ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

Moonlight Blade อีกหนึ่งสุดยอด MMORPG จากแดนมังกร (สำหรับเกมนี้ ผมหิวนม !!)

v
    v
    v

- หากพูดถึงเกม MMORPG จากฝั่งจีนนั้น ผู้เล่นก็อาจจะพร้อมใจกันส่ายหน้าหันหน้าหนีกันไปตามๆกัน แต่ถึงแบบนั้นก็ยังมีเกม MMORPG จากจีนที่ดีๆอยู่มากมายหลายเกมออกสู่ตลาดและ Moonlight Blade ก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่ทำมาได้ยอดเยี่ยมมากเช่นกัน

- Moonlight Blade เป็นเกม MMORPG แนว Martial Arts โดยผู้พัฒนายักษ์ใหญ่จากแดนมังกร “Tencent” สร้างขึ้นจากนวนิยายชื่อดังของจีนหลากหลายเรื่องรวมกัน ขณะนี้ตัวเกมยังไม่ได้เป็นให้บริการอย่างเต็มตัว แต่กำลังอยู่ในช่วงทดสอบกันอยู่ แล้วในครั้งนี้เองดิฉันก็ได้มีโอกาสได้ไปเข้าร่วมทดสอบเกมนี้ และหลังจากที่ได้ลองเล่นดูแล้ว วันนี้ดิฉันจะนำความรู้สึกหลังได้ทดสอบ พร้อมกับ Preview เล็กๆ น้อยๆ ให้ได้รับชมกัน

- ก่อนอื่นต้องบอกกันเลยว่าไม่ได้เป็นแฟนนวนิยายกำลังภายในของจีนสักเท่าไร แต่ก็ยังพอเคยได้ยิน หรือได้ดูหนังบ้างเล็กน้อย และในเกม Moonlight Blade นั้นอย่างที่บอกไปข้างต้นว่าตัวเกมได้นำนวนิยายชื่อดังของจีนมาสร้างเป็นเกม เพราะฉะนั้นแล้ว คลาสสายอาชีพต่างๆ ที่จะมีให้เราเลือกเล่นก็มักจะนำมาจากนวนิยายชื่อดังของจีนทั้งหลาย เบื้องต้นประกาศออกมาแล้วว่าตัวเกมจะมีทั้งหมด 8 สำนักให้เลือกเล่น อาทิเช่น

•Tai Bai: เชี่ยวชาญการใช้กระบี่เป็นหลัก
    •Shen We: ใช้หอกยาวและธนูในการผสมผสานการต่อสู้
    •Beggar Sect: พรรคกระยาจก ถนัดการใช้มือเปล่าในการต่อสู้

•Tang Clan: เชี่ยวชาญการใช้อาวุธลับ และมีความสามารถในการบังคับหุ่นเชิด
    •Zhen Wu: ถนัดการเล่นกระบี่คู่ และเข้าโจมตีโดยใช้วิชาไท้เก๊ก
    •Tian Xiang: แม่นางสาวถนัดการร่มในการโจมตี และมีเสียงเพลงที่สามารถนำมารักษาอาการต่างๆได้
    •Shaolin: นักบวชชายที่ถนัดการใช้พลองยาวในการจู่โจม
    •Five Poison: นักฆ่าลอบสังหารโดยใช้มีดสั้นในการจู่โจม

- แต่ ณ ต้อนนี้ตัวเกมเวอร์ชั่นปัจจุบันที่กำลังเปิดให้ทดสอบกันอยู่จะมีสำนักให้เลือกเล่นเพียงแค่ 6 สำนักเท่านั้นได้แก่ Taibai,Shen We,Beggar Sect,Tang Clan,Zhen Wu และ Tian Xiang

