ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138

ลองดูปฏิกิริยาของวัยรุ่นสมัยใหม่ที่ได้เล่นเกมในยุคเครื่อง Famicom กัน

ลองดูปฏิกิริยาของวัยรุ่นสมัยใหม่ที่ได้เล่นเกมในยุคเครื่อง Famicom กัน

หากใครที่มีอายุตั้งแต่ 25 ปีขึ้นไปคงได้เคยรู้จักกับเครื่องเกมสุดดังอย่าง Famicom(FC) หรือ Nintendo
    Entertainment System(NES) ที่ออกมาสู่สายตาชาวเกมเมอร์ให้ได้เล่นกันตั้งแต่ปี 1983 หรือ 31 ปีที่แล้วนะครับ
    เครื่องเกม FC นี้มีเกมดังๆ อยู่มากมาย โดยที่ดังที่สุดคงหนีไม่พ้นคู่บุญอย่าง Super Mario Brothers ซึ่งก็ยังคงโด่งดัง
    มาจนถึงทุกวันนี้(เด็กรุ่นใหม่น่าจะรู้จัก Mario จากแพลตฟอร์มอื่นมากกว่า FC) ทาง TheFineBros จึงได้ปล่อยคลิปวีดีโอ
    Teens React to Technology ที่ได้วีดีโอที่นำวัยรุ่นยุคนี้หลายๆ คน(รวมไปถึง Maisie Williams นักแสดงจากเรื่อง
    Game of Thrones มาลองเล่นเกมบนเครื่อง FC รุ่นเก่าครับ ลองไปดูกันดีกว่าว่าเมื่อวัยรุ่นในยุคปัจจุบันนี้ได้เล่นเกม
    จากเครื่องที่มีอายุ 31 ปีแล้วจะมีปฏิกิริยาอย่างไรกันบ้าง

จากคลิปด้านบนที่ได้ชมไปนั้นจะเห็นได้ว่าวัยรุ่นหลายๆ คนต่างก็ตกใจกับตัวเครื่องที่มีขนาดใหญ่ครับ แต่ยังไม่น่าตกใจมากไปกว่า
    ตอนที่ได้เห็นตลับเกม วัยรุ่นทุกคนสามารถที่จะหาช่องใส่ตลับเกมได้ แต่ในครั้งแรกที่เกมไม่ขึ้นนั้น พวกเขาต้องเอาตัวตลับเกมมา
    เป่าฝุ่นก่อนแล้วใส่กลับไปอีกรอบเครื่องถึงจะทำงานครับ(ใครยังจำวันเวลาในการนั่งเปล่าตลับเกมได้บ้างครับ) วัยรุ่นบางคนกล่าวว่า
    เกมนี้เหมือนมาจากยุค 1920(ซึ่งเก่ากว่าความจริงไปถึง 63 ปีเลยทีเดียว)

ความรู้สึกเมื่อวัยรุ่นสมัยนี้ได้จับคอนโทรเลอร์ของเครื่อง FC นั้นแตกต่างกันไปครับ โดยบางคนก็บอกว่าคอนโทรเลอร์นั้นจับไม่สบายเอาซะเลย
    ในขณะที่บางคนนั้นก็ชอบเพราะว่าปุ่มบนคอนโทรเลอร์นั้นมีเพียงไม่กี่ปุ่ม ซึ่งทำให้เขาเข้าใจการเล่นเกมได้อย่างง่ายดายครับ
    ท้ายที่สุดวัยรุ่นทุกคนก็ไม่สามารถที่จะสรุปได้ครับว่าเครื่องเกม FC นั้นเหมาะกับการเล่นเกมเหมือนกับเครื่องเกมในปัจจุบันหรือไม่
    แต่ถ้าให้เลือกได้พวกเขาก็ไม่เล่นเกมบนเครื่องนี้อย่างแน่นอน พวกเขาขอบคุณที่เครื่องเกมในยุคปัจจุบันนี้ได้มีพัฒนาการไปไกลกว่าในยุคสมัยของ
    FC มากครับ บางคนก็บอกว่าเครื่อง FC และตัวเกมนั้นดูคลาสสิกมากครับ นอกเหนือไปจากเกม Super Mario Brothers ทาง TheFineBros
    ยังได้ให้วัยรุ่นได้ลองเล่นเกม Mike Tyson’s Punch-Out ด้วยอีกเกมหนึ่งครับ ไปดูกันดีกว่าครับว่าพวกเขาจะมีปฏิกิริยากันอย่างไรบ้าง

ที่มา
    Notebookspec : http://notebookspec.com/from-1920-to...al-nes/255458/
    TheFineBros : http://www.youtube.com/channel/UC0v-tlzsn0QZwJnkiaUSJVQ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผม 23 ก็รู้จักครับ มีในครอบครองด้วย ไม่เอานะครับ ไม่ได้แก่ขนาดนั้น
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    CPU : AMD Athlon II X2 240 = 550
    MB : BIOSTAR N68S3B = 600
    RAM 2GB 1333 Kingston = 550
    VGA XFX 4670 = 800

HDD
    CASE
    PSU
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HADOKEN : 30th April 2015 เมื่อ 07:42

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    พวกใน คลิปนี่ อายุ น้อยกว่า 20 แต่ทำไมดูแก่จัง 5555555

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    ผมก็ 23 แล้วครับตอนเด็กๆเคยเล่นอยู่เหมือนกัน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เครื่อง fc แท้ผมไม่ทันครับ เครื่อง sfc แท้ ผมก็ไม่ทัน มาทันรุ่น sfc หัวโปร เล่นผ่านแผ่นดิส ตอนนั้นเด็กมาก ทำแผ่นพังไปหลายแผ่นเลย

หลังจากนั้นก็มา ps1

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ของผม ต่อทำรัง ไปมหดแล้วครับ เก็บไว้กับกองของเก่าที่ไม่ได้ใช้ หลังบ้าน 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166