ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125

คิดยังไงกัน กับดราม่าในครั้งนี้

ก็อย่างว่าแหละครับสำหรับผมนะ ผมสงสารคุณอาร์มมาก คือผลงานโดนโขมย ไปเรียกร้องสิทธิ์ของตัวเอง
    กลายเป็นว่าเจ้าของผลงานโดนรุมด่า แหละเหล่าคนไทยทั้งหลายปกป้องโขมย...ซะงั้น

สำหรับผม Youlike ก็เข้าไปดูอยู่ทุกวันนะก็ไม่ได้ถอน Like อะไรเพราะไม่เคย Like อยู่ละตั้งแต่เริ่มดู
    ผมว่า Admin มันก็แค่หาทางทำเงินให้ได้มากที่สุดที่จะทำได้เท่านั้นเอง ก็แล้วแต่คนจะคิด
    แต่คนที่น่าโมโหกว่านี่คือเหล่ามนุษย์ที่ออกมาปกป้องโจร แบบไร้เหตุผล และอ้างต่าง ๆ นา ๆ
    ที่ไม่ใช่ประเด็นในครั้งนี้น่ะสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 14th September 2014 เมื่อ 16:06
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    admin แปะลิ้งไม่ต้องอัพโหลด แค่นั่น จบ ได้ทั้งสองฝ่าย
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    Admin page Youlike ได้เงินยังไงหรอคับ (ไม่รู้จริงๆ) เคยเห็นแต่ Admin จ่ายเงินให้ Facebook เพื่อให้โปรแกรมของ Facebook ช่วยโปรโมท Page ตัวเอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    ได้จากคลิปโฆษณาไง เวลาจะเอาลงก็ติดต่อกับแอดมินครั้งละ 30000
    อออออ เข้าใจละ เคยเห็นเอาพวกคลิปที่ไม่มีอะไรนอกจากโฆษณาอยู่ มิน่าละ 555

ถ้าไม่มีเงินเข้ามาเกี่ยวข้องเรื่องพวกนี้ก็คงไม่เกิดขึ้นสินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kachanking : 14th September 2014 เมื่อ 17:04

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ผมเลิกไลค์นานละ ผมโครตเกลียดเลย ปุ่มแชร์ก็มีกลับอัพขึ้นเอง บางทีเห็นคลิปไหนสนุกๆ อยากตามคนทำคลิป พอไปดูเครดิตกลับเป็นคนแนะนำโถ่ เจ้าของคลิปอนุญาตยังไม่รู้
    แต่ก็อย่างว่าละครับ ถ้าเป็นผม ผมก็จะทำแบบนี้เหมือนกัน เพราะเงิน + คนสนับสนุน(แบบไร้เหตุผล)เราเยอะ 5555 แต่ก็มีข้อดีอยู่อย่าง บางคลิปโดนลบที่ต้นทาง แต่มันยังอยู่เพราะอัพขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ได้จากคลิปโฆษณาไง เวลาจะเอาลงก็ติดต่อกับแอดมินครั้งละ 30000

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าเคยทำคลิบลงyoutubeก็จะเข้าใจคุณอาร์มเองว่ามันลำบากมากกว่าจะมีคนดูกว่าจะมีคนติดตามเรามันไม่ง่ายเลย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เพราะตรรกะที่หายไปจริงๆ
    สำหรับผมก็ดูแล้วไม่น่ามีอะไรให้ดราม่าเลยสักนิด -.-

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    Admin page Youlike ได้เงินยังไงหรอคับ (ไม่รู้จริงๆ) เคยเห็นแต่ Admin จ่ายเงินให้ Facebook เพื่อให้โปรแกรมของ Facebook ช่วยโปรโมท Page ตัวเอง
    สื่อช่องทางไหนที่มีคนสนใจเยอะ เป็นธรรมดาที่มักจะมีการตกลงขอให้ช่วยโฆษณาสินค้าอะไรก็ว่าไป
    มันก็ขึ้นอยู่กับตัวเจ้าของเพจด้วยละว่าจะเลือกรับไม่รับ
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เข้าใจดีครับ เคยโดนคนขโมยงานบ่อยเหมือนกัน ต่างกันที่ผมทำพวกราฟฟิค รูปต่างๆครับ
    ก็เจ็บครับ พอจะใส่ลายน้ำก็นะ ไม่สวยอีก ก็อยากให้เข้าใจกันบ้างว่า 1 งานที่กว่าจะเสร็จออกมา แบบเหมือนกราฟฟิคดีไซน์เนอร์อ่ะครับ เวลาส่งงาน คนจ้างชอบถามว่า งานแค่นี้เอง ทำไมเรียกเงินเยอะจัง แต่ไอแค่นี้ของคนทำครับ เขาสะสมประสบการณ์ สะสมฝีมือมาเป็นสิบๆปี เพื่อๆไอ้งาน"แค่นี้" แหละครับ มันกลั่นมากจากชีวิตเขาเลยพูดง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันไม่ง่ายเลย ที่จะพูดเรื่องลิขสิทธิ์กับมนุษย์ที่อยู่ในประเทศที่มีคุณธรรม และจริยธรรมอันดีงามเยี่ยงนี้
    #ตื่นเถิดชาวไทย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แค่นำลิ้ง Youtube มาแปะให้คนดูก็ได้ทั้งวิว และก็โปรโมทเพจเพื่อเป็นช่องทางการกระจายข่าวแล้วครับ แต่การที่เพจนี้ดูดคลิปแล้วแปะนี้เป็นการขโมยผลงานคนอื่น แถมยังไม่เป็นการสนับสนุนยอดวิวหลักของเจ้าของผลงานด้วยครับประเด็นมัน *-*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องเอ็กซ์ อ่านกระทู้
    แค่นำลิ้ง Youtube มาแปะให้คนดูก็ได้ทั้งวิว และก็โปรโมทเพจเพื่อเป็นช่องทางการกระจายข่าวแล้วครับ แต่การที่เพจนี้ดูดคลิปแล้วแปะนี้เป็นการขโมยผลงานคนอื่น แถมยังไม่เป็นการสนับสนุนยอดวิวหลักของเจ้าของผลงานด้วยครับประเด็นมัน *-*
    เห็นด้วยมั่กๆๆมายยย

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมเคยโดน****อยู่ครั้งนึง ตอนนั้นเป็นคลิปแมวเดิน ผมก็ไปโพสว่า "เป็นที่มาของ Catwalk" ทีนี้ก็มีคนมาไลค์ผมเยอะไง ไอ้แอดมันก็เห็นเม้นผมแล้วไปเปลี่ยนข้อความตามเม้นผมดิ ผมโดนด่ายับว่าทำไมเม้นเหมือนแอดแล้วคนกดไลค์เยอะ กลายเป็นผมปั้มไลค์ไปซะอย่างนั้น -*-

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เข้าใจมากขึ้นเลยตอนแรกก็เห็ฯคนอื่นดูผมก็สงสัยว่ามันคืออะไร คงเป็นเว็บดูวิดีโอธรรมดาๆ
    พอดูจบแล้วเข้าใจขึ้นเย้อะเลยครับ
    อืมเรามันใช้ความเคยชินจนเป็นนิสัยเสียแล้วซิน่ะแบบนี้ แย่จัง

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    มันก็ดีถ้าเราดูเพื่อให้เห็นอะไรหลายๆอย่างในสังคม แต่บางทีมันก็มากกไป
    ผมเป็นคนหนึ่งที่กดไลค์อยู่ เพราะรอช่วงดึกๆ เท่านั้นครับ......

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมว่าน่าเห็นใจเจ้าของคลิปนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ชินแล้วกับความมักง่ายของคนที่นี่
    รอวันโดนแบน

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อาชญากรรมทางอ้อมนะเนี่ย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    สักวันผมจะไปโขมยของเซเว่นต่อหน้า แล้วถ้ามันมายุ่งกับผมแล้วผมจะบอกมันว่า อิจฉาเหรอ 555+
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ก็ทำแปะไว้หน้าคลิปเลยสิครับว่า "ไม่ให้อัพซ้ำที่อื่น" หรืออะไรก็ได้ เพราะส่วนนึงก็ต้องยอมรับว่าหลายๆคลิปที่ได้ดูเพราะมีคนเผยแพร่นะครับแต่ถ้าจะคิดอย่างอื่นก็เอาครับ แต่ที่แน่ๆ อยากได้เงินเหมือนกันทั้งสองฝั่งนั่นหละ แต่เอาเป็นว่าผมจะกดดูที่ credit หละกันครับเป็นทางแก้ที่ดีที่สุดเพราะผมคงไม่ไปควานหาคลิปทุกวันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่านะปัญหามันน่าจะอยู่ตรงที่ว่า คนส่วนใหญ่ไม่เคยสนใจเรื่องเครดิต คลิปอะไรนี้ซิ ส่วนตัวผมยังไม่ค่อยเห้นคลิปแบบที่นายอาร์ม ว่าซะเท่าไหร่เช่นคลิปโชว์ผลงานแล้วไปดึงมาอันนี้ก็เคยเห็นผ่านๆ

สาวนใหญ่ที่ YourLike เอาลงน่าจะเป็นพวกแนวประจาน มากกว่าน่ะ

ปล. 4ทุ่มครึ่ง มีแต่ของดีๆทั้งนั้น YourLike ฮิๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 15th September 2014 เมื่อ 01:48

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ฮึยยะ นึกว่ามีผม คนเดียวซะอีกที่รู้จัก ฮ่าๆ ท่านอาร์มเค้า สอนเรื่องการดู คอมให้ผม get อย่างไวเลยแหละ ครับ ท่านทั้งหลาย
    เสียง นายหล่อมา อ่ะ

แอบฮา ตอน อิจฉาเหรอ ไอ้จมูกบาน ฮ่าๆ พี่แก ตอบกับคำด่า แบบยอมรับฮาๆ ด้วย ผมชอบมากๆเลย ใช้เหตุผมโต้กลับ ฟังแล้ว ฮา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 15th September 2014 เมื่อ 02:09

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ที่มีปัญหาพอๆ กับเพจ คือ ติ่งเพจ
    ที่ออกมาปกป้องโจรที่ขโมวยผลงาน

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมว่าเพจนี้ ติ่งเยอะ นะ