ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531

ทำไมต้องเป็น "สีม่วง"

บ่นหน่อย ไม่ได้ตั้งกระทู้นานแล้ว อิอิ

คือผมเป็นคนที่ชอบสีม่วงมากครับ เห็นสินค้าที่เป็นสีม่วง พวกนาฬิกา รองเท้า บลาๆๆ ทีไร น้ำแตกเปียกเป้าทุกที
    แต่พอซื้อมาใช้ คนส่วนมากก็จะแบบว่า "ไอ้ห่า โคตรเกย์เลยมิง" หรือเจ้าภาพผู้ออกตังค์อย่างแม่ผมก็จะ "สีอื่นได้มั้ย?"
    บอกตรงๆเซ็ง***หมา ใครมันเป็นคนกำหนดให้สีม่วงเป็นสีของเพศที่สามวะ ไม่แฟร์เลยครับ

จริงๆก็ไม่ได้เครียดขนาดนั้นหรอก แต่มันมีผลกับชีวิตไง มันทำให้ผู้หญิงก็จะไม่กล้าเข้ามาหา ตรงกันข้าม แถมดึงดูดชาวถั่วดำอีก

บ่นแค่นี่แหละ ว่างๆเดี๋ยวมาบ่นอีก ลาก่อย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ก็ผู้หญิงสีประจำตัวชมพูหรือไม่ก็แดง ผู้ชายก็ฟ้าหรือไม่ก็น้ำเงิน เกย์ก็เท่ากับ น้ำเงิน+แดง =ม่วง ปล ผมก็ชอบนะม่วงแต่บางอย่าง

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ปัญหาท่าน hellohunter ที่บอกว่า
    ความรู้สึกหลังเล่น GTA V ไป 2-4 เดือน กินขนมเเล้วท้องเสีย ขี้ใหลเป็นน้าเลยครับ
    กับของท่าน ที่ เห็นสินค้าที่เป็นสีม่วง บลาๆๆ ทีไร น้ำแตกเปียกเป้าทุกที
    อันใหนหนักกว่ากันนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เป็นบางชิ้นอ่ะไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าพวกคนตัวบางหน้าเรียวสวยใส่ไปก็อาจจะมีโดนแซวบ้าง 555+

อย่างแรกที่อาจจะช่วยท่านได้ก็คงเป็นหนวดแบบแมนๆรกๆหน่อย ก็พอจะสลัดภาพเกย์ไปได้บ้าง (บ้างนะ เพราะเกย์ก็มีหนวดได้ 555+)

จริงๆผู้หญิงไม่ค่อยมีคนสนใจเรื่องสีกันเลยนะ มันเป็นความชอบส่วนตัวนะครับ เกย์หลายๆคนก็ไม่ได้ชอบสีม่วงเลย มันไม่ได้อยู่ในยีนส์ที่ว่าเกย์ต้องชอบม่วงกันทุกคนนะครับ

เดี๋ยวนี้จะเป็นเสื้อผ้าหน้าและสไตล์ผมมากกว่าล่ะนะ ที่จะโดนหาว่าเป็นหรือไม่เป็น ส่วนมากที่จะทักก็จะเป็นประมาณว่าคนนั้นคนนี้คิ้วแหลม กันคิ้ว หน้าขาว ตัวเนียน ผมเป้ะไปป่ะ?

ส่วนสีม่วงนี่ถ้าแค่รองเท้า...ไม่โดนแน่นอน จะโดนก็พวกเพื่อนๆผู้ชายแซวด้วยกันไอ้พวกนี้แหละตัวดี ส่วนพวกชาวเกย์นี่ต่อให้คนนั้นใส่สีดำทั้งตัวแต่ถ้าคนพวกนั้นเค้าจะเอา...เค้าก็เอาครับ 555+

และผมก็คิดว่าที่ท่านแม่ไม่อยากให้สีนั้นก็เพราะท่านมีสีที่ชอบไว้ในใจอยู่แล้วรึเปล่า? ประมาณว่าสีอื่นสวยกว่าเยอะแยะทำไมไม่เอาวะไอ้ลูกคนนี้...

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อยากบอกว่าเป็นเฉพาะที่"ไทยแลนด์แดนมหัศจรรย์"ที่เดียวด้วยนะครับที่ใช้"สีม่วง"เป็นสีประจำเพศที่สาม

สีประจำเพศที่สามที่เป็นสากลจริงๆ คือ"สีรุ้ง"ครับ 7 สีสดใสกันเลยทีเดียว เพราะเพศที่สามมีความหลากหลายในตัวเองอย่างที่สุด

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อย่าถามเลยครับว่า ทำไมต้องเป็น "สีม่วง" คนทั้งประเทศไทยเขาเข้าใจเรื่องสีมาตั้งแต่จำความได้แล้ว ว่าสีแต่ละสีมีความหมายอย่างไร ใครกำหนดไม่รู้แต่ของแบบนี้มันเปลื่ยนไม่ได้แล้วละครับ

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม สํานวนสุภาษิตนี้ หมายความว่า เมื่อเราไปที่แห่งใดผู้คนส่วนใหญ่มีสังคมประเพณีอย่างไร ก็ให้ปฏิบัติตามให้สอดคล้องอย่าไปทำพฤติกรรมขัดแย้งกับเขา

