ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

ขอสอบถามเกี่ยวกับไปษณีย์ครับ

ตามรูปเลยครับ ทำไมมันไม่อัพเดทเลย ผมไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ
    แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับผม
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ส่งแบบใหนหรอครับนั้น ธรรมดา หรือ EMS
    ถ้าธรรมดามันจะนานครับ2-3 วันถึงเข้าระบบปลายทาง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตัว R นี่รู้สึกจะเป็นแบบลงทำเบียนในประเทศสินะครับ (ช้าอยู่แล้วล่ะ) แล้วก็ไม่แน่ใจว่าจะแสดงสถานะเฉพาะต้นทางกับปลายทางรึเปล่า (เมื่อก่อนที่เคยใช้)

กล่าวขอบคุณ
    465
    ส่งลงทะเบียนครับ คือปกติมันจะแจ้งครับว่าบ้านปิด ส่งใบแจ้ง อะไรประมาณนี้ครับผม แต่อันนี้ไม่มีเลย
    หรือผมต้องรอ 7 วัน ยังไงก็ขอบคุณครับนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    รอมันบอกว่า เข้าไปรษณีใกล้บ้าน เปิดถุง / เตรียมแจกจ่าย คือไปรับได้เลยหรือรอรับที่บ้านครับ

ถ้ากล่องไม่ใหญ่ ไปรษณีจะมาส่งถึงบ้านนะ แต่ถ้ามันใหญ่ เกินกว่าไปรษณีขี่มอไซจะมาส่งได้ มันจะส่งใบมาให้ไปรับที่ไปรษณีใกล้บ้านครับ

หรือไม่ก็ไปถามไปรษณีด้วยตัวเองใกล้บ้านเลย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ต้องรอครับ
    ของผมก็แบบนี้แหละ ตอนแรกค้างที่รับเข้าระบบ แล้วก็นิ่งไป 2 วัน วันที่ 3 มาถึงเฉยเลย ทั้งที่มันข้ามขั้นตอนอื่นๆไปเฉยเลย 555
    ตอนแรกคิดว่าโดนโกงซะแล้วเสียวๆอยู้่ด้วย

พักหลังมากำชับคนส่งตลอดว่าขอแบบ EMS ดูมันจะอัพเดทข้อมูลไวกว่าแถมไม่ข้ามขั้นตอนด้วยแหละ
    ใจเย็นๆครับเดี๋ยวก็ได้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    RX เป็นพัสดุลงทะเบียนธรรมดา จะช้าหน่อยครับ รหัสจะขึ้นเฉพาะต้นทางกับปลายทาง
    ใจเย็นครับๆ ถ้ามีรหัสในระบบยังไงก็ได้ของอยู่แล้ว เพียงแต่ต้องรอหน่อย
    ถ้าเป็นรหัส E.. จะเป็น Ems รอ 2-3 วัน แต่ลงทะเบียนต้องใช้เวลาคร้าบบบบ ^^

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ส่งปลายทางไปไหนที่ครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เดี๋ยวนี้ถ้าไม่ส่ง ems ก็อย่าไปหวังกับเค้ามากเลยครับ ของผมส่งข้ามจังหวัดเดียวยัง 2 วันเลยครับ เพราะบ้านผมอยู่บ้านนอก เฮ้อ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    เพิ่งผ่านไปแค่วันเดียวเองครับใจเย็นๆ นะครับ ของผม บางทีสองสามวันกว่าจะแสดงผล
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

กล่าวขอบคุณ
    465
    วันนี้วันที่ 13 แล้วนะครับ ปกติผมรอสองวันได้ของเลย หรือไม่ก็มีการอัพเดท แต่อันนี้มัน 5 วันแล้ว ไม่มีการอัพเดทใด ๆ เลย ใบแจ้งก็ไม่ได้ส่งมา
    ที่ผมเคยทำ มันจะเขียนว่าบ้านปิด อะไรประมาณนี้อะครับ ผมใจเย็นแล้วนะครับแต่ผมสงสัยทำไมมันไม่อัพเดท เลย ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSadter's อ่านกระทู้
    วันนี้วันที่ 13 แล้วนะครับ ปกติผมรอสองวันได้ของเลย หรือไม่ก็มีการอัพเดท แต่อันนี้มัน 5 วันแล้ว ไม่มีการอัพเดทใด ๆ เลย ใบแจ้งก็ไม่ได้ส่งมา
    ที่ผมเคยทำ มันจะเขียนว่าบ้านปิด อะไรประมาณนี้อะครับ ผมใจเย็นแล้วนะครับแต่ผมสงสัยทำไมมันไม่อัพเดท เลย ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ
    2 วันได้ของ อันนั้นมัน EMS ครับ
    สามารถเช็ครหัสได้ตลอดว่าของถึงไหนแล้ว ถ้าอยู่ไกลหน่อยก็หลายวันแต่สามารถเช็คได้ว่าของถึงไหน
    แต่คราวนี้เขาส่งของให้แบบลงทะเบียนตามรหัสที่ปรากฏคุณต้องใจเย็น
    ผมซื้อของทางเน็ตประจำครับ ชอบสั่งการ์ตูนเป็นชุดมาอ่าน
    ลงทะเบียนรหัสจะขึ้นเฉพาะต้นทางกับปลายทาง
    ลงทะเบียนผมเคยรออย่างมาก 2 อาทิตย์กว่า รออย่างใจจดใจจ่อมากกกกกกก
    คิดว่าจะโดนโกงแล้ว...
    วันนี้วันเสาร์ไปรษณีย์ทำการครึ่งวัน อาจจะยังไม่ได้ของ
    ถ้าวันจันทร์-อังคารที่ 15-16 ของยังมาไม่ถึงแล้วคุณไม่สบายใจ
    แนะนำให้ไปติดต่อสอบถามกับไปรษณีย์โดยตรงเลยครับ
    อย่าเครียดๆๆ เล่นเกมดีกว่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ntlovemilk : 13th September 2014 เมื่อ 12:19