว้รัสปิดแล้วนะ
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมลองอัพเดท แก้อะไรหลายๆอย่างแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมลองอัพเดท แก้อะไรหลายๆอย่างแล้ว
    เปิด Origin ไว้หน้าจอ ละเข้าเกมส์ The.Sims.4.Launcher จ้า

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เปิด Origin แล้วนะ แต่ เปิด Account ที่ไม่มีเกม กลัวโดนแบน =3=

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zyberx อ่านกระทู้
    ตั้งให้รันบน windows xp (sp3) ผมหายนะ
    เฮ้ย! มันโอเคขี้น! ลองแล้ว ลองไปเที่ยวแล้วกลับบ้านก็ไม่เด้งออกละ!

แต่ว่าจะลองอีกรอบ
    ขอบคุณครับ!

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอ่ออ มีใครเป็นแบบเราไหม มันจะมีเสียงรบกวนแปลกๆ
    เหมือนลำโพงเสียเลย แต่จริงๆลำโพงเครื่องที่เราเล่นก็ปกติดีนะ
    บัคก็เจอแบบหลายๆคนแต่ก็พอแก้ได้จากวิธีที่บอกมา

แต่ปัญหานี้ เราเป็นคนเดียวหรือเปล่าอ่า T^T
    เราเล่นไปได้สักพักนึง เอาแล้ว เสียงเหมือนเครื่องจะพังเลย
    เสียงแบบเหมือนดูหนังแล้วแผ่น CD เสีย เวลาเล่นแล้วมันจะกระตุกๆ มันคือบัคหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    84
    ยังเล่นไปเด่งบ้าง รอแครีกใหม่ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Biskitezi อ่านกระทู้
    เปิด Origin ไว้หน้าจอ ละเข้าเกมส์ The.Sims.4.Launcher จ้า
    เปิดทิ้งไว้แล้วครับ ก็ยังไม่ได้ เพราะว่า วิน 32 ด้วยรึเปล่า หรือยังไง เพราะที่เห้นเล่นได้มีแต่คนบอกว่าเป็น วินโดว 64 บิท

กล่าวขอบคุณ
    84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kizzadal อ่านกระทู้
    เปิดทิ้งไว้แล้วครับ ก็ยังไม่ได้ เพราะว่า วิน 32 ด้วยรึเปล่า หรือยังไง เพราะที่เห้นเล่นได้มีแต่คนบอกว่าเป็น วินโดว 64 บิท
    ผมก็ วิน 7 64 บิทครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เขาไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมวิน 7 64 บิท สเปคตามลายเซน

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    เปิด Origin แล้วนะ แต่ เปิด Account ที่ไม่มีเกม กลัวโดนแบน =3=
    มีโดนแบนด้วยหรือครับ เหมือน cookierun เลยโดนไป4บัญชี ฮ่าๆๆๆตอนนี้เลิกเล่นไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonslayer อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้เหมือนเดิมครับ ผมวิน 7 64 บิท สเปคตามลายเซน
    บางคนเล่นได้ บางคนเล่นไม่ได้ มันเกิดจากอะไร อะไรเป้นสาเหตุ

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zyberx อ่านกระทู้
    ตั้งให้รันบน windows xp (sp3) ผมหายนะ

ตั้งให้รันบน windows xp (sp3) หายจริงๆครับดีใจสุดๆแต่ก่อนเด้งหน้ารำคาญเล่นเป็นวันเกมเด้งเสียอารมณ์สุดๆ ทำตามที่บอกหายเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมเล่นได้ครับ Windows 8.1 64bit ยืนยันตามภาพด้านล่าง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaowKun : 5th September 2014 เมื่อ 17:37

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    คงต้องรอแคลกตัวใหม่แล้วละ

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    Oh !!!!!!! สูบเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    วันนี้มีวิธีปิดหน้าต่างช่วยสอน Tutorial ที่เด้งขึ้นมาอยู่ตลอดเวลา
    ยังไงลองเอาไปใช้กันดูนะครับ สำหรับใครที่ไม่ชอบให้โผล่ขึ้นมา

https://scontent-b-sin.xx.fbcdn.net/...98&oe=5484A10E

1. ขั้นแรกเข้าบัญชี ID Origin ไปที่หน้าเกมของฉัน
    2. คลิกขวาที่เดอะซิมส์4 เลือก "ดูรายละเอียดเกม"
    3. คลิก "คุณสมบัติเกม"
    4. มีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่โค้ด ––no_tutorial
    5. กดปุ่ม "ใช้ค่าที่ติดตั้ง" เข้าเล่นได้เลย

By. Hompolas Polas

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ผมลงแคล็กแล้วเป็นงี่อะครับแก้ไงอ่า

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สำหรับคนที่เล่นไม่ได้เน้อ
    1.แอนตี้ไวรัสบล๊อคแล้วลบไฟล์แคร๊กที่เราโหลดมาหรือเปล่า ให้ปิดแอนตี้ไวรัส ก๊อปเเคร๊กใส่ใหม่ เปิดเล่นใหม่
    2. ลง visual c++ redistributable packages for visual studio 2013 แล้วเข้าเล่นเกมส์ใหม่
    3.วิธีแก้บัคเซ็นเซอร์ ... เปลี่ยนชื่อ TS4.exe เป็นชื่ออื่นตามใจชอบแล้วไปแก้ในไฟล์ 3dmgame.ini เป็นชื่อเดียวกับที่เราแก้ก็จะหาย

เรา win 8.1 ทำตามนี้แหละ เล่นได้สบายบรื๋ออ ยังไม่หลุด แต่ยังไม่ได้ออกไปพื้นที่อื่น แฮ่ๆ
    เครดิตให้ท่านที่มาตอบกระทู้นี่เเหละจ้า ก๊อปเค้ามา ^^

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คืองงอะครับ บางคนบอกแก้ par ด้วย
    บางคนบอกแก้ dll ด้วย บางคนบอก แก้ ini ด้วย คือตกลง ผมต้องเปลี่ยนชื่อไฟลไหนบ้างครับ เอาให้แค่เล่นได้พออะครับ
    แล้วเปลี่ยนชื่อไฟลมันก็มีสองแบบอีกนะ แบบจาก rename และแบบจาก edit ใน notepad // ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มีวิธีแก้การเด้งออกไหมครับ เล่นไปซักพักพอจะไปแมพอื่นก็เด้งอะครับ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ของผมไม่เซนเซอร์ไม่หลุดปรับ TS4.exe เป็น RD.exe รวมทั้งใน 3dmgame.ini ส่วน TS4.par เปลี่ยนเป็น The.Sims.4.Launcher.par แล้วตัวเข้าเกมเปลี่ยนเป็น Window Xp Sp3 ปรับเป็น Run as an admin ลองดูครับก่อนหน้านี้ผมก็หลุดมาตลอดปรับแบบนี้หายหลุดเฉย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ตอนผมทำ ท ุ ก วิ ธี แล้วครับ วิธีเปลี่ยนค่าใน graphic setting ก็ลองแล้ว

ก็ยังเด้งบาบิเด้งอยู่ครับ อยากเล่นมาก เศร้าเลย ต้องรอแคร็กใหม่ใช่ไหมนิ

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ปัญหาแก้อาการเซนเซอร์ผมทำไม่หายครับ ทำตามในหน้าแรกหรือที่ท่านอื่นบอกก็ยังไม่หายเลยครับ

เปลี่ยนสารพัดชื่อแล้วครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ปัญหาใหม่มาแล้วครับ เมื่อวานผมเข้าเกมส์ได้ตามปกติ แต่พอวันนี้เข้าเกมส์ใหม่เพื่อที่จะเล่นตัวละครที่สร้างเอาไว้เมื่อวาน ปรากฏว่าเด้งออกจากเกมส์ตอนที่กำลังโหลดอะครับ
    ใครมีวิธีแก้ยังไงรบกวานด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momofourfan : 5th September 2014 เมื่อ 23:28

Tags for this Thread