ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

The Sims 4 แก้เผ็ดคนเล่นเถื่อน เจอภาพพิกเซลตลอดการเล่นเกม

The Sims 4 แก้เผ็ดคนเล่นเถื่อน เจอภาพพิกเซลตลอดการเล่นเกม

ถือว่าเป็นเรื่องแก้เผ็ดฮาๆจากทีมงาน Maxis และ EA ต่อคนที่เล่นเกม The Sims 4
    แบบละเมิดลิขสิทธิ์หรือเล่นเถื่อนด้วยการทำให้ภาพในเกมเป็นแบบพิเซลซึ่งตรงนี้ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่แล้วคงทนเล่นต่อไม่ได้ เว้นเสียแต่ว่าคุณชอบอะไรมันดูเรโทรหน่อยล่ะนะ

เรื่องเกิดจากผู้เล่นคนหนึ่งได้สังเกตเห็นความผิดปกติขณะเล่นเกมคือการเห็นภาพภายในเกมแบบพิเซกเยอะขึ้นเรื่อยๆจนเต็มหน้าจอขณะเล่น
    หากนึกไม่ออกก็ลองนึกถึงตอนชาวซิมเข้าห้องน้ำก็จะมีชั้นพิเซกหรือที่เรียกกันอีกแบบว่าเซ็นเซอร์มาบดบังจุดลับเฉพาะ
    ด้วยเหตุนี้ผู้เล่นที่เจอปัญหานี้จึงไปตั้งกระทู้ในเว็บไซต์หลักของเกมว่าได้เจอ ‘บัค’ …แน่นอนว่านายคนนี้โดนผู้เล่นที่จ่ายเงินซื้อเกมแซวชนิดว่าล้อยันลูกบวช
    เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นนี้จะเกิดขึ้นเฉพาะผู้เล่นที่เล่น The Sims 4 ละเมิดลิขสิทธิ์เท่านั้น

ก็ถือว่าเป็นวิธีแก้เผ็ดอย่างสร้างสรรค์และเรียกเสียงฮาได้ไม่น้อย ซึ่งเกม The Sims 4 ไม่ได้ใช้วิธีลักษณะนี้เป็นเกมแรก
    ก่อนหน้านี้เราจะได้เห็นอย่างในเกม GTA IV มีกล้องส่ายไปมาเหมือนคนเมา ,Batman: Arkham Asylum ที่มอบผ้าคลุมแบบพิเศษใช้ร่อนไม่ได้ให้ผู้เล่น
    หรือจะเป็น Serious Sam 3 ที่แก้เผ็ดด้วยการปล่อยแมงป่องอมตะแถมเคลื่อนไหวได้อย่างรวดเร็วเพื่อกำจัดคนเล่นเถื่อนโดยเฉพาะ
    แต่ก็อย่างว่าในตอนนี้ก็ได้มี patch ออกมาแก้ไขปัญหาภาพพิเซลของเกม The Sims 4
    ที่ว่านี้เรียบร้อย ถึงกระนั้นผมเองก็อยากแนะนำให้ใช้สินค้าลิขสิทธิ์เช่นเดิมครับ

Credit

ปล.ท่านไหนที่เล่นเถื่อนแล้วเจอ แคปหน้าจอมาให้ดูทีว่าจริงไหม !?

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    สมแล้วครับ ผมเห็นในเว็ป นึงเห็นบ่นกันใหญ่ด่า EA ว่าทำให้ crack ยากอยากเล่นกันใหญ่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ก็แก้กันได้แล้วหนิดูในเว็บเราเลยง่ายๆๆ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    แก้ได้ตั้งนานแล้วครับ -.-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ถ้าวันนึงผมมีเงินเยอะๆ ผมจะไม่เล่นเถื่อนแล้วหรอกครับ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ใจจริงก็อยากสนับสนุนมากๆ แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ความเถื่อน ของเถื่อน ความ ดิบ บ่อเคย ปรานี้คนน่ะจ๊ะๆๆ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ตั้งแต่หันมาเล่นเกมส์แท้ในสตีมผมไม่เคยโหลดเกมส์เถื่อนอีกเลยไม่รู้ใครเป็นแบบผมมั่งหรือเปล่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    น่าเล่นอ่ะ ชอบๆ แต่ไม่ได้เล่นมาตั้งแต่ภาค 2 แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    นุกเลย อารมณ์ Minecraft เลย

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    แหม่ๆ นี่เว็บอะไร นี่เว็บเกมส์เถื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยนะ!!!!! หรรม
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เค้ามีวิธีแก้นานแล้วในกระทุ้ท่าน ramis อย่ากลัว

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    ตั้งแต่หันมาเล่นเกมส์แท้ในสตีมผมไม่เคยโหลดเกมส์เถื่อนอีกเลยไม่รู้ใครเป็นแบบผมมั่งหรือเปล่า
    +1 ครับ ............................

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ถ้าภาพกราฟฟิคออกมาเป็นแบบ Play station 1 ยังพอรับได้นะ

แต่เจอแบบนี้ไม่ไหวจริงๆอ๊ะ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้

ผมก็เหมือนกันครับ คหสต. มันคล้ายๆกับยาเสพติดนะ การซื้อเกมแท้ครั้งแรก มันต่างกันตรงที่ อีกอย่างนึงติดแล้วไม่ดี อีกอย่างนึงติดแล้ว... ก็จงติดต่อไป(หรือเลิกไม่ได้ก็ไม่รู้ 50% 75% มันคอยหลอกหลอนเราตลอด) อะไรประมาณนี้ อารมณ์เหมือนได้ปลดล็อคอะไรบางอย่าง หลังจากซื้อแท้ครั้งแรก อันนี้ส่วนตัวนะครับบอกไว้ก่อน ไม่ได้อยากจะมากินมาม่าแต่อย่างใด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GetsugA : 5th September 2014 เมื่อ 15:11
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เกมนี้ซื้อแล้วเปลือง ภาคสองซื้อภาคหลักเสร็จมันออกเสริมมาผมก็ซื้อ ซื้อ ซื้อ มันจะหั่นอะไรนักหนา

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เข้าทาง 8-bit Fan เลย
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมก็เล่นแท้แต่เล่นแท้กับเกมที่ชอบสวนเกมที่ไม่ใช้แนวที่ผมชอบหรือไม่เคยเล่นมาก่อนก็เถื่อนถ้าชอบก็ภาคต่อไปก็จะเล่นแท้หรือไม่ก็ถ้า
    เล่นแล้วชอบมากก็ซื้อแท้เล่นเลยส่วนมากก็เล่นเกมเถื่อนมาก่อนทั้งนั้น

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    แก้ได้แล้ว นิ ครับ แหม่ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นแท้เถอะครับ ผมเล่นแต่คอนโซน แผ่นแพงกว่า pc เยอะ 555 เมื่อก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะ ตอนเล่นเถื่อนก็คิดว่านี่ก็ดีพอแล้ว แต่พอมาเล่นแท้ มันทำให้รู้เลยว่า เมื่อก่อนเราโลกแคบมากที่คิดว่าแค่เล่นเถื่อนก็เพียงพอ ผมว่าเรื่องงบไม่พอเป็นแค่ข้ออ้าง ผมเล่น ps4 ก็ค่อยๆเก็บตังค์เอา เกมที่ชอบไม่ได้ออกทุกอาทิตย์จะได้เก็บไม่ทัน เล่นแค่เกมที่อยากเล่นจริง ไม่ใช่เล่นทุกเกมที่น่าเลน แค่นี้ก็เกมตังค์ทันสบายๆแล้วครับ แถมยังเห็นคุณค่าของเกมๆนึงขึ้นมาเยอะเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เป็นเหมือนกันครับ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEAzzzz อ่านกระทู้
    เล่นแท้เถอะครับ ผมเล่นแต่คอนโซน แผ่นแพงกว่า pc เยอะ 555 เมื่อก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะ ตอนเล่นเถื่อนก็คิดว่านี่ก็ดีพอแล้ว แต่พอมาเล่นแท้ มันทำให้รู้เลยว่า เมื่อก่อนเราโลกแคบมากที่คิดว่าแค่เล่นเถื่อนก็เพียงพอ ผมว่าเรื่องงบไม่พอเป็นแค่ข้ออ้าง ผมเล่น ps4 ก็ค่อยๆเก็บตังค์เอา เกมที่ชอบไม่ได้ออกทุกอาทิตย์จะได้เก็บไม่ทัน เล่นแค่เกมที่อยากเล่นจริง ไม่ใช่เล่นทุกเกมที่น่าเลน แค่นี้ก็เกมตังค์ทันสบายๆแล้วครับ แถมยังเห็นคุณค่าของเกมๆนึงขึ้นมาเยอะเลย
    แต่ก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะอันนี้ยอมรับ(ซึ่งแน่นอนว่าใครก็ต้องเคยผ่านจุดนี้มาแล้วทั้งนั้น) และแต่ก่อนผมยังเด็ก เกมไหนอยากจะเล่น ก็คือโหลดๆๆ จน HDD แทบจะเต็ม เล่นจบบ้าง ไม่จบบ้าง เพราะเกมมันเยอะเกินไป
    แต่ตอนนี้ พอโตขี้น มันเหมือนความอยากที่จะเล่นเกม มันจะลดลง(มีช่วงนึงที่เบื่อเกมมากๆ แค่มองไอค่อนเกมก็แทบจะรู้แล้วว่าถ้าเข้าไปเล่นแล้วจะเป็นยังไง เจอกับด่านเดิมๆ บอสเดิมๆ อะไรหลายๆอย่างเดิมๆ ก็เลยทำให้ความอยากเล่นมันหายไปเลย) จนตอนนี้ ผมก็ยังเล่นเกมอยู่นะ เพียงแต่ก็อย่างที่บอก ว่าพอได้ซื้อปุ๊ป มันก็ติดปั๊บ ตอนนี้ก็มีอีกหลายเกมนะที่เล็งไว้ ทั้ง

The Sims 4
    Assassin's Creed Unity
    Far Cry 4
    Lord of the Fallen
    Middle-Earth Shadow of Mordor
    Call of Duty Advance Warfare

แต่ที่ว่ามา ก็คงจัดได้แค่เกมเดียว 555 (ไหนจะ DLC ของ Dark Souls 2 ที่ยังไม่ได้จัดอีก ซื้อที ยังกะซื้อ DS2 อีกแผ่น) ที่เหลือก็คือ นั่งดูคนอื่นเล่น สำหรับผมนะ เกมไหนที่ไม่ได้ซื้อ ก็ดูคนอื่นเล่นแทน มันช่วยลดความอยากไปได้เยอะเลย สำหรับผมนะ สำหรับคนอื่น ผมไม่รู้ ก็เลยกลายเป็นว่า อืมๆ เกมนี้ออกมาแล้ว ก็ดูคนอื่นเล่นอย่างเดียว เว้นแต่อยากเล่นจริงๆ ถึงจะจัด

ปล.มีอีกหลายเกม ที่ได้มาฟรีๆ ได้มาจากการร่วมเล่นกิจกรรมบ้าง ที่พวก Steam Origin แจกบ้าง แต่ที่ว่ามา ก็ไม่เคยกดเข้าไปเล่นเลย 555
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ถ้าวันนึงผมมีเงินเยอะๆ ผมจะไม่เล่นเถื่อนแล้วหรอกครับ ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว ใจจริงก็อยากสนับสนุนมากๆ แต่กำลังทรัพย์ไม่พอ
    ไม่ต้องมีข้ออ้างหรอกครับ โหลดเถื่อนก็บอกโหลดไปเลย อ้างเงินไม่พอเดี๋ยวเจอตอกกลับมาอีกว่า ไม่มีตังมรีงงก็ไม่ต้องเล่นซิ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ผมเล่นเถื่อนครับ อันนี้ยอมรับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GetsugA อ่านกระทู้
    แต่ก่อนผมก็เล่นเถื่อนนะอันนี้ยอมรับ(ซึ่งแน่นอนว่าใครก็ต้องเคยผ่านจุดนี้มาแล้วทั้งนั้น) และแต่ก่อนผมยังเด็ก เกมไหนอยากจะเล่น ก็คือโหลดๆๆ จน HDD แทบจะเต็ม เล่นจบบ้าง ไม่จบบ้าง เพราะเกมมันเยอะเกินไป
    แต่ตอนนี้ พอโตขี้น มันเหมือนความอยากที่จะเล่นเกม มันจะลดลง(มีช่วงนึงที่เบื่อเกมมากๆ แค่มองไอค่อนเกมก็แทบจะรู้แล้วว่าถ้าเข้าไปเล่นแล้วจะเป็นยังไง เจอกับด่านเดิมๆ บอสเดิมๆ อะไรหลายๆอย่างเดิมๆ ก็เลยทำให้ความอยากเล่นมันหายไปเลย) จนตอนนี้ ผมก็ยังเล่นเกมอยู่นะ เพียงแต่ก็อย่างที่บอก ว่าพอได้ซื้อปุ๊ป มันก็ติดปั๊บ ตอนนี้ก็มีอีกหลายเกมนะที่เล็งไว้ ทั้ง

The Sims 4
    Assassin's Creed Unity
    Far Cry 4
    Lord of the Fallen
    Middle-Earth Shadow of Mordor
    Call of Duty Advance Warfare

แต่ที่ว่ามา ก็คงจัดได้แค่เกมเดียว 555 (ไหนจะ DLC ของ Dark Souls 2 ที่ยังไม่ได้จัดอีก ซื้อที ยังกะซื้อ DS2 อีกแผ่น) ที่เหลือก็คือ นั่งดูคนอื่นเล่น สำหรับผมนะ เกมไหนที่ไม่ได้ซื้อ ก็ดูคนอื่นเล่นแทน มันช่วยลดความอยากไปได้เยอะเลย สำหรับผมนะ สำหรับคนอื่น ผมไม่รู้ ก็เลยกลายเป็นว่า อืมๆ เกมนี้ออกมาแล้ว ก็ดูคนอื่นเล่นอย่างเดียว เว้นแต่อยากเล่นจริงๆ ถึงจะจัด

ปล.มีอีกหลายเกม ที่ได้มาฟรีๆ ได้มาจากการร่วมเล่นกิจกรรมบ้าง ที่พวก Steam Origin แจกบ้าง แต่ที่ว่ามา ก็ไม่เคยกดเข้าไปเล่นเลย 555
    เหมือนกันเลยครับ เกมใหนไม่เล่นหรือไม่ชอบ(เกมที่ผมชอบนี่นับเรียงเกมได้เลย ไม่เกิน 3 เกม *-*) ก็ไปดูพวกนักแคสเล่นจนจบ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เดี๋ยวมันก็ลดเองเกมส์แท้ เก็บตังรอไม่เกิน3เดือน อย่างbf4เนี้ย ปีใหม่มันก็ลดแล้วเกมส์ออกปลายปีแท้ๆ ยิ่งเกมส์ไหนลงสตีมหนะ ลดกันมันส์