ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

แนะนำซีรี่ฝรั่ง ทีทำให้ติดได้เท่า 2 เรื่องนี้ทีครับ

ที่ผมดูแล้วติดเลย แบบงอมแงม ดูจบต้องหาหากระทู้อ่านเพิ่ม

คือเรื่อง the walking dead กับ Game of Thrones

ตอนนี้ดู The Strain อยู่แต่มันเพิ่ง ss แรกคงไม่ทำให้ติดอย่างแน่นอน
    joker123

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ติดตามทั่งสองเรื่องอยู่เหมือนกันครับ แต่ Game of thrones ตอนนี้ผมพักไว้ที่ SS3 พอดีพึ่งมาได้ดูไม่กี่เดือนเองแล้ว ดูไปมา มันปวดหัว เลยพักไว้ก้่อน แต่สนุกมาก
    the strain ลองดูไป ep1 แล้ว ก็สนุกดี แต่บางทีมันชวนหลับ เลยยังไม่ได้ดูต่อเลยอ่าา

ผมแนะนำเพิ่มอีกที่น่ารอดูคือ the flash 5555 ชอบมาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    the flash ที่เป็นฮีโร่ฝั่ง dc ใช่มั้ยครับ

Game of Thrones ss4 นี่สนุกมากเลยนะครับ เล่นเอาผมดูรวดเดียวจบได้เลย ผู้กำกับยังใจร้ายเหมือนเดิม จากที่ ss1 ผมดูวันละ 2 ep เอง

The Strain นี่ดูถึง ep 4 จะเริ่ม อยากรู้ตอนต่อไปแล้วครับเพราะพวกพระเอกรับรู้แล้วว่า ปรสิตมันทำให้คนกลายพันธุ์ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 8th September 2014 เมื่อ 21:20

กล่าวขอบคุณ
    25
    ใช่ครับ the flash เป็น hero ฝั่งdc เห็นว่าจะมี cross over กับ arrow ด้วยเลยรอดู

ส่วนGOT ที่หยุดดูเพราะว่า จำตัวละครได้ไม่ครบอ่าพวกตัวไม่ค่อยเด่นๆหรือตัวแก่ๆไม่จำจำแต่สาวๆหนุ่มๆ555

เดี๋ยวจะลองไปดู the strain อีกรอบครับ ขอบคุณมาก(ไม่ได้ติดตามข่าวเรื่องนี้เลย)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ชอบดูแบบ Mainstream tv series ?

ส่วนตัวแล้วแต่อารมณ์ท่านผู้ชม

American Horror Story : Freak Show กำลังมา ภาคก่อนๆ สนุกเหมือนกัน ลองหาดู
    Homeland นักแสดงคุณภาพ อัดแน่นเต็มเปรี่ยม โดยเฉพาะคนใน Avatar ผม
    Breaking Bad เกิดมาไม่เคยดูเรื่องนี้ จะเสียดายตอนตายไป

เวลาไม่ค่อยจะมี เอาแค่นี้ก่อนละกัน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    งั้นขอแนะนำซี่รี่ในตำนานทั้งหลายก่อน
    Lost หลงป่า ยิ่งดูยิ่งมึน ยิ่งดูปริศนายิ่งมาเยอะ อะไรๆก็น่าสงสัยไปหมด
    PrisonBreak อันนี้แหกคุกในตำนาน ดูกันไม่หลับไม่นอน
    24 Hours ออกแนว Action 1 ภาค จะมี 24 ตอน โดยเวลา 1 ตอน จะเท่ากับ 1 ชั่วโมง ในหนัง มันส์ดี

