ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916

- Space Frontier: News in Brief - ความต้องการ PS4 ในเยอรมันมากกว่าคู่แข่งถึง 6 เท่า

- Space Frontier: News in Brief -

ความต้องการ PS4 ในเยอรมันมากกว่าคู่แข่งถึง 6 เท่า

PS4 เป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ประสบความสำเร็จทั่วโลกจริงๆ ซึ่งต้องยกความดีความชอบให้กับโซนี่ที่ออกแบบ ,พัฒนา และโปรโมท PS4 มาได้ดีมากๆครับ แล้วในทวีปยุโรปก็ถือได้ว่าเป็นถิ่นของเครื่อง PS4 ก็ว่าได้และหนึ่งในประเทศที่ PS4 ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าก็คือประเทศเยอรมัน โดยล่าสุดข้อมูลจากร้านขายปลีกต่างๆวันนี้ได้เผยว่า PS4 สามารถขายได้ถึง 6 เท่าของคู่แข่งล่าสุดอย่างนินเทนโด Wii U จากข้อมูลเว็บไซต์เปรียบเทียบราคาของเยอรมัน Billiger ได้เผยว่า ภายในเก้าเดือน PS4 สามารถขายได้เยอรมันได้กว่า 540,000 เครื่อง แต่ยอดขายเริ่มลดลงเป็นปกติในเดือนมีนาคมเป็นต้นไป อย่างไรก็ตาม PS4 ก็ยังรังอันดับหนึ่งเครื่องคอนโซลที่ขายดีที่สุดในประเทศ ส่วนทางด้าน Xbox One ก็ยังตาม PS4 อยู่ในเยอรมันที่ทำยอดขายไปได้แค่ 170,000 เครื่องในเก้าเดือนที่ผ่านมาเท่านั้น อย่างไรก็ตามในเดือนหน้าป็นต้นไปเกมอย่าง Destiny, Far Cry 4, FIFA 15 และ Call of Duty: Advanced Warfare สามารถคาดหวังได้ว่ายอดขาย PS4 จะเพิ่มขึ้นอย่างรวจเร็วในไม่ช้านี้ครับ.

Source : play4thai

Editor : pooh0856

Design Post : Satisfaction Space

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 30th August 2014 เมื่อ 10:51

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แหล่มเป็ด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    นึกถึงคลิบนั้นขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอโทษนะครับ แต่ประเทศมัน เยอรมนี นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ยุโรป ก็เหมือนไทยเเลนด์ ถิ่นของใครก็รู้กันอยู่ ยอดมันจะไม่ลิ่วได้ไง 55555