ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

ขอปรึกษาหน่อยครับเครียดมาก พอดีมีคนจะมาแย่งงานของพ่อผมไปเป็นของตัวเองครับ และไล่พ่อผมออกอีก?

พ่อผมนั้นเป็นนักประดิษฐ์ ชอบคิดสร้างออกแบบต่างๆ แล้วพ่อผมก็คิดสร้างสิ่งที่เป็นพลังเกี่ยวกับ พลังงานทดแทน ซึ่งมันคือ[มันหมุนๆได้บอกได้แค่นี้น่ะครับ]

และในโลกนี้ยังไม่มีใครทำ แล้วพ่อผมก็ทดลองต่างๆจนสำเร็จ และได้ลองสร้างตัวเล็กและมันก็ได้ผลครับ แล้วทีนี้ ด้วยความที่พ่อผมไม่มีเงิน
    มาก เลยต้องหาหุ้นส่นมาลงทุนด้วย โดยที่พ่อผมเป็นคนคิดสร้าง หุ้นส่วนเป็นคนออกเงิน แบ่งเปอร์เซ็นหุ้นคนละ 50 50 ครับ [หุ้นส่วนเป็นคน
    รู้จักพ่อผมมาก่อนนิสัยเห็นแก่เงินมากครับ และอยากได้ของมาเป็นของตัวเองคนเดียวขี้งกด้วย และเห็นคนอื่นจะเป็นอะไรก็ชั่งมัน ตัวเองต้องดี
    ต้องมาก่อน และชอบโก้ โชว์ รถ หรู ขับรถมาแต่แพงๆ คือเขาเป็นคนรวยครับ แต่ไม่มาก และที่เขามากล้าลงทุนกับพ่อผมเขาคิดว่างานนี้จะทำให้เขาร่ำรวย ได้ครับ ซึ่งมันก็มีโอกาศสำเร็จสูงครับ เพราะตัวเล็ก นั้นทำสำเร็จ ]

แล้วทีนี้พ่อผมก็แนะนำให้ว่าถ้ากล้าลงทุนกับตัวใหญ่นะ ว่าถ้าทำได้นะสำเร็จนะเขาจะร่ำรวยมากๆ ซึงมันก็มีโอกาสที่จะสำเร็จ 50 50 ครับ เพราะตัวใหญ่นั้นไม่เคยสร้างมาก่อน ทีนี้เขาก็บอกให้สร้างตัวใหญ่ครับ แล้วเขาก็เริ่มให้เงินสร้างโรงงานครับ โรงงานเล็กมากๆครับ ติดกับที่ซ่อมอะไรซักอย่างไม่ขอบอก ทุนสร้าง ล้านต้นๆเอง แล้วทีนี้เขาก็ไม่กล้าออกเงินอีกครับ [เขามีเงินนะครับ แต่ไม่อยากออกเงินแต่อยากรวยครับ] เขาเลยหาคนมาซัพพอร์ทเขาครับโดยที่เขาไม่ออกเงินเลย และที่นี่เขาก็เจอคนที่จะมาออกเงินแทนเขาครับเป็นเจ้าของโรงพยาบาลมีชื่อครับ [ ไม่ขอบอกชื่อโรงพยาบาลนะครับ]

ซึ่งหุ้นส่วนของพ่อผม ก็ไปคุยกับเขาว่า ถ้าออกเงิน สักคนละ หลักสิบ ล้าน นะไม่ขอบอกยอดเงินนะครับ หุ้นก็บอกว่าจะออกเงินคนล่ะครึ่งกับเจ้าของโรงบาล แต่หุ้นส่วนพ่อผมก็ไม่ออกเงินครับแค่ไปหลอกเขาว่าจะออกเงินเพื่อจะได้มีเงินมา ลงทุนแทนเขาครับ ซึ่งเจ้าของโรงบาลก็ตกลงเลยออกเงินครับให้ครับโดยจ่ายเงินเป็นงวดๆ แต่ล่ะเดือน โดยเงินจะให้หุ้นส่วนพ่อผม แล้วมาให้พ่อผมอีกทีครับ คือ หุ้นส่วนเป็นคนถือเงินครับ ครับ แล้วทีนี้งานก็เริ่มทำครับโดยคำณวนว่าจะเส็จเดือนนี้ อะไรประมาณนี้ครับ พ่อผมก็เป็นคนไปซื้อของ และทำสิ่งต่างๆด้วยตัวเองครับโดยมีคนงาน และคนเขียนแบบ ช่วยอยู่ครับ ซึ่งเวลาพ่อผมทำงานพ่อผมก็จะออกแบบสิ่งประดิษฐ์อื่นๆอีกครับ เยอะเลยครับ บางอันเป็นสิ่งที่มีค่ามากสำหรับพ่อผม และถ้ามันสำเร็จพ่อผมจะดังระดับโลกครับ

ทีนี้พูดถึงงานตัวใหญ่นะครับเพราะเป็นงานหลักที่เขาจ้างมาครับ ซึ่งพ่อผมไม่ได้เงินอะไรสักอย่างเลยครับ ได้ก็แค่เปอร์เซ็น ของงานเวลาสำเร็จครับ [แต่ถ้ามันเรื่องๆจริงคงต้องให้เงินเดือนแยกอีกต่างหากนะครับถ้าไม่ให้แล้วพ่อผมจะเอาเงินที่ไหนมากิน เลี้ยงพวกผมล่ะ แต่ที่ดีพ่อผมมีธุรกิจเล็กอยู่อย่างหนึ่งก็ทำให้มีเงินกินอยู่ไปวันๆได้ครับแต่ไม่มากนะครับ] แล้วทีนี้งานตัวใหญ่ ก็ทำเส็จเยอะไปบางส่วนแล้ว วันแรกที่จะเอาส่วนเสาไปวาง ก็ได้ทำพิธีต่าง เชิญพวกผู้ใหญ่มามากมาย ซึ่งพวกนั้นหุ้นส่วนผมเชิญมาทั้งนั้น คือเขาอยากให้ตัวเองรู้จักว่าเป็นผลงานของเขาอะไรประมาณนี้อ่ะครับ คือดูดีไว้ก่อน ประมาณนี้มั้งครับ แล้วก็มาชิ้นส่วนอื่นพ่อผมก็เริ่ม ทำไปเรื่อยๆ มาถึงเดือนที่จะคุยไว้ว่าจะเส็จ แต่พ่อก็ผมก็ต้องเลื่อนไปครับ เพราะงานนี้เป็นสิ่งไม่แน่นอนว่ามันจะเส็จได้เมื่อไร แต่ก็เริ่มใกล้เส็จแล้วล่ะครับ

แค่พ่อผมก็ขอเวลาอีกหน่อยครับ พอต่อมา ทีนี้ก็เรื่องเงินครับ เงินที่พ่อผมกำหนดว่าจะใช้ของคนที่หุ้นส่วนหามามันหมดซึ่งมันก็ยังไม่สำเร็จครับ แล้วทีนี้พ่อผมก็ต้องการเงิน พ่อผมเลยแอบสร้างของบางอย่างครับ ซึ่งพ่อผมไปหามาซึ่งนี้ล่ะทีทำให้พ่อผมพอมีเงินกินเพิ่มมาอีกครับแต่ไม่มากนะครับ โดยไม่บอกหุ้นส่วนให้รู้ครับ คือไปหางานมารับสร้างอ่ะครับ ซึ้งพ่อผมทำได้ เขาก็เลยจ้างพ่อผมครับ แล้วเงินที่ได้บางส่วนของงานนี้พ่อผมก็ต้องแอบเอามาออกเงิน ทำงานตัวใหญ่อีกครับ และก็ทำให้พ่อผมมีปัญหาเรื่องเงินอีกครับ

ทีนี้พอปัญหาเรื่องเงินที่หุ้นส่วนหามาหมด พ่อผมก็บอกให้หุ้นส่วนของพ่อผมออกอีก ซึงใช้อีกไม่มากก็จะสำเร็จจริงแล้วๆ ครับ แต่หุ้นส่วนเขาบอกไม่มีเงินครับ [ ทีจริงเขามีเงินครับ เขารวยครับ เจ้าของที่ ทำธุรกิจส่วนตัว เล่นหุ้น] เขาก็เลยใช้วิธีหาคนมาซัพเพอร์ท อีกครับ โดยเป็นน้องของเขาซึ้ง เงื่อนไขนั้นต้องหักหุ้นของพ่อผมลดลงไปครับ โดยที่ น้องเขาได้หุ้นมา ครับ [ซึ่งมันก็ไม่ถูกนะครับที่อยู่ดีๆมาหักหุ้นพ่อผมครับแทนที่จะหักของเขา]แล้วทีนี้พ่อผมก็ยอมตกลงครับ พ่อผมต้องทนครับ ยอมเป็นเบ้ของเขาครับ แล้วทีนี้พอน้องของหุ้นส่วนเข้ามาก็ทำให้เกิดปัญหาครับ แอบมาถ่ายรูปโน้นรูปนี้ มาแอบดู คอยจับผิดสิ่งต่างในโรงงานพ่อผมครับ

แล้วก็มีครั้งนึงครับที่พ่อผมทะเลาะก็น้องของหุ้นส่วนเพราะไม่ยอมให้เงินตามที่ตกลงไว้ครับ เลยมีปัญหากันครับ แล้วทีนี้น้องมันเลยแค้นพ่อผมมั้งครับ เลยคอยจับผิดพ่อผมตลอด ซึ้งเขาก็ได้มาเห็นงานที่พ่อผมแอบทำครับ เขาก็ไปบอกพี่เขาครับ เขาเลยจะแจ้งจับพ่อผมที่พ่อผมแอบ ทำงาน อื่นอยู่ ซึ่งคือใช้คนงานของเขา สถานที่ของเขาครับ ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวเลยนิครับ ทั้งๆที่พ่อของผมก็เป็นหุ้นส่วนกันนิครับโรงงานก็ต้องเป็นของพ่อผมด้วยสิครับ พ่อผมก็สามารถใช้งานได้ สิครับ พวกเครื่องมืออะไรพวกนี้อ่ะครับ [ซึ้งพ่อผมต้องอดทนนิสัยของเขา งานก็หนักทำยาก เงินก็ไม่ให้ น้องก็นิสัยแย่ทั้งพี่ทั้งน้องเลย] ทีนี้เขาก็จะแจ้งจับพ่อผม โดยใส่ร้าย ต่างๆนาๆ กับพรรคพวกของเขา ที่ว่าพ่อผมฉ้อโกงทรัพย์สินของบริษัท โดยที่จะจับพ่อผมและไล่ออก ยึดทุกอย่างที่พ่อผมมี และไม่ให้อะไรสักอย่างเลยครับ เท่ากับที่พ่อผมทำไม่ได้อะไรเลย ถูกเขายึดไปเป็นของตัวเองหมด

ซึ่งช่วงนั้นก็เป็นช่วงที่งานตัวใหญ่ใกล้สำเร็จจริงๆแล้วครับ คือผมคิดว่างานของพ่อผมจะสำเร็จพวกเขาเลยคิดที่จะขโมยของทุกอย่างไปเป็นของตัวเอง คือ พวกนี้เขาหวังว่าอยากรวยกับพวกตัวเอง คนอื่นก็เป็นแค่ขยะใช้เส็จก็ทิ้งโยนความผิดให้คนอื่น แล้วทีนี้พ่อผมก็ต้องหาทางมาสู้คดีครับ ซึ่งพวกผมก็ไม่รู้ว่าจะสู้ได้ไหม เและพ่อผมก็ไม่ได้โกงอะไรสักอย่างเลยนะครับ แค่เรื่องแอบทำงานลับๆ ซึ่งมันมีความจำเป็นจริงๆที่จำต้องทำครับ

ปล. ผมคงเล่าเรื่องของผมได้แค่นี้ล่ะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับบางคำพิมพ์ผิดๆถูกๆ บ้าง
    และเพื่อนๆคิดว่าผมควรทำอะไรดีครับ ตอนนี้ผมเครียดมาก ไม่รู้จะเรียนต่อได้ไหม ถ้าพ่อผมเป็นอะไรไปผมจะอยู่ยังไงผมคิดแบบนี้ คนพวกนี้ทำไมมันถึงทำกับพ่อผมแบบนี้ครับผมเกลียดจริงๆคนพวกนี้ ทำยังไงมันถึงจะหายไปจากโลกนี้ซักทีนะ และสิ่งที่เป็นทำให้ผมเริ่มเกลียดคนเข้าไปเลยครับ ผมมีความรู้สึกอยาก.........คนเลยครับ ผมไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงแล้ว เครียดจริงๆครับ และผมก็จะบอกความคิดของผมด้วยตอนที่ผมอวยพรพระเจ้าว่า ของให้งานพ่อผมสำเร็จนะ ขอให้รวยมากๆนะ และสิ่งที่จะตอบแทนเมื่อคำขอเป็นจริง ผมก็ จะสร้างสิ่งที่สามารถปกป้องผู้คน และ รอยยิ้มต่างๆ ที่มีช่วยคนทุกคนที่น่าสงสาร ช่วยคนจน ช่วยเหลือเด็กกำพร้า และ นี้ก็เป็นแค่ความฝันเล็กๆของผมครับ ที่ผมอยากจะทำมันให้เกิดขึ้นจริงๆ ขอบคุณทุกคนนะครับที่อ่านเรื่องของผมครับ
    สุดท้ายนี้ผมก็ไม่รู้ว่าจะมีอะไรจะเกิดกับพวกผมมั้งผมก็ขออวยพรต่อไปว่ามัน จะผ่านไปด้วยดี หรือไม่ถ้าหมดปัญญาจริงๆผมก็คงต้องทำเรื่องไม่ดีล่ะครับ ทำเรื่องที่บาปมาก เพื่อให้พวกนั้นต้องชดใช้ที่ทำกับพ่อผมแบบนี้

ผมรู้สึกแค้นนนนนนนนนนมากกกกกกกกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vincentghost : 16th September 2014 เมื่อ 02:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ขอบอกอีกนะลืมบอกไป พ่อผมบอกว่าถึงพวกเขาเอาไป พวกเขาก็สร้างเองไม่เป็นหรอก เพราะทั้งหมดมันอยู่ในหัวพ่อของผมครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ขอให้พบทางออกเร็วๆครับสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงขอให้พ่อคุณได้รับความยุติธรรม เจริญก้าวหน้า คนชั่วประสบพบเจอเเต่ความล่มจม เป้นกำลังใจให้คุณกับพ่อด้วยคนครับ
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ล่าสุดครับพวกมันบังคับ คนเขียนแบบพ่อผม [ซึ่งเป็นคนสนิทของพ่อผมที่สุดครับอยู่กับพ่อผมมานานมากช่วยพ่อผมมาตลอด พ่อผมคงเสียใจมากที่ต้องเสียมือดีไป]ให้เซ็นสัญญา 2 ปี ถ้าไม่ทำให้มันมันจะฟ้องร้องครับ พี่เขียนแบบของผมบอกว่าอยู่ในนี้เหมือนคุกเลย ต้องทำงานทั้งที่ทำไม่เป็นให้พวกมันครับ ออกก็ไม่ได้ พ่อผมก็ไม่อยู่แล้วพวกพี่เขียนแบบผมจะทำยังไงทำกับพวกที่ ไม่รู้จัก นิสัยแย่ แล้วถ้าพวกมันไม่พอใจพวกพี่ผมพวกมันคงเล่นงานเหมือนพ่อผมแน่เลย พ่อผมก็ต้องเริ่มก้าวใหม่ เริ่มต้นใหม่ ชีวิตผมก็ต้องสู้ต่อไป เพื่อที่จะแก้แค้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน แล้วมันยังขู่พ่อผม อีกหลายอย่าง พ่อผมก็มีทนายเก่งๆอยู่ ซึ่งตำรวจก็บอกมันเป็นเรื่องนิดเดียวเอง วงในคุยกันเองก็น่าจะแก้ปัญหาได้ แต่ พวกมันก็ไม่ยอมโทรมาใส่ร้าย หลายๆอย่างจนตำรวจรำคาญ ตำรวจยังคิดที่จะช่วยพ่อผมเลยครับ แต่ผมก็ต้องสงสารพวกพี่ๆของผมจริงๆครับ จบสำหรับวันนี้ครับ เด๋ยวมีต่ออีก อยากระบายครับเครียดมาก

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    แจ้งฟ้องร้องทรัพย์สินทางปัญญาเลยครับ เอาผิดได้เรื่องนี้ เราไม่ให้ใครจะทำอะไรได้
    [IMG][/IMG]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ถ้ามันออกมาได้ดี สร้างเป็นหนังได้เลยนะนี่ อยากเห็นสิ่งประดิษฐ์ของพ่อคุณจัง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมแนะนำให้เอาเรื่องของคุณไปลงใน pantip จะได้มีความคิดเห็นที่หลากหลายครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เป็นกำลังใจให้คับ ถ้าเปลี่ยนความคิดพวกนั้นได้ก็คงดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เรื่องพวกนี้ ต้องแชร์สื่อ ประจานน อะไรประมาณนั้นมั้ง 555555555555

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เหอะโลกมนุษย์ก้งี้แหละครับ อันที่จริงทางมันเยอะมากเลยนะอยู่ที่ว่าจะหาได้ไหมเท่านั้นอย่างถ้าเป็นผมนะ(ความคิดที่ไม่แนะนำ) ก็เลิกทำไปครับ ขอออกไปเลยอยู่ต่อทำไม ส่วนแผนโครงสร้างทั้งหมดถ้าทำได้ก็เก็บไว้ทำไม่ได้ก็ทำลายและสร้างของปลอมขึ้นใหม่และเพื่อนถ้าไม่สนิทมากก็ย้ายถิ่นฐานซะก็จบ(ง่ายไปนะอันนี้ ถึงหนีเขาก็อาจจะส่งคนมาตามหา เลยยกเลิกดีกว่า) ทำอย่างอื่นแทนอะนะ อันนี้ผมไม่รู้ประวัติมากไงเลยแนะนำมากไม่ได้แต่อย่างน้อยถ้าเลิกทำก็ต้องหางานที่เป็นพวกดีๆเลยไม่ใช่แบบที่แทรกแซงได้ง่ายอะนะครับ(ก็ที่ว่าพวกนู้นมีตังไม่ใช่หรอ) อ่านะ (ที่เหลือก็รอผู้อื่นมาต่อ) หรืออกแบบคือ ทำให้จบและยกให้...ไปซะจะได้จบ(แต่อาจไม่จบถ้า..ไม่เลิกลาเพราะพ่อคุณคิด พ่อคุณทำ และอาจคิดว่าอาจมีปัญญาตอบโต้ได้ประมาณนี้ละนะ) แต่คงเป็นไปได้น้อยละมั้ง เพราะสังคมจริงมันก็นะ เอิ่มว่าไงดี มีทั้งดีและไม่ดีหละบอกไม่ถูกคือเจอแบบดีๆก็ดีไปเจอไม่ดีก็จบ เอิ่มเริ่มไม่เข้าใจตัวเองละสิ ไปละครับ 55555+

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dojo123753951 อ่านกระทู้
    ขอให้พบทางออกเร็วๆครับสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงขอให้พ่อคุณได้รับความยุติธรรม เจริญก้าวหน้า คนชั่วประสบพบเจอเเต่ความล่มจม เป้นกำลังใจให้คุณกับพ่อด้วยคนครับ
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์นี่มีจริงๆหรอครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    แหม คุณต้องกลัวพวกนั้นมั้ยเนี่ย คุณพ่อของคุณเป็นคนเก่งน่าจะหางานได้ไม่ยากเย็น ปัญหาเดียวที่คุณควรกลัวพวกนั้นคือเงินครับเพราะมันทำอะไรได้เยอะ คุณกับครอบครัวต้องระวังตัวเป็นพิเศษนะครับ ทุกวันนี้คนเราไว้ใจกันได้ยาก

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลองปรึกษาทนายดูก่อนก็ได้นิครับ

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ในเมื่อคุณพ่อมีฝีมือ หายห่วงเลยครับ

ระหว่าง สร้างผลงานใหม่ กับ ไปสู้กับพวกนี้เพื่อผลงานเก่า

เราควรจะเลือกอันไหนดี

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    แนะนำ บอร์ดพันทิป ครับทุกคนช่วยคุณได้

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    แนะนำให้ไปลงใน pantip อีกเสียงครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แหม่ถ้ามันดีจริงๆ
    ผมอยากจะเป็นหุ้นส่วนด้วยจัง แต่ผมยังเป็นแค่ช่วงวัยรุ่น ยังแตะต้องมรดกหรือทรัพย์สินครอบครัวไม่ได้

ประเทศไทย มันขึ้นชื่อเรื่องความช่อโกงเอารัดเอาเปรียบและมักง่าย
    ที่ท่านกล่าวมา ล้วนเป็นการกล่าวเขาว่าเขาเป็นคนไม่ดีอย่าง 100%
    ผมว่าการทำเช่นนั้นมันต้องมีเรื่องที่ผิดกฎหมายอยู่บ้างแหละ ผลงานของพ่อท่านคือ ทรัพย์สินทางปัญญา
    ท่านควรจะหาฝ่ายสนับสนุนให้กับท่าน