ต่อไปย่อยๆออกมานิดนึง
    Breaking Bad เกี่ยวกับครูสอนเคมี ไปเป็นคนทำยาเสพติดกับลูกศิษย์ขาย ออกแนวดราม่าๆตลกร้าย
    The Last Ship เกี่ยวกับไวรัสที่ทำให้คนตาย เป็นเรื่องของเรือกองทัพ USA ลำเดียว ให้ออกหาทำยาแก้ไวรัส
    Agents of S.H.I.E.L.D. ดูได้เพลินๆแฟนหนัง Marvel ต้องชอบ
    The 100 ออกแนววัยรุ่นๆ ผจญภัย เกี่ยวกับคน 100 คน ถูกส่งมาที่โลกร้างแล้วเพื่อทดสอบอะไรบ้างอย่าง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    Breaking Bad เห็นคนแนะนำมาเยอะมากครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ดูสักที

คือแนวที่คิดอยากดูจริง ๆ ก็เป็นพวก เหนือธรรมธรรมชาติหน่อย ผู้กำกับเก่ง ๆ ทำให้คนดูอยากคิดตามว่าต่อไปจะเป็นยังไง

อย่างเรื่องที่ท่านบนแนะนำมา ผมว่า เรื่อง The 100 เนี้ยน่าจะเข้าตาผมที่สุด ดูมีอะไรน่าติดตามดี

เลยไม่ค่อยได้ดูแนว คนธรรมดาเท่าไร แต่จริง ๆ ก็ดูได้หมดแหละครับ เพราะตอนแรกผมอคติ กับ Game of Thrones มากนะ

พอถูกคนแนะนำเรื่อย ๆ จนทนดูช่วงน่าเบื่อมันไป กลายเป็นติดไปซะงั้น เพราะงั้นเรื่องที่ ใครดูก็ติด ผมก็ติดได้ไม่ยากหรอกครับ

ขาดแค่รอคนมา confirm อิอิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    The Arrow ครับ เพิ่งออกมาสองซีซั่นแต่รับประกันความสนุกครับ มันปูเรื่องไปสู่ The Flash ด้วย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    แนะนำให้ติดตามรางวัล Emmy awards ครับ
    รางวัลนี้ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลย พีคได้เกือบทุกเรื่อง
    ออสการ์ยังมีแป้กบ้าง แต่ Emmy นี่ บอกเลยแน่นอนจริง ๆ

ส่วน Breaking Bad ถ้าท่านจะรอคนมา cf ผมแนะนำว่าไม่ต้องรอ
    ไปดูเลยครับ ลองสัก 1 ss หรือสัก 3-4 ตอน ชอบคือไปกันยาว ๆ 5 ss ไม่ชอบคือจบ ไม่ต้องดูต่อ
    ซีรีย์ดีใช่ว่าต้องชอบทุกคน อย่าง Prison Break ที่ชอบกันทั้งบ้านทั้งเมือง
    ผมก็ดูได้แค่ 1 ss ก็สนุกอยู่ แต่พอเริ่ม 2 ได้ครึ่งนึง ไม่ไหวแล้ว ไม่รู้สึกอยากดูต่อ

แต่ก็ยืนยันว่า Breaking Bad สนุกจริง ๆ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    son of anarchy ครับๆๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    True Detective กับ Sherlock ถ้าชอบนี้ คือ ดูยาวเลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

@THuS@
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    Homeland สนุกคับๆ
    Downton Abbey ก็สนุกดีแต่ไม่ถึงกับติด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    Breaking Bad ผมดูแล้วไม่สนุกครับ พล็อตก็โอนะ แต่ยืดเรื่องไปหน่อย ซื้อให้แม่ดูแม่ก็บอกเบื่อ ไม่จบซะที ยืดอยู่นั่น
    แต่ซื้อ dexter ให้ดูแม่ชอบมาก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ครับส่วนใหญ่เรื่องที่ท่านแนะนำมาก็ค่อยข้างตรงกับที่คิดนะ อย่าง Homeland ก็เห็นมีคนบอกแล้วอยากดูต่อกันเยอะ

True Detective นี่ใช่เรื่องที่ นางเอกเรื่องเพอซี่ โชว์ nude ซีนใช่ม่ะ

ผมไปเจอซีรี่ใหม่มา เรื่อง Z Nation แนวซอมบี้วิ่งเร็ว แบบ 28 weeks เริ่มฉายศุกร์นี้แล้วน่าดูเหมือนกัน พลอตมาแนว 28 weeks เลยครับ

3 ปีหลังจากการแพร่เชื่อ เกิดการค้นพบคนที่โดนกัดแล้วไม่เป็นไรเลย ทางการจึงต้องการคนนี้มาทำวัคซีน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 9th September 2014 เมื่อ 19:10

กล่าวขอบคุณ
    25
    นี่ๆเรามาแนะนำเพิ่ม ชอบแนวเหนือธรรมชาติใช่ปะ พอดีเราได้ดู Fring มา อยากบอกเลยว่า สนุกมากๆๆๆ มากที่สุดเลย (นางเอกสวย มากๆด้วย) ดูแล้วเพลิน เห็นหน้านางเอกทีหลับฝันดีเลยล่ะ

บอกเลยเรื่องนี้ดูแล้ว อินแน่ ส่วนผมอินมาก รู้สึกจะมี 3ss มั้ง ตอนนี้เราพึ่งได้เริ่มดู แต่บอกเลยว่า เรื่องนี้มันใช่เลย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    Breaking Bad ผมดูแล้วไม่สนุกครับ พล็อตก็โอนะ แต่ยืดเรื่องไปหน่อย ซื้อให้แม่ดูแม่ก็บอกเบื่อ ไม่จบซะที ยืดอยู่นั่น
    แต่ซื้อ dexter ให้ดูแม่ชอบมาก
    ใช่ครับ แนะนำให้ดู breaking bad ss1 พอแล้วครับ
    ที่เหลือมันเนื้อเรื่องมันยืดยาดเกินไป ถึงจะมีให้ลุ้นๆตลอด แต่มันก็ยังไม่พอจะเรียกเป็นซีซั่นได้
    แต่แนะนำให้ดูนะครับ สนุกมาก (ดูแค่ซีซั่นแรกพอ)

แล้วก็อีกเรื่องผมแนะนำ FARGO ครับ มี ซีซั่นเดียว
    SHERLOCK จริงๆก็อยากแนะนำนะ แต่หนังมันออกแนวโดเรม่อนอะครับ คือพล๊อตเรื่องเดิมตลอด แต่เปลี่ยนเนื้อเรื่อง แต่ก็น่าตื่นเต้นใช้ได้ครับ ถ้าไม่คิดมากเรื่องพล็อตเดิม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ไม่มีใครแนะนำ under the dome เลยแฮะ ผมโหลดเก็บไว้ 5 ตอนยังไม่ได้ดูเลย

อีกเรื่องก็ fallen sky เห็นสปิลเบิกกำกับ แต่ในไทยกระแสเงียบมาก เลยยังไม่ได้ดูเหมือนกัน

เพราะดูแล้วมันไม่มีเพื่อนคุย 5555

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    มีใครในนี้ดูบน streaming video ใน Hulu บ้างครับ
    ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้เกือบปีกว่าๆ แต่ก่อนเคยโพสต์ไว้เยอะมากๆ

วิธีดูบน Hulu มันล็อคโซน แต่เราดูได้ ให้ใช้ Hola เปลี่ยนเป็นประเทศอเมริกาเอา

Free TV shows ที่ใหญ่สุดในอเมริกา ถ้าไม่อยากเสียเงินรายเดือนบน Netflix

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ส่วนใหญ่ผมโหลดมาดูครับ เรื่อง Fring ก็สนุกดีเหมือนกันนะ ผมเคยดูช่อง FOX บางตอน ตอนว่างๆ ดูไปเรื่อยๆมันก็เพลินดี
    The Strain หลังมันส์มาก จากหนังสือที่ผมอ่านนะ 3 เล่ม ช่วงแรกๆเหมือนแค่การค้นพบ
    พอเล่ม 2 สู้เยอะ มีตัวละครเท่ๆเพิ่มมา แต่ผมไม่รู้ซี่รี่ย์จะตัดอะไรออกไหม จากที่ผมลองๆดูก็สนุกเหมือนกันแต่เรทอาจจะ 18+

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ปกติผมโหลดเอาเหมือนกันครับ ดูแบบ hd ไปเลย The Strain ผมไม่เคยอ่านหนังสือนะ แต่คิดว่าเรื่องมันเดินเร็วเหมือนกัน ep 7 มีเปิดตัวกลุ่ม แวมไพร์อารุธครบมือแล้ว

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ไม่มีใครแนะนำ under the dome เลยแฮะ ผมโหลดเก็บไว้ 5 ตอนยังไม่ได้ดูเลย

อีกเรื่องก็ fallen sky เห็นสปิลเบิกกำกับ แต่ในไทยกระแสเงียบมาก เลยยังไม่ได้ดูเหมือนกัน

เพราะดูแล้วมันไม่มีเพื่อนคุย 5555
    under the dome ผมชอบนะรอ SS ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    มีใครในนี้ดูบน streaming video ใน Hulu บ้างครับ
    ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้เกือบปีกว่าๆ แต่ก่อนเคยโพสต์ไว้เยอะมากๆ

วิธีดูบน Hulu มันล็อคโซน แต่เราดูได้ ให้ใช้ Hola เปลี่ยนเป็นประเทศอเมริกาเอา

Free TV shows ที่ใหญ่สุดในอเมริกา ถ้าไม่อยากเสียเงินรายเดือนบน Netflix
    สอบถามหน่อยครับ อันนี้ดูฟรีเลยใช่เปล่าครับ หรือต้อง log in ก่อน แอบสนใจ
    อยากดูพวกการ์ตูนเมกา

ปล. รบกวน จขกท นอกเรื่องนิดนะครับ พอดีผมไม่สันทัดเรื่องดูออนไลน์เลย รู้จักแต่ netflix เจอต้องรีบคว้า 555
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ไม่มีใครแนะนำเรื่องโปรดผมเลยแฮะ งั้นมาขอแนะนำเองซะหน่อยสำหรับเรื่อง Hannibal ครับ สนุกมาก
    เป็นซีรี่ย์ที่มาจากนิยายที่เคยสร้างเป็นหนังใหญ่ชื่อเดียวกันได้รางวัลออสการ์มาแล้วครับนำแสดงโดย Anthony Hopskin (ถ้าใครไม่รู้จักก็บอกง่ายๆว่าก็เป็นคนแสดงโอดินพ่อธอร์ด้วยครับ) เป็นหนังคลาสสิคขึ้นหิ้งเรื่องนึงเลย จนในที่สุดถูกเอามาทำเป็นซีรี่ย์กึ่งรีเมกกึ่งรีบูตโครงเนื้อเรื่องตามนิยายเดิมไว้แต่สลับสับเปลี่ยนตัวละครบ้าง
    เนื้อหาหลักของหนังและซีรี่ย์ Hannibal คือเรื่องของ ฆาตรกรโรคจิตกินเนื้อคนคุณหมอจิตแพทย์นามว่า Hannibal Lecter ผู้ที่ไม่ได้มีอาวุธเป็นมีดขวานดาบปืน แต่มีอาวุธเป็นวิธีการพูดและการหลอกล่อปั่นสมองเล่นกับจิตใจใช้จิตวิทยาในการชิงไหวชิงพริบกับเหยื่อและตำรวจกับการวางแผนที่แนบเนียนแยบยล แนวคิดที่แสนจะดีปดาร์ค และเป็นผู้ช่วยที่ปรึกษาพิเศษของทางตำรวจด้วย ก็เลยทำหน้าที่เป็นหนอนบ่อนใส้วินิฉัยคดีตัวเองให้พ้นภัยตัวเองได้ด้วยไปในตัวทำให้ตัวเค้าเองไม่มีใครสงสัยเลย ก็เลยได้แค่วางแผนฆ่าคนมากินเรื่อยๆ

