ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1

แนะนำเกมที่นำ item ขายได้เงินจริงหน่อยครับ

ตามหัวข้อครับว่าจะหารายได้เสริมจากในเกม
    แต่ไม่ต้องลงทุนมีไหมครับ

dota 2 ขายได้แต่เงินน้อย และเป็น steam wallet - -
    คนในบอร์ด

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ส่วนใหญ่มีขายพวกเงิน M ในเกมนะครับ
    สมัยก่อนผมเล่น RO เซิฟเถื่อนนะ ขายครั้งละ 500ๆ
    บางครั้งก็ 1 พันเลย แต่ต้องขยันหาเงิน + โชคในการเล่นพนัน
    ถามว่าคุ้มไหมคุ้มครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    ขอดันครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่มีขายพวกเงิน M ในเกมนะครับ
    สมัยก่อนผมเล่น RO เซิฟเถื่อนนะ ขายครั้งละ 500ๆ
    บางครั้งก็ 1 พันเลย แต่ต้องขยันหาเงิน + โชคในการเล่นพนัน
    ถามว่าคุ้มไหมคุ้มครับ
    คุณสร้างความไว้วางใจกับคนที่มาซื้อไอเทมคุณยังไงอะครับ
    เพราะบางคนอาจจะกลัวโดนต้ม โดนโกง
    แบบเขาโอนตังให้แล้วหนี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NATSONWAT1 : 13th September 2014 เมื่อ 20:30
    คนในบอร์ด

