ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    http://www.ioatstudio.com
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1

[The Forest] แนวทางการเล่น การดำรงชีพ คราฟของต่างๆ แลกเปลี่ยนข้อมูล

เครดิต
    http://www.ioatstudio.com/bbs/index.php?topic=45.0

FanPage
    https://www.facebook.com/TheForestOfficialThailand

________________แนะนำเกม________________

ชื่อเกม: The Forest
    เครื่องเล่น: PC
    แนวเกม: open-world survival + horror
    ระบบการเล่น: เล่นคนเดียว(co-op หรือระบบผู้เล่นหลายคนจะมีตามมาอัพเดตภายหลังครับ)
    ผู้พัฒนา: Endnight Games (ทีมทำงานด้าน visual effects ในฮอลลีวู้ด)
    ขับเคลื่อนโดย: Unity 4
    จำหน่ายในราคา 14.99
    เวอร์ชั่น: Steam Early Access

จะทำเช่นไรเมื่อคุณตื่นขึ้นมาแล้วพบว่าตัวเองนั้นต้องมาติดอยู่ท่ามกลางป่าใหญ่ที่เต็มไปด้วยมนุษย์กินคน พวกมันพร้อมจะเข้ามารุมฉีกเราเป็นชิ้นๆ จงดึงความรู้ความสามารถทักษะของการเอาชีวิตรอดทั้งหมดที่มีของคุณออกมา แล้วจะได้รู้กันว่าคุณมีความสามารถมากพอที่จะเอาชีวิตรอดจากป่ามรณะนี้ไปได้สักกี่คืน

The Forest เป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดที่ให้อิสระกับผู้เล่นเพื่อดำรงชีวิตอยู่ภายในป่ารวมไปถึงจะต้องหาทางรอดจากธรรมชาติอันแสนโหดร้ายนี้ไปให้ได้ นอกจากนี้คุณจะต้องเผชิญกับฝูงมนุษย์กินคนอีกด้วย The Forest จะแตกต่างจากเกมในแนว Survival-Horror ทั่วๆ ไปตรงที่ตัวเกมจะมีเรื่องราวที่น่าติดตามมาพร้อมกับปริศนาสุดประหลาดของพวกมนุษย์กินคนสุดสยองในป่ามรณะที่รอคอยให้คุณมาค้นหาคำตอบแก้ปริศนาสุดระทึกไปพร้อมกับการหาทางออกจากป่าแห่งนี้ด้วยตัวของคุณเอง

สภาพแวดล้อมและบรรยากาศภายในเกมที่ดูสวยงามอันเนื่องมาจาก The Forest ถูกพัฒนาบนเอนจิ้น Unity โดย Endnight Games ทีมผู้พัฒนาเกมสุดเก๋าเคยฝากผลงานวิชชวลแอฟเฟ๊คเบื้องหลังภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ต่างๆ ไว้มากมาย(300, Harry Potter และtron: Legacy ) ซึ่งอาจทำให้เราได้เห็นเกมนี้มีระบบการเปลี่ยนเวลากลางวันกลางคืนเต็มรูปแบบ (บางเวลาอาจมีหมอกลงอีกด้วย) พร้อมกับสภาพแวมล้อมที่สวยงามสมจริง ซึ่งอัดแน่นไปด้วยรายละเอียดของธรรมชาติรวมไปถึงการเคลื่อนไหวสุดลื่นไหลของสิ่งมีชีวิตต่างๆ ภายในป่าที่คุณเห็นแล้วอาจต้องทึ่ง

