ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2

Unhappy ผอมมากมำไงดี :(

ทำไงดีครับสูง 181หนัก 47 เอง กินเท่าไหร่ก้ไม่เพิ่มเลย พยาธิก้ไม่มีทำไงดีครับ TT

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มันมีวิธีเพิ่ม นน อยู่ครับ ถ้าอยากใหญ่ขึ้นแบบแข็งแรงๆแน่นๆ ก็ กินอาหารเน้นโปรตีน ปลา ไข่ อกไก่ นม ถั่ว บลาๆๆ แล้วออกกำลังกายจำพวกเวธเทรนนิ่งควบไปด้วยครับ

แต่ถ้าอยากใหญ่ขึ้นแบบทางลัดแต่เผละๆกลมๆหน่อย ก็ กินแบบ จังค์ฟู้ด เน้นแป้ง น้ำตาล ของหวาน เค้กๆ ขนมสารพัด กินแล้วนอนๆ ตื่นมา กิน บลาๆๆ รับรอง นน.เพิ่มฮะ (ได้พุงเป็นของแถมด้วย)
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผม 179 หนัก 45 มารอคำตอบฮ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    มันขึ้นอยู่กับ ระบบ เผาผลาญ ในร่างกายครับ ไม่ว่าจะกิน อะไร ก็ไม่อ่วน ทั้งๆที กิน เนื้อหรือ พวกไขมันเกือบทุกมือ น้ำหนักจะเพิ่มยาก แบบว่า 2-3ปี เพิ่มแค่ 1-2 กิโลกรับใช่มะ ถ้าอย่างงั้นลองนึกถึงเตาถ่านที่ ไม่ว่าจะใส่ถ่านไปเยอะแค่ใน ถ่านก็ไหม้จนหมด กับอีก แบบนึง กินปกติ กับอ้วนเอา อ้วนเอา ผมว่าเป็นแบบที่เป็นอยู่ดีกว่า เพราะ ซักอายุ 40+ ระบบมันจะเริ่มไม่ปกติ เดียวมันก็ อ่วน + ลงพุงไปเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตัวสูงกันแท้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    โห 181 หนัก 47

นึกภาพออกเลย คนหรือไม้เสียบลูกชิ้น -*-

ผมสูงแค่ 170 แต่ก่อนหนัก 50 ผมยังว่าตัวเองผอมมากเลย ตอนนี้ 64-65 ค่อยพอดีหน่อย

รู้ได้ไงครับว่าพยาธิไม่มี ลองไปถ่ายดูรึยัง

แต่ก่อนผมก็กินเยอะนะ แต่ไปเตะบอลตลอด มันเลยไม่ขึ้นมาซักที

อยากอ้วนไม่ยากครับ ผมใช้เวลาไม่นาน จาก 50 มาเป้น 64-65

เย็นมากินบุฟเฟต์อิ่มแล้วก็อาบน้ำนอนครับ แต่ก่อนแถวที่ผมอยู่จะมีหมูกะทะหน้าซอย

ไปอาทิตย์ละ 2-3 วัน แปปเดียวขึ้นมา 15 โลเลย แถมไม่ค่อยได้ออกกำลังกายด้วย -0-

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมสูง 168 นน 52 กก ผมต้องการเพิ่ม นน เป็น 58-60 กก ทุกวันนี้ผมกินไข่ต้มวันหละ 4-5 ฟอง ผ่านมา 2 เดือน นน เพิ่มเป็น 54 กก แล้วครับ

หรือถ้าหากต้องการตัวช่วยจริงๆ แต่มันแพงหน่อยแนะนำ whey protein ช่วยได้เยอะครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อายุเท่าไหร่ครับ ถ้ายังไม่ถึง 30 ไม่ต้องทำอะไรครับ

ที่เป็นแบบนี้เพราะระบบเผาผลาญคุณสูงครับ กินไปจะไม่อ้วน ผมก็เคยเป็นตอน ม.ปลาย ผอมมาก สูง 178 หนัก 50 เองมั้ง เลยขยันกิน กินข้าวสองจานจนติดเป็นนิสัย จบมหาลัยแล้วเป็นไงรู้ไหมครับ อ้วนครับ ตอนนี้จะ 100 โลแล้ว เพราะระบบเผาผลาญจะทำงานช้าลงเมื่อเราแก่ขึ้นครับ ตอนนี้ผมไม่มีระบบเผาผลาญเทพๆ แล้ว แต่ยังติดนิสัยการกินเยอะจากเมื่อก่อน ประกอบกับทำงานแล้วไม่ค่อยมีเวลาออกกำลังกาย ก็เลยครบสูตรอ้วนเลย เคยสังเกตไหมทำไมพวกทหารแก่ๆ ถึงลงพุงกันเกือบหมด ทั้งๆ ที่เคยเป็นคนออกกำลังมาก่อน มันเป็นเพราะเหตุนี้ล่ะครับ ดังนั้นผมบอกเลย อย่าพยายามกินให้มากกว่าที่เราต้องการครับ กินอาหารให้ครบ 5 หมู่ ออกกำลังกายเป็นประจำ ตามหนังสือสุขศึกษาที่เรียนมานั่นแหละ แล้วพออายุมากขึ้นร่างกายจะปรับเองครับไม่ต้องกลัว สุขภาพควรมาก่อนรูปลักษณ์ครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผม 174 / 52 จัดฟันไปเปลียนยางที่ไหร นํ้าหนักลดทุกที เคยสุดๆอยู่ 56 ก.ล
    ตอนนั้นก็กินๆออกกำลังกาย (ผมว่านะการกินใข่ต้มไม่ทำให้อ้วนมั้ง โดนเฉพาะไข่แดง)

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    รอให้อายุมากขึ้นก็จะเลิกผอมไปเองสินะครับ
    ผมสูง 174 หนัก 50 มาสามปีละ (นับจากระยะเวลาของครั้งที่ชั่งน้ำหนักอ่ะนะ ระหว่างนั้นน้ำหนักเปลี่ยนไหมผมก็ไม่รู้) ผมผอมจนแถวหลังมือจะเห็นเส้นเลือดชัดเกือบตลอดเวลา จับแถวข้อมือนี่รู้สึกได้ถึงกระดูกทันทีเลย เพื่อนๆก็บอกว่าถ้ามีเนื้อมีหนังกว่านี้จะดูดีเลยนะ
    ที่เจ็บสุดคือตอนผมเรียนลีลาศไปแซวคนที่ผมชอบว่าน่าจะมาเรียนกับผมจะได้ขอเธอเป็นคู่เต้น เธอตอบกลับมาว่า "หุ่นไม่ผ่าน" T T

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ขึ้นอยู่กับวิธีการกินครับ ไม่ต้องกินอาหารขยะครับ เสียสุขภาพเปล่าๆ ไปเล่นกล้ามแล้วกินแบบนักกล้ามครับ ศึกษาเอาเดี๋ยวนี้ถามอากู๋แปปเดียว สูงแบบนี้ เล่นกล้ามแค่ปีเดียวเป็นนายแบบได้เลย อัดเวย์มันทุกวัน ถ้าบ้านรวยนะครับ ถ้าบ้านจนก็ไปเป็นเด็กวัด เดินช่วยพระบิณฑบาตตอนเช้าเอา ของดีๆทั้งนั้น พระกินนิดเดียว ที่เหลือก็หวานคอแร้งครับ ผมไม่สูง สูงแค่ 167 เมื่อก่อนก็ผอมมาก ผอมกว่าเพื่อนๆรุ่นเดียวกัน ก็เลยไปอยู่ค่ายมวยครับ ได้ผลดี ดูมีน้ำมีนวลขึ้นแล้วสุขภาพดี แถมยังมีวิชาป้องกันตัวอีกด้วย แต่ว่ายังไม่ใหญ่ เพราะกั๊กน้ำหนักไว้ ต่อยรุ่นเล็กจะได้เปรียบช่วง พอค่ายมวยเจ๊งก็มาเรียนมหาลัยพอดี ก็มีโอกาสได้รู้จักกับพวกเล่นกล้าม เรียนรู้วิธีกินวิธีเล่นเพิ่มขนาดกล้ามมา ขอบอกว่า 10 กิโลนี่ขึ้นง่ายมากครับ ตอนนี้ก็หนัก 60 นิดๆ เพราะจะรีดไปต่อยมวยอีก ที่พูดมาก็คือ น้ำหนักจะเพิ่มหรือลดง่ายมากครับ ขึ้นอยู่กับการกิน การออกกำลังกาย แล้วก็วินัยที่จะทำสองอย่างนี้ติดต่อกันนานหลักเดือน
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เหมือนผมเลย กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

165 หนัก46 ยังขนาดนี้เลย ผมเองแหละ แล้ว จขกท สูงกว่าผมตั้งเยอะ แต่หนักเท่ากัน โอ้ย เห็นกระดูกชัดเลยมั้งนั้น

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ผอมเหมือนกันครับ เคยลองกินครับอ้วนออกพุง ออกหน้าครับแขนแห้งแบบเดิม 5555+ ตอนนี้ทำใจละครับขึ้นยากเกิน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    สูง 165 หนัก 74 ครับ ค่อนข้างตันเลยทีเดียว เมื่อก่อนหนักแค่ 53 แต่พอกินเบียร์เยอะน้ำหนักขึ้นครับ แล้วไม่ลงเลย ลองกินเบียร์ดูครับ :P
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อยากได้ความสูง T^T