ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47

Question คำถาม[โง่ๆ] ของมือใหม่เล่นเกมส์แท้

สวัสดีครับ

อย่าว่ากันนะครับ
    หากว่าเราซื้อเกมส์แท้มา 1 เกมส์เราสามารถลงเกมส์นั้นๆได้ทุกเครื่องไหมครับ แล้วทุกเครื่องที่ลงสามารถเล่น Online ได้หรือไม่ครับหรือ 1 เกมส์ 1 เครื่องเท่านั้น

ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มันเป็นเหมือนระบบเกมออนไลน์ครับ คือ login ที่เครื่องนั้นแล้วโหลดเกมนั้นมาเล่นได้ ออนไลน์ได้ สมมติถ้าไปลงอีกเครื่อง เครื่องแรกที่เรา login ไว้มันก็จะหลุดแล้วมาเครื่องสองแทน

พูดง่ายๆคือลงกี่ครั้งก็ได้ แต่เล่นได้ทีละเครื่อง จะเล่นสองเครื่องพร้อมกันไม่ได้(ยกเว้นอีกเครื่องอยู่ในโหมด offline ไม่ได้ต่อเน็ต)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    เล่นได้ทุกเครื่อง Onlineได้ปกติครับ

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    อันนี้เป็นอีกเกร็ดความรู้นะครับถ้าจัดแท้ในsteamเวลาไม่มีเน็ตสามารถrun steamในoffline mode ได้ครับ แต่ Originต้องมีเน็ตเท่านั้นถึงจะเปิดเล่นเกมในID Originได้(ไม่มีoffline modeนั่นเอง)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ physicxza อ่านกระทู้
    อันนี้เป็นอีกเกร็ดความรู้นะครับถ้าจัดแท้ในsteamเวลาไม่มีเน็ตสามารถrun steamในoffline mode ได้ครับ แต่ Originต้องมีเน็ตเท่านั้นถึงจะเปิดเล่นเกมในID Originได้(ไม่มีoffline modeนั่นเอง)
    เล่นได้ครับ เคยลองปิดเน็ตเล่นหรือยังครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อย่าง BF3-4 ไม่มีเน็ตเล่นได้ แต่เฉพาะโหมดเนื้อเรื่อง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ physicxza อ่านกระทู้

Origin มี offline mode นะครับ ถ้าเกมไหนที่ไม่ได้โหลดไว้ จะเข้าเล่นไม่ได้ แต่ถ้าโหลดเกมไว้แล้ว (ในรูปเป็น BF4 ของผม) ก็สามารถเล่นโหมด offline ได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไม่เห็นใครโพสคำว่า:สวัสดีครับ"แบบนี้มานาน(โข) น่ารักมักครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: