ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้

แบบนี้อ่ะครับ -_- .. กดโหลด เพิ่มพลัง รึ อะไร เรียกไม่ถูก.. ใคร ทำได้มั่งอ่ะครับ
    ดูตามนี้อะ ต้องเลือกสาย Awakening Type ด้วยนะ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ใช้จอย ของ Xbox กับ Logitech เสียบแล้วเล่นได้เลยนา ไม่มีปรับไม่มีตั้งไรเลย ปุ่มก็ตรงแป๊ะหมด
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ผมก็เซฟไม่ได้ เข้าด้วย run as administrator ก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ช่วยหน่อยครับ ผมขึ้นแบบนี้อ่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลูกไฟที่ อยู่ข้างหลังหลอดเลือด คืออะไรครับ เเละ เเทบด่านล่าง ที่เป็น LT คืออะไรครับ

ขอบคุณ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    ลูกไฟที่ อยู่ข้างหลังหลอดเลือด คืออะไรครับ เเละ เเทบด่านล่าง ที่เป็น LT คืออะไรครับ
    ขอบคุณ
    ลูกไฟที่ว่า จะมี 3 แบบ เมื่อเต็มจะสามารถกดปุ่ม Y,Y,Y,B เพื่อใช้ไม้ตายทีมได้ คือ
    1. Ultimate = ท่าไม้ตายประสานของทีม หรือ ท่าไม้ตายเฉพาะของแต่ละคน
    2. Awakening = ท่าเข้าสู่โหมด Awakening เช่น นารูโตะ จะแปลงเป็นเก้าหาง ,ซาสึเกะจะแปลงเป็นโหมด ซูซาโนะโอะ
    (โหมด Awakening จะกดใช้ท่าไม้ตาย Y,Y,B หรือ Y,Y,Y,B ไม่ได้นะครับ แต่จะใช้ 2 แบบ (มีระยะเวลาจำกัด) ดังนี้
    2.1 ปุ่มอนาล็อกขวาโยกไปทางไหนก็ได้ เมื่อเข้าโหมด แล้วจักระจะลดลงเรื่อยๆ แต่ก็กดยกเลิกได้ด้วยวิธีโยกอนาล็อกขวาอีกครั้ง
    2.2 เมื่อลูกไฟเต็มก็กด Y ค้างไว้จนแปลงร่าง (แต่เลือดของเราต้องเหลือน้อยนะครับ แต่ละตัวจำนวนเลือดที่เหลือไม่เท่ากันนะครับ สังเกตหน้าจอมันจะบอกให้กดอยู่ครับ)
    3. Drive = ท่าสำหรับผนึกคาถาฝ่ายตรงข้ามไม่ให้ใช้ท่าไม้ตายได้สักพัก (สังเกตที่อีกฝ่ายจะเป็นตัวสีแดง)
    ส่วน LT คือปุ่มครับ เอาไว้กดหลบท่าโจมตีของอีกฝ่ายได้ โดยจะต้องกดตอนที่กำลังจะถูกตี มันจะหายตัวหรือหลบให้ (จำกัด 4 ครั้ง แล้วรอมันโหลดใหม่ให้เต็ม)

ปล. ผมอิงตามปุ่มของจอย XBOX นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaowKun : 20th September 2014 เมื่อ 13:34

กล่าวขอบคุณ
    3
    ปุ่ม LT คือ ปุ่มใหนครับ ผมใช้ จอย PS2

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    ปุ่ม LT คือ ปุ่มใหนครับ ผมใช้ จอย PS2
    ถ้าอิงตามตำแหน่งของจอย ก็ L2 ครับ
    LT = L2
    LB = L1
    RT = R2
    RB = R1

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamborghini อ่านกระทู้

เป็นแบบท่านนี่ผมก็เป็นนะ น่าจะเกิดจากไฟล์อะไรบางตัวของวินโดวน์หายไป ส่วนจะเป็นเพราะไวรัสหรือการตั้งค่าวินโดวน์บางอย่างทำให้ไม่สามารถเรียกเกมส์ขึ้นมาได้
    ถ้าให้เดา
    เกมส์ที่ท่านลงก่อนหน้ายังเข้าได้ใช่ไหมครับ แต่เกมส์ที่ลงหลังๆนี่จะเข้าไม่ได้แบบนี้ใช่ไหม ก็ลอง พิมพ์ชื่อแบบที่ขึ้นมาในกูเกิ้ลดนะครับเขามีวิธีแก้ไว้ แต่กรณีของผม
    ก็เคยเข้าไปลองละ แก้ไม่ได้ ผมเลยตัดใจลงวินโดวน์ใหม่เลย แล้วลองกลับมาลงเกมส์ที่มันขึ้นแบบท่านปรากฎว่าเข้าได้ ปกติเลยครับ ยังไงก็ลองตัดสินใจดูนะครับว่าจะแก้แบบไหน

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimnaja อ่านกระทู้
    ใช้แคร๊กตัวไหน !
    โหลดของท่าน ramis นั้นแหละครับ codex นั้นแหละที่ผมหลุดๆไม่ใช่เพราะตอนเล่นอยุ่ แต่ เป็นตอน เลือกตัวละครไปๆมาๆ แล้วเด้งหลุด
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    ใช้ 8.1 กระตุกจัง ใครมีวิธีแก้บ้างครับ fps 15-20 ตลอด เป็นอยู่เกมเดียว

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folklnw อ่านกระทู้
    ผมก็เซฟไม่ได้ เข้าด้วย run as administrator ก็ไม่ได้
    ฮ่าๆ เจอคนเป็นแบบเดียวกันและ ทำใจเล่นแบบธรรมดาสู้กับ com ไปก่อนครับ รอคนแก้ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Am~MasterZ อ่านกระทู้
    ใช้ 8.1 กระตุกจัง ใครมีวิธีแก้บ้างครับ fps 15-20 ตลอด เป็นอยู่เกมเดียว
    ลองปรับเป็น Full screen ดูยังครับ เล่นwindows mode ผมก็กระตุกหน่วงๆ เล่น Full screen ลื่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MrSimple : 20th September 2014 เมื่อ 17:53
    AOA (Ace of Angels)

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MrSimple อ่านกระทู้
    ลองปรับเป็น Full screen ดูยังครับ เล่นwindows mode ผมก็กระตุกหน่วงๆ เล่น Full screen ลื่นครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่ลอง full screen แล้ว ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ภาคก่อนก็ด้วย (ภาค3ตอนใช้วิน8 ไม่มีปัญหา)

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ของผมลื่นๆๆนะ 3220 R7 250x
    ​NewBie

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ของผมมัน lock ไว้แค่ 30 เอง ครับ ไม่รู้ว่าจะมีให้ปลดรึเปล่า เวลาเล่นบางช่วงมันลดก็หน่วงนิดๆ ถ้าเทียบกับภาคก่อนไม่มีหน่วงเลย ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ fps รึเปล่า ช่วงเล่นภาคก่อนก็ไม่ได้ดู fps ด้วยสิ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ใช้ยังไงอะ กด ปุ่มไร เอ้ย? กดทุกปุ่มเเระ เเล้ว ท่าที่หายตัวเป็นเเสง กดไงครับ ไม่ไช่ ท่อนไม้ นะ เป็นเเสงทองๆ เเล้วหายตัวหาตัวมัน
    ช่วยกด " ขอบคุณ " เเทนน้ำใจหน้อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ขอบคุณมากครับ
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    661
    ภาคนี้ไม่มีเสียงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xNightRildez อ่านกระทู้
    ใช้ยังไงอะ กด ปุ่มไร เอ้ย? กดทุกปุ่มเเระ เเล้ว ท่าที่หายตัวเป็นเเสง กดไงครับ ไม่ไช่ ท่อนไม้ นะ เป็นเเสงทองๆ เเล้วหายตัวหาตัวมัน
    ไม่รู้จะใช่ท่านี้หรือเปล่านะครับ

กดท่าแล้วนารูโตะจะวาปไปข้างหลังคู่ต่อสู้ แล้วเราก็กดตีต่อเนื่องได้ (เลือกเล่นนารูโตะโหมดเก้าหาง)

วิธีกด (ใช้ได้ทุกตัวละคร) คือ โยกอนาล็อกซ้าย(ปุ่มเดิน)ไปทางไหนก็ได้ แล้วปล่อย(ห้ามกดค้างไว้) แล้วตามด้วยปุ่ม B (ตีปกติ)
    [แต่ละตัวท่าจะไม่เหมือนกัน เช่น อิทาจิจะเป็นอีกา , ซาสึเกะใช้ซูซาโนะโอยิงธนู , นารูโตะปาร่างแยกเงา]

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ตอนเล่นออนไลท์ จะเปลี่ยนชื่อยังไงครับ เพราะมันเป็นชื่อ [=====] ผมอยากเปลี่ยนอ่ะ หรือว่ามันเปลี่ยนไม่ได้ครับ อยากรู้จิงๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamborghini อ่านกระทู้

ลองลง direct X ใน _CommonRedist ดู

กล่าวขอบคุณ
    3
    มีคาถา อัยเชิญใหมครับ รบกวนผู้รู้ทีๆ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มีวิธีเกบรูปภาพ เกบการ์ด เกบอุปกรณ์ส่วมใส่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผม 8.1 x64 ไม่มีปัญหาครับ เล่นจนตัวละครครบหมดแล้วด้วย แต่หาฟลเดอร์เซฟไม่เจอ ใครรู้ที่อยู่มั่ง เด๋วจะอัพให้
    บร๊ะ บร๊ะ บร๊ะ[/B][/B]

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerapol อ่านกระทู้
    ผม 8.1 x64 ไม่มีปัญหาครับ เล่นจนตัวละครครบหมดแล้วด้วย แต่หาฟลเดอร์เซฟไม่เจอ ใครรู้ที่อยู่มั่ง เด๋วจะอัพให้
    ไปที่ C:\Users\User[ชื่อยูสเซอร์ในเครื่อง]\AppData\Roaming\Steam\CODEX\272510
    เครื่องผมก็ w8.1 x64 เหมือนกันครับ

Tags for this Thread