ขึ้นชื่อว่าเป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดดังนั้น The Forest จึงได้รวบรวมระบบต่างๆ ที่เราจำเป็นต้องใช้ดำรงชีวิตคนเดียวในป่าปริศนาแห่งนี้อย่างเช่น ระบบการกินที่มีความสำคัญมาเป็นอันดับต้นๆ ของการอยู่รอดดังนั้นเราจึงต้องคอยออกล่าพวกสัตว์เอามาทำเป็นอาหารเพื่อประทังความหิว ถ้าหากไม่ได้กินอะไรเป็นเวลานานๆ จะส่งผลโดยตรงทำให้ร่างกายเหนื่อยล้าได้ง่ายจนป่วยและหากร่างกายอ่อนแอลงเมื่อไหร่เราก็อาจตายเอาได้ง่ายๆ ระบบการสร้างสิ่งประดิษฐ์ต่างๆ มีความสำคัญไม่น้อยโดยเราจะสามารถหาสิ่งของตามป่ามาประดิษฐ์เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกขนาดเล็กที่จำเป็นอย่างเช่นอาวุธที่ใช้ทั้งล่าสัตว์หรือมีไว้ป้องกันตัวจากพวกมนุษย์กินคน รวมไปถึงเราสามารถสร้างกับดักต่างไว้รอบ กำแพงไม้ขนาดสูงไว้ป้องกันศัตรูไปจนถึงแหล่งที่พักอาศัยขนาดใหญ่ได้อีกด้วย

ศัตรูของในเกมที่ไม่ใช่แค่ภัยจากธรรมชาติเพียงอย่างเดียวแต่เราจะต้องเจอกับเหล่ามนุษย์กินคนสุดสยองที่มากันเป็นฝูงที่มีความสมจริงด้านความฉลาดมากเป็นพิเศษที่อาจไม่เหมือนเกมทั่วไปอย่างเช่น ถ้าเรากำลังจะคว่ำเจ้ามนุษย์กลายพันธ์ขนาดใหญ่ ทันใดนั้นเองเราจะต้องทึ่งสุดๆ เมื่อได้เห็นว่ามีพวกมันอีกตัวกระโดดมาปกป้องพวกพ้องข้องมัน และเราอาจได้เห็นความสามัคคีของพวกมันอย่างเช่น รวมตัวยกโขยงกันมาและวางแผนทำลายกำแพงเพื่อเข้ามาลิ้มลองเลือดสดๆ จากเนื้อของเรา

The Forest อาจถือได้ว่าเป็นเกมแนว Survival ที่น่าจับตามองที่สุดในขณะนี้โดยมีรายละเอียดของการใช้ชีวิตท่ามกลางป่ามรณะไว้ได้ค่อนข้างครบถ้วนสมบูรณ์รวมไปถึงความลับปริศนามากมายที่รอให้เราเข้าไปสัมผัสซึ่งจะมาพร้อมกับความสยองชวนให้ขนหัวลุกตลอดเวลาไว้ได้อย่างลงตัว
    The Forest Wiki

แนะนำเกม/แนวการเล่นแบบ VDO

_________________________________________________________________________________________________________

________________ข้อมูลเกม________________

สถานที่ต่างๆ

Map/แผนที่

Abandoned camp/แคมป์ร้าง

Beach/ชายหาด

Cave/ถ้ำ

Cockpit/ห้องนักบิน

Fishing Pond/บ่อจับปลา

Mutants camps/ค่ายคนป่ากลายพันธุ์

Plane/ซากเครื่องบิน

Sailboat /เรือใบ

Spawns/จุดเกิด
    จุดที่ 1

จุดที่ 2

จุดที่ 3

Special Locations /สถานที่พิเศษ

_________________________________________________________________________________________________________

ตัวละครในเกม

Timmy

Mutant

Cannibal closeup

Kneeling mutant

Octopus Mutant

Spider Mutant

Mutant Babies

สัตว์ต่างๆในเกม

Seagull/นกพิราบ

Rabbit/กระต่าย

Lizard/ตัว*****

Birds/นก

Bat/ค้างคาว

Spider/แมงมุม

Flies/แมลงวัน

Shark/ฉลาม

Starfish/ปลาดาว

Turtle/เต่า

Fish/ปลา

Toad/คางคก

Canada Goose /ห่าน

ต้นไม้

สภาพอากาศ
    ภายในเกมคุณจะเจอระบบจำลองสภาพอากาศที่สมจริงที่สุดทั้งกลางวันและกลางคืนระบบพายุหมอกควันและระบบฝนตกที่ทำออกมาได้ที่มาก

อาวุธต่างๆใน The Forest
    Bow

Plane Axe
    Plane Axe : ขวานบนเครื่องบิน

Stone Axe

Rusty Axe
    Rusty Axe : ขวานในถ้ำ(ไม่รู้จะเรียกยังไง55+)
    หาได้จาก : Cave (ถ้ำ)
    ข้อมูล : ความสามารถเท่าขวานสีแดงบนเครื่องบิน แต่อันนี้จะสามารถคลิกเม้าส์ขวาค้างเพื่อป้องกันการโจมตีของ Mutants

Modern Axe
    Modern Axe : ขวานโมเดิร์น(ขวานผู้ดี??)
    หาได้จาก : แคมป์มนุษย์กลายพันธุ์

Branch

Spear

Rock

Arm

Leg

Head

Bomb

Flare Gun
    Flare Gun : ปืนพลุ
    ประโยชน์ : ใช้ยิงเพื่อแสงสว่าง ยิงมนุษย์กลายพันธุ์
    หาได้จาก : ศพกัปตัน? , ในถ้ำ

Molotov

Arrow

Food/อาหารต่างๆ

Soda/โซดา

Snack/ขนม

Medicine/ยาปฎิชีวนะ

Booze/เหล้า

Berries/ผลเบอร์รี่
    ผลไม้ป่ามีสองชิน คือชนิดปกติ(ในรูป) และแบบมีพิษ (ใต้ผลมีใบสีส้มๆ)

Aloe/ว่านหางจระเข้
    ใช้กินเพิ่มพลังหรือเลือด

Fish/ปลา
    สามารถจับได้ในบ่อแล้วนำไปย่างในเตาไฟ

Rabbit/กระต่าย
    ฆ๋าแล้วนำเนื้อไปย่างกินได้

Lizard/ตัว*****
    ฆ่าแล้วลอกหนังเอาเนื้อไปย่างกินแล้วเอาหนังมาทำเป็นเกราะได้

__________แนวทางการเล่น/ทิปเทคนิค__________

Key/ปุ่มต่างๆ

Actions and Movement Controls
    W, S, A, D :: ปุ่มบังคับทิศทาง
    Left SHIFT :: วิ่งเร็ว
    Ctrl (holding) :: นั่งยองๆ
    Space :: กระโดน
    Left Mouse Button :: โจมตี
    Right Mouse Button :: บล็อคการโจมตี

ปุ่มปฎิสัมพันธ์กับวัตถุ
    E ปุ่มใช้งานทั่วไป เก็บของ ถือของและอื่นๆ
    G ทิ้งของที่ถืออยู่
    C ทำลายสิ่งก่อสร้าง เซฟเกม ย่างของบนเตาไฟ
    Z ทำการหลับใน Shelter.

ปุ่มทางลัดต่างๆ
    L = ใช้งานไฟแช็คหรือไฟฉาย
    I = เปิดช่องเก็บของ
    B = เปิดคู่มือการดำรงชีพ
    \ = ตรวจสอบแขนของคุณเองสำหรับเลือดหรือโคลนที่เปื้อนอยู่

การเซฟเกม
    การเซฟเกม The Forest นั้นมันจะไม่มีเมนูในการ save นะครับสิ่งแรกที่เราต้องทำคือสร้าง Hunting shelter ที่พักชั่วคราว เพื่อ save และสามารถนอนหลับได้ และเวลาสร้างสิ่งก่อสร้างหรือเล่นไปเรื่อยๆ ควรกลับมาเซฟเรื่อยๆนะครับไม่งั้นตายแล้วเล่นใหม่ยาวแน่

อธิบายแถมขีดพลังงานต่างๆ

การสร้าง
    ในการสร้างนั้นให้กดปุ่ม B เพื่อเลือกสิ่งกี่สร้างจากนั้นนำไปวางในพื้นที่ๆต้องการแต่สิ่งก่อสร้างจะยังใช้ไม่ได้เหมือนเป็นแค่แบบแปลนเฉยๆให้เราหาวัตถุดิบต่างๆให้ครบตามที่ต้องการจึงจะสามาใช้งาไนด้ปกติ

การตัดไม้
    การตัดไม้ในเกมโดยการใช้ขวานฟันรอบๆต้นไม้จะมีหลักๆ 3 อย่างคือ
    การตัดไม้ต้นไม้ใหญ่ = ท่อนซุง
    การตัดต้นไม้เล็ก = กิ่งไม้
    การตัดหญ้า = ใบไม้

Flare Gun หาได้ที่ไหน
    ในเกมนี้จะมีแค่อาวุธปืนอย่างเดียวนั้นคือ Flare Gun ปืนยิ่งพลูไฟสามารถยิงพวกมนุษย์กลายพันธ์ได้เป้นอย่างดี โดยปืนไฟนั้นจะอยู่ที่จุดที่หัวเครื่องบินตกครับ ซึ่งมันสุ่มจุดตกก็ต้องเดินหากันเอาเอง

Suitcase
    เราสามารถหา ยา ของกิน ของใช้ต่างๆได้จากกระเป๋าเดินทางที่ตกตามเมพ ไม่ได้มีเฉพาะจุดที่เครื่องบินตกนะครับ

Crafting/การคราฟไอเทมต่างๆ

การคราฟของนั้นทำได้โดยกดปุ่ม I จะเป็นหน้าต่างโต๊ะเก็บของจากนั้นให้คลิกขวาของที่จะคราฟเข้ามาเมื่อวัถุดิบครบบนโต๊ะจะกลายเป็นรูปฟันเฟื่องแล้วเราก็สามารถคราฟได้เลย
    -ระเบิดขวด (ส่วนผสม ผ้า(Cloth) + เหล้า(Booze))
    -ระเบิด (ส่วนผสม แผงวงจร(Circuit Board) + เหรียญ(Coins ) + เหล้า(Booze))
    -ขวานหิน (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ก้อนหิน(Rock))
    -ธนู (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ผ้า(cloth) + เชือก(rope))
    -ลูกธนู (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ขนนก5(feather))
    -คบเพลิง (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ผ้า(cloth))
    -ยา (ส่วนผสม ต้นAloe + ดอกMarigold)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iOat2014 : 5th September 2014 เมื่อ 13:26

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    รวม VDO แนวทางเล่นครับ

แนวทางการเล่นเริ่มต้น
    เริ่มเกมมาเราจะอยู่ในซากเครื่องบิน ซึ่งจุดที่เครื่องบินตกนั้นจะไม่ตายตัวนะครับ เราจะพบกับคนพื้นเมืองมาอุ้มลูกเราไป หลังจากนั้นเราถึงจะรู้สึกตัว พอบังคับตัวละครได้ให้เราสำรวจซากเครื่องบินให้เร็วที่สุด เก็บของทุกอย่างยัดเข้ากระเป๋าให้ได้มากที่สุดโดยเฉพาะพวกของกิน รอบๆเครื่องมีกระเป๋าตกอยู่สามารถใช้ขวานทุบเพื่อเปิดเอาของได้ คอยสังเกตรอบๆอยู่บ่อยๆเพราะคนป่าอาจโผล่มาเมื่อไหร่ก็ได้ และเป็นการฉลาดน้อยหากจะบวกกับพวกคนป่าตรงๆเพราะพวกนี้ไม่เคยมาคนเดียว

เราสามารถกด I เพื่อเปิดหน้าต่างสิ่งของที่เรามีได้ครับ ซึ่งจะแสดงของในกระเป๋า ส่วนกด B เพื่อเปิดหน้าต่างคราฟของ ตอนนี้ผมยังมีข้อมูลเกี่ยวกับเกมไม่มาก จะขอบรรยายเท่าที่ทราบก่อนนะครับ

-ใบไม้ได้จากการตัดต้นไม้ที่เป็นพุ่มสีขาว หรือเป็นกอสีเขียว
    -บางพุ่มมีผลองุ่นสามารถกินเพื่อลดค่าความหิวได้ บางต้นกินแล้วค่าความหิวลด บางต้นกินแล้วพลังลด
    -ต้นไม้ในเกมมีสองขนาด คือใหญ่กับเล็ก ขนาดใหญ่ถ้าตัดจะได้ซุง ขนาดเล็กถ้าตัดจะได้กิ่งไม้

- ตัวเราในเกมมีโอกาสเปื้อนเลือดได้ วิธีการล้างเลือดคือลงไปในน้ำ (ไม่แน่ใจ แต่ผมลองลงน้ำแล้วเลือดที่เลอะอยู่หาย)

- ตัวเห้_ในเกมมีประโยชน์กว่ากระต่าย เพราะล่าง่ายกว่าแถมหนังยังเอามาทำเกราะสวมใส่ได้อีกด้วย
    - ค่าในเกมมีอยู่ 5 อย่างคือ
    1.ความหิว(รูปกระเพาะ) เพิ่มได้ด้วยการกินอาหาร หรือย่างสัตว์กิน หรือทานองุ่นจากต้น
    2.เลือด(หลอดสีแดงฝั่งซ้าย) ทานยา
    3.พลังงาน(หลอดสีน้ำเงินฝั่งขวา) ทานพวกเครื่องดื่มต่างๆ เช่นเหล้า น้ำอัดลม
    4.อุณหภูมิ (รูปปรอท) ตอนฝนตกอยู่ใกล้ๆไฟเอาไว้
    5.และชุดเกราะ (หลอดสีเหลืองตรงด้านซ้าย) ได้จากการใช้หนังของตัวเห้_

- หากถูกตีจนพลังหมดครั้งแรกเราจะฟื้นขึ้นมาในถ้ำของพวกคนป่า แต่ถ้าครั้งที่สองจะตายทันทีแล้วเกมก็โอเวอร์
    - AI ของคนป่าว่ายน้ำไม่ได้ แต่มันวิ่งใต้น้ำได้ น่ากลัวกว่าอีก
    - พอมันเจอเราแล้วยากจะหนี ใครมีวิธีพ้นคืนแรกโดยไม่ถูกเจอมาแชร์ผมหน่อยครับ
    - ไม่ต้องหาผู้รอดชีวิตคนอื่นหรอกครับ เสียเวลา เห็นแสงไฟคล้ายๆจากไฟฉายสาดส่องตอนกลางคืนก็ไม่ต้องวิ่งไปหานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iOat2014 : 3rd September 2014 เมื่อ 17:24

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    1

ความหมายแต่ละ Effigy
    Player-Built Effigies I สัญลักษณ์ที่สร้างโดยผู้เล่น

ผู้เล่นสามารถสร้าง Effigy ได้ในแท็บคู่มือ(B) ประกอบด้วยอวัยวะของคนป่า ไม้ และหิน ต้องสร้างให้เสร็จสมบูรณ์แล้วจุดไฟ ถือว่าสร้าง Effigy เสร็จ
    วัตถุประสงค์หลักของ Effigy คือทำให้พวกมนุษย์ป่าออกจากผู้เล่น แสดงให้เขารู้ว่าเราไม่กลัว แต่พวกมนุษย์ป่าก็จะมีความสามารถในการฆ่ามากขึ้น

Mutant-Built Effigies I สัญลักษณ์ที่สร้างโดยมนุษย์กลายพันธุ์

Effigy อันแรกที่ทุกคนต้องเคยเห็นแน่ๆ
    น่าจะเกี่ยวข้องกับความเชื่อ ศาสนาอะไรทำนองนี้ครับ เวลาเจอเจ้านี่ปักอยู่ เราจะเห็นพวกคนป่านั่งคุกเข่าบริเวณนี้ ก็จะทำให้รู้ได้ทันทีครับว่าตรงนี้ไม่น่าอยู่ 5555

Effigy อันต่อไปเลยครับ
    อันนี้จะโผล่มาตอนที่เรามีที่อยู่เป็นหลักเป็นแหล่ง แล้วบังเอิญมีคนป่ามาพบเข้า มันก็จะปักเสานี้ไว้ เพื่อที่จะบอกว่าตรงนี้มีแหล่งอาหารอยู่ (เรานั่นเองครับ 5555) ถ้ามันมาปักปั๊ป มันก้จะมาบ่อยขึ้น ก็ต้องย้ายที่กันไป TT
    หรือจะปักหลักสู้ก็ได้นะ แล้วแต่ความซาดิสส่วนบุกคนเลย 55

Effigy อันนี้ไม่มีอะไรมากครับ มันหมายถึงบริเวณนี้เป็นจุดลาดตระเวน

วิธีเปลี่ยน Mode ไร้ศัตรู
    สำหรับคนที่ยังไม่รู้มาดูวิธีกันเลย
    1.เข้าเกมถึงหน้า Start แล้วอย่าเพิ่งกดเข้าเกมละ
    2. พิมคำว่า veganmode พิมไปในนั้นเลยไม่ต้องสนว่าพิมตรงไหน
    3. หลังจากถ้าทำเสร็จแล้วตรงที่เป็นไม้เสียบหัวคนจะกลายเป็นต้นไม้มีดอกเป็นสีน้ำเงิน "เป็นอันเสร็จ"

สงเกตุตรง THE ข้างบน FOREST จะมีคำว่า CALM ต่อท้าย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iOat2014 : 6th September 2014 เมื่อ 08:09

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    น่าจะเล่นได้หลายคนะผมว่า
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ผมก็ซื้อแท้มา ซื้อมา ตอนเกมออกแรกๆเลย สร้างอะไรไว้เยอะ แต่เซ็งอย่างเดียวทุกครั้งที่ มีการ update save เก่า หายทุกที

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragonfa20 อ่านกระทู้
    น่าจะเล่นได้หลายคนะผมว่า
    ครับก็อยากให้มีระบบเล่นหลายคนแต่ผมคิดว่าเกมเค้าเน้นเกมเพลย์ไปที่คนเดียวทำให้พัฒนาระบบได้ดีขึ้นมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jalnw5 อ่านกระทู้
    ผมก็ซื้อแท้มา ซื้อมา ตอนเกมออกแรกๆเลย สร้างอะไรไว้เยอะ แต่เซ็งอย่างเดียวทุกครั้งที่ มีการ update save เก่า หายทุกที
    ต้องคอยเก็บ save ไว้ครับ

%USERPROFILE%/AppData\LocalLow\SKS\TheForest\PlayerPrefsFile___RESUME__.dat
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iOat2014 : 2nd September 2014 เมื่อ 01:28

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ไม่รู้มาก่อนเลยนะครับขอบคุณมากครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    ข่าวดีครับ
    Co-op: In this mode, you and a friend (Or more) can survive the challenges that The Forest throws at you. This mode is not in the initial release but it's going to be added in future updates.

ระบบ co-op หรือระบบผู้เล่นหลายคนจะมีตามมาอัพเดตภายหลังครับ พอดีเพิ่งไปเจอข้อความนี้มา รับรองสนุกแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iOat2014 : 1st September 2014 เมื่อ 15:29

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ไกด์ ดีๆนี้เอง
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    สู้ๆครับ ถ้าตัวเต็มออกเดี่ยวผมซื้อมาเล่นด้วย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    สู้ๆครับ ถ้าตัวเต็มออกเดี่ยวผมซื้อมาเล่นด้วย
    ผมว่าถ้าจะ ซื้อ แนะซื้อตอนนี้ดีกว้่ ครับ เพราะ ถ้า ซื้อตัวเต็มเเล้ว ราคามันจะไม่เท่าเดิม อ่ะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    Co-op สวยเลยแบบนี้ ได้อารมณ์หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    8
    1

