ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 210

[PC] Ultra Street Fighter IV [FULL] [V1.09+19DLC] [Update 3] [09-2014] Repack By TT-TELECOM [PART-500MB] [Size: 5.72 GB]

ตัวติดตั้ง เป็นภาษาไทย ลงง่าย มีที่นี้ที่เดียว ลงเสร็จเล่นได้เลย ไม่ต้องแครก ให้ยุ่งยาก

Update V1.09+19DLC (09/2014)

DLCs which are included

Ultra Street Fighter IV Digital Upgrade
    USFIV: Shoryuken Vacation Pack
    USFIV: Brawler Vacation Pack
    USFIV: Shadaloo Vacation Pack
    USFIV: Classic Vacation Pack
    USFIV: Femme Fatale Vacation Pack
    USFIV: Challengers Vacation Pack 1
    USFIV: Challengers Vacation Pack 2
    USFIV: Arcade Challengers Vacation Pack
    USFIV: 2014 Challengers Vacation Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Femme Fatale Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Shoryuken Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Arcade Challengers Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Challengers 1 Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Challengers Pack 2
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Classic Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Shadoloo Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Complete Brawler Pack
    Super Street Fighter IV: Arcade Edition - Fantasy 2014 Challengers Pack

หลังจากที่ Capcom วางขาย Street Fighter IV ในปี 2009 และเพิ่ม Arcade Edition ในปีถัดมา ล่าสุดมีการอัพเดทครั้งใหม่โดยใช้ชื่อว่า Ultra Street Fighter IV ซึ่งน่าจะเป็นการอัพเดทครั้งสุดท้ายแล้ว ของภาคนี้ ซึ่งทาง Capcom จะปรับสมดุลตัวเกมโดยใช้ความคิดเห็นของแฟนๆ มากกว่า 20,000 ความคิดเห็นเพื่อที่จะตอบโจทย์พวกเขาให้ได้มากที่สุด

Ultra Street Fighter IV มาพร้อมกับ 5 ตัวละครใหม่ (Elena, Rolento, Poison และ Hugo ส่วนคนที่ 5 นั้นยังคงเป็นปริศนา) 6 ด่านใหม่ ระบบและโหมด ใหม่ที่เพิ่มเข้ามา โดยตัวเกม Ultra Street Fighter IV ที่รวมทั้งตัวเกมดั่งเดิม DLC ทั้งหมดทั้งมวล เหมือนเป็นการอัพเดทครั้งสุดท้ายก่อน Capcom หันไปพัฒนาเกม next-gen ในอนาคตต่อไป

จุดเด่นของเกมส์นี้คือ เพิ่มระบบค่าประสบการณ์เพื่อให้ผู้เล่นทำการปรับแต่งอาวุธปืนและเลือกอาวุธกระบอกใหม่ๆมาใช้งาน มีการปรับปรุงเรื่องการพรางตัวให้ดีขึ้น เพิ่มการต่อสู้ระยะประชิด รวมถึงเพิ่มโหมดเกมส์ Co-Op และมัลติเพลเยอร์ให้

Features Repack :

ไม่ตัด ไม่ลด คุณภาพใดๆทั้งสิ้น
    บีบอัดไฟล์ให้มีขนาดเล็ก
    ทำตัวติดตั้งเป็นภาษาไทย

MiniMum System Requirements

CPU
    Intel Pentium 4 2.0 GHz and up
    RAM
    1 GB
    OS
    Windows XP, Vista or Windows 7
    Video Card
    DirectX 9.0c/Shader 3.0 and up supported (operation on-board is not guaranteed). NVIDIA GeForce 6600 and up (except for NVIDIA GeForce 7300), VRAM: 256 MB
    Sound Card
    Yes
    DirectX
    Version 10.0
    Free Disk Space
    12 GB

ขนาด : 5.72 GB (2xDVD5) (ขนาดหลังติดตั้ง 11 GB)
    ใช้เวลาในการติดตั้ง : 20 นาที

ดาวน์โหลดเกมส์ | ดูวิธีการดาวน์โหลด

Disk1 :
    Part1 |Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8

Disk2 :
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5

Pass แตกไฟล์ : | Download

โปรแกรมสำหรับแตกไฟล์ สำหรับใครที่ยังไม่มี : | ดูวิธีการแตกไฟล์

Windows32bit | Windows64bit

โปรแกรมจำลองไดร์ เอาไว้ เม้าท์อิมเมจ ไฟล์ ISO : | ดูวิธีการเม้าท์อิมเมจ

ดาวน์โหลด

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zullyfinz : 4th September 2014 เมื่อ 00:55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แผ่น 1 พาท 8 โหลดไม่ได้ครับ

โหลดได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phanuphol : 4th September 2014 เมื่อ 07:06

กล่าวขอบคุณ
    0
    ความเร็วในการดาวน์โหลด เป็นไงบ้างครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ โหลดเสร็จแล้ว เด๋วจะไปลองเล่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ หรือ ไม่ได้ ยังไงช่วยกลับมา รายงานผลด้วยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Bloggerdownloadgame
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 624
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมก็ต้องขอ ขอบคุณเช่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เล่นได้ปรกติครับขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เล่นได้ครับ ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ตรง benchmark ผมเทสได้ rank A เเต่ตรงการ์ดจอ เกมส์กลับมาเห็นว่าผมใช้การ์ดจอ on board ไม่เห็นว่าใช้การ์ดจอเเยก nvidia ครับ เราปรับให้มันมองเห้นว่าเราระบบเครื่องมีการ์ดจอเเยกได้ไหมครับ หรือว่าเเค่เล่นเเล้วลื่นก็พอเเล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonz อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ตรง benchmark ผมเทสได้ rank A เเต่ตรงการ์ดจอ เกมส์กลับมาเห็นว่าผมใช้การ์ดจอ on board ไม่เห็นว่าใช้การ์ดจอเเยก nvidia ครับ เราปรับให้มันมองเห้นว่าเราระบบเครื่องมีการ์ดจอเเยกได้ไหมครับ หรือว่าเเค่เล่นเเล้วลื่นก็พอเเล้วครับ
    ปกติ Notebook ระบบ 2 การ์ดจอ ถ้าใช้วินโดว 7 ขึ้นไป มันจะสลับ ออโต้ อยู่แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โทดนะครับ ปรับเปน Full screen ยังไงหรอ
    หาไม่เจอ setting ก็แล้ว ตัวติดตั้งเกมก็แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinijiza อ่านกระทู้
    โทดนะครับ ปรับเปน Full screen ยังไงหรอ
    หาไม่เจอ setting ก็แล้ว ตัวติดตั้งเกมก็แล้ว
    ขอโทดด้วยนะครับ ที่ไม่ได้เข้ามาตอบคำถาม อาจจะมาตอบช้าไป แต่ก็เผื่อคนที่มาโหลดทีหลังจะได้รู้วิธีในการปรับเกมส์ให้เต็มหน้าจอ โดยกดปุ่ม Alt+Enter ครับ แล้วถ้าอยากกลับมาเล่นวินโดวโหมดอีกครั้ง ก็กด Alt+Enter อีกเช่นเคย

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    เปลี่ยนพวกเสื้อให้ตัวฃะคระไรงี้ได้ป่าวอะครับเห็นในตัวอย่างมีเปลี่ยนได้

ถ้ามีเปลี่ยนได้ตรงไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อย่าว่างั้นงี้เลยนะ ไอ้ Ultra Street Fighter IV นี่มันเกมไรอะ งงจะอันนี้มากกกกกกกกก "จุดเด่นของเกมส์นี้คือ เพิ่มระบบค่าประสบการณ์เพื่อให้ผู้เล่นทำการปรับแต่งอาวุธปืนและเลือกอาวุธกระบอกใหม่ๆมาใช้งาน มีการปรับปรุงเรื่องการพรางตัวให้ดีขึ้น เพิ่มการต่อสู้ระยะประชิด รวมถึงเพิ่มโหมดเกมส์ Co-Op และมัลติเพลเยอร์ให้"

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayut61 อ่านกระทู้
    อย่าว่างั้นงี้เลยนะ ไอ้ Ultra Street Fighter IV นี่มันเกมไรอะ งงจะอันนี้มากกกกกกกกก "จุดเด่นของเกมส์นี้คือ เพิ่มระบบค่าประสบการณ์เพื่อให้ผู้เล่นทำการปรับแต่งอาวุธปืนและเลือกอาวุธกระบอกใหม่ๆมาใช้งาน มีการปรับปรุงเรื่องการพรางตัวให้ดีขึ้น เพิ่มการต่อสู้ระยะประชิด รวมถึงเพิ่มโหมดเกมส์ Co-Op และมัลติเพลเยอร์ให้"
    นั่นนะสิ 2 ภาพล่างก็เป็นของ street fighter x tekken
    *ไม่ได้จะจับผิดหรอกนะ แต่ก็ควรตรวจสอบข้อมูลก่อนโพสนีสนึง

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    แล้วเรื่องเปลี่ยนเสื้อผ้านิทำไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    นึกว่ามีdlc ตัวละคร tekken เพิ่มเข้ามาซะอีก

Tags for this Thread