ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

บอร์ดนี้ มีใครปั่นฟิคเกียร์กันอยู่มั้ยเอย??

ผมมีฟิคเกียร์คันนึง ล้อขอบสี คล้ายแบบนี้

ปรากฎว่าตอนผมกดเบรค ยางเบรคถูกับขอบล้อมันเป็นรอยดำๆ ใครพอจะมีวิธีขัดออกมั้ยครับ?? (ล้อผมเป็นล้อเหล็ก)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ปกติผมใช้ผมก็จะใช้ล้อมีขอบเบรคนะครับ เพราะล้อแบบนี้มันเบรคล้ะผ้าเบรคติดขอบ ก็มันทำไว้ใช้กับฟิกหนิเนอะ(เคยซนเอาสีไปพ่นอยู่ทีนึงเบรคไม่อยู่เลย 555)

ส่วนวิธีผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองเอาพวกน้ำมันทาๆขัดๆดูครับ น่าจะออกเพราะผ้าเบรคมันก็เป็นยางเหมือนกัน

*แต่อย่าลืมว่าถ้าเป็นล้อทำสีมาสีอาจจะลอกได้ หรือถ้าเป็นล้อคาร์บอนแล้วยิ่งแล้วใหญ่(เพิ่มเติม)*

**น้ำมันกับยาง(ยางล้อรถนั่นแหล่ะครับ)เป็นสิ่งที่ไม่ถูกกันเท่าไหร่ ถ้าจะเอาน้ำมันขัดควรถอดยางก่อน ยืดอายุยางได้อีกนาน**

***เสริมนิดนึงอยากขับพุ่งๆแนะขอบต่ำเลยครับ เบากว่าอย่างล้นพ้น ของผมจาก 10 โลกว่าๆตกมาเหลือ 9.1-9.3 เอง ลมไม่ปะทะข้างด้วย***
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองน้ำยาล้างรถก็ได้ครับ

หรือไม่ก็ลองยี่ห้อนี้ครับ ผมใช้อยู่ฉีดทิ้งไว้ซักพักแล้วค่อยมาล้าง ขวดละ 350 บาท

**อย่าลืมถอดล้อก่อนนะเดี๋ยวน้ำยาล้างรถหรือน้ำเข้าดุมแล้วจะงานใหญ่

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: