ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เกี่ยวกับ HDD

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325

เกี่ยวกับ HDD

เมื่อคืนนี้ผม ลงงานไว้ใน hdd ลูกนี้ hdd เป็นแบบ usb ขนาด500gb แต่เมื่อเช้าเปิดมา กลับเป็นแบบนี้

เปิดโฟลเดอไม่ได้เลย ครับ แต่อันบนสุดกลับเปิดได้ ลองเอาไปเสียบอีกเครื่องก็ เปิดได้บางอัน บางอันเปิดแล้วไปโผล่ Documents

ตอนเสียบ อีก ไดร นึงหายไป

และขึ้น ฟอแมทไดร

รบกวนด้วยครับ งานอยู่เพียบเลย

ผมลองก็อบลงคอมก็เปิดไม่ได้ โฟลเดอมันเหลือ 1199kb หมดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย das5244 : 5th September 2014 เมื่อ 10:24

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เอา hdd ไปเสียบที่เครื่องอื่นใช้โปรแกรม kkd multitool หรือ hiren boots ดูก่อนว่าเห็นไหมเพราะโปรแกรม 2 ตัว นี้เอาไว้ใช้เข้า hdd ยามฉุกเฉิน สำหรับถ่ายงาน เวลาถ่ายงานมันจะไม่ผ่าน windows มันจะทำงานผ่านแรมอย่างเดียว ถ้าเห็นก็โชคดีไป แล้วลบที่เป็น auto run recycle ต่างๆออก builds hdd กับ regen hdd ใหม่ด้วย ยาวอะครับงานนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dante_sparda อ่านกระทู้
    เอา hdd ไปเสียบที่เครื่องอื่นใช้โปรแกรม kkd multitool หรือ hiren boots ดูก่อนว่าเห็นไหมเพราะโปรแกรม 2 ตัว นี้เอาไว้ใช้เข้า hdd ยามฉุกเฉิน สำหรับถ่ายงาน เวลาถ่ายงานมันจะไม่ผ่าน windows มันจะทำงานผ่านแรมอย่างเดียว ถ้าเห็นก็โชคดีไป แล้วลบที่เป็น auto run recycle ต่างๆออก builds hdd กับ regen hdd ใหม่ด้วย ยาวอะครับงานนี้
    ขอบคุณมากเลยครับ น่าจะเป็นไวรัส ตอนนี้ เข้าคอมเรียบร้อยแล้ว ไดร c ไปหมดแล้ว หลังจาก ผมลองสแกน ของ mse ดู กลายเป็นแบบ hdd หมดเลย ไวรัสนี่ร้ายจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ระวังเจอตัวที่ชื่อว่า mbr หรือ defo นะครับ น่ากลัวเลย 5555