การคราฟของนั้นทำได้โดยกดปุ่ม I จะเป็นหน้าต่างโต๊ะเก็บของจากนั้นให้คลิกขวาของที่จะคราฟเข้ามาเมื่อวัถุดิบครบบนโต๊ะจะกลายเป็นรูปฟันเฟื่องแล้วเราก็สามารถคราฟได้เลย
    อัพเดตการคราฟทั้งหมดตอนนี้ครับ

-ระเบิดขวด (ส่วนผสม ผ้า(Cloth) + เหล้า(Booze))
    -ระเบิด (ส่วนผสม แผงวงจร(Circuit Board) + เหรียญ(Coins ) + เหล้า(Booze))
    -ขวานหิน (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ก้อนหิน(Rock))
    -ธนู (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ผ้า(cloth) + เชือก(rope))
    -ลูกธนู (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ขนนก5(feather))
    -คบเพลิง (ส่วนผสม แท่งไม้(stick) + ผ้า(cloth))
    -ยา (ส่วนผสม ต้นAloe + ดอกMarigold)

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อัพเดต vdo ใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    มันมีส่วยหัว เครื่องบิน ด้วยผมไม่ยังกะรู้
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อัพเดตข้อมูลเพิ่มครับลองอ่านดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มีธนูให้ใช้แล้วเหรอครับ ไม่ได้เข้าไปเล่นเลยรอ Co-oP เล่นคนเดียวแล้วโคตรวังเวง

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nobunaka001 อ่านกระทู้
    มีธนูให้ใช้แล้วเหรอครับ ไม่ได้เข้าไปเล่นเลยรอ Co-oP เล่นคนเดียวแล้วโคตรวังเวง
    มีแล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    วีดีโอตอน 3 มาแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    วิธีเปลี่ยน Mode ไร้ศัตรู
    สำหรับคนที่ยังไม่รู้มาดูวิธีกันเลย
    1.เข้าเกมถึงหน้า Start แล้วอย่าเพิ่งกดเข้าเกมละ
    2. พิมคำว่า veganmode พิมไปในนั้นเลยไม่ต้องสนว่าพิมตรงไหน
    3. หลังจากถ้าทำเสร็จแล้วตรงที่เป็นไม้เสียบหัวคนจะกลายเป็นต้นไม้มีดอกเป็นสีน้ำเงิน "เป็นอันเสร็จ"

สงเกตุตรง THE ข้างบน FOREST จะมีคำว่า CALM ต่อท้าย

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    บ้านโคตรเทพว่าแต่มันทำไง? ใครทำได้บอกที

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ทำไมผมเล่นแล้วมันดูหน่วงๆ กระตุกๆอะครับ สเปคก็พอตามที่เกมมันต้องการนะ ปรับ Low ทั้งหมดแล้ว แต่ก็ยังรู้สึกหน่วงอยู่อะคับ
    cpu Intel(R) Core(TM) i5 4460 3.2 GHz GALAX GTX 1060 OC 3GB 8.00 GB RAM DDR3 BUS 1600 Win 10

กล่าวขอบคุณ
    8
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lazy อ่านกระทู้
    ทำไมผมเล่นแล้วมันดูหน่วงๆ กระตุกๆอะครับ สเปคก็พอตามที่เกมมันต้องการนะ ปรับ Low ทั้งหมดแล้ว แต่ก็ยังรู้สึกหน่วงอยู่อะคับ
    สเปคเท่าไรครับแล้วปรับภาพแบบไหนบ้างครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    veganmode

ผมพิมตามนนี้แล้วนะ ทำไมเกมส์หน้าจอสีชมพูอะครับ