ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 15

Exclamation ปัญหาการเชื่อมต่อ Wireless

สวัสดีครับผมขอรบกวนพื้นที่ซักเล็กน้อยใน บอร์ดนี้นะครับ
    ผมมีปัญหาิอยู่หนึ่งอย่างตอนนี้คือ คอมพิวเตอร์ของผมไม่สามารถเล่นอินเตอร์เน็ตได้
    ตอนแรกผมใช้เน็ตจากสาย Lan ไม่มีปัญหาครับ พอเปลี่ยนมาใช้ Wireless แล้ว
    ผมไม่สามารถเปิดใช้งานอินเตอร์เน็ตได้เลย ซื้อตัว Wireless Lan มา่ต่อแล้ว
    ติดปัญหาอยู่ที่ว่า ไม่สามารถเปิดใช้งานได้ ลองอ่านจากหลายๆทาง ทั้ง Google
    และตามบอร์ดต่างๆแล้ว ประเด็นแรกคือต้องติดตั้ง Driver แต่ผมไม่รู้จะหาโหลด
    Driver ได้จากที่ไหน หรือ แล้วผมก็ไม่แน่ใจว่าตัวไหนเป็น Driver ที่จะทำให้ใช้
    Wireless ได้ ลองมาแล้วหลายตัวมากครับ ยังไม่ได้ซักที ตัว Wireless Lan
    ที่ผมใช้เป็นแบบ Pc card นะครับไม่ใช่แบบ USB

รบกวนช่วยแนะนำทีครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลองดู ยี่ห้อ รุ่นของ Pc card ตรงกล่องที่ซื้อมา แล้วลองหาในอากู๋ดูยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tack1313 อ่านกระทู้
    ลองดู ยี่ห้อ รุ่นของ Pc card ตรงกล่องที่ซื้อมา แล้วลองหาในอากู๋ดูยังครับ
    ลองเรียบร้อยครับ ลงไดร์เวอร์ตาม Pc card แล้ว ก็ยังไม่สามารถมาเล่นได้เหมือนเดิมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เอิม...ไม่ลองหาโปรแกรมช่วยหาไดร์ดูละครับ