ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

Unhappy ออกกำลังตอน5ทุ่ม-เที่ยงคืน จะลดน้ำหนักได้มั้ยครับมาอ่านที?

ผมพึ่งเริ่มออกกำลังได้ 3 วันผมกินข้าววันล่ะมื้อปกติ

ตอนเช้าผมกินอาหารตามสั่ง1กล่องพวกกระเพราไข่ดาวงี้ หรืออื่นๆแต่ไม่ได้กินจุกจิก งดน้ำอัดลมขนมนมเนย

และทุก 5ทุ่ม ถึง เที่ยงคืน ผมก็ออกวิ่งกระโดดตบเดินไวสลับกัน 1ชม. เต็มทุกวัน ออกเสร็จก็พัก และก็พักผ่อนนอน

บางวันออกเสร็จพักหายเหนื่อยก็กิน นม. พวก ไวตามิลนมถั่วเหลือง. 1กล่อง

ผมทำแบบนี้ทุกวันจะเห็นผลลด 1เดือน จะลดได้สัก 7-8 โล มั้ยครับ แรกๆมีปวดแขนขานิดๆแต่ก็ไม่มาก ผมวอมก่อนวิ่งแล้วนะ มันก็ยังปวดอยุ่แต่ไม่มากครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ลดแน่นอนครับ ถ้าทำอย่างต่อเนื่องทุก ๆ วันน่าจะได้ถึง 5-6 โลต่อเดือนทีเดียว

เป็นกำลังใจให้สู้เพื่อสุขภาพที่ดีต่อไปนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    สรุปไม่มีผลเสียใช่มั้ยครับ. เพราะผมเข้าเรียน9โมงทุกวัน ตอนเย็นก็ไม่ได้กินอะไรบางวันหลังเลิก วิ่ง เที่ยงคืน

ก็กินนมถั่วเหลืองไวตามิล 1กล่อง และก็พักผ่อนตามปกติ อาการปวดแขนขานี่มันเป็นปกติของคนเพิ่งออกกำลังกายหรือป่าวครับ

และสามารถออกต่อไปได้ไม่มีผลเสียใช่มั้ยครับ?

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมละคนนึงกำลังลดน้ำหนักอยู่แรกๆ ออกวันละ 10 นาทีเอง + ลดอาหารควบคู่ไปด้วย(ของกินเล่นนอกมื้อไม่แตะเลย)
    ปัจจุบันออกวันละ 30 นาทีละลดอาหารควบคู่เหมือนเดิม ตอนนี้ผ่านมาได้ราว 6 อาทิตย์ละลดไป 4-5 กิโล
    ลดได้แน่นอน 1 เดือน 7-8 กิโลแต่ต้องมีความอดทนหน่อยนะครับออกกำลังกาย 1 ชม. รวดเนี่ยมีความพยายามจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 7th September 2014 เมื่อ 18:53

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ปัจจุบันผมก็จะเบิร์น อาทิตย์ละ 30นาทีครับ 3วัน ที่เหลือผมเล่นกล้าม
    ผมไม่ค่อยแนะนำให้เล่นช่วงดึกนะ เพราะมันเป็นเวลาพักผ่อนด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ไม่มีใครในโลกสอนให้ออกกำลังในช่วงที่ร่างกายต้องการการซ่อมแซมและพักผ่อนหรอกครับ
    มันมีแต่ผลเสีย ลองเข้าไปดูในเน็ตครับว่าร่างกายทำอะไรบ้างในช่วงเวลานอน มันไม่ใช่เวลาที่ร่างกายควรจะถูกใช้งาน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ช่วงบ่าย-เย็นเป็นช่วงที่เหมาะต่อการออกกำลังกายครับ ออกกำลังเวลานอนไม่ดีหรอกครับร่างกายจะแแย่เอา

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ทนเอานิสนะ ลดเดือนละ 6 กิโล 10 เดือนก็หมดละ

สำเร็จเมื่อไร ก็ ไม่ต้องมาบอกนะ

Bye

See ya next life.

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    เลิกเรียนมาเย็นมาช่วยแม่ทำงานอีก

เลยมีเวลาช่วง4-เที่ยงคืนครับ ปกติผมช่วยแม่ทำงานถึงตี2 เปิดร้านค้าครับมันขายดีพอๆกะเซเว่นร้านแม่ของมีเยอะพอๆกะเซเว่นเลยเลยปิดดึกครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เอ่อทำตอนช่วงเช้าๆดีกว่าไหมครับช่วงตี4นี่กำลังดีลมก็เย็น อะนะทำตอนกลางคืนมันเหมือนไปซ้ำมันและอีกอย่างนอนไม่ค่อยอยากหลับ(เพราะจะฟิตจัดเกิน ปล.ผมอะนะ) และก็นะ กินๆไปเหอะ แต่กินช่วงที่กระเพาะอาหารทำงานดีกว่า จะได้กินแล้วย่อยๆ ไม่ควรอด ไม่ควรงด แต่ควรลดพวกไขมัน (อิ่มตัวยิ่งแล้วใหญ่เลย) อะนะครับ ที่เหลือก็ศึกษาดูๆเอา (ปล.ลองดูไปละกันครับเพราะแต่ละคนร่างกายไม่เหมือนกัน ปล.อีก ผมชอบปล.จริงๆ5555+)

