ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

ทำลายสถิติ!! Destiny ทำเงินได้มากกว่า 500 ล้านเหรียญ

กำลังมาแรงกับเกม Destiny เกมแนวยิงบุคคลที่หนึ่งสไตล์ MMO จากค่ายพัฒนาเกม Bungie ค่ายในเครือ Activision ที่เป็นเกมที่ใช้เงินในการพัฒนาถึง $500 ล้านเหรียญถือว่าเยอะสุดในประวัติศาสตร์ของวงการเกมส์ แต่สงใสจะได้ทุนคืนเร็วกว่าที่คิดเมื่อวันนี้ทาง Activision ประกาศว่าเกม Destiny ได้ทำเงินให้ค่ายได้มากกว่า $ 500 ล้านเหรียญแล้วหลังจากที่วางจำหน่ายทั่วโลกตั้งแต่วันที่ 9 กันยายนที่ผ่านมา ทำให้ทางบริษัทได้แต่ตั้งเกม Destiny ว่า “เป็นวีดีโอเกมล่าสุดที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์” คุณ Bobby Kotick ซีอีโอบริษัท Activision กล่าวว่า “อุตสาหกรรมเกมได้บันทึกหน้าประวัติศาสตร์ใหม่อีกครั้งและมันโชว์ให้เห็นว่าเราสามารถที่จะเสริมสร้างเกมต่างๆที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในโลก. ความสำเร็จของ Destiny ทำให้เห็นว่าราสามารถที่จะพัฒนาเกมที่เริ่มจากพื้นฐาน” เขากล่าวต่อว่า “ตั้งแต่แรกทางเรามั่นใจว่าการลงทุนให้กับเกม Destiny นั้นต้องทำเงินให้เราแน่นอน แต่หลายๆคนอาจไม่เชื่อว่าเราสามารถทำได้ตั้งแต่วันแรกของการจำหน่าย“. อย่างไรก็ตามไม่แปลกเพราะทั้งชุดสะสมและชุดลิมิเต็ดอิดิชั่นขายหมดอย่างรวจเร็ว นั่นก็การันตีได้แล้วของเข้าดีจริงๆ เกม Destiny วางจำหน่ายแล้วบน PS4, PS3, Xbox One และ Xbox 360 ครับ.

PS4 ขายได้มากกว่า 1 ล้านเครื่องในประเทศอังกฤษแล้ว

อีกไม่กี่เดือนเครื่อง PS4 ก็จะครบรอบ 1 ปีในการวันวางจำหน่ายแล้วหลังจากที่ PS4 ได้วางจำหน่ายเมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายนปีที่แล้ว โดยภายใน 24 ชั่วโมงเครื่อง PS4 สามารถขายได้ถึง 1 ล้านเครื่องภายในแค่ประเทศสหรัฐอเมริกา และจนถึงขณะนี้ PS4 สามารถทำยอดขายได้กว่า 10 ล้านเครื่องทั่วโลก และในวันนี้ทางโซนี่แห่งประเทศอังกฤษได้ยืนยันว่า พวกเขาสามารถจำหน่ายเครื่อง PS4 ออกไปมากกว่า 1 ล้านเครื่องทั่วประเทศ โดย PS4 ได้ใช้เวลาทั้งหมด 42 อาทิตย์ในการทำยอดขายให้ถึง 1 ล้านเครื่อง เมื่อเปรียบเทียบกับ PS3 ที่ต้องใช้เวลากว่า 46 อาทิตย์ในการทำยอดขายให้ถึง 1 ล้านเครื่อง, PS2 ใช้เวลา 50 อาทิตย์ และ Xbox 360 ใช้เวลา 60 อาทิตย์ อย่างไรก็ตาม PS4 ไม่ใช้เครื่องคอนโซลที่ขายได้เร็วที่สุดในอังกฤษ แต่เป็นเครื่อง Wii ของนินเทนโดที่สามารถทำเวลาทั้งหมด 38 อาทิตย์ในการทำยอดขายให้ถึง 1 ล้านเครื่อง ซึ่งถือว่าขายได้เร็วที่สุดในประวัติศาสตร์ของประเทศอังกฤษครับ อย่างไรก็ตามในเดือนพฤศจิกายนที่ PS4 จะครบรอบ 1 ปีนักวิเคราะห์คาดว่า PS4 จะสามารถขายได้มากกว่า 13 ล้านทั่วโลกครับ.

