ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7151617181927 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    update 1 + crack 3dm v3 + เข้าไปลบเซฟเก่า เล่น+เซฟได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เข้าเล่นได้แต่หลุด 55555 วิธีไหนก็หลุด รอต่อไปไอ้มดแดง
    Highway to Hell !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ใครที่ทำทุกขั้นตอนแล้วเข้าไม่ได้ หรือไม่มีอะไรเกิดขึ้น ลอง คลิกขวาเลือก run as admin ตรง The.Sims.4.Launcher.exe ดูครับ
    Lenovo Ideapad Z500 Intel core I 7 3612 QM CPU 2.10 GHz. /Nvidia GEFORCE 740M 2GB /Ram 8 GB /HDD 1TB /OS WIN 8 64 bit

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    สำหรับคนที่อยากให้ภาพเกมสีสด ขึ้น ลง SweetFX 1.3 จะช่วยให้ภาพสดขึ้น แต่ปรับสุดได้แค่ Mediem ปรับสูงกว่านี้ SweetFX ไม่ได้ผล ทำให้ภาพสวยขึ้น

ก๊อปไฟล์ที่อยู่ใน SweetFX 1.3 ไปไว้ ที่ The Sims 4 Digital Deluxe / Game / Bin

SweetFX 1.3
    https://www.mediafire.com/?7atu5klgzw0wx1m

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย definter : 8th September 2014 เมื่อ 16:14

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมเองก็ไม่ได้มาหลายวิธีครับแต่ตอนนี้โอเคหมดแล้ว
    1.ลบทุกอย่างให้หมดครับ เอาชนิดที่ว่าเกลี้ยงทั้ง
    -เกมส์
    -เซฟ (อยู่ที่ Mydocument/eletronic art..../ชื่อเกม ถ้ามีเกมเดียวก็ลบแฟ้ม EA ทิ้งไปเลยง่ายสุด)
    -origin (ตัว origin ให้เข้าไปที่ ProgramDataมันจะ hidden อยู่ในไดร์ C จะเจอแฟ้มของ origin ลบทิ้งด้วย)
    2.ลงตัว .Net 3.5-4.5 ลงให้หมดก็จะดีหาโหลดเอาเยอะแยะ กับ Visual 2012 x86 x64 ที่เกมแถมมาให้
    3.ลง,สมัคร origin เอา demo sim4 ไว้ในเกมของฉัน
    4.ปิดแอนตี้ไวรัสทั้งหมดก่อนแตกไฟล์แครกและอัพเดต .rar ออกมา
    5.copy and paste update ----> copy and paste carckV.3 ตามลำดับ
    6.ไปตั้งค่าให้แอนตี้ไวรัสให้ยกเว้น โฟเดอร์ของเกม โฟรเดอร์ carckV.3กับupdate ที่โหลดมา
    7.run as admin The.Sims.4.Launcher.exe
    8.ก่อนเริ่มเกมส์ ไปที่ setting มุมขวาบนไป Option--->Other เอาเครื่องหมายถูกออกจาก online acess กับ share user data
    9.เล่นตามสบาย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    มายืนยันเล่นได้ windows 8.1 64bit โหลด FireDrive ลง UPDATE 1 - 3DM +แครก 3DM - V3 (เปิดorigin ลอกอิน) ในเครื่องมี origin อยู่แล้วครับ
    เข้าเกมที่The.Sims.4.Launcher

ปล. ขอบคุณk. Ramis

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    v.3 เกมไม่มีเงาครับ กลับไปใช้ v.2 ดีกว่า รู้สึกว่าเกมค่อนข้างลื่นกว่า

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    แถวโอเอซิสเลือกแถวไหนเรอครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721

สูตรไม่เซ็นเซอร์ มีแล้วนะใช้ได้ ฮิฮิ
    http://www.mediafire.com/download/h1...c_06092014.rar