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ลดหมดล่ะครับออกเวลาไหนร่างกายได้เผาผลาญครับ ผมก็เคยออกนะครับตี 2 กว่ายกดัมเบลซิทอัพก่อนนอนทุกวันลดเหมือนกัน ทุกวันนี้คุมอาหารอย่างเดียวครับลดดีมากเลยคือผมหักดิบอ่านะทานวันล่ะมื้อเดียวตอนเช้าใส่ไป 2 จานเลยตอนเย็นถ้าหิวจริงๆขนมปัง 1 แผ่นกับผมเปรี้ยว 1ขวด ครับแรกๆทรมานสุดๆเพราะหิว 5555 พ้น 4-5 วันเริ่มชินล่ะเดือนดึงลงมา 3โล ใช่ได้เลยแต่การลดโดยคุมอาหารต้องคุมให้ได้อย่างน้อย 3 เดือนเพื่อให้กระเพราะชินกับปริมาณอาหารที่กินต่อวัน

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ดูหักโหมไปมั้ยครับ

ผมว่าทานแค่เช้าเที่ยงดีกว่าเย็นงดหรือไม่ก็ทานอะไรเบาๆแทน ข้าวโพดซักฝักครึ่งฝักก็พอ

ส่วนเรื่องการออกกำลังกายเปลี่ยนเป็นเช้าๆดีกว่ามั้ยซักวันละ30นาที ตอนดึกก็นอนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ช่วยได้เยอะครับ ออกกำลังกายก่อนนอน พอเรานอนร่างกายจะเร่งระบบเผาผลาญขึ้นเป็นเท่าตัวเลย

แต่ไม่แนะนำให้กินไวตามิลก่อนนอนนะ เพราะว่าน้ำตาลมันเยอะ เอาไว้กินตอนเช้าไว้ให้พลังงานดีกว่า

หลังออกกำลังกายให้กินผลไม้ เนื้อสัตว์ นมจืด จะดีกว่า

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aa12 อ่านกระทู้
    ช่วยได้เยอะครับ ออกกำลังกายก่อนนอน พอเรานอนร่างกายจะเร่งระบบเผาผลาญขึ้นเป็นเท่าตัวเลย

แต่ไม่แนะนำให้กินไวตามิลก่อนนอนนะ เพราะว่าน้ำตาลมันเยอะ เอาไว้กินตอนเช้าไว้ให้พลังงานดีกว่า

หลังออกกำลังกายให้กินผลไม้ เนื้อสัตว์ นมจืด จะดีกว่า
    หลังออกกำลัง ผมไม่กินอะไรแล้วครับ มีแต่ช่วง 2ทุ่ม ผม กิน นมไวตามิล บางวันก็กิน ดีน่า และ ก็ ขนมปัง 5บาท (ที่มีไส้กรอกหมูหยองแฮม) 1 ชิ้น หลังจากนั้น ก็รอเวลา 5ทุ่ม วิ่งๆเดินๆกระโดดตบ สลับกันไป ถึง เที่ยงคืน พักเหนื่อย อาบน้ำ นั่งเล่นคอมสัก 40นาที - 1ชม นอนแล้วครับ ^_^

(หรือใครมีเทคนิคการออกกำลังช่วงดึก ช่วยให้ลดไวขึ้น กว่านี้ หรือ การกินอาหาร ช่วงเช้า เย็น สลับกันวันต่อวัน และหาซื้อทานได้ง่าย ก็ มาแนะนำแชร์กันได้น่ะครับ ดันๆกระทุ้หน่อย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Innes อ่านกระทู้
    ดูหักโหมไปมั้ยครับ

ผมว่าทานแค่เช้าเที่ยงดีกว่าเย็นงดหรือไม่ก็ทานอะไรเบาๆแทน ข้าวโพดซักฝักครึ่งฝักก็พอ

ส่วนเรื่องการออกกำลังกายเปลี่ยนเป็นเช้าๆดีกว่ามั้ยซักวันละ30นาที ตอนดึกก็นอนดีกว่า
    เลิกเรียนมาเย็นมาช่วยแม่ทำงานอีก

เลยมีเวลาช่วง4-เที่ยงคืนครับ ปกติผมช่วยแม่ทำงานถึงตี2 เปิดร้านค้าครับมันขายดีพอๆกะเซเว่นร้านแม่ของมีเยอะพอๆกะเซเว่นเลยเลยปิดดึกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 8th September 2014 เมื่อ 00:19

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aa12 อ่านกระทู้

ห้ะ นอนแล้วเร่งระบบการเผาผลาญเป็นเท่าตัว เร่งเพื่ออะไรครับ การนอนนี่มันใช้ร่างกายหนักขนาดต้องเผาพลังงานขนาดนั้นเชียว อย่างนี้กินเสร็จแล้วนอนนี่ไม่ผอมบักโกรกกันเลยเหรอครับ?
    รอวันโดนแบน

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    หลังออกกำลัง ผมไม่กินอะไรแล้วครับ มีแต่ช่วง 2ทุ่ม ผม กิน นมไวตามิล บางวันก็กิน ดีน่า และ ก็ ขนมปัง 5บาท (ที่มีไส้กรอกหมูหยองแฮม) 1 ชิ้น หลังจากนั้น ก็รอเวลา 5ทุ่ม วิ่งๆเดินๆกระโดดตบ สลับกันไป ถึง เที่ยงคืน พักเหนื่อย อาบน้ำ นั่งเล่นคอมสัก 40นาที - 1ชม นอนแล้วครับ ^_^
    (หรือใครมีเทคนิคการออกกำลังช่วงดึก ช่วยให้ลดไวขึ้น กว่านี้ หรือ การกินอาหาร ช่วงเช้า เย็น สลับกันวันต่อวัน และหาซื้อทานได้ง่าย ก็ มาแนะนำแชร์กันได้น่ะครับ ดันๆกระทุ้หน่อย)
    การออกำลังกาย
    หลังออกกำลังกายร่างกายจะสูญเสียพลังงาน และมวลกล้ามเนื้อนะครับ
    ดังนั้นควรหาอะไรทานสักหน่อย เน้นไปทางโปรตีนเป็นหลัก ลองดูจาก วีดีโอ นี้ครับ
    การออกกำลังกายแบบนี้เป็นลักษณะการเบิร์นไขมัน เพราะฉะนั้น ทำเพียงวันละ 30 นาที ถึง 1 ชม. ก็พอครับ

การพักผ่อน
    จริงๆ กลางคืนกับกลางวันไม่ต่างกันมาก ที่สำคัญคือเราหลับสนิทหรือไม่ และระยะนานพอหรือไม่
    เพราะตอนเราหลับสนิท(ย้ำว่าสนิท)ร่างกายจะหลัง growth hormone ออกมา ซึ่งทำหน้าที่ซ่อมแซมกล้ามเนื้อ (ถ้าจำไม่ผิด)
    แต่ทั้งนี้การนอนในช่วงกลางคืนจะทำให้เราหลับสนิทมากกว่า เพราะไม่มีอะไรมารบกวนการนอน

โภชนาการ
    ขนมปัง หรือพวกนมให้ดูปริมาณคาร์บ และไขมันด้วยนะครับ เพราะบางชนิดจะมีเยอะมาก ทำให้อ้วน
    อย่าหักดิบเกินไป เช่นอดอาหาร ออกำลังกายเกินขนาด เป็นต้น ร่างกายจะปรับไม่ทัน เนื้อจะเหลว หรือเหี่ยวเอาได้นะครับ
    ถ้า จขกท. เคยกินวันละมืออยู่แล้วก็โอเคครับ ควรระวังเรื่องสารอาหารไม่พอนะครับ (แต่ถ้าใช้วิธีอดอาหาร ควรระวัง โยโย่เอฟเฟค นะครับ)

ข้อควรระวัง
    จากที่ จขกท. บอกว่า ปวดแขนขา เป็นปกติของคนทำแรกๆ ครับ แต่ผมอยากให้ศึกษาเรื่องการออกกำลังกายให้ถูกวิธีด้วยนะครับ
    ยกตัวอย่าง คนใกล้ตัวผมเล่นกล้ามจนชำนาญแล้วหละ แต่พลาดตอนเล่นหัวไหล่ ต้องพักไหล่ไปประมาณเดือนนึงเลยที่เดียว

แนะนำ
    การออกกำลังกายเป็นเรื่องดี แต่อย่าลืมพักผ่อนและทานอาหารให้เพียงพอนะครับ
    สำหรับคนที่จะลดความอ้วน อย่างดหรืออดอาหารเด็ดขาดนะครับ ศึกษาเรื่องโภชนาการและเลือกกินคือทางออกที่ดีที่สุดครับ
    หากศึกษาดีๆ คุณจะกินได้ทั้งวันโดยไม่อ้วนขึ้นเลย

ปล. ลองเข้าไปดูที่ SixPackHome นะครับ มีหลายท่า หลายวิธีเลย แนะนำครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เรื่องออกกำลังกาย และ โภชนาการ มีให้ศึกษามากมายนะครับ

