ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

ผู้กำกับ Final Fantasy Type-0 HD เผยสาเหตุที่มาช้าและเวอร์ชั่น PC ยังมีความเป็นไปได้

ผู้กำกับ Final Fantasy Type-0 HD เผยสาเหตุที่มาช้าและเวอร์ชั่น PC ยังมีความเป็นไปได้

Final Fantasy Type-0 นั้นได้วางจำหน่ายบนเครื่อง PSP มาเป็นเวลา 3 ปีแล้วและมันก็มีวางจำหน่ายเฉพาะเวอร์ชั่นภาษาญี่ปุ่นเท่านั้น ซึ่งแน่นอนว่ามันมีแฟนเกมมากมายทีเดียวที่รอคอยการมาของ Final Fantasy ภาคนี้ในรูปแบบภาษาอังกฤษซึ่งในที่สุดมันก็ได้เปิดตัวออกมาแล้วในรูปแบบของ HD บนเครื่องคอนโซล Next-Gen ที่ในวันนี้ทางผู้กำกับของตัวเกมคุณ Hajima Tabata ก็ได้ออกมาเปิดเผยถึงสาเหตุที่ตัวเกมออกมาล่าช้าแล้วและยังไม่เผยถึงความเป็นไปได้ของเวอร์ชั่น PC อีกด้วย

“เราต้องการที่จะนำมันไปวางจำหน่ายยังต่างประเทศในตอนที่เราเริ่มพัฒนาเกมสำหรับเครื่อง PSP” คุณ Tabata ให้สัมภาษณ์กับทางทีมงาน Gamespot ในงาน PAX Prime ที่ผ่านมา “แต่เมื่อเรามองไปยังทิศทางของตลาดคอนโซลและเครื่องเกมพกพาที่ถูกเปลี่ยนไปเราจึงได้ชะลอมันออกไปก่อน”

“ในตอนที่เรากำลังพิจารณาถึงช่วงเวลาที่ดีที่สุดในการทำมันเป็น HD เราได้มีการพูดคุยกันมากมายกับสื่อต่างประเทศที่เราได้เห็นแล้วว่ามันมีความสนใจและมีความต้องการมากขนาดไหน ซึ่งเราก็ได้ยินเสียงเรียกร้องจากแฟนเกมมากมายที่ต้องการเล่นเกมๆนี้รวมไปถึง Operation Suzaku ที่เป็นความหวังของพวกเขาด้วย ดังนั้นเราจึงได้ตระหนักว่ามันมีความต้องการที่ชัดเจนจริงๆในตลาดและเราก็รู้สึกว่าเราต้องกลับมาเดินหน้าโปรเจ็คนี้ต่อแล้ว”

“ซึ่งมันก็เป็นเวลานานหลายปี และเราก็ได้มีการพูดคุยกันกับทีมงานในต่างประเทศทั้ง Square Enix ที่อเมริกาเหนือและยุโรปที่ซึ่งพวกเขาก็อยากที่จะทำการ Localize มันมากซึ่งเราก็พยายามที่จะหาวิธีที่ดีที่สุดในการทำมันโดยในระหว่างนั้นเราก็ได้รับข้อมูลใหม่เกี่ยวกับเครื่องคอนโซล Next Gen และเราก็รู้สึกได้เลยว่ามันจะต้องสามารถสร้างเกมเวอร์ชั่น HD ได้ออกมาดีอย่างแน่นอนดังนั้นเราจึงให้ไฟเขียวเดินหน้าโปรเจ็คต่อในทันที”

โดยเมื่อพูดถึงการที่ตัวเกมนั้นไม่ลงให้กับเครื่อง PS Vita ทั้งๆที่ต้นกำเนิดของมันเป็นเกมบนเครื่อง PSP คุณ Tabata ก็ได้กล่าวว่า

“แรกเริ่มเลยกับเวอร์ชั่นของ Vita เราอยากที่จะวางจำหน่ายมันบนเครื่อง PS4 และ Xbox One ในรูปแบบ HD ไปยังต่างประเทศให้เร็วที่สุดดังนั้นเราจึงมีเป้าหมายหลักในการปรับแต่งมันสำหรับแพล็ตฟอร์มที่กล่าวไปเท่านั้น ส่วนในเรื่องของเวอร์ชั่น PC มันยังคงต้องขึ้นอยู่กับการพูดคุยกันภายในซึ่งมันก็เป็นไปได้แต่มันก็ต้องรอดูกันไปและในตอนนี้มันก็รันด้วยเครื่อง PC อยู่ด้วย….”

โดยคุณ Tabata นั้นยังได้บอกอีกด้วยว่าตัวเขานั้นมีต้องรับผิดชอบโปรเจ็คในการพัฒนา Final Fantasy XV อีกด้วยซึ่งเขาเองก็ต้องให้ความสนใจกับเจ้าของเครื่อง PS4 และ Xbox One มาก่อนด้วยการส่ง Type-0 มาเป็นการเรียกน้ำย่อยนั้นเอง “ผมมีเอี่ยวในการพัฒนา Final Fantasy XV ด้วยในตอนนี้ดังนั้นเพื่อเป็นการเตรียมการและเป็นการสร้างขั่นบันไดสำหรับ Final Fantasy ภาคต่อที่จะมายังแพล็ตฟอร์มนั้นผมจึงต้องการจริงๆที่จะนำมันไปให้กับผู้ครอบครอง PS4 และ Xbox One ได้สัมผัส”

โดยตัวเกม Final Fantasy Type-0 HD นั้นยังไม่มีกำหนดการวางจำหน่ายออกมาในตอนนี้แต่ทางคุณ Tabata เองก็ได้แย้มว่าพวกเขามีกำหนดการไว้ในใจแล้วแต่มันอาจจะต้องรออีกซักพักหนึ่งถึงจะยืนยันได้อย่าง 100% นั่นเอง

ที่มา: Gamespot

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    PC จริงอ่ะ *0*

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไม่ไช่ว่าเป็นเพราะภาคบน PSP มีคนทำ Eng patch สมบูรณ์รึ พี่แกก็เลยรีบ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    กำลังเล่นใน PSP อยู่เลย ถ้าของ PC ปรับภาพนิดนึงก็จะดีนะ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เล่นในpspยังไปไม่ถึงไหนเลยภาคนี้

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมมันเป็นแนวไหน ยังไม่เคยเล่นภาคนี้
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เห็นเป็นไผได้ตั้งแต่ภาค 13 จะลง pc ล่ะบัดสบ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    สับขาหลอกวันละนิดจิตแจ่มใส

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ภาคนี้ไม่รู้จักเลยรู้สึกตัวเกมของ PSP ซะด้วย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เล่นภาคนี้อยู่ สนุกใช้ได้เลย คิดครงภาษาณี่ปุ่นนี่แหละ ลง PC ก็ดีนะ แต่ก็ยากอยู่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่เคยเล่นซักภาค

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ถ้าลง PC จริง ก็ของแสดงความดีใจด้วยนะครับ มีเกมส์ดีๆ เล่น ผมชอบเนื่อเรื่องภาคนี้พอสมควรครับ ออกแนว รักวัยรุ่นนิดๆ จะเล่นจบนี้ ต้องพึ่งบทสรุป หลายทีเลยที่เดียว ไม่ไช่ว่ามันยากนะ พอดีอยากเข้าใจเนื่อเรื่อง ภาษายุ่ยล่วนๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เกมไหนมีก็รันด้วย PC ทั้งนั้นแหละ 55

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    PC เหรอ !!!!!!!!!!!!!!!!
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ขอ ใต้กระโปรงแบบHD เป็นพอ เล่นใน PSPใต้กระโปรงมันเล็กแตกๆไม่สวยเลย -.-
    Booker, Catch!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ถ้ามันจะลงจริงเนี่ย ทำไมต้องดูความเป็นไปได้ ในเมื่อ อยากตะลง ให้ pc จริง มันคือข้ออ้างๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ก็แค่ผลประโยชน์ของธุรกิจ ซินะ PC มันได้กำไรน้อยเลยออกมาช้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    pc มาซะทีเถอะ แล้วก็รอเล่น FFXV อีก 10 ปี TT' กว่าจะลง PC