สำหรับในซีรี่ย์จะเป็นเรื่องของ พระเอกของเรื่องชื่อ Will Graham ผู้ฝึกสอนหน่วยสืบสวนพิเศษหนุ่มเนิร์ดผู้ที่มีความสามารถพิเศษในด้านเซนส์จินตนาการที่สามารถการจำลองตัวเองเป็นคนร้ายได้ แค่เขาอยู่ในที่เกิดเหตุสำรวจรอยเลือดร่องรอยต่างๆในพื้นที่และศพ เขาก็สามารถเข้าไปในหัวของฆาตรกรรู้วิธีการฆ่า รู้วิธีคิดรู้ลักษณะนิสัยคนร้ายได้ด้วยจินตนาการจำลองภาพจากสิ่งที่คนร้ายได้ทำต่อเหยื่อ ทำให้สามารถสืบเชื่อมโยงไปถึงอาชีพที่คนร้ายทำ สถานที่ๆคนร้ายอยู่ได้ครับ อยู่ๆพระเอกก็ถูกหัวหน้าหน่วย Jack Crawford เรียกตัวไปสืบสวนคดีพิศดารของฆาตรกรโรคจิตต่อเนื่องที่มีวิธีการฆ่าเป็นเชิงสัญลักษณ์ที่ยากจะเข้าถึง ทำให้ต้องใช้คนที่อัจฉริยะอย่างพระเอกมาช่วยจัดการ แต่มันก็อาจจะมีผลกระทบต่อด้านจิตใจและสมอง ทำให้ทางหน่วยจัดจิตแพทย์ให้เค้าเป็นที่ปรึกษา ซึ่งจิตแพทย์คนนี้ก็คอยช่วยเหลือหน่วยมาตลอดอยู่แล้วคนๆนั้นก็คือฆาตรกร Hannibal ของเรานั่นเองนั่นเอง 2 อัจฉริยะมาเจอกัน จากฆาตรกรที่เคยกินคนแบบเงียบๆเจอพระเอกสืบเข้าไปใกล้ตัวขึ้นไปเรื่อยๆ ทำให้ตัวฆาตรกรก็ต้องใช้การเป็นหนอบ่อนใส้หาวิธีเล่นจิตวิทยากำจัดพระเอกไปให้พ้นทาง ทำให้เกิดความสนุกเข้มข้นชิงไหวพริบอย่างสุดๆครับ เป็นซีรี่ย์เรื่องนึงที่ภาพสวยมากๆๆๆๆๆๆ

ทุกๆ Crime Scene จะได้เห็นการฆ่าที่โคตรครีเอทีฟสุดๆครับทำให้คุณต้องอึ้งกันไปเลย
    ซีรี่ย์เรื่องนี้ไม่มีผีครับแต่มีฉากหลอนๆมาให้ดูเยอะมากๆจนนึกว่าเป็นเรื่องผีเลยทีเดียว อยากให้ดูครับ มันเป็นเรื่องเล่นกับจิตวิทยาความกลัวแนวคิดปรัชญาและแอคชั่นได้ลงตัวสุดๆครับไม่เบื่อจริงๆ ออกมา 2 Season แล้ว ซีซั่น 3 กำลังจะออกไม่นานนี้ครับ สำหรับซีซั่นแรกจะเป็นแนวสืบสวนสอบสวนเป็นเคสๆเป็นตอนๆไป จะมีศัพท์ทางการแพทย์อยู่บ้างอย่าพึ่งเบื่อ เพราะโดยรวมมีเนื้อหาที่ดาร์คโหดโรคจิตกว่า CSI,Dexter มากครับอยากให้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 14th September 2014 เมื่อ 19:12

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา ในแต่ละความเห็น ผมดูแล้วแทบทั้งหมด เห็นด้วยในหลายเรื่องที่กล่าวมา และยอมรับว่า กระบวนการผลิตเยี่ยม ดี ดูสนุก แทบทุกเรื่อง ล่าสุดที่ดูจบไปก็คือ THE LAST SHIP ของ ไมเคิล เบย์ ที่มาจับงาน ซีรียส์ (แต่เปิดตัวหนังเหมือน ฮอลลี่วู๊ดโปรดักชั่นยังไงยังงั้น)

อย่างไรก็ตาม ขอบอกเลยครับ ว่าบรรดาท่านที่ชื่นชอบ หนังซีรียส์ทั้งหลาย กรุณาอย่าพลาด SONS OF ANARCHY เด็ดขาดครับ ขอย้ำ มีครบทุกรสทุกอารมณ์ บทจะฮาก็ขี้แตกขี้แตนแบบไม่มีปี่ขลุ่ย บทดราม่าก็เล่นเอาน้ำตาซึม คนเขียนบทเก่งมาก การเดินเรื่องมีแต่เนื้อทั้งสิ้นไม่มีน้ำเน่ายืดยาว เห็นการพัฒนาการของตัวละครแต่ละตัวอย่างมีเหตุมีผล โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในแต่ละตอนจะมีความสัมพันธ์ของเนื้อเรื่อง อย่างแยบยลและน่าสงสัยอยู่ตลอด เป็น ซีรียส์ ชุดเดียวที่ผมดูตั้งแต่ SEASON 1 ถึง 6 รวดเดียว [ ดู 3 รอบแล้ว ]

ขณะนี้ SEASON 7 ซึ่งน่าจะเป็น SEASON สุดท้าย กำลังฉายในอเมริกา แต่ขอบอกนะครับว่าเป็นหนังสำหรับ ผู้ใหญ่ จริงจริง เพราะว่ามีเนื้อหาค่อนข้างรุนแรง แรงงงง [ 1.ติดเรท S คือ ฉากเพศโจ๋ง 2.ติดเรท L คือภาษาเถื่อนดิบ 3.ติดเรท V คือ เนื้อหาฉากโคตรโหด ]
    แต่ถือว่าสมดุลย์กับเนื้อเรื่องครับ เพราะเป็นเรื่องวิถีชีวิตของ กลุ่มนักเลงนอกกฏหมายที่มีชีวิตผูกพันธ์กับ มอเตอร์ไซด์ฮาลี่ย์เดวิดสัน สำหรับตัวผมคิดว่า ถ้าหากไม่ได้ดูซีรียส์เรื่องนี้ ถือว่าพลาดอย่างร้ายแรง.. รีบหามาดูกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    งั้นขอแนะนำซี่รี่ในตำนานทั้งหลายก่อน
    Lost หลงป่า ยิ่งดูยิ่งมึน ยิ่งดูปริศนายิ่งมาเยอะ อะไรๆก็น่าสงสัยไปหมด
    PrisonBreak อันนี้แหกคุกในตำนาน ดูกันไม่หลับไม่นอน
    24 Hours ออกแนว Action 1 ภาค จะมี 24 ตอน โดยเวลา 1 ตอน จะเท่ากับ 1 ชั่วโมง ในหนัง มันส์ดี

ต่อไปย่อยๆออกมานิดนึง
    Breaking Bad เกี่ยวกับครูสอนเคมี ไปเป็นคนทำยาเสพติดกับลูกศิษย์ขาย ออกแนวดราม่าๆตลกร้าย
    The Last Ship เกี่ยวกับไวรัสที่ทำให้คนตาย เป็นเรื่องของเรือกองทัพ USA ลำเดียว ให้ออกหาทำยาแก้ไวรัส
    Agents of S.H.I.E.L.D. ดูได้เพลินๆแฟนหนัง Marvel ต้องชอบ
    The 100 ออกแนววัยรุ่นๆ ผจญภัย เกี่ยวกับคน 100 คน ถูกส่งมาที่โลกร้างแล้วเพื่อทดสอบอะไรบ้างอย่าง
    ไอ้หนังแหกคุกนี่ตำนานจริง ผมถึงกับซื้อแผ่นมาเก็บโครตมัน 555