ออกกำลังกายตอนกลางคืนไม่มีปัญหาครับแต่ เป็นเวลาที่ร่างกายต้องการการพักผ่อน แล้วการออกกำลังกายตอนกลางคืนทำให้หัวใจเต้นเร็วแล้วก็จะนอนไม่หลับเอานะครับ
    การกิน ก็อย่าลดเยอะเกินไป คนเล่นกล้ามที่เค้าจะลีนไขมันออก เค้ายังต้องกินไขมันเลยครับ ร่างกายต้องการความสมดุล ขาด

การกินอีกอย่างคือ การนับคำณวนแคลลอรี่ การกินทั้งวัน ถ้าจะลดน้ำหนักก็ไม่เกิน 1700-1800 ครับ

การกินอีกอย่างคือ การกินแป้งก่อนนอน กินน้ำตาลก่อนนอน ไม่ได้ทำให้อ้วนนะครับ แต่การกินแคลลอรี่เกินต่อวันนั่นแหละอ้วนแน่ๆ

การลดเพิ่มน้ำหนักมันต้องใจเย็นๆครับ ลดฮวบๆ อาทิตย์ละโล2โลระวังประสบกับ โยโย่เอฟเฟคนะครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่ดีครับ น้ำหนักลดจริง แต่สุขภาพไม่ดีแน่นอนครับ 5 ทุ่มเป็นเวลาพักผ่อนครับ เวลาที่เหมาะกับการลดน้ำหนักจริงคือ ก่อนมื้อเช้าครับ ส่วนเวลาที่ร่างกายพร้อมเต็มที่ที่จะออกกำลังกายคือ 15.00 เป็นต้นไปครับ คนเรามีอยู่อย่างนึงที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดเรียกว่า นาฬิกาชีวิตครับ มันเริ่มยาวละ ผมก็ขี้เกียจอธิบายด้วย เอาเป็นว่าไปลองถามอากู๋เองนะครับ นาฬิกาชีวิต
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แนะนำให้ไปดู รายการ what the fat ของ VRZO ใน Youtube ครับ เนื้อหาแน่น ตลก และถ้าทำถูกต้อง มันจะไปได้ไวมากครับ คุณกินเท่าเดิม แต่น้ำหนักคุณลด ได้ ตัวเบาได้จากรายการนี้เลยครับ แถมมี six pack ด้วย

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่มีเวลาออกกำลังกายแบบนี้ แนะนะเล่นเวท ดีกว่าครับ ไม่ต้องวิ่ง เล่นเวท ดีกับร่างกายมากว่า เพราะเล่นแล้ว ร่างกายจะเกิดการฉีกขาด ทำให้กล้ามเนื้อซ่อมแซมตัวเอง ก็จะเผาผลาญพลังงานไปเรื่อย ๆ ไม่มีหยุด ส่วนการคาดิโอ (วิ่ง, เดิน) เมื่อเราหยุดกิจกรรมนี้แล้ว การเผาผลาญก็จะหยุดทันที
    ผมเคยอ่านเจอมา ลองหาในเน็ตดูครับ การลดน้ำหนักทำได้หลายวิธี ผมลองมาเยอะแล้ว แต่การอดอาหาร ไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุดครับ ผลสุดท้ายก็จะเกิดโยโย่เอฟเฟค ก็คือ พอหยุดอดอาหารแล้ว เราก็จะทานเยอะกว่าเดิม ก็จะกลับมาอ้วนใหม่ หรือ

www.sixpackhome.com ครับ มีคำแนะนำมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตื่น ตี5 6 โมง มาวิ่งดีกว่าครับ สดชื่นกว่าเห็นๆ ผมออกหยั่งงี้ลดไป 10 โลต่อเดือนเลยนะครับ ถ้าทำเพื่อลดน้ำหนัก เเละ ยังอ้วนอยู่ อย่าเล่นกล้ามนะครับ เช่น ซิตอัพ วิดพื้น มันจะทำให้ตัวใหญ่ขึ้นจิงๆ ยิ่งดูเหมือนอ้วนไปใหญ่ เเละ น้ำหนักเหมือนจะไม่ค่อยลด (เพราะมีกล้ามเนื้อมาเเทนที่ )

เวลาวิ่งอย่าหยุดนะครับ เเต่ก้อย่าหักโหมเกินไป ส่วนเวลาออกตอนเย็น เเน่นอนครับ ต้องออก อย่าน้อย 1 ชม. ถึงจะเห็นผล

ผมว่าเห็นผลยากครับ ตอนเช้าดีสุดอันนี้พูดเลย ทำให้คุณตื่นเช้าด้วย เวลาตอนเย็นไว้พักผ่อนเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ได้ครับๆ อย่าลืมเลือกกินนิดๆละ