โซนี่เผยรายชื่อเกม PS4 ที่จะมาโชว์ในงาน Tokyo Game Show 2014

หลังจากที่โซนี่ญี่ปุ่นประกาศเกมที่จะมาลง PS4 มากมายเมื่องานแถลงเพลย์สเตชั่น Press Conference ประจำปีเมื่อวันที่ 1 กันยายนที่ผ่านมา วันนี้โซนี่ได้เปิดเผยรายชื่อเกม PS4 อย่างเป็นทางการที่จะมาโชว์ในงาน Tokyo Game Show 2014 ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 18 – 21 กันยายนนี้ที่ประเทศญี่ปุ่น โดยรายชื่อเกม PS4 ต่อไปนี้ทั้งหมด จะมีเดโมที่สามารถเล่นได้ที่งานสำหรับใครที่ไปร่วมในงานซึ่งรายชื่อเกม PS4 ที่จะนำมาโชว์ในงาน TGS มีดังนี้:

• Minecraft: PlayStation 4 Edition
    • Astrebreed
    • One Upon Light
    • Octodad: Dadliest Catch
    • Guilty Gear Xrd: Sign
    • EA Sports UFC
    • FIFA 15
    • Resident Evil Revelations 2

• Dead or Alive 5: Last Round
    • Bladestorm: The Hundred Years War & Nightmare
    • Pro Evolution Soccer 2015
    • Omega Quintet
    • Bloodborne
    • Destiny
    • Driveclub
    • The Order: 1886
    • The Playroom
    • LittleBigPlanet 3
    • Earth Defense Force 4.1: The Shadow of New Despair
    • Disgaea 5
    • Dragon Ball Xenoverse
    • The Evil Within
    • The Lego Movie Videogame

เป็นไงกันครับเยอะใช่ไหมครับรายชื่อเกม PS4 นี้รวมกันทั้งหมด 23 เกม ซึ่งภายในงานยังจะมีเกม PS Vita มาโชว์อีก 15 เกมและสุดท้ายเกม PS3 อีกสองเกมครับ โดยโซนี่ยังไม่เปิดเผยว่าจะมีเซอร์ไพรส์ประกาศเปิดตัวเกมใหม่อีกกี่เกมครับ สำหรับข่าวงาน Tokyo Game Show 2014 สามารถติดตามทางเว็บไซต์ Play4Thai.con ไว้ให้ดีนะครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    PC รอต่อไป

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    เกมที่มันลงแต่consoleนี้ประสบความสำเร็จจริงๆ 5555
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    Destiny มันมากครับขอบอก ไม่ว่าทั้งPVP PVE มันหยด เล่นตั้งแต่Day One ประเทศไทยเลยนะครับ มันจริงๆ

PSN ID : NaNiceOps

PS4 ปล่อยของงงง
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    มันหนอเห็นคนด่ากันเต็มบอกว่ามันจืดไป
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เมื่อไหร่จะลง pc แงงงง๊ TT
    i7-4710MQ @ 2.50 GHz 8 GB RAM AMD R9 M290X 1 TB HDD Z702BA

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    รอ FFXV ออกก่อน ค่อยสอย PS4

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ไม่อยๅกจะเชื่อ ps4 จะ 1 ปี แล้วเร็วมๅกๆเลยย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมว่าผมเบื่อเร็วมากเลยนะเกมนี้
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    กอบโกยให้สะใจไปเลยครับ ค่อยมาลง PC XD

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    FF XV ล่ะ Vita เอาเกมเทพๆมาซะทีรอนานละ