ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

Minecraft KISS server 1.7.10 (Evolve) beta test หาคนมาทดสอบครับผม

ต่อมาจากตอนที่ผมอยากจะเปิด ให้เพื่อนๆกับน้องๆในร้านเกมเล่นนะครับ คือน้องๆเค้าบอกมาว่า เล่นกันเองอย่างเดียวไม่สนุกผมเลย หาวิธีเปิดมากกว่า5คน(hamachi) จนมาเจอ Evolve แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันรับได้กี่คนอะครับ ตัวเครื่องผมนั้นน่าจะรับคนได้ 20-30คนอยู่
    เลยมาหาคนร่วมทดลองเล่นน่ะครับผม ใครที่ว่างๆแล้วไม่รังเกียจ ลงชื่อ Evolve กับชื่อตัวละคร minecraft ไว้นะครับ เด๋วประมาร 6โมงจะมารับแอดแล้ว ดึงเข้า party นะครับผม

Status Server : Online beta

แนวทางเซิฟเป็น origin(ไม่ปิด pvp , tnt) นะครับ มีระบบ level skill , เงิน , หลอมไอเทมกลับไปเป็นแร่ , ล๊อคกล่อง ประตู เตาหลอม , ระบบซื้อ/ขายผ่านกล่อง , ระบบซื้อขายโซน , ระบบ npc

เป็นสีแดงคือตัวปลักอินยังไม่ซับพอท1.7.10

ตัวเกมเป็น version 1.7.10 forge นะครับผมไม่แน่ใจว่าต้องเหมือนของผมไหมนะ ไม่ต้องก็ได้มั้งเป็นแค่ 1.7.10 แบบปกติก็ได้ครับ คิดว่านะ...

ใครที่หาโหลดตัวเกมเองไม่ได้ ผมอัพโหลดไว้ให้แล้วนะครับ Download Minecraft 1.7.10
    (ตัวนี้ผมแถม mod Shaders(แสง/เงา,น้ำ,ต้นไม้/ต้นหญ้า สมจริงขึ้น) ไว้ให้ด้วยนะครับ เครื่องใครไม่แรงปิดได้นะครับ เข้าไปที่ options>shaders>เลือกเป็น none)

รายชื่อผู้เข้าร่วม beta test 8/9/2014 เปิด beta test รอบแรก 6.00-18.00 ครับผม (อาจมีการเปลี่ยนแปลง)
    0. (MC Name) , (Evolve Name) , (JK Name)
    1. jasoncovin , jasoncovin , kingoffluk
    2. jackky , jackky , jackky1901

ผมเปิดเซิฟนี้เพราะอยากเล่นกับเพื่อนๆครับ ไม่ได้จะหาผลกำไรแต่อย่างใด

กระทู้ใหม่นะครับ ต้องโหลดตัวเกมใหม่ ตามมาเลยครับ จิ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissbally : 24th September 2014 เมื่อ 15:15

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Evolve :jasoncovin
    Name:jasoncovin

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingoffluk อ่านกระทู้
    Evolve :jasoncovin
    Name:jasoncovin
    แอดไปแล้วนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Evolve : jackky
    Name : jackky
    นะครับ ทดลองเล่น ด้วย นะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackky1901 อ่านกระทู้
    Evolve : jackky
    Name : jackky
    นะครับ ทดลองเล่น ด้วย นะ
    แอดไปแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    เดี๋ยวจะลองเข้าไปเล่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cagoman อ่านกระทู้
    เดี๋ยวจะลองเข้าไปเล่นดูครับ
    ผมใช้ evolve เปิดอะครับ พอดีต้องขอชื่อ Evolve ด้วยนะครับ ฮ่ะๆ ท่าสะดวก ก็แอดมาได้นะครับ kissbally

กล่าวขอบคุณ
    142
    ขอดันนิดนะครับ T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมแอดไม่ได้อ่ะมันบอกให้ใช้อีเมลถึงจะแอดได้โถ่

กล่าวขอบคุณ
    142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apisit054 อ่านกระทู้
    ทำไมแอดไม่ได้อ่ะมันบอกให้ใช้อีเมลถึงจะแอดได้โถ่
    เอ... ท่าไม่ได้ ลอง โพส username ของ evolve ไว้นะครับ เด๋วผมแอดไป ถามไปที่กระทู้นี้เลยครับผม http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=237236