ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 41213141516 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lankinpark อ่านกระทู้
    พอดีซื้อแท้มา ปัญหาหลักๆ คือ โน็ตบุ๊ค จะเล่นไม่ได้ติดตรงหน้า loading แล้วก็ค้างเลย

ผมเองก็เป็นเลยพยายามหาวิธีแก้ ทั้ง ลองลงเกมใหม่โหลดตัว full เถื่อนมา เปลี่ยนเวอร์ชั่น driver การ์ดจอ

พอร์ต HDMI ใน ทีวี ก็ไม่หาย ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่ๆเลยสำหรับคนที่เล่นบนโน็ตบุคครับ

ทาง CAPCOM ก็ไม่ได้สนใจที่จะกระตือรือล้นมาทำแพทช์แก้ให้เร็วไว

โดยทาง CAPCOM ได้กล่าวว่าอาจจะใช้เวลาแก้ 2-3 อาทิตย์เลยทีเดียว

แล้วคิดดูคนที่ซื้อแท้มาจะผิดหวังขนาดไหนครับ ที่ต้องรอให้แพทช์แก้มาถึงจะเล่นได้

ผมก็เลยจะมาติดตามคุณ RAMIS หรือคนอื่นๆที่คอยอัพเดทข่าวสาร เกี่ยวกับการแก้ปัญหานี้ด้วยครับ
    ผมไม่เห็นเป็น ปัญหาเลย note book lenovo y500 ผมก็ซื้อเเท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chok1047 : 11th September 2014 เมื่อ 23:28

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นไปได้สักแปป เด๋วก็หลุด ทุกรอบเลย ต้องรอแก้ใช่ไหมครับนี่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chok1047 อ่านกระทู้
    ผมไม่เห็นเป็น ปัญหาเลย note book lenovo y500 ผมก็ซื้อเเท้
    VGA อะไรครับ ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาจะเป็น Nvidia optimize ของ Notebook

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สำหรับใครที่ใช้ Laptop
    แล้วติดอยู่ที่หน้าโหลดลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับ
    ก่อนอื่นต้องเอา ตัวโน๊ตบุคเราไปเสียบช่อง HDMI หรือ จอมอนิเตอร์ก่อนนะ

จิ้มๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terbboyman อ่านกระทู้
    แล้วติดอยู่ที่หน้าโหลดลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับ
    ก่อนอื่นต้องเอา ตัวโน๊ตบุคเราไปเสียบช่อง HDMI หรือ จอมอนิเตอร์ก่อนนะ

จิ้มๆ
    ทำตามนี้เข้าเล่นได้ครับ ไม่ต้องต่อ HDMI ก็ได้ แต่วิธีมันยุ่งยาก นิดนึง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมกด คอนทินิว เกมไม่ได้น่ะครับ เปนเพราะอะไรหรอครับ งงมาก แล้วเวลาออกเกมเหมือนจะค้างไม่ออกซักที ต้องกด สลับหน้าจออกมา มันถึงขึ้นให้กด close program รบกวนทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ terbboyman อ่านกระทู้

จิ้มๆ
    ใครเก่งภาษาช่วยเเปลพ้อมเรียงขั้นตอนการทำใหน่อยได้ไหมครับมีรูปประกอปยิ่งเเจ่มเลยขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

อันนี้บอกวิธีเข้าเล่นตามที่ผมทำแล้วมันเข้าได้อ่ะนะครับ ดูตามวิดีโอด้วยค่อยๆ ทำตาม ผมอาจจะอธิบาย งงๆ แต่ค่อยๆ ทำตามครับเล่นได้แน่นอนสำหรับใครที่รอแพทแก้ไม่ไหวอ่ะนะครับ

1.สร้างช็อตคัท DR3 ไว้หน้าจอ
    2.คลิกขวาที่หน้าจอเลือก Screen resolution เลือก Detect จะมี Another display not detected
    ขึ้นมาคลิกเอาอันแรก ตรงช่อง Multiple displays เลือก Try to connect anyway on : VGA กด Apply
    3.กดปุ่ม Windows+P 3 ครั้งเพื่อเปลี่ยนไปยัง Extended Mode
    4.ลาก ช็อตคัท DR3 ออกไปนอกหน้าจออ่ะครับลากออกไปทางขวา (หลังจากที่เราเปลี่ยน Desktop ได้แล้วตามวิดีโอนะ)
    5.เปลี่ยน Desktop 2 ให้เป็นหน้าจอหลัก โดยคลิก Desktop 2 แล้ว ติ๊กถูก ตรง Make this my main display กด Ok

จากนั้น ถ้าเราลาก ช็อตคัท DR3 มาถูกมันจะมาโผล่ที่ Desktop 2 ครับ

1.เปิดเกมส์ DR3 ขึ้นมารอซักครู่ประมาณ 10-15 วินาที แล้วกด Alt+Tab ออกมา
    2.กลับไปเปลี่ยน Desktop 1 ให้เป็นหน้าจอหลัก โดยคลิก Desktop 1 แล้ว ติ๊กถูก ตรง Make this my main display กด Apply
    3.แล้วตรงช่อง Multiple displays เลือก Show Desktop 1 only กด Apply (ดูตามวิดีโอ)
    4.คลิกที่ Desktop 2 แล้วเลือก Remove this display ในช่อง Multiple Displays แล้วกด Ok
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shinoda_lp : 12th September 2014 เมื่อ 04:16

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    จะลองดูครับขอบคุณครับมาไวจริง55ยิ่งทำยิ่ง งง55ขอรอเเพทเเก้ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nubss : 12th September 2014 เมื่อ 03:38

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

จิ้มๆ
    ได้จริง ๆ ครับแค่ จินตนาการ ว่ามี 2 จอก็ทำได้ล่ะ ครับ มันเหมือนกับการหลอก ว่าใช้ การ์ดจอออนบอร์ด รันตอนโหลดตอนแรก ๆ พอผ่านโหลดตรงนั้นไป เราก็กลับมาใช้หน้าจอเดิมพร้อมกับเปลี่ยน มาใช้การ์ดจอแยก ทำตามวีดีโอเลย
    Study Study Study For University ( CMU )

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727
    ผมเคยทำไปทีนึงแล้วครับ แต่พอมากดกดปุ่ม Windows+P 3 ครั้งเพื่อเปลี่ยนไปยัง Extended Mode มันไม่มีอะไรหน้าจอเลยโล่งทำยังไงบอกทีรอบ สองอ่ะครับ
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เปลี่ยน ไป Extended Mode แล้ว icon Desktop หาย จะแก้ยังไง ครับ ไป ต่อไม่ได้!!!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลง UPDATE 1 - CODEX ปัญหาค้างตอนออกเกม หายไป

แต่ ก็ยัง continue ไม่ได้แถมเซฟหายไปเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ..................รีเเพคเข้าเล่นได้ครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popone11 อ่านกระทู้
    ผมเคยทำไปทีนึงแล้วครับ แต่พอมากดกดปุ่ม Windows+P 3 ครั้งเพื่อเปลี่ยนไปยัง Extended Mode มันไม่มีอะไรหน้าจอเลยโล่งทำยังไงบอกทีรอบ สองอ่ะครับ
    ตอนแรกผมก็เป็นครับมันเป็นหน้าจอโล่งโจ้งเลย
    แนะนำให้เลื่อนเมาส์มาจนเห็นเคอร์เซอร์ แล้วเลื่อนมาตรงไหนก็ได้ที่ว่างๆ
    แล้วก็สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเสร็จแล้วก็กดเข้าไปในโฟรเดอร์แล้วก็กดเข้าไปในไดร์ฟที่เราลงเกมไว้ เข้าเกมผ่านในโฟลเดอร์เกมเลยครับ ผมกดเข้าเกมปุ้บ
    รอสักพักนึงจนเพลงในเกมขึ้นแล้วกด window+p 4ครั้งแล้วก็ปรับ หน้าจอ1 เป็น main display แล้วกด apply แล้วก็กดเปิดหน้าจอเกมขึ้นมาเลยครับ ขอโทษที่อธิบายงงๆนะครับ เรียบเรียงคำไม่ถูก ถ้าไม่ได้ยังไงเด่ะทำรูปสอน )

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 727
    ตอนแรกผมก็เป็นครับมันเป็นหน้าจอโล่งโจ้งเลย
    แนะนำให้เลื่อนเมาส์มาจนเห็นเคอร์เซอร์ แล้วเลื่อนมาตรงไหนก็ได้ที่ว่างๆ
    แล้วก็สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมาเสร็จแล้วก็กดเข้าไปในโฟรเดอร์แล้วก็กดเข้าไปในไดร์ฟที่เราลงเกมไว้ เข้าเกมผ่านในโฟลเดอร์เกมเลยครับ ผมกดเข้าเกมปุ้บ
    รอสักพักนึงจนเพลงในเกมขึ้นแล้วกด window+p 4ครั้งแล้วก็ปรับ หน้าจอ1 เป็น main display แล้วกด apply แล้วก็กดเปิดหน้าจอเกมขึ้นมาเลยครับ ขอโทษที่อธิบายงงๆนะครับ เรียบเรียงคำไม่ถูก ถ้าไม่ได้ยังไงเด่ะทำรูปสอน )
    งง ครับ ฮ่า ๆ
    JOKERGAMETH อยู่ในสายเลือด

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    โนตบุคโหลดแบบ repack เล่นได้ปกติ แต่เครื่องไม่แรงพอ ปรับต่ำสุดยังกระตุก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ทำไมผมเล่นตอนฉาก CG ไม่มีเสียงล่ะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinoda_lp อ่านกระทู้

อันนี้บอกวิธีเข้าเล่นตามที่ผมทำแล้วมันเข้าได้อ่ะนะครับ ดูตามวิดีโอด้วยค่อยๆ ทำตาม ผมอาจจะอธิบาย งงๆ แต่ค่อยๆ ทำตามครับเล่นได้แน่นอนสำหรับใครที่รอแพทแก้ไม่ไหวอ่ะนะครับ

2.คลิกขวาที่หน้าจอเลือก Screen resolution เลือก Detect จะมี Another display not detected
    ขึ้นมาคลิกเอาอันแรก ตรงช่อง Multiple displays เลือก Try to connect anyway on : VGA กด Apply
    3.กดปุ่ม Windows+P 3 ครั้งเพื่อเปลี่ยนไปยัง Extended Mode
    4.ลาก ช็อตคัท DR3 ออกไปนอกหน้าจออ่ะครับลากออกไปทางขวา (หลังจากที่เราเปลี่ยน Desktop ได้แล้วตามวิดีโอนะ)
    5.เปลี่ยน Desktop 2 ให้เป็นหน้าจอหลัก โดยคลิก Desktop 2 แล้ว ติ๊กถูก ตรง Make this my main display กด Ok

จากนั้น ถ้าเราลาก ช็อตคัท DR3 มาถูกมันจะมาโผล่ที่ Desktop 2 ครับ

1.เปิดเกมส์ DR3 ขึ้นมารอซักครู่ประมาณ 10-15 วินาที แล้วกด Alt+Tab ออกมา
    2.กลับไปเปลี่ยน Desktop 1 ให้เป็นหน้าจอหลัก โดยคลิก Desktop 1 แล้ว ติ๊กถูก ตรง Make this my main display กด Apply
    3.แล้วตรงช่อง Multiple displays เลือก Show Desktop 1 only กด Apply (ดูตามวิดีโอ)
    4.คลิกที่ Desktop 2 แล้วเลือก Remove this display ในช่อง Multiple Displays แล้วกด Ok
    ขอบคุณมากครับเล่นได้แล้ว แต่หน่วงมากๆ แล้วผมต้องทำแบบนี้ตลอดตอนเข้าเกมส์มั้ยครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลงแล้วเล่นได้ครับ แต่มีปัญหาขนาดปรับต่ำ 1280x960 - All Low ยังมีกระตุกตลอด ทุกๆ 3นาที

ผมลง DLC แล้วตามด้วย Crack Codex

A10-7890K, A68HM-E33 V.2, WD Blue 1TB, G.SKILL AEGIS 4GB.x2 /1600, Sahara P20 (Tempered Glass), SEASONIC S12II 520W

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shinoda_lp อ่านกระทู้

วิธีนี้ ผมยืนยันครับ ว่าทำแล้วเล่นได้(ยุ่งยากนิดหน่อย)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมโหลด FileCondo 1 Part Link 1 พอแตกไฟล์แล้วพาสผิดอ่ะครับ ผมลองพาสทุกอันแล้วยังไม่ได้อ่ะครับ มีใครโหลด Filecondo VIP บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

จิ้มๆ

ลองทำตามแล้วครับเมื่อวาน ทำได้จริงๆ แต่ดูลำบากๆเนาะ เห็นว่าประกาศล่าสุดจาก capcom เขาบอกว่าใกล้จะอัพเดทแล้วรบกวนรอ สรุปก็รอ ถ้าอยากเล่นก็ต้องขยันทำตามวิธี

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    repack corepack กับ blackbox อันไหนภาพสวยกว่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เปลี่ยนหน้าจอตามแล้วเล่นได้จริงๆครับ Windows 8 64bit Repack lenovo Y5070

Tags for this Thread