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    cs go ก็ได้ฮะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    dota 2 ขายได้ออกจะเยอะถ้าคุณเป็น gamer รุ่นแรกๆที่ได้เล่นตั้งแต่ beta นู่น เพราะของเก่าๆแต่ละชิ้นคุณลองดูราคาเอาละกัน
    ถ้าจะเล่นเกมหาตัง ก็เล่นแข่งเลย จะดีกว่ามานั่งหาแล้วก็มานั่งขายไรแบบนี้
    แล้วก็ถ้าอยากได้เงินหางานทำดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    158
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    dota 2 ขายได้ออกจะเยอะถ้าคุณเป็น gamer รุ่นแรกๆที่ได้เล่นตั้งแต่ beta นู่น เพราะของเก่าๆแต่ละชิ้นคุณลองดูราคาเอาละกัน
    ถ้าจะเล่นเกมหาตัง ก็เล่นแข่งเลย จะดีกว่ามานั่งหาแล้วก็มานั่งขายไรแบบนี้
    แล้วก็ถ้าอยากได้เงินหางานทำดีกว่าครับ
    อยากทำงานครับ แต่เป็นนักเรียนอยู่
    ปิดเทอมนี้อาจจะหางานทำ แต่อยากเล่นเกมไปด้วย
    คนในบอร์ด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ฟมนี่ warz ครับ วอกันได้ของ ขายเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    Counter Strike : Global Offensive เลยครับ เริ่มแรก เกมก็ราคาแสนถูก เมื่อเล่นไปแล้ว ก็จะดรอปปืน หรือกล่อง ปืนและกล่องสามารถนำไปขายได้ และ ถ้าอยากสุ่มของ ให้ซื้อกุญแจ ราคา 2.49$ แล้วพอเปิด มันจะสุ่มของให้ ถ้าโชคร้าย ก็จะเปืดของไม่ถึง 1$ แต่ถ้าโคตรโชคดี ก็สามารถ ดรอปของ 400-500$+ ได้ด้วยทุน 2-3$ ในเกมนี้ มีดเป็นสิ่งที่มีค่ามากที่สุด แล้วถ้าคุณถามว่าเล่นยากใหม ขอบอกว่า ปืนทุกชนิด มีดทุกอัน ความแรง แรงถืบ ความแม่นอะไร เท่ากันกับปืนเริ่มต้นทุกปืนครับ ที่มันแพงเพราะลาย แถมตอนนี้ มี Operation Breakout All Access Pass ลด 85% อยู่ เมื่อซื้อ เราจะสามารถทำภารกิจได้ สิทธิพิเศษ และเหรียญประดับยศด้วย ภารกิจ เช่น ชนะ 20 ด่าน ฆ่าในโหมด Casual ได้ 16 ฆ่า ~ แล้วจะดรอปอาวุธครับ ตอนนี้ เพิ่งซื้อ Pass นี้ไป ทำภารกิจนึง ดรอปของ 2 ดอลครับ หลุดทุนทันทีเลย เรื่องขายนี้ รับรองไม่มีโกงครับ หลักการคือ เราเอาของ ของเราไปตั้งขายใน Market ทาง Valve[ผู้ผลิต] จะหักค่าขายไป เพื่อเป็นรายได้ของเขาอ่ะนะ ของถูกหักน้อย ของแพงหักเยอะ แล้วให้เราตั้งราคาขาย [แนะนำขายถูกกว่าคนที่ขายถูกสุด 0.01$ เพื่อให้ออกเร็วๆ] แล้วคนที่มาหาซื้อ เห็นของเราถูกสุด ก็ซื้อเลย มันจะส่งอีเมลและแจ้งเตือนว่าเราขายออกแล้ว กลับมาที่เกม ถามว่าแลคใหม ไม่สักนิดเลยครับ ถ้าแลค ปรับ Low ก็ได้ เกมนี้ เน้นเรื่องความลื่นเป็นหลัดด้วยนะครับ นี่ครับ ลิ้ง Steam http://store.steampowered.com/app/730/ มีอะไร ถามได้ครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เสียดาย diablo 3 ปิดการซื้อขายไป...อดหารายได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    Counter Strike : Global Offensive เลยครับ เริ่มแรก เกมก็ราคาแสนถูก เมื่อเล่นไปแล้ว ก็จะดรอปปืน หรือกล่อง ปืนและกล่องสามารถนำไปขายได้ และ ถ้าอยากสุ่มของ ให้ซื้อกุญแจ ราคา 2.49$ แล้วพอเปิด มันจะสุ่มของให้ ถ้าโชคร้าย ก็จะเปืดของไม่ถึง 1$ แต่ถ้าโคตรโชคดี ก็สามารถ ดรอปของ 400-500$+ ได้ด้วยทุน 2-3$ ในเกมนี้ มีดเป็นสิ่งที่มีค่ามากที่สุด แล้วถ้าคุณถามว่าเล่นยากใหม ขอบอกว่า ปืนทุกชนิด มีดทุกอัน ความแรง แรงถืบ ความแม่นอะไร เท่ากันกับปืนเริ่มต้นทุกปืนครับ ที่มันแพงเพราะลาย แถมตอนนี้ มี Operation Breakout All Access Pass ลด 85% อยู่ เมื่อซื้อ เราจะสามารถทำภารกิจได้ สิทธิพิเศษ และเหรียญประดับยศด้วย ภารกิจ เช่น ชนะ 20 ด่าน ฆ่าในโหมด Casual ได้ 16 ฆ่า ~ แล้วจะดรอปอาวุธครับ ตอนนี้ เพิ่งซื้อ Pass นี้ไป ทำภารกิจนึง ดรอปของ 2 ดอลครับ หลุดทุนทันทีเลย เรื่องขายนี้ รับรองไม่มีโกงครับ หลักการคือ เราเอาของ ของเราไปตั้งขายใน Market ทาง Valve[ผู้ผลิต] จะหักค่าขายไป เพื่อเป็นรายได้ของเขาอ่ะนะ ของถูกหักน้อย ของแพงหักเยอะ แล้วให้เราตั้งราคาขาย [แนะนำขายถูกกว่าคนที่ขายถูกสุด 0.01$ เพื่อให้ออกเร็วๆ] แล้วคนที่มาหาซื้อ เห็นของเราถูกสุด ก็ซื้อเลย มันจะส่งอีเมลและแจ้งเตือนว่าเราขายออกแล้ว กลับมาที่เกม ถามว่าแลคใหม ไม่สักนิดเลยครับ ถ้าแลค ปรับ Low ก็ได้ เกมนี้ เน้นเรื่องความลื่นเป็นหลัดด้วยนะครับ นี่ครับ ลิ้ง Steam http://store.steampowered.com/app/730/ มีอะไร ถามได้ครับ

อันนี้ มันได้เป็นเงินจริงเลยหรือป่าวครับ หรือ Steam Wallet

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    DOTA2 เลยคับบ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    มันจะไปยากตรงไหน ได้เงินจาก steam wallet ที่ขายของได้แล้วก็ไปกดเกมลดราคามาแล้วเอาไปขายจะไปเป็นโอน/ทรูก็สิ้นเรื่องครับ ผมทำบ่อยนะส่วนมากขายให้เพื่อน หุหุ /นอนละ
    Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX