ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

เรื่องการออกกำลังกายครับ

อยากจะสอบถามวิธีที่ออกกำลังกายแล้วลดพุงแบบเห็นผลเร็วที่สุดอะครับ
    คือตอนนี้อยากจะลดพุงก่อนนะครับ แล้วพอหายแล้วค่อยไปออกส่วนที่เหลืออะครับ ^^
    รบกวนด้วยนะครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    วิ่งครับวันละ30-1. ชม ผมเองเริ่มได้3วันละ กินเช้ามื้อเดียว มื้อเช้ากินไรก็ได้กินพออิ่มอย่าเยอะแค่อิ่มพอ มื้อเย็นกินพวก นม นมถั่วเหลืองไวตามิล หนมปัง

ที่สำคัญงดพวกของจุกจิกขนม. ของทอด มัน หวาน น้ำอัดลม น้ำหวาน กินน้ำได้แต่น้ำป่าวๆครับ

ผมทำแบบนี้ได้3วันละ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    วิ่งครับวันละ30-1. ชม ผมเองเริ่มได้3วันละ กินเช้ามื้อเดียว มื้อเช้ากินไรก็ได้กินพออิ่มอย่าเยอะแค่อิ่มพอ มื้อเย็นกินพวก นม นมถั่วเหลืองไวตามิล หนมปัง

ที่สำคัญงดพวกของจุกจิกขนม. ของทอด มัน หวาน น้ำอัดลม น้ำหวาน กินน้ำได้แต่น้ำป่าวๆครับ

ผมทำแบบนี้ได้3วันละ
    กินยังงี้ซักวันร่างกายจะขาดสารอาหาร แล้วจะมีฮอโมนเร่งความอยากอาหารเพิ่มแบบทวีคูณ

การออกกำลังกายมันต้องใช้ความต่อเนื่องแล้วก็ใจเย็นครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป

กินให้น้อยกว่าใช้ก็พอครับ นับแคลลอรี่วุ่นวายหน่อย แต่สนุกนะครับ เช่น ออกกำลังกายเผาผลาญวันละ 500 แคลลอรี่ กินวันละ 1500-1700 แคลลอรี่ก็เกินพอละครับ

never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ไม่ควรอดอาหารครับ เพราะจะไปทำให้ระบบเผาผลาญช้าลง

ช่วงนี้ผมก็ออกกำลังกายแบบ Cardio HIIT ประมาณ 25 นาที พุงก็ลดนะครับ แต่ไม่เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    กินสะสมมากี่ปีกว่าจะมีพุงขนาดนี้

อยากจะเอาออกภายในเวลาสั้นๆ

ถามว่าทำได้มั้ย บอกเลยทำได้ แต่ถามว่าดีมั้ย บอกเลยว่า ไม่

แนะนำให้ทำความเข้าใจกับระบบของร่างกาย เช่น การเผาผลาญ การลดไขมันกับการลดน้ำหนักต่างกันยังไง

อะไรแนวๆ ลองศึกษาดูก่อนครับ ก่อนจะไปคิดว่า ออกกำลังกายแบบไหนให้มันลดลง สู้วๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    โอเคครับ จะลองทำดูนะครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    การออกกำลังมันลดทุกสีวนครับ

ออกกำลังลดน้ำหนักดีที่สุดคือการวิ่งอยุ่แล้วครับ วิ่งไปเรื่อยๆลดทุกส่วน แต่ผมยังไม่รุ้เลยว่าควบคุมอาหารวิ่งไป 1 เดือนน้ำหนักจะลดถึง 5-7 โล มั้ย บางคนบอก1-2โล แต่ใจจริงอยากได้แบบสัดส่วนลดลงน้ำหนักคงเดิมไม่ว่า

แต่ถ้าพวกฟิตเนต ยกดัมเบล วิดพื้น โหนตัว

พวกนี้ไม่ใช้การลดน้ำหนักแต่เป็นการเพิ่มกล้ามเนื้อครับให้แข็งแรงล้ำหรือฟิตทำให้มีกล้ามมีซิกแพต. ทำให้ตัวเราแข็งแรงปลอดโรค

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ง่ายสุดก็วิ่งนั่นแหละครับ 30 นาทีขึ้นไป "ก่อนมื้อเช้าครับ" ได้แบบนี้ทุกวันเดือนเดียวก็เห็นผล อย่าอดอาหารแต่กินพออิ่มเอา
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก