ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8161718192028 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ผมเจอวิธีแก้ขัด สำหรับคนเจอ จอมืด/จอดำ (ในโหมด ซื้อของ แต่งบ้าน) เห็นแต่เมาส์เคอร์เซอร์ เกมยังปกติ
    1. หาวิธีออกมาหน้าเดสทอป โดย กด Alt+Enter > Alt+Tap สลับไปมา พอหายมืดแล้ว ถ้าคลิกเมาส์ได้มันก็จะกลับมามืดต่อเหมือนเดิม
    2. ให้ไปสลับเปลี่ยน Display Type ใน Option เมนู เป็น Windowed หรือ Fullscreen สลับกัน
    แค่นั้นก็หายขาดในตลอดทั้งเกม แต่อาจจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมหลังออกจากเกมเข้าใหม่ (ผมยังไม่เจอปัญหานี้ กำลังอยู่ในช่วงทดสอบ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slimshardy อ่านกระทู้
    มีวิธีเรียกสูตรที่เราเพิ่งพิมพ์ไปไหมครับ นั่งกดจนเมื่อยเลย motherlode [enter] motherlode [enter]
    ctrl+c ก้อบ แล้ว ctrl+v วาง แล้ว enter เรื่อยๆ เลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พอลง Crack แล้ว มันบอกว่า
    เกิดข้อผิดพลาด ไฟล์ .Par หายอ่า รับ ทำไงดี ช่วยทีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ตอนนี้ไม่รู้แก้ปัญหาไรกันแต่ที่แน่ ปัญหาที่เจอตอนนี้คือไป ที่ไหนก็ช่างถ้ามีโหลด อะเด้งเบย แต่ ไม่เป็นบ่อยเหมือน V2
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    187
    คุณเข้าเกมส์ตัวไหนครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    189
    TS4 ครับ พอกดแล้ว มันก็ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slimshardy อ่านกระทู้
    มีวิธีเรียกสูตรที่เราเพิ่งพิมพ์ไปไหมครับ นั่งกดจนเมื่อยเลย motherlode [enter] motherlode [enter]
    ลองกดลูกศรขึ้นแล้ว enter ครับ
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iharu อ่านกระทู้

สูตรไม่เซ็นเซอร์ มีแล้วนะใช้ได้ ฮิฮิ
    http://www.mediafire.com/download/h1...c_06092014.rar

วิธีการลงก็นำไฟล์ไปใส่ใว้ที่ \Documents\Electronic Arts\The Sims 4\Mods

credit : The Sims 4 - Thailand FB
    ขอบคุณครับ ถ้ามี Mod อีก รบกวนด้วยนะครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

ผมได้ทดลองเปิด Origin Go Online แล้ว อัพโหลด ตัวละคร ของผมเข้าใน แกลลอรี่

ถ้าใครเจอละก็ มันจะเป็น สุดยอดของ Crack เลยแหละ
    ต้องเปิด online ใน option รึเปล่าครับ แล้ว origin ต้อง online ด้วยหรือเปล่า?
    INTEL CORE i5-4670K @ 3.40GHz /// CORSAIR 8GB DDR3 RAM /// MSI GTX 970 Gaming /// Windows 8.1

กล่าวขอบคุณ
    69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bvrberry อ่านกระทู้
    สำหรับคน Travel แล้วหลุดลองดูสูตรนี้ครับ

0. ลง Origin สร้าง ID ปลอม

1. ใน Origin ให้เปลี่ยนเป็นออฟไลน์โหมด (เมนูบนซ่าย อันที่3)

2. ลงเกมส์ ลง crack

3. เข้าไป /Bin/Game/ folder แล้วเปิด TS4.par ด้วย notepad แล้วลบทุกอย่างทิ้ง แต่ห้ามเปลี่ยนชื่อไฟล์

4. ลง VC2013 ทั้ง X86 และ X64 bit หาได้จาก google

5. ปิดตัวรับสัญญาณ wireless หรือ แลน ให้ปิดทิ้งเลย (ตรงนี้เป็นส่วนสำคัญ ถึงแม้ว่าถ้าเปลี่ยนเป็น offline mode แล้ว แต่ยังเปิดเน็ตอยู่ Travel ก็หลุดอยู่ดี)