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อย่าถามเลยครับว่า ทำไมต้องเป็น "สีม่วง" คนทั้งประเทศไทยเขาเข้าใจเรื่องสีมาตั้งแต่จำความได้แล้ว ว่าสีแต่ละสีมีความหมายอย่างไร ใครกำหนดไม่รู้แต่ของแบบนี้มันเปลื่ยนไม่ได้แล้วละครับ

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตาม สํานวนสุภาษิตนี้ หมายความว่า เมื่อเราไปที่แห่งใดผู้คนส่วนใหญ่มีสังคมประเพณีอย่างไร ก็ให้ปฏิบัติตามให้สอดคล้องอย่าไปทำพฤติกรรมขัดแย้งกับเขา
    ตาผม ผมจะหลิ่วยังไงก็เรื่องของผมครับ ^^

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมไม่ได้ชอบสีม่วงอยู่แล้ว ผมเฉยๆนะ

แต่เอาจริงๆใครเป้นคนกำหนด อยากรู้เหมือนกัน

เพราะเพื่อนผมก็มีคนชอบ แต่มันไม่ได้เกย์

รองเท้าบ้าง กางเกงบ้าง เสื้อบ้าง

แต่เท่าที่เห็น ผู้ชายที่เดินมาด้วยกัน (คู่เกย์นั่นแหละ) เค้าก็ไม่ได้ใส่สีม่วงนะ -*-

นี่มันปัญหาโลกแตกชัดๆ *0*

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมนี่แหละ สีม่วง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เขาว่าผู้ชายคือสีฟ้า ผู้หญฺงคือสีชมพู แต่พอผสมกัน=สีม่วงของเกย์

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ผมก็ชอบนะ พวกนาฬิกาสีม่วง เสื้อสีม่วง รองเท้าสีม่วง 5555555 สวยดี

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

ถ้าเลือกได้เหมาะสมมันก็โอเคอ่ะผมว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ููู^
    ^
    ^
    saints row ก็ม่วงตั้งแต่ภาคแรก

ผมว่าอยู่ที่คนด้วยนะครับ ผมเองก็มีเสื้อสีม่วง ถึงจะแค่ตัวเดียวก็เถอะ ชอบอะไรก็ทำไปครับ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอ คนอื่นไม่มีหน้าที่คงเสื_กกับชีวิตเราครับ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ escess1991 อ่านกระทู้
    ููู^
    ^
    ^
    saints row ก็ม่วงตั้งแต่ภาคแรก

ผมว่าอยู่ที่คนด้วยนะครับ ผมเองก็มีเสื้อสีม่วง ถึงจะแค่ตัวเดียวก็เถอะ ชอบอะไรก็ทำไปครับ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอ คนอื่นไม่มีหน้าที่คงเสื_กกับชีวิตเราครับ
    ก็คงจะคิดแบบนั้นได้ถ้าจะใช้ชีวิตคนเดียวโดยไม่มีปฏิสัมพันธ์กับใครทั้งชีวิต

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    กุก็ชอบสีม่วง

ผมนางาโตะ ยูคิมันเป็นสีม่วง กุเลยชอบ 555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ปัญหาท่าน hellohunter ที่บอกว่า
    ความรู้สึกหลังเล่น GTA V ไป 2-4 เดือน กินขนมเเล้วท้องเสีย ขี้ใหลเป็นน้าเลยครับ
    กับของท่าน ที่ เห็นสินค้าที่เป็นสีม่วง บลาๆๆ ทีไร น้ำแตกเปียกเป้าทุกที
    เห้ยผมบอกเเล้วว่า jkg ช้าเลยโพสซ้ำลบไม่เป็นเเล้วพวกคุณมาว่าผมของจริงอยู่ข้างล่างโน่นเเยกเเยะไม่ออกเหรอ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th September 2014 เมื่อ 21:39

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ตาผม ผมจะหลิ่วยังไงก็เรื่องของผมครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ก็คงจะคิดแบบนั้นได้ถ้าจะใช้ชีวิตคนเดียวโดยไม่มีปฏิสัมพันธ์กับใครทั้งชีวิต
    สรุปแล้ว จขกท. จะเป็นตัวของตัวเอง หรือจะเป็นตัวเองให้พอดีเพื่อเข้ากับสังคมได้กันแน่ครับ ผมไม่เข้าใจ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    สรุปแล้ว จขกท. จะเป็นตัวของตัวเอง หรือจะเป็นตัวเองให้พอดีเพื่อเข้ากับสังคมได้กันแน่ครับ ผมไม่เข้าใจ
    ไม่มีอะไรนอกจากตอบเพราะหมั่นไส้เฉยๆครับ 5555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ผมว่ามันเป็นสีที่ให้ความรู้สึกไฮคลาสดีนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมก็ชอบสีม่วง สีน้ำเงิน นะ แต่ไม่เคยเครียดใครว่าเกย์เลย ตัว***เอง***รู้ตัวเองว่า***เป็นยังไง ผมไม่เคยเอามาเก็บใส่สมองให้รก

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ผมก็ชอบสีม่วง

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ขอเนื้อเรื่องเเบบละเอียดทีครับ 555555555

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    สีม่วงคือสีของผู้นำครับ

ดูได้จากประวัติศาสตร์ สมัยโรมันเป็นต้น สีม่วงคือสีของชนชั้นปกครองครับ

เป็นต้น

คุณมองเกย์มันก็เกย์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1

เปลี่ยนฮูบโปรไฟล์เต๊อะ หันแล้วแกนต๋า