วิธีการลงก็นำไฟล์ไปใส่ใว้ที่ \Documents\Electronic Arts\The Sims 4\Mods

credit : The Sims 4 - Thailand FB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    แถวโอเอซิสเลือกแถวไหนเรอครับ
    แถบบนตอนเลือกเมืองครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณสำหรับแครกเวอร์ชั่น 3 คะ เดี๋ยวจะลองไปลงคะ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    เพื่อนมันว่า เราเป็นตุ๊ดหรือป่าว เล่นเกม The Sim 4

แถมยังเล่นตัวละคร เป็นผู้หญิง อีก

มุง ต้องเป็น ตุ๊ด แน่นอน

ผมไม่ตอบ

MOD นี้ คงเป็นคำตอบที่ดีที่่สุด

คงไม่ต้องอธิบายอะนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้

สูตรไม่เซ็นเซอร์ มีแล้วนะใช้ได้ ฮิฮิ
    http://www.mediafire.com/download/h1...c_06092014.rar

วิธีการลงก็นำไฟล์ไปใส่ใว้ที่ \Documents\Electronic Arts\The Sims 4\Mods

credit : The Sims 4 - Thailand FB

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 8th September 2014 เมื่อ 13:00

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    เพื่อนมันว่า เราเป็นตุ๊ดหรือป่าว เล่นเกม The Sim 4

แถมยังเล่นตัวละคร เป็นผู้หญิง อีก

มุง ต้องเป็น ตุ๊ด แน่นอน

ผมไม่ตอบ

MOD นี้ คงเป็นคำตอบที่ดีที่่สุด

คงไม่ต้องอธิบายอะนะ

mod นี้ตัวละครหญิงหัวหายครับ ไม่รู้ใครเป็นแบบผมรึเปล่าน่ะ แต่ของผมหัวนมหาย 55555

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ของผมทำแบบนี้

แตกไฟล์

ลงแครก

รัน Origin

Set Origin Go Offline

เข้าเกม Run as Admin

แค่นี้ก็เล่นได้ ไม่หลุดแล้วครับ

เกือบลืมของผมลงตัวนี้ด้วยครับ

ปัญหาตอนนีก็คือ

เงินไม่พอใช้ แต่งบ้าน

ของผม ที่หลุด จะเป็นเพราะ CPU ไม่ไหวซะมากกว่า

พึ่งลองโหลด บ้าน ใน Gallery มาใส่ได้ด้วย

โหลด ตัวละครใน Gallery ออกมาเล่นก็ได้

สรุปแล้ว

เล่น เกมเถื่อน มันสนุกตรงนี้แหละ

สนุกตรงที่ หาวิธีที่จะเล่นให้ได้ ให้เหมือนของแท้ หรือไม่ก็ใกล้เคียง

เป็นความสนุกที่ คนเล่นของแท้ไม่มีวันที่จะรับรู้ได้

[ เดียวต้องมีคนหาวิธี ออนไลน์ให้ได้ (เราก็ต้องหาแคร็กให้ได้)]

เข้า gallery ตรงไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lukkajong : 8th September 2014 เมื่อ 13:23
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    Ctrl + Shift + C >>>> motherlode

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 920
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bvrberry อ่านกระทู้
    สำหรับคน Travel แล้วหลุดลองดูสูตรนี้ครับ

0. ลง Origin สร้าง ID ปลอม

1. ใน Origin ให้เปลี่ยนเป็นออฟไลน์โหมด (เมนูบนซ่าย อันที่3)

2. ลงเกมส์ ลง crack

3. เข้าไป /Bin/Game/ folder แล้วเปิด TS4.par ด้วย notepad แล้วลบทุกอย่างทิ้ง แต่ห้ามเปลี่ยนชื่อไฟล์

4. ลง VC2013 ทั้ง X86 และ X64 bit หาได้จาก google

5. ปิดตัวรับสัญญาณ wireless หรือ แลน ให้ปิดทิ้งเลย (ตรงนี้เป็นส่วนสำคัญ ถึงแม้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น offline mode แล้ว แต่ยังเปิดเน็ตอยู่ Travel ก็หลุดอยู่ดี)

6. เปิดเกมส์เล่นตามสะดวก

แปลมาให้ครับ พอดีไปเจอมา ผมลองแล้วได้ผล

credit: anonymous@kickass.to

This torrent is 100% Legit! I have been playing for a few hours with no issues what so ever. At first I did have some crashes and "Not working..." issues. This is EXACTLY what I did: -Install Origin -Create fake account -Go into OFFLINE mode (top left menu, 3/4 the way down) -Install the game using the installer. -Go to the /Bin/Game/ folder and open TS4.par -Delete everything inside, but DO NOT RENAME IT. Save. -Install both x86 and x64 bit VC2013 (Get it from microsoft website. Just google it.) -TURN YOUR WIRELESS CARD/RECIEVER COMPLETELY OFF!!!! (This is the most important thing. If you do not it does NOT matter if you are in Offline mode your game WILL CRASH when you travel) -Start game using Desktop Icon -Enjoy. I know this works because I've been testing the last couple hours. Constantly traveling, etc., etc.
    สร้าง ID ปลอม ยังไงครับ สอนหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabenplus อ่านกระทู้
    สร้าง ID ปลอม ยังไงครับ สอนหน่อยครับ
    ก็สมัคร โดยใส่ข้อมูลต่างๆ ปลอม อีเมล์ที่เราไม่ได้ใช้ อะไรพวกนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukkajong อ่านกระทู้
    เข้า gallery ตรงไหนครับ

ผมได้ทดลองเปิด Origin Go Online แล้ว อัพโหลด ตัวละคร ของผมเข้าใน แกลลอรี่

ถ้าใครเจอละก็ มันจะเป็น สุดยอดของ Crack เลยแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 8th September 2014 เมื่อ 15:10

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ลงแคร๊ก V3 แล้วเล่นได้ครับบบผม

Steelseries ™
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    โหลด Deluxe edition แบบ 1 Part ของ Rabbit file ครับ พอลงเสร็จ ลงตัว Update 1
    ลง Crack v3 เปิด origin เข้าแบบ Offline
    กดเข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher แล้วก็เงียบเลยครับ
    เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
    Only miss the sun when it starts to snow.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 010555 อ่านกระทู้
    ของผมมันทำไมยังติด KEY ORIGIN อยู่อ่ะครับ ลง UPDATE + Crack v3 จากนั้น เข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher.exe แล้ว กด เปิดใช้เกม แล้วมันก็ขึ้น
    ของผมก้เปนเหมือนกันอะคับ พยายามทำมา3 วันแล้วก้ยังขึ้นเหมือนเดิมคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับอยากเล่นมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ooudong อ่านกระทู้
    ของผมก้เปนเหมือนกันอะคับ พยายามทำมา3 วันแล้วก้ยังขึ้นเหมือนเดิมคับ ช่วยบอกหน่อยนะคับอยากเล่นมากๆ

ลอง Uninstall Origin แล้ว Restart แล้วลง Origin ใหม่ ดูครับ

Revo Uninstaller Pro

โปรแกรม Uninstall ไม่เหลือ ซาก

Edit

ขอถามหน่อย

เกมนี้มันมี คีย์ลัด เลือกตัวละคร ที่เราเล่น หรือป่าว

ถ้ามี กดคีย์บอร์ดปุ่มไหน

พอดีเล่น 3 ตัว คิดว่าจะเล่นอีกตัวนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 8th September 2014 เมื่อ 16:26

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ขอบคุณมากครับ ชอบมากแบบโหลดลิ้งค์เดียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมเล่นได้แล้วครับ ให้ไปที่ Origin > เกมฟรี > demo >Sim4 Create Sim เอามาใวในเกมของฉัน(ไม่ต้องโหลด) >ลงตัว Update 1 ลง Crack v3 เปิด origin เข้าแบบ Offline กดเข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher(RunAdmin)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีวิธีเรียกสูตรที่เราเพิ่งพิมพ์ไปไหมครับ นั่งกดจนเมื่อยเลย motherlode [enter] motherlode [enter]

Tags for this Thread