- สิ่งหนึ่งที่สำคัญมากสำหรับเกมแนวนี้ก็คือระบบการต่อสู้หรือที่เรียกกันว่า Combat System และสำหรับเกมนี้ก็ทำออกมาได้ดีมากในระบบการต่อสู้จะเป็นรูปแบบ Non-Target ที่เราคุ้นเคยกันดี แต่เกมนี้จะมีจุดเด่นที่แตกต่างจากเกมอื่นๆ ไปอย่างเห็นได้ชัด อย่างแรกเลยก็คือด้วยการที่เกมนี้นำนวนิยายชื่อดังของจีนมาสร้าง เพราะฉะนั้นแล้วท่วงท่าและลีลาต่างๆแต่ละสำนักก็จะแตกต่างกันออกไปทั้งหมด และจะมีการทำ Combo หลากหลายรูปแบบตามแต่ละสำนัก มีวิชากำลังภายในต่างๆ มากมายที่เป็นเอกลักษณ์และจุดเด่นของเกมนี้ไป หากผู้เล่นยังจำกันได้กับเกม Age of Wushu หรือที่ในไทยเรียกกันว่า 9Yin ผู้เล่นที่เคยเล่นเกมนี้คงจะสนุกกับระบบการต่อสู้ของเกมนี้ที่ต้องใช้ฝีมือเป็นอย่างมาก เช่นเดียวกับ Moonlight Blade เกมนี้ผู้เล่นก็ต้องใช้ฝีมือเป็นอย่างมากในการต่อสู้ ไม่ใช่แค่ว่ากะจะพุ่งเข้าไปใส่รัว Combo กันไม่ยั้ง หากทำแบบนั้นผลออกมาคือกลับจุด Save แน่นอน

- ต่อมาคือสภาพแวดล้อมต่างๆภายในเกม รวมไปถึงกราฟฟิคภายในเกมนี้ สิ่งที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งสำหรับเกมแนวนี้ก็คงจะเป็นเรื่องสภาพแวดล้อมภายในเกมนี้ล่ะ เพราะว่าหากสภาพแวดล้อมในเกมถูกออกแบบมาได้ไม่ดี ขาดความสร้างสรรค์หรืออะไรก็ตาม ก็จะทำให้เกมนั้นๆ ดูจืดไปโดยปริยาย แต่ใน Moonlight Blade นั้นสามารถออกแบบสภาพแวดล้อมภายในเกมมาได้ดีน่าดึงดูดให้ติดอยู่ภายในเกม แถมโลกภายในเกมที่กว้างใหญ่ สถานที่ดูมีชีวิตชีวา รวมไปถึงพวก NPC ภายในเกมราวกับเราได้หลุดเข้าไปอยู่ในโลกนั้นจริงๆ

- กราฟฟิคภายในเกม ที่งานนี้บอกก่อนเลยว่าทำออกมาได้สวยงามแทบไม่เชื่อว่านี่คือเกมออนไลน์จากจีน ซึ่งดีกว่าเกมบางเกมนยุคนี้ซะอีกค่ะ เรียกได้ว่ามันทำมาเพื่อฆ่า MMORPG ยุคก่อนหน้านี้ หรือยุคเดียวกันเลยก็ได้ ตัวเกมใช้ Unreal Engine 3 ในการพัฒนา แต่ทำได้ดีเกินคาด นอกจากนั้นพวกอนิเมชั่นตัวละครต่างๆ ที่ขัดเกลามาได้อย่างยอดเยี่ยม การเคลื่อนไหว ท่าทางต่างๆ ของตัวละครที่ทำมาได้ไหลลื่น รวมไปถึงพวกรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ เช่นเสื้อผ้าที่ตัวละครใส่ มีความพริ้วไหวสายสะบัดไปตามลม ก้อนหินห้อนเล็กๆ ที่ยังลงรายละเอียดเป็นอย่างดี แสงและเงาที่ดูสมจริง รวมไปถึงพวกต้นไม้ใบหญ้าที่ยังลงรายละเอียดสามารถเห็นได้อย่างชัดเจน และเกมนี้ก็ยังมีระบบกลางวันกลางคืน แถมยังเพิ่มเติมรายละเอียดที่สุดแสนจะเล็กน้อยเช่น ในเวลากลางวัน จะมีลมพัดใส่ตัวละครตลอดเวลา แต่ถ้าเป็นเวลากลางคืนก็จะไม่มีลมพัด บ้านเมือง หรือชาว NPC ต่างๆ ก็จะปรับสภาพการกระทำไปตามเวลา นี่เป็นอีก 1 ความประทับใจของจากที่ได้ลองเล่น เพราะมันทำได้ดีมากจริงๆ ที่สำคัญตัวเกมนั้นไม่กินสเปคมากเกินความจำเป็นอีกด้วย !!

- สิ่งที่สำคัญอีกอย่างนึงสำหรับเกมแนวนี้ก็คือ เนื้อเรื่องหลักๆของเกม รวมไปถึงเควสต่างๆ ที่ดิฉันขออนุญาติไม่ออกความเห็นใดๆ เนื่องจากว่าตัวเกมที่ดิฉันได้เข้าไปทดสอบนั้น เป็นภาษาจีนทั้งหมด เรียกได้ว่าจีนทั้งเกม ไม่มีแม้แต่ตัวอักษรภาษาอังกฤษโผล่มาสักนิดเลยล่ะ คาดว่าในอนาคตก็ “อาจจะ” มี Server Inter มาให้ได้เล่นกัน แต่คงยากมาก

- โดยรวมแล้ว Moonlight Blade ก็เป็นอีกหนึ่งเกมน้องใหม่ ที่สามารถยกไปเทียบกับรุ่นพี่เกมแนวเดียวกันได้อย่างง่ายดาย ในกรณีนี้ดิฉันขอพูดถึงเกม Blade & Soul อันเลืองชื่อที่หลายคนอยากจะเล่นและบางคนก็ได้เล่นกันไปแล้ว แต่หลังจากที่ได้ลองเล่น Moonlight Blade โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าเกมนี้ให้ความรู้สึกสนุกกว่า ดูดีกว่าในหลายๆด้านเลยทีเดียวค่ะ แต่นี่ก็ขึ้นอยู่กับความคิดส่วนบุคคล สุดท้ายนี้ดิฉันขอขอบคุณ ผู้ใหญ่ใจดี(เจ๊ะนัท)ที่ทำให้ดิฉันได้มีโอกาศเข้าไปทดสอบเกม Moonlight Blade นี้

- นอกจากนี้ยังมี ปรับ Minimum, Low, Medium, & High คงถูกใจไม่น้อย

Minimum

Low

Medium

High

ปิดท้ายกันเลยดีกว่า

ลายเซ็น เข้าใจนะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อยากเล่นเพราะวิวแท้ๆ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เกมจากแดนมังกรมี Baiduแถมมามั้ยครับ?

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ภาพสวยมาก ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    มีคลาส Baidu Destroyer ที่โหดที่ในเกมส์ปลดล็อคง่าย เพียงแค่ลงเกมส์ไว้ในเครื่องเท่านั้น

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    นึกว่า 9yin ภาพน่าเล่นแหะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

หมดปัญหาเพียงแค่ คลิก ชีวิตก็ เปลี่ยน
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ภาพสวยมากๆจะมีโอกาศได้เล่นไหมน้อ
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    รอมัน Open Beta ค่อยเล่น อยากเล่นมากมายแต่ รับ KEY ไม่ได้

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้

หมดปัญหาเพียงแค่ คลิก ชีวิตก็ เปลี่ยน
    อ่านประโยคชวนเชื่อเเล้ว น่าสนใจนะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า เเต่คงไม่ขอรับบริการ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    แปลกดีน่าเล่นไปอีกแบบ แต่คงมีหวังอะแหล่ะ 55

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    รอ Open อยู่ รับ Key ไม่เป็น งง ตึบ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ทำไม ผมรุ้สึกแปลกๆ

