ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246

ทำไมเกมส์ สมัยนี้ชอบใส่ระบบ ''พลังงาน'' เข้ามาในเกมส์? ใครรู้ตอบหน่อย

ผมรู้สึกอนาถใจเวลาเล่นเกมส์บางเกมส์เหลือเกิน มักจะเจอระบบพลังงาน(บางเกมส์เป็นรูปหัวใจบาง ขนมบ้าง อื่นๆบ้าง)แทบจะทุกเกมส์ ยกตัวอย่างเกมส์มือถือเป็นต้น

สรุปแล้ว เค้าทำระบบสุดกากนี้มาเพราะอะไร เกมส์พวกนี้ผมไม่เคยเล่นเลยถ้าโหลดมาเจอคือลบทิ้ง ขยันเล่นให้ตาย เล่นโครตเทพแค่ไหน ก็สู้เค้าไม่ได้อยู่ดี(ถ้าไม่เติมเงิน)

''พลังหมดลงดันไม่ได้ เล่นช้ากว่าชาวบ้านก็ตามเค้าไม่ทัน เพราะพลังงานไม่มี'' เป็นต้น

ผมคิดว่าเค้าน่าจะทำมาเพื่อ (ยืดอายุของเกมส์เช่นพวกเกมส์ไม่ค่อยจะมีแพท) เพื่อให้ผู้เล่น เล่นช้าลงจะได้ตันช้าๆของครบช้าๆ จะได้เล่นนานๆ(ถึงส่วนมากจะเจ่งมีไม่กี่เกมส์ที่รอด)

ส่วนคนอื่น ใครรู้บอกทีเค้าทำระบบนี้มาเพื่ออะไร

ปล. อยากให้เกมสืออนไลน์สมัยนี้ เอาแบบอย่าง Ro ภาคแรกมาใช้(กล้าพูดเลยถ้าRo ไม่มีบอท ไม่มีเกมสืไหนชนะ Ro อีกแล้ว แต่คงเป็นแค่ฝัน) แต่เกมส์สมัยนี้ชอบเอาแบบอย่างพี่จีนมาใช้ ออโต้ทั้งเกมส์ เควสอย่างเดียว - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 16th September 2014 เมื่อ 23:22

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผมไม่รู้หรอกว่าเขาทำมาทำไมนะ แต่ผมเอาไว้เตือนตัวเองว่า "เล่นมากไปแล้วนะ" แค่นั้นจริงๆ 5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เพื่อเงินนะครับตอบง่ายๆแต่ก็ว่าเค้าไม่ได้ ตราบใดที่มีคนยอมจ่ายตราบนั้นก็มีเกมส์พวกนี้ออกมาเรื่อยๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ระบุแพลตฟอร์มให้ชัดเจนด้วยครับ

เกม PC ส่วนมากผมไม่ค่อยเจอนะ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผมว่าระบบนี้มันก็ดีนะ สำหรับผมเอาไว้เป็นตัวกำหนดว่าวันนึงเล่นเท่านั้นเป็นพอ ถึงตามคนอื่นไม่ทันตอนนี้ แต่สุดท้ายก็เวลตันเหมือนกัน และสุดท้ายก็ไม่มีไรทำพอตันก็PVP ทั้งวัน ยกตัวอย่างC9 -.-
    Booker, Catch!!

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เกมเศรษฐี คุ้กกี้ีรัน ก็เป็นหนึ่งในนั้น 55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เค้าไม่ได้ทำเกมให้เล่นฟรีๆ อยากเล่นต่อก็ต้อง "จ่ายเงินซื้อไงครับ" ไม่งั้นก็ต้องรอพลังงานมันเพิ่มเอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    คือมันเป็นระบบ AutoTime ครับ เล่นหมดก็ต้องรอเวลาครับกว่าจะได้1 ประมาณ 2 นาที - 5นาที บางเกมส์ มากกว่านี้ด้วยซ้ำ รูปตัวอย่าง เช่น รูปหัวใจ รูปไฟฟ้า รูปน่องไก่ รูปใบไม้ มีหมดครับ แล้วแต่ทางเซิฟ
    ส่วนมากเกมส์พวกนี้จะเป็นเกมส์เสพติดครับ คือเล่นแล้วติด พอเราติดอยากเล่นต่อ ก็ต้องเติมเงินครับ ถ้าถามว่ามีไว้เพราะอะไร 1.แบ่งเวลาเล่นครับ อาจจะดูหวังดีนิดนึง 2.คือจงใจให้เติมครับ พอเราเล่นแล้วติดทำไมเราจะไม่เติมล่ะ อีกอย่างเกมส์พวกนี้มีจัดอันดับซะด้วยสิ ถ้าแข่งกันไม่ต้องถามครับ ทางเซิฟอีกอย่างหวังเงินอยู่แล้วครับ เช่นบางเซิฟ เปิดไม่ถึงเดือน มี 30 กว่าเซิฟเวอร์แล้ว โดยเฉพาะเกมส์บนโทรศัพท์ และ เกมส์บนเว็บบราว์เซอร์ พอเกิดบัคหรือมีโปร ก็จะปิดหนีครับ แนะนำเล่นเกมศ์ PC ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    การตลาดไง เกมเค้าต้องใช้ต้นทุนในการพัฒนา ไม่ใช่อยู่ดีๆจะเสกเกมขึ้นมาให้เล่นได้ฟรีๆ จะไม่ให้เค้าขายของหน่อยเหรอ แล้วขอพูดหน่อย ไอ้คำว่าระบบสุดกากนี่ เอาอะไรเป็นตัวตัดสิน คนอื่นเค้าก็เล่นกัน ไม่มีใครบอกว่ามันกากซักคน จริงอยู่อาจมีคนชอบบ้างไม่ชอบบ้าง แต่มันคงไม่ถึงกับคำว่า " ระบบสุดกาก " หรอกมั้ง ผู้พัฒนาเค้าก็ตั้งใจทำเกมสาให้พวกคุณๆทั้งหลายได้เล่นกัน ในช่วงการพัฒนามันก็ต้องทีค่าใช้จ่ายบ้างสิ คนนะไม่ใช่หุ่นยนต์ ต้องกินต้องใช้ ทำเหมมาแล้วใช้ทุนตัวเองสร้าง จะไม่ให้เค้าหาทุนคืนหน่อยเหรอ พ๓ดเห็นแก่ตัวไปนะครับ เห็นใจคนพัฒนาบ้าง มีเกมให้เล่นทุกวันนี้เพราะพวกเขานะจะว่าจะด่าอะไรคิดก่อนซักนิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 17th September 2014 เมื่อ 08:12

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ก็ซื้อสิครับ มันซื้อได้อยู่หนิ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    จูงใจให้คนเติมครับ เพราะเกมเค้าฟรี คนเติมก็จะได้เปรียบ
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

Rayong Societys
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมเล่น brave frontier มาจะ ปี นึงละ ใช้เพรช re ennergy บางครั้งเวลารีบๆ ก็ไม่มีปัญหา หมด ก็รอ 10 นาที ขึ้นแค่ 1 เองครับ ตอนนี้ energy อยู่ทีี่ 103
    รอกัน ข้อนวัน เลย ครับ ผมเล่นเรื่อยๆ เอาเพรชไปลุ้นหาตัวดีๆ ดีกว่า อิอิ...

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สั้นๆ ง่ายๆ เพื่อ ''เงิน''

ส่วนมากจะเห็นในเกมมือถือ ที่เป็น free to play แต่มี in app purchase

เป็นเกมประเภท endless หรือไม่ก็พวก ไม่จ่าย = ไม่จบ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คือมันไม่ใช่เกมการกุศลไงฮะ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เกมเติมเงิน ก็เหมือน การพนันความเป็นมนุษย์
    มนุษย์ มีความต้องการ ความอยากได้ อยากเหนือผู้อื่นอยากเก่ง หรือเข้าร่วมกับสังคมได้
    บางเกม ถ้าไม่เติมก็ กาก เล่นเน่า