ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ฝากเงินแบบไหนครับที่เค้าว่าได้ดอกเบี้ย ?

ฝากเงินแบบไหนครับที่เค้าว่าได้ดอกเบี้ย ? แล้วดอกเบี้ยกี่ % ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ก่อนหน้านี่เคยฝากประจำของบัวหลวงมาต้องฝากกัน2ปีผมฝากได้ปีกว่าๆ เดือนละ1พัน ปีนึงได้ 12000 ดอกออกมา200
    แล้วไปดูอีกบัญชีที่พ่อแม่เก็บไว้ให้ พ่อผมซื้อสลากของธกส ประมาณ3หมื่นกว่า ถูกรางวัลเล็กๆครั้งละ 200 ปีนึงประมาณ3-4 ได้เยอะว่าฝากประจำอีก
    สลากสามารถกู้ได้ ด้วยกี่%ของที่เราซื้อนี่แหละ ถ้าเป็นฝากประจำไม่สามารถถอนได้ ถอนคือปิดบัญชี
    ตอนนี้ไม่ได้ฝากประจำละว่าจะหาโอกาสไปถอน
    ข้อมูลผมไม่ชัว แต่นี่คือสิ่งที่ผมรู้ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นหุ้นครับ กำไรดีกว่าดอกเบี้ยครับ เล่นง่ายกว่เกมส์อีก เงินเฟ้อปีละ 4% นะครับ จะมีซักกี่ธนาคารที่ให้ดอกเบี่ยเงินฝากชนะอัตราเงินเฟ้อล่ะครับ ผมพึ่งเริ่มเล่นได้เดืนนึงกำไรอยู่ที่ 2% สมมุตินะครับเรามีเงินอยู่ 12000 บาท ถ้า 2% ต่อเดือนคือ 240 บาท ถ้าเราเล่นแบบมีวินัยสามารถหาซื้อตัวที่ทำกำไรได้ในระยะสั้นโดยรักษาวินัยได้ 2% ในทุกๆเดือน 1 ปีจะได้ 240*12 = 2880 บาท คิดเป็น 24% ผมลองแล้วถือว่าใช้ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    แนะนำให้เล่นหุ้น เหมือนกันครับ

แต่ไม่แนะนำให้เล่นหวย เพราะว่า หุ้น ถ้าเรารู้หลักการ ก็ไม่มีความเสี่ยงเลยนะ

แค่รอปันผลอย่างเดียว อย่างผลซื้อหุ้นตอนถูก ขายตอนแพง กำไรโครตๆๆอะพี่น้อง ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เล่นหุ้นได้กำไรเยอะ แต่ความเสี่ยงก็สูงตามมานะครับ ถ้าพึ่งเริ่มต้นลองมองพวก ตารสารหนี้ระยะสั้น หรือพวกกองทุนรวมประเทศต่างๆ ก่อนดีกว่าครับ โดยส่วนมากพวกนี้ความเสี่ยงไม่สูง กำไรดีกว่า ฝากแบ้งค์ครับ แต่เบื้องต้นอยากให้ลองศึกษาข้อมูลก่อนดีกว่านะครับ

เดี๋ยวนี้ข้อมูลพวกนี้หาไม่ยาก ทั่ง ตลท. หรือ กลต. ก็มีบอกเป็นความรู้ไว้ครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ฝากประจำครับ ถึงจะดอกสูงหน่อย

หรือไม่ก็ไปซื้อ LTF / RMF ครับ ก็เลือกกองทุนที่มันดูแล้วจะไปต่อได้ในอนาคต กองทุนใหญ่ๆความเสี่ยงน้อยหน่อย

ส่วนหุ้น เป็นทางเลือกที่ดีครับ แต่ถ้าศึกษาไม่ดีระวังจะติดดอยรัวๆหาทางลงไม่ได้