ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Question งง กับเนื้อเรื่อง Sora no Otoshimono Final มากครับ ระวังสปอล

คือดูจบ แล้ว งง งง แล้วก็ งง กับเนื้อเรื่องมากครับ
    คือทำไมโลกถึงหายไป? แล้วพระเองไปอยู่ที่โลกนางฟ้าในตอนจบ?
    ทุกคนตาย? รอดแต่พระเอก? โลกคู่ขนาน? งงเว้ยยย!!!!

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ทำไมไม่ตามมังงะล่ะครับ..... งั้นสปอยแบบจัดหนักเลยนะ
    ตอนจบที่จริงคือ >>> ทุกคนตายหมดเหลือแต่พระเอก แล้วสุดท้ายพระเอกก็ย้อนเวลาคืนกลับทุกอย่างมา รวมทั้งตัวร้ายด้วย(แต่ตอนนี้ตัวร้ายเหมือนจะยอมไม่ทำอะไรแล้ว)
    ซึ่งก็จะกลายเป็นจบแบบแฮปปี้เอน โดยทุกคนยังคงมีชีวิตอยู่กับพระเอกตามปกติ.....จบ
    <<คลุมเอานะ
    มูฟวี่ภาคนี้มันทำมาโปรโมทมังงะเฉยๆครับ ผมพอดีตามมังงะ(แบบข้ามๆ)ก็เลยไม่สนใจแบบเมะเท่าไหร่อ่ะนะ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย icezaazark : 6th September 2014 เมื่อ 21:27

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    มันมีตอน sp ต่ออยู่ เป็นภาพจากมังงะ + เสียงภาค
    แต่เห็นเค้าว่า the movie ภาคนี้ห่วยมาก เพิ่งโหลดเสร็จผมลบทิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    จะห่วยก็ไม่แปลกครับก็เขางบหมดนิ จริงๆนะเขาไม่มีทุนจริงๆที่จะทำต่อให้สุดเพราะจริงๆมันยังมีต่ออีกนิดหน่อยแต่งบมันหมดอะครับเลยทำได้แค่นี้

กล่าวขอบคุณ
    325
    มันมีทั้งหมด 77 ตอน ใช่ไหมครับ มีมังงะเสริมอะไรอีกรึเปล่า?

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เห็นว่าตอนแรกจะทำเป็น tv series ภาค3แต่มาเปลี่ยนเป็น the movie ทีหลังก็เลยออกมาอย่างที่เห็นงบไม่มีด้วย

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    มันมีตอน sp ต่ออยู่ เป็นภาพจากมังงะ + เสียงภาค
    แต่เห็นเค้าว่า the movie ภาคนี้ห่วยมาก เพิ่งโหลดเสร็จผมลบทิ้งเลย
    สลัดผักกำลังโหลดเหมือนกันท่าน แต่หยุดไปละ ได้อ่านสปอยก็ พอใจแล้ว ฮา ๆ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    Sora no Otoshimono Final ยังไม่ได้เก็บดูเลย มีกี่ภาคเนี่ย???

กล่าวขอบคุณ
    325
    Sora no Otoshimono Final ยังไม่ได้เก็บดูเลย มีกี่ภาคเนี่ย
    1+ova
    2
    movie 1
    movie final ห่วยมากกก อยากร้องไห้ = =

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็อ่านมังงะยิงยาวๆเลยก็ได้ ผมก็ไปอ่านเอา ของ Eng น่ะนะ ของไทยไม่รู้มีเจ้าไหนแปลให้ไหม (ยังไม่ได้หา)

ก็สนุกดี รายละเอียดเยอะกว่าในอนิเมะ มุขก็อ่านเพลินๆ ส่วนตอนจบอยู่ในเกณรับได้ Happy Ending แบบไม่น่าเกลียด และไม่ใช่ปาฎิหารอะไรที่อยู่นอกเรื่องแล้วอยู่ๆ ก็โผล่มา เป็นสิ่งที่อยู่ในเรื่องมาตั้งแต่ต้น แถมเหตุที่ตัวร้ายกลับใจก็พอเข้าใจและยอมรับได้

ส่วนภาค the Movie ภาคนี้ผมก็ยังไม่ได้ดู แต่รู้ขี้เกียจดูยังไงไม่รู้เหมือนกัน ถามคนที่ดูไปแล้วหน่อยว่าจบแบบมังงะเป๊ะๆ แค่ไหน หรือมีเสริมเติมหรือลดทอนอะไรไปบ้าง
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ก็อ่านมังงะยิงยาวๆเลยก็ได้ ผมก็ไปอ่านเอา ของ Eng น่ะนะ ของไทยไม่รู้มีเจ้าไหนแปลให้ไหม (ยังไม่ได้หา)

ก็สนุกดี รายละเอียดเยอะกว่าในอนิเมะ มุขก็อ่านเพลินๆ ส่วนตอนจบอยู่ในเกณรับได้ Happy Ending แบบไม่น่าเกลียด และไม่ใช่ปาฎิหารอะไรที่อยู่นอกเรื่องแล้วอยู่ๆ ก็โผล่มา เป็นสิ่งที่อยู่ในเรื่องมาตั้งแต่ต้น แถมเหตุที่ตัวร้ายกลับใจก็พอเข้าใจและยอมรับได้

ส่วนภาค the Movie ภาคนี้ผมก็ยังไม่ได้ดู แต่รู้ขี้เกียจดูยังไงไม่รู้เหมือนกัน ถามคนที่ดูไปแล้วหน่อยว่าจบแบบมังงะเป๊ะๆ แค่ไหน หรือมีเสริมเติมหรือลดทอนอะไรไปบ้าง
    ของไทยเจ้าที่แปลรู้สึกจะชื่อบงกช