ภาพ high ควรเป็น Low ภาพ Low ควรเป็น High ภาพ Mediam เป็น Mediam

ถ้างง ย้อนภาพไปมองกันเอาเอง *-* ทำไมภาพ High เงา ทึบ มันเยอะ จน ภาพกากไปเลยอ่ะ เหมือน LOW

ว่าแต่นี่คือระบบเสียงการต่อสุ้แบบ Real Action จริงๆหรอนี่ เสียงอย่างกับ หนัง ลิเก แปะๆตบมือยังเสียงสะใจกว่าอีก ฟังแล้วง่วง กับเสียงสกิล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 16th September 2014 เมื่อ 02:07

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ตัวอย่าง Video game 4k

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    เวลาเดินตัวละครเหมือนไม่ค่อยมีน้ำหนักเลยนะเบาๆยังไงไม่รู้ แต่เวลาเหาะนี่สวยเลยทีเดียว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมหลงเข้ามาเพราะคำว่า "นม"

หาตั้งนาน ไหนนม -*-

แต่ตัวละครหน้าเอเชีย โดนใจดี

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ทำไม ผมรุ้สึกแปลกๆ

ภาพ high ควรเป็น Low ภาพ Low ควรเป็น High ภาพ Mediam เป็น Mediam

ถ้างง ย้อนภาพไปมองกันเอาเอง *-* ทำไมภาพ High เงา ทึบ มันเยอะ จน ภาพกากไปเลยอ่ะ เหมือน LOW

ว่าแต่นี่คือระบบเสียงการต่อสุ้แบบ Real Action จริงๆหรอนี่ เสียงอย่างกับ หนัง ลิเก แปะๆตบมือยังเสียงสะใจกว่าอีก ฟังแล้วง่วง กับเสียงสกิล
    ถูกแล้วครับ ดูจากระยะต้นไม้ก็ได้ ส่วนเงาถึบๆในระดับสูงน่าจะเป็น effect เงาเมฆ เวลามีเมฆวิ่งผ่าน เกมเดี๋ยวนี้หลายๆเกมจะใช้กัน เสียดายที่ ข่าวเก่าแล้ว เพราะเค้าแจdคีย์ตั้งแต่ 1 ก.ค.
    น่าเล่นมากๆถูกใจผมเลย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อยากลอง 18 ฝ่ามือพิชิตมังกรของประมุขเฉียว
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    9yin V2 รึป่าวเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ชอบภาพ minimum ที่สุด ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดูๆแล้วโอเคนะ ภาพโอเค เสียงบางคนบอกลิเกแต่ตอนฟันฉับๆก็มีน้ำหนักดี ผมชอบฟิสิกษ์เสื้อผ้าทำออกมาค่อนข้างดีมากพริ้วดี เหลือแต่เกมเพล์คับ ฟีเจอร์ ระบบ

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าเล่นมากเลย TWT

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อย่าอคติมากครับ ผมว่ามันน่าเล่นดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    แบบนี้จะมีคนเล่นตัวผู้ชายหลือเปล่าผมว่าคงน้อยมากเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมติดเกม 9yin มากกว่าอะ ติดมาตั้งแต่เซิฟ NA ละ

แต่ถ้าเกมนี้มีโอกาสได้เล่นจะลองเล่นดู จะเป็นอีกเกมนึงที่ทำให้ผมลืม 9yin ได้ไหม เพราะตอนนี้ผมเลิกเล่นไปละ 9yin ขี้เกียจเล่นเหตุผลง่ายๆฮ่าๆ

แต่อย่าทำให้ผิดหวังเหมือน Swordman online หละ ชุดเว้อไป ขอชุดไม่เว้อ สกิลสวยๆก็ดีแต่ไม่อลังกาลมากไปก็น่าเล่นอยู่ แต่ถ้าอลังกาลแล้ว เป็นยังไงไว้ดูอีกที