ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 6141516171826 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ตัวเล็กนี่นอกจากขุดกล่องเปิดหาเอาแล้วซื้อได้ไหมครับ

น่าร้าาาาาาากมาก อารมณ์เล่นเน็นด๋อยดีแท้ ฮาๆ

@momofourfan
    ผมทำดูแล้วก็ไม่หายเหมือนกันครับเด้งเหมือนเดิม ตอนนี้โรลแบ็คกลับไปใช้ V2 แล้ว V3 เด้งหนักกว่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    ตัวเล็กนี่นอกจากขุดกล่องเปิดหาเอาแล้วซื้อได้ไหมครับ

น่าร้าาาาาาากมาก อารมณ์เล่นเน็นด๋อยดีแท้ ฮาๆ

@momofourfan
    ผมทำดูแล้วก็ไม่หายเหมือนกันครับเด้งเหมือนเดิม ตอนนี้โรลแบ็คกลับไปใช้ V2 แล้ว V3 เด้งหนักกว่าอีก
    ขุดยังไงหว่า..ขุดได้ที่ไหนบอกมั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    หลังจากที่ผมเจอปัญหาเข้าเกมไม่ได้ ผมอยากจะบอกทุกๆคนว่า ลองลง vcredist_x64 x86 ดูครับ ถ้าไม่ได้ผมไม่รู้จะช่วยยังไงแล้วครับ ส่วนตัวลงแล้วเข้าได้เลยจากที่ตอนแรกนั่งหาวิธีตั้งนาน
    วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การสร้างมันขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ^
    ขุดแถวๆ บ้านเพื่อนบ้านนี่แหละครับ มันจะดูคล้ายๆ ก้อนหินทั่วไปแต่เวลาชี้จะมีคำสั่งให้ขุด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แคร๊ก V5 คงไม่หลุด ไม่เด้ง ไม่อะไรทั้งสิ้นแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ลงไรหมดแล้ว Crack ก็ลงแล้วเป็นงี้คืออะไรครับ แล้วต้องทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ปิดหน้าต่างเเนะนำที่ตัวสีน้ำเงินยังไงครับ
    สร้างซิืมใส่ในบ้านหลังเดียวกันทีหลังได้รึเปล่าครับ สร้างอยู่บ้า่นเดียวกันเเล้ว เรายังเล่นที่ 2 ตัวได้รึเปล่าครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    โอเคร.. ได้ละ ก่อนอื่นผมขอบอกว่าทำตามที่คุณ Ramis เค้าบอกครับ คือถ้าจะให้ชัวร์น่ะ คือลบเกมแล้วลงใหม่ จบครับ ตอนนี้ผมไม่มีปัญหาอีกแล้ว
    โหลดเข้าเมืองไม่เด้งอีกแล้ว เล่นมาได้ประมาณ 3-4 ชั่วโมงติดต่อกันแล้ว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้าผมไม่ลบแล้วลงใหม่ มันคงไม่เป็นแบบนี้ครับ

P.S. ลบแล้วลงใหม่ > ก็อปปี้ Update - 1 ทับลงไป > ลง Crack V.3 > เปิด Origin Login เข้าไป > เข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21 Guns อ่านกระทู้
    โอเคร.. ได้ละ ก่อนอื่นผมขอบอกว่าทำตามที่คุณ Ramis เค้าบอกครับ คือถ้าจะให้ชัวร์น่ะ คือลบเกมแล้วลงใหม่ จบครับ ตอนนี้ผมไม่มีปัญหาอีกแล้ว
    โหลดเข้าเมืองไม่เด้งอีกแล้ว เล่นมาได้ประมาณ 3-4 ชั่วโมงติดต่อกันแล้ว ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร ถ้าผมไม่ลบแล้วลงใหม่ มันคงไม่เป็นแบบนี้ครับ

P.S. ลบแล้วลงใหม่ > ก็อปปี้ Update - 1 ทับลงไป > ลง Crack V.3 > เปิด Origin Login เข้าไป > เข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher

ผมว่ามันแล้วแต่เครื่องละอะ ผมก็ใช้วิธีนี้ก่อนหน้านี้
    ลบลงใหม่>อัพเดต 1>แคร็ก v3>แก้บัคเซนเซอร์ (แก้ชื่อไฟล์ TS4.exe เป็นอย่างอื่น) เข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher
    มันก็ยังหลุดอะครับ หรือไม่ต้องแก้ชื่อ ???

ผมไม่มีปัญหาอย่างอื่นนะ นอกจากหลุดอย่างเดียว = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mastard01 : 7th September 2014 เมื่อ 22:20

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ที่ผมทำแล้วหายชัวน์ๆไม่เด้งนะฮะ (แต่บอกลาเซฟเก่าได้เลย)

ลบแคร๊กตัวเก่าทิ้งทั้งหมด --> ลบโฟลเดอร์ชื่อ Electronic Arts ใน My Document ทิ้ง --> ลงแคร๊กตัวใหม่ --> ปิด anti virus หรือสั่งโฟลเดอร์เกมที่ลงแคร๊กไว้ให้เป็นข้อยกเว้นไม่ต้องสแกน

แล้วก็ออน origin ละก็เล่นได้เลย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่เด้งไม่หลุดไม่ Bug อะไรเลยครับ 55+ เพราะเล่นไม่ได้ ทำยังไงก็เล่นไม่ได้ กดเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น เงียบบบบ The.Sims.4.Launcher คลิกขวา run admin ก็แล้ว เงียบบบบ ไร้การตอบสนอง เข้า TS4.exe ก็เด้งเข้าหน้า origin ถามหารหัสอีก เอ้อ......คงต้องรอ Crack ที่ไม่ต้องการ origin ออกก่อนถึงจะเล่นได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 0BlackwinD0 อ่านกระทู้
    หลังจากที่ผมเจอปัญหาเข้าเกมไม่ได้ ผมอยากจะบอกทุกๆคนว่า ลองลง vcredist_x64 x86 ดูครับ ถ้าไม่ได้ผมไม่รู้จะช่วยยังไงแล้วครับ ส่วนตัวลงแล้วเข้าได้เลยจากที่ตอนแรกนั่งหาวิธีตั้งนาน
    วิธีนี้เค้าเขียนบอกตั้งแต่หน้าแรกๆแล้วจ้า ใครมีปัญหาอะไรลองไล่อ่านดูทุกหน้าก่อนนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ที่บอกให้อัพเดทๆเนี่ย อัพกันไงครับ
    ผมก้อบแล้วไปวางทับอะครับ ใช่ป่าว
    เพราะผมไม่เห็นว่าจะมีอันไหนให้กดเป็นแนว .exe
    ให้อัพเดดให้เลย ตกลงมันทำไงครับ อัพเดทๆที่พูดๆกันเนี่ย

ปล ผมเล่นได้ไม่หลุด ไปไหนก็ไม่หลุด
    แต่ก็เป็นๆหายๆ เดาไม่ถูกจริงๆครับ
    ส่วนใหญ่มักเป็นจากตอนเปิดคอมใหม่ปิดเปิดเกมใหม่

ปล. ถ่ายรูปในเกมทำไงครับ
    แบบไม่ติดพาแนลอะครับ เป็นรูปโล่งๆ พอดีจะถ่ายบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 920
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    ที่ผมทำแล้วหายชัวน์ๆไม่เด้งนะฮะ (แต่บอกลาเซฟเก่าได้เลย)

ลบแคร๊กตัวเก่าทิ้งทั้งหมด --> ลบโฟลเดอร์ชื่อ Electronic Arts ใน My Document ทิ้ง --> ลงแคร๊กตัวใหม่ --> ปิด anti virus หรือสั่งโฟลเดอร์เกมที่ลงแคร๊กไว้ให้เป็นข้อยกเว้นไม่ต้องสแกน

แล้วก็ออน origin ละก็เล่นได้เลย
    มันก็เด้งอยู่

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    http://www.online-station.net/news/game/38734

เแก้ไม่ได้ไม่ต้องตกใจ คนทำcrackกับคนแก้crack เข้าสู้กันอยุ่

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้

ยืนยันว่าใช้ได้จ้า ลบ save เก่าออกทั้งหมด ลง crack v3 ไม่เด้งเลยล่ะ

เปลี่ยน Map ไปมา 7 - 8 รอบไม่เด้งแล้วล่ะ ขอบใจจ้า

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมลงเล่นได้แล้วนะครับ 100% แต่ติด...เด้งอย่างเดียวเวลาจะ Travel 55555+
    RAM : 8 GB , VGA : Palit GTX1060 6GB

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

เด้งเหมือนเดิมครับ คราวนี้เด้งตั้งแต่ย้ายซิมเข้าบ้านเลย
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าลบแล้วแตกไฟล์เกมใหม่หมด

ต้องลงเคร๊กตั้งแต่ v.1 หรือลง v.3 ได้เลย .... แอบงง

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ G17 อ่านกระทู้
    ถ้าลบแล้วแตกไฟล์เกมใหม่หมด

ต้องลงเคร๊กตั้งแต่ v.1 หรือลง v.3 ได้เลย .... แอบงง
    ลงเกมใหม่ ลงอัพเดท แล้วก็ ลงแคร๊กตัว V.3 เลยครับ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G17

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองละ ลบทิ้งหมด ลงใหม่หมด อัพเดท เคร๊ก v3

ทราเวลปุ๊บหลุดปั๊บ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สำหรับคน Travel แล้วหลุดลองดูสูตรนี้ครับ

0. ลง Origin สร้าง ID ปลอม

1. ใน Origin ให้เปลี่ยนเป็นออฟไลน์โหมด (เมนูบนซ่าย อันที่3)

2. ลงเกมส์ ลง crack

3. เข้าไป /Bin/Game/ folder แล้วเปิด TS4.par ด้วย notepad แล้วลบทุกอย่างทิ้ง แต่ห้ามเปลี่ยนชื่อไฟล์

4. ลง VC2013 ทั้ง X86 และ X64 bit หาได้จาก google

5. ปิดตัวรับสัญญาณ wireless หรือ แลน ให้ปิดทิ้งเลย (ตรงนี้เป็นส่วนสำคัญ ถึงแม้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น offline mode แล้ว แต่ยังเปิดเน็ตอยู่ Travel ก็หลุดอยู่ดี)

6. เปิดเกมส์เล่นตามสะดวก

แปลมาให้ครับ พอดีไปเจอมา ผมลองแล้วได้ผล

credit: anonymous@kickass.to

This torrent is 100% Legit! I have been playing for a few hours with no issues what so ever. At first I did have some crashes and "Not working..." issues. This is EXACTLY what I did: -Install Origin -Create fake account -Go into OFFLINE mode (top left menu, 3/4 the way down) -Install the game using the installer. -Go to the /Bin/Game/ folder and open TS4.par -Delete everything inside, but DO NOT RENAME IT. Save. -Install both x86 and x64 bit VC2013 (Get it from microsoft website. Just google it.) -TURN YOUR WIRELESS CARD/RECIEVER COMPLETELY OFF!!!! (This is the most important thing. If you do not it does NOT matter if you are in Offline mode your game WILL CRASH when you travel) -Start game using Desktop Icon -Enjoy. I know this works because I've been testing the last couple hours. Constantly traveling, etc., etc.

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    คนเข้าเล่นได้ตอนนี้ใครเจอปัญหาบัค กลับมาจากที่ทำงานแล้วสถานะขึ้นอยู่ที่ทำงาน แถบข้างล่างขวามือกดอะไรไม่ได้เลย แล้วจะหนาวกว่าหลุดอีก

หรืออิ๊งเรียกว่า Sim at home but UI indicates at work

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ของผมทำแบบนี้

แตกไฟล์

ลงแครก

รัน Origin

Set Origin Go Offline

เข้าเกม Run as Admin

แค่นี้ก็เล่นได้ ไม่หลุดแล้วครับ

เกือบลืมของผมลงตัวนี้ด้วยครับ

ปัญหาตอนนีก็คือ

เงินไม่พอใช้ แต่งบ้าน

ของผม ที่หลุด จะเป็นเพราะ CPU ไม่ไหวซะมากกว่า

พึ่งลองโหลด บ้าน ใน Gallery มาใส่ได้ด้วย

โหลด ตัวละครใน Gallery ออกมาเล่นก็ได้

สรุปแล้ว

เล่น เกมเถื่อน มันสนุกตรงนี้แหละ

สนุกตรงที่ หาวิธีที่จะเล่นให้ได้ ให้เหมือนของแท้ หรือไม่ก็ใกล้เคียง

เป็นความสนุกที่ คนเล่นของแท้ไม่มีวันที่จะรับรู้ได้

[ เดียวต้องมีคนหาวิธี ออนไลน์ให้ได้ (เราก็ต้องหาแคร็กให้ได้)]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 8th September 2014 เมื่อ 07:54

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ของผมทำแบบนี้

แตกไฟล์

ลงแครก

รัน Origin

Set Origin Go Offline

เข้าเกม Run as Admin

แค่นี้ก็เล่นได้ ไม่หลุดแล้วครับ

เกือบลืมของผมลงตัวนี้ด้วยครับ

ปัญหาตอนนีก็คือ

เงินไม่พอใช้ แต่งบ้าน

ของผม ที่หลุด จะเป็นเพราะ CPU ไม่ไหวซะมากกว่า

พึ่งลองโหลด บ้าน ใน Gallery มาใส่ได้ด้วย

โหลด ตัวละครใน Gallery ออกมาเล่นก็ได้

สรุปแล้ว

เล่น เกมเถื่อน มันสนุกตรงนี้แหละ

สนุกตรงที่ หาวิธีที่จะเล่นให้ได้ ให้เหมือนของแท้ หรือไม่ก็ใกล้เคียง

เป็นความสนุกที่ คนเล่นของแท้ไม่มีวันที่จะรับรู้ได้

[ เดียวต้องมีคนหาวิธี ออนไลน์ให้ได้ (เราก็ต้องหาแคร็กให้ได้)]

เล่นแถบ โอเอซิส เลยหรอออ ร้อนมั้ยเนี่ย 555 น่าเล่นๆ

Tags for this Thread