ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ผมจะต้องทำยังไงครับ?

ครับ ผม มีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง ซึ่งเธอเป็นคนที่น่ารักมากๆ และผมเองก็เผลอ รักเธอไปซะงั้น
    และผมเองก็เคย ก็เคยบอกความรู้สึกนั้นกับเธอไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ ก็..... กินแห้ว ครับ
    จนเวลา ผ่านมา 3 ปี ความรู้สึกนั้น ของผมก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง ผมก็ยังเฝ้ามองเธอคนนั้น
    อยู่เสมอ....ไม่คิดที่จะคบใครเลย (ผมบ้าเกินไปรึเปล่าครับ)

* ผมควรจะทำยังไงต่อครับ จะบอกความรู้สึกนั้นอีกครั้ง หรือจะเก็บไว้แล้วยอมตัดใจ
    ปล. เธอพึงเลิกกับแฟนไป (ตอนที่บอกชอบเธอครั้งแรกเธอยังไม่มีแฟนครับ แต่พอผ่านไปสักพักเธอก็มี)

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คุณไม่บ้าหรอกคับมันเป็นการแสดงถึงนิสัยรักเดียวใจเดียว
    -เป็นโอกาสที่เหมาะแก่การเข้าไปปลอบเลยคับ เขาพึ่งเลิกกับแฟนคุณก็เนียนๆเข้าไปให้กำลังใจเขาสิคับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ]J[okeR อ่านกระทู้
    คุณไม่บ้าหรอกคับมันเป็นการแสดงถึงนิสัยรักเดียวใจเดียว
    -เป็นโอกาสที่เหมาะแก่การเข้าไปปลอบเลยคับ เขาพึ่งเลิกกับแฟนคุณก็เนียนๆเข้าไปให้กำลังใจเขาสิคับ
    กลัวครับ กลัวจะแห้วอีกรอบ ผมกลัวว่าจะเป็นเหมือนครั้งแรกครับ เพราะจากนั้นมา จากที่สนิทกัน จนตอนนี้กลายเหมือนแค่คนรุ้จักกัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่า คุยกันไปก่อนครับ เป็นเพื่อนสนุกเฮฮากันไป ให้เขาไว้ใจเรา ผมว่าความสุขแบบนี้มันดีออก ไม่เห็นแก่ตัว
    พอถึงจุดๆหนึ่งเวลามันจะบอกให้รู้เองครับว่า เขารักใคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mos33213 : 14th September 2014 เมื่อ 15:26

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    คนที่ไม่ใช่ ก็คือไม่ใช่อยู่ดี

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณ สำหรับทุกๆความเห็นครับ ผมคิดว่าผม ควรจะปล่อยให้มันเป็นไปตาม ที่มันควรจะเป็นดีกว่า.........เฮ้ออออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zBlueEyez อ่านกระทู้
    ครับ ผม มีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง ซึ่งเธอเป็นคนที่น่ารักมากๆ และผมเองก็เผลอ รักเธอไปซะงั้น
    และผมเองก็เคย ก็เคยบอกความรู้สึกนั้นกับเธอไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ ก็..... กินแห้ว ครับ
    จนเวลา ผ่านมา 3 ปี ความรู้สึกนั้น ของผมก็ยังไม่เปลี่ยนแปลง ผมก็ยังเฝ้ามองเธอคนนั้น
    อยู่เสมอ....ไม่คิดที่จะคบใครเลย (ผมบ้าเกินไปรึเปล่าครับ)

* ผมควรจะทำยังไงต่อครับ จะบอกความรู้สึกนั้นอีกครั้ง หรือจะเก็บไว้แล้วยอมตัดใจ
    ปล. เธอพึงเลิกกับแฟนไป (ตอนที่บอกชอบเธอครั้งแรกเธอยังไม่มีแฟนครับ แต่พอผ่านไปสักพักเธอก็มี)
    ..คุณบอกว่าคุณรอเขามาแล้ว 3 ปี..
    -.คุณเคยคิดใหมว่าใน 3 ปีนี้ มีใครที่รอคุณอยู่หรือปล่าว
    -.ลองมองดูรอบๆ ดีๆ คุณอาจจะเจอสิ่ง ดีๆ กว่าที่เป็นอยู่ก็ได้..
    Love.. AlON... Kub

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ไม่รู้สิครับ....เวลาที่ผ่านมาผมไม่ทันได้สังเกตุสิ่งรอบข้าง เพราะผมเองก็เป็นคนชอบเก็บตัวซะด้วย
    ผมอาจจะบ้าหรือโง่ไปแล้วก็ได้ที่ มัวจดจ่อกับแค่ผู้หญิงคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ฮ่าๆ..ผมก็เคยเป็นแฟนเก่าน่ะครับ..คือ..ถ้าเอาสาระจริงๆน่ะ จริงๆน่ะ.
    -การที่เรายังคิดถึง แฟนเก่า หรือ คนที่เราชอบ(มากๆ)
    -พยามจะไม่คิดคิดแต่ทำไหม..พอนึกขึ้นได้กลับ นึกถึงช่วงเวลา.. กับเขาหรือ เขาทั้งวัน
    -มันเป็นเพราะ...
    -คุณเคยคิดถึงเขาตลอดเวลา จนกลายเป็น กิจวัตร ไปแล้ว
    -เหมือนกับการที่ คุณ ชอบกินอาหาร หนึ่งๆ.ทุกๆวัน.ถ้าคุณไม่ได้กินในวันใดคุณก็ต้อง คิดถึงอยากที่จะกินมันอยู่แล้่ว
    -.....แต่..ใช้ว่า คุณไม่ได้กินมันคุณ..จะเป็นอะไรนิ..
    ปล.....พอจะเขาใจไหม...???
    Love.. AlON... Kub

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เร็วไปไหม(บางคน) ลองทำให้สนิทมากๆแล้วทำให้เซอร์ไพร์ไปเลย คืออย่างน้อยเราก็สุดๆอะ (มี3ทางคือ ได้ ได้ในที่นี้คือตลอดไปเลยละมั้ง กับ เกลียด คือเลิกกันไม่มีใยดีต่อกัน และสุดท้ายเพื่อนกันก็ok )
    เอาหละแล้วแต่คุณหละครับ (ช้าหมดอดนะจ๊ะ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าคุณยังรักเขาอยู่ ก็ไม่ต้องกลัวอะไรครับ

ผมก็แอบชอบเพื่อนผมมาตั้งแต่ ม.2 แล้วผมบอกชอบเธอตอน หลังจากเลิกกับแฟนเขาไป ตั้งแต่ ตอน ม.5สองครั้ง ม.ุ6หนึ่งครั้ง ผมก็ไม่ได้เป็นแฟนกับเขา

แต่ที่ผมดีใจที่สุดคือ เขาไปเที่ยวกับผม ไปกินข้าวกับผม คุยกันเหมือนเพื่อนสนิท ครั้งล่าสุดเขาไปดูหนังกับผม บอกเลยครับ สู้ๆๆ อย่าไปกลัว ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณสำหรับ คำตอบดีๆ ที่แบ่งปัน ผม จะลองพยายามดูอีกครั้ง สมหวังหรือผิดหวัง คงสุดแต่ พรมลิขิต
    ดีกว่า ต้องเก็บไว้ อึดอัดใจเปล่าๆ ฮ่าๆ จะได้จบๆซะที (แต่ก็กลัวนะ...ฮ่าๆๆ)