6. เปิดเกมส์เล่นตามสะดวก

แปลมาให้ครับ พอดีไปเจอมา ผมลองแล้วได้ผล

credit: anonymous@kickass.to

This torrent is 100% Legit! I have been playing for a few hours with no issues what so ever. At first I did have some crashes and "Not working..." issues. This is EXACTLY what I did: -Install Origin -Create fake account -Go into OFFLINE mode (top left menu, 3/4 the way down) -Install the game using the installer. -Go to the /Bin/Game/ folder and open TS4.par -Delete everything inside, but DO NOT RENAME IT. Save. -Install both x86 and x64 bit VC2013 (Get it from microsoft website. Just google it.) -TURN YOUR WIRELESS CARD/RECIEVER COMPLETELY OFF!!!! (This is the most important thing. If you do not it does NOT matter if you are in Offline mode your game WILL CRASH when you travel) -Start game using Desktop Icon -Enjoy. I know this works because I've been testing the last couple hours. Constantly traveling, etc., etc.
    ยังเด้งอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 920
    สูตรปลดล็อค ปณิธาน (Aspiration)

สูตรปลดล็อคปณิธาน หรือ Aspiration โดยที่เราไม่ต้องทำภารกิจเพื่อปลดล็อคเลยและทำให้เราได้แต้มไปแลกรางวัลต่าง ๆ ได้โดยการเปิด Command ขึ้นมาเหมือนเราจะใส่สูตรทั่ว ๆ ไปคือกด

CTRL+SHIFT+C แล้วพิมพ์ : aspirations.complete_current_milestone

เท่านี้เราก็จะได้ค่าปณิธาณไปแลกรางวัลได้แล้วครับ

สูตรเพิ่มทักษะให้เต็ม (Skills)

เราสามารถเพิ่มค่าทักษะให้เต็มหรือจะลดค่าทักษะได้ด้วยครับโดยทำเหมือนเดิมคือกด

CTRL+SHIFT+C แล้วพิมพ์ : stats.set_skill_level <ประเภทของทักษะ> 1-10

ประเภทของทักษะ :

r_Fishing

r_Mischief

r_Guitar

r_Reaping เป็นสกิลลับของยมทูตนะครับยังไม่รู้ว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง

r_Programming

r_Gardening

r_GourmetCooking

r_Comedy

r_Charisma

r_Writing

r_VideoGaming

r_Violin

r_RocketScience

r_Painting

r_Piano

r_Logic

r_Handiness

r_HomestyleCooking

ส่วนอันนี้ของเด็กนะครับ

l_Child_Social

l_Child_Motor

l_Child_Creativity

l_Fitness

l_Child_Mental

ตัวอย่างการใช้ : stats.set_skill_level r_Guitar 10

เพิ่มเติมนะครับ
    ต้องใช้ testingcheats true

สูตรเพิ่ม Skills ที่ใช้ไม่ติดต้องใส่ Major มี 4 ตัว
    Major_Mischief
    Major_Programming
    Major_Comedy
    Major_VideoGaming

สูตรเปลี่ยนอารมณ์
    ตัวอย่าง sims.add_buff FocusedHigh
    Confident: ConfidentLow ConfidentHigh
    Energized: EnergizedLow EnergizedHigh
    Flirty: FlirtyLow FlirtyHigh
    Inspired: InspiredLow InspiredHigh
    Focused: FocusedLow FocusedHigh
    Playful: PlayfulLow PlayfulHigh
    Sad: SadLow SadHigh

สูตรเพิ่มเงิน
    sims.modify_funds ตามด้วยจำนวนเงิน
    ส่วนเปลี่ยนค่าเงิน
    money ตามด้วยจำนวนเงิน

สูตรเปลี่ยนงาน
    careers.promote ตามด้วยชื่อตำแหน่งงาน
    ตัวอย่าง careers.promote SecretAgent

สูตรสวมใส่ traits
    traits.equip_trait ตามด้วยชื่อ traits
    สูตรลบ traits
    traits.remove_trait ตามด้วยชื่อ traits
    สูตรลบ traits ทั้งหมด
    traits.clear_traits

ชื่อ traits ทั้งหมด
    Lazy
    MusicLover
    Loner
    Snob
    Perfectionist
    Cheerful
    Goofball
    Gloomy
    piper
    web_master
    Savant
    Collector
    SuperGreenThumb
    AlwaysWelcome
    child
    teen
    youngAdult
    adult
    baby
    elder
    Childish
    SelfAssured
    Bro
    Ambitious
    HatesChildren
    HotHeaded
    Geek
    Glutton
    Evil
    FamilyOriented
    Clumsy
    CommitmentIssues
    Slob
    Mean
    Neat
    Insane
    Creative
    FreeServices
    Frugal
    Marketable
    SpeedReader
    Observant
    Memorable
    Connections
    NightOwl
    MorningPerson
    CreativeVisionary
    Entrepreneurial
    ProfessionalSlacker
    EpicPoet
    LivingVicariously
    Outgoing
    MentallyGifted
    SociallyGifted
    PhysicallyGifted
    CreativelyGifted
    Bookworm
    Genius
    ArtLover
    Materialistic
    LovesOutdoors
    ValuedCustomer
    Invested
    Piper
    Chronicler
    WebMaster
    Sincere
    Dastardly
    Muser
    Quick_Learner
    Gregarious
    High_Metabolism
    Longevity
    Business_Savvy
    FamilySim
    Legendary
    SpeedCleaner
    GreatKisser
    Mentor
    active
    Romantic
    Foodie
    PerfectHost
    Hilarious
    Mastermind
    Bane
    TheKnack
    NeverWeary
    Independent
    Antiseptic
    HardlyHungry
    AnglersTranquility
    SteelBladder
    GymRat
    Shameless
    Carefree
    Fertile
    Alluring
    EternalBond
    Player
    Beguiling
    EssenceOfFlavor
    PotionMaster
    FreshChef
    Appraiser
    OneWithNature
    Expressionistic

ปล ยังมีสูตรอีกมากแต่ต้องทดลองก่อน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โทษนะครับ ถามแบบโง่ๆเลย

ตัวไหนคือ origin ครับ

ทำตามที่บอกว่าแล้ว

TS4 มันขึ้นว่าท่านยังไม่ได้ติดตั้ง origin

คลิก The.Sims.4.Launcher ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลงอัพเดท แล้วเงาข้างนอกบ้านหายครับ ทั้งคน และ สภาพแวดล้อม มีใครเป็นแล้วแก้ไขได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ลง ออริจิน แล้ว มันบอก ไม่ได้ ออนไลน์ อะครับ ทั้งๆ ที่ ต่อเน็ตแล้ว งง

ใครมีลิงค์ โหลดตัวติดตั้งOrigin มั่ง

กล่าวขอบคุณ
    8
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakarazaa : 8th September 2014 เมื่อ 19:35

กล่าวขอบคุณ
    187
    Google ใช้ได้หลายอย่างนะครับ ลองใช้บ้างนะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    559
    ไม่ได้อะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Red face

เราทำวิธีที่ว่า ลงแคร็กตัว UPDATE 1 - 3DM + CRACK V2 ก่อน แล้วค่อยลงตัว CRACK - 3DM - V3 ตามไป จากนั้นเข้าโฟลเดอร์ __Installer >> vc >> vc2013 >> redist >> จะมีตัวเซ็ทอัพมาให้สองตัว คือแบบ 64 บิทกับ 32 บิท ให้เลือกตามที่เราใช้ค่ะ แล้วเราก็ทำการ REGISTRY อย่างที่เจ้าของกระทู้ลงไว้ให้ในหน้าแรก จากนั้นก็เข้า origin แล้วก็ดับเบิลคลิกไฟล์ The.Sims.4.Launcher ค่ะ เล่นได้แน่นอน ตอน travel ก็ไม่มีปัญหาเด้งหลุด แต่จะมีตอนย้ายบ้านกับพื้นที่ลับที่ยังหลุดอยู่ ส่วนปัญหาเซ็นเซอร์ก็ไม่มีค่ะ ^^

*ก่อนลงแคร็กควรปิดแอนตี้ไวรัสให้ดีๆนะคะ คราวที่แล้วเราปิดไม่ดีทำให้ลงตัว 3dmgame.dll ไม่ได้ 5555555
    *รอแคร็กที่สมบูรณ์กว่านี้ต่อไป

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย noonpansy : 8th September 2014 เมื่อ 19:53

Shytalayclub (STLC)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 339

เซงเลย คอมผมเล่นไม่ได้ T__T

กล่าวขอบคุณ
    52

Angry เชอะ!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ powerown อ่านกระทู้
    ผมเล่นได้แล้วครับ ให้ไปที่ Origin > เกมฟรี > demo >Sim4 Create Sim เอามาใวในเกมของฉัน(ไม่ต้องโหลด) >ลงตัว Update 1 ลง Crack v3 เปิด origin เข้าแบบ Offline กดเข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher(RunAdmin)
    ทำตามที่ท่าน powerown บอกเล่นได้แน่นอนครับ

ผมขอเพิ่มเติม เผื่อที่คนไม่รู้แบบผมจะได้เล่นนะครับ (หาข้อมูลเว็บนอกเอง ลองเองก็ได้เชอะ!)

Origin คือตัวดาวน์โหลดเกมแบบสตรีม

วิธีเข้าเกมหลังที่โหลดเสร็จแล้ว

1. เข้าไปโหลดที่ www.origin.com กดโหลดตัว origin

หลังจากโหลดเสร็จแล้วก็ติดตั้งไป size 250 MB กว่าๆ แล้วก็สมัครไอดีใหม่ตามที่พี่ Ramis บอก (ผมไม่ได้ยืนยันอีเมลล์ก็เล่นได้ครับ)

2.เปิด origin ขึ้นมา ทำตามนี้ที่คุณ powerown บอก

เปิด Origin > เกมฟรี > demo >Sim4 Create Sim เอามาใวในเกมของฉัน(ไม่ต้องโหลด) >ลงตัว Update 1 ลง Crack v3 เปิด origin เข้าแบบ Offline กดเข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher(RunAdmin)

เผื่อใครมองไม่เห็นภาพ เลือกตามที่วงไว้

แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างมาประมาณนี้ แต่ไม่ต้องกดโหลด กดยกเลิกไป

เมื่อตัวเกมเข้ามาอยู่ในเกมของฉันแล้ว(แต่ไม่ต้องโหลด) ให้กดออฟไลน์ตามรูป

เสร็จแล้วลงอัพเดท และแครก v3 แล้วกดเข้าเกมจากตรงนี้

กด run as admin

เป็นอันเล่นได้ครับ ยืนยันตามรูปครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrpassage69 อ่านกระทู้
    ทำตามที่ท่าน powerown บอกเล่นได้แน่นอนครับ

ผมขอเพิ่มเติม เผื่อที่คนไม่รู้แบบผมจะได้เล่นนะครับ (หาข้อมูลเว็บนอกเอง ลองเองก็ได้เชอะ!)

Origin คือตัวดาวน์โหลดเกมแบบสตรีม

วิธีเข้าเกมหลังที่โหลดเสร็จแล้ว

1. เข้าไปโหลดที่ www.origin.com กดโหลดตัว origin

หลังจากโหลดเสร็จแล้วก็ติดตั้งไป size 250 MB กว่าๆ แล้วก็สมัครไอดีใหม่ตามที่พี่ Ramis บอก (ผมไม่ได้ยืนยันอีเมลล์ก็เล่นได้ครับ)

2.เปิด origin ขึ้นมา ทำตามนี้ที่คุณ powerown บอก

เปิด Origin > เกมฟรี > demo >Sim4 Create Sim เอามาใวในเกมของฉัน(ไม่ต้องโหลด) >ลงตัว Update 1 ลง Crack v3 เปิด origin เข้าแบบ Offline กดเข้าเกมจาก The.Sims.4.Launcher(RunAdmin)

เผื่อใครมองไม่เห็นภาพ เลือกตามที่วงไว้

แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างมาประมาณนี้ แต่ไม่ต้องกดโหลด กดยกเลิกไป

เมื่อตัวเกมเข้ามาอยู่ในเกมของฉันแล้ว(แต่ไม่ต้องโหลด) ให้กดออฟไลน์ตามรูป

เสร็จแล้วลงอัพเดท และแครก v3 แล้วกดเข้าเกมจากตรงนี้

กด run as admin

เป็นอันเล่นได้ครับ ยืนยันตามรูปครับ

มีเด้งบ้างเหมื่อนผมไหมครับผมเล่นได้ตั้งแต่แครก v 1 แล้วแต่บัญหาหลักของผมคือเด้งครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ปัญหาของผมคือ ตอนแรกเล่นได้ ปิดคอมอีกวันมาเล่น Stop working ........อาเมน
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ปัญหาตอนนี้ของผมคือ

วันดีวันไข้
    บางวันเล่นได้ ไปไหนก็ได้
    บางวันสต็อปเวิรคกิ้ง
    เด้งๆๆๆ
    คือมันไม่แน่นอนครับ
    วิธีต่างๆผมก้ลองมาหมดแล้ว

ผมก็เห็นคนอื่นๆก็เป็นแบบผมนิ ไม่น้อยเลย

รอแคร็กไปละกัน ผมก็เล่นๆไปมาๆ เสี่ยงดวงเอา 55

กล่าวขอบคุณ
    559
    ของผมเข้าเว็บก็เป็นงี้อะ ครับ ออริจินก็โหลดไม่ได้ ไปหาจากเว็บอื่นก็บอกว่าไม่ได้ออนไลน์ ทั้งๆที่ต่อเน็ต เพลีย

กล่าวขอบคุณ
    52
    เด้งไม่เด้งยังไม่รู้ครับ

เดี๋ยวเลิกงานก่อนครับ จะมาลองดู

Tags for this Thread