ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

ขลิบอวัยวะเพศจำเป็นไหม

อยากทราบครับมันจำเป็นไหมที่จะผู้ชายนั้นต้องขลิบอวัยวะเพศทกคน เพราะผมไม่ได้ขลิบ ปกติตอนอาบน้ำผมก็จะถลกหนังหุ้มปลายออกแล้วล้างด้วยน้ำสะอาดกับสบู่ทุกวัน
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ถ้าคุณนับถือศาสนาอิสลามก็จำเป็นมากครับ ถ้าขลิบมันจะไม่หมักหมมความสกปรกและแบคทีเรีย มักขลิบแต่เด็กเพื่อให้ง่ายต่อการถกหนังหุ้มปลาย ผมก็ไม่ขลิบครับเวลาอาบนำ้ก็ทำแบบจขกท.แหละครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ปกติในไทยก็ไม่นิยมขลิปกันครับ ยกเว้นในหมู่ชาวมุสลิม และชาวคริสต์บางส่วน

แต่ขลิปผมเคยได้ยินหมอเขาบอกว่า จะได้ผลดีตรงที่ลดโอกาสเป็นมะเร็งองคชาติ

ลดโอกาสการติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์ ป้องกันการเกิดปัญหาเกี่ยวกับหนังหุ้มปลาย เช่น หนังหุ้มปลายตีบตัน

และก็ทำให้สามารถทำความสะอาดได้ง่ายกว่าอีกด้วย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อยากไปขลิบเหมือนกันครับ แต่ผมโตแล้วอะดิ เคยไปดูรีวิวมา
    เจ็บจี๊ด หัวเละเลย ตอนทำใหม่ๆ ฉี่ที่นี่หยั่งกะโดนมีดบาด ฮ่าๆ

เลยให้มันใส่ฮู้ดไป ถ้าเราทำความสะอาดดีๆก็โอเคแหละ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมก็ว่าจะไปขลิปนะครับ

ถ้าเราเป็นคนเที่ยว เราชอบมีอะไรโดยไม่ป้องกัน ยิ่งหนังหุ้มปลายยาว ก้ต้องขลิปหละ

ผมแนะนำมากๆครับ เพราะมันจะหมักหมม และติดเชื้อง่ายๆ ผมเป็นบ่อย

ผมคนนึงหละเวลามีอะไร ถ้าเป็นตอนดึกๆ จะไม่ชอบล้าง นอนหลับไปเลย

แต่ผมหา ที่ดีๆไปทำอยู่ อยากให้เขาตัดเอ็นให้แบบเนียนๆ

ไอเรื่องดีๆ ทำได้ ก้ไม่ควรจะอายหรอก ก็พูดตรงๆแบบนี้เลย 555 เพื่อตัวเราเอง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ดีใจสุดๆ เเม่บอกผมว่า ผมเคยขลิปมาตั้งเเต่เด็ก = =

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ถ้าหนังปลายยังหุ้มอยู่ ให้รูดออกครับ วันละนิดหน่อย จนเราสามารถรูดหนังปลายออก แล้วทำความสะอาดน้องชายได้
    แล้วก็ทำความสะอาดทุกวัน ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

อันแรกคือปกติครับ อันกลางคือรูดหนังปลายได้ อันที่สามคือขลิบแล้ว

จะเห็นว่า 2 กับ 3 แทบไม่ต่างกัน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่ขลิบครับ ล้างทุกวันเอา กลัวเจ็บ ไม่ได้นับถืออิสลามด้วย อ๊ากกกก แค่คิดก็หดหมดละ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก