ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

Question มีวิธีทำให้หลับง่ายขึ้นไหมครับ ?

มีวิธีใดบ้างที่ช่วยทำให้หลับง่ายขึ้น ไม่เกินหรือเลย 4 ทุ่มไปหน่อยก็ได้ครับ พอดีอยากตัวสูงครับ T^T

-ขอบคุณครับ-

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ต้องดูก่อนปกติคุณนอนกี่โมง แล้วตื่นกี่โมง สมมุติ คุณนอนดึกเป็นประจำ นอนตี 1 ตี 2 แล้วตื่น สายๆ
    ต้องปรับใหม่ เริ่มจากคุณต้องตื่นไวๆ มันจะได้ง่วง แล้วทำบ่อยๆให้มันเป็นเวลาจริงๆ
    หรือไม่ก็ไม่้ตองนอนมันเลย แล้วไปนอนตอน 4 ทุ่ม ตื่นซัก 7 - 8 โมง
    เท่ากับรีเซตชีวิตการนอนการตื่นใหม่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ออกกำลังกายครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    กินก่อนช่วงเวลานอน สัก 10-20 หรือ 30 นาที
    ตัวเลือกที่ 1 คิดว่าหลับเเน่ๆ
    ตัวเลือกที่ 2 หลับยาก ประมาณอารมณ์ไม่ดีคิดมาก ควรเลือกตัวเลือกที่ 2 นานๆครั้ง

1 กล้วย2ลูก นม 1 เเก้ว
    2 กล้วย2ลูก นม 1 เเก้ว + ยาลดความเคลียด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 17th September 2014 เมื่อ 21:34

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ต้องดูก่อนปกติคุณนอนกี่โมง แล้วตื่นกี่โมง สมมุติ คุณนอนดึกเป็นประจำ นอนตี 1 ตี 2 แล้วตื่น สายๆ
    ต้องปรับใหม่ เริ่มจากคุณต้องตื่นไวๆ มันจะได้ง่วง แล้วทำบ่อยๆให้มันเป็นเวลาจริงๆ
    หรือไม่ก็ไม่้ตองนอนมันเลย แล้วไปนอนตอน 4 ทุ่ม ตื่นซัก 7 - 8 โมง
    เท่ากับรีเซตชีวิตการนอนการตื่นใหม่
    ผมต้องค่อยๆปรับร่างกายให้จำเวลาการนอนใหม่ได้ใช่ไหมครับ

ผมสอบเสร็จพรุ่งนี้ก็ปิดเทอมแล้วครับ ตอนปิดเทอมผมจะนอนเที่ยงคืน - ตี 1 และตื่น 10:30 เป็นต้นไปครับ

ตอนแรกๆผมก็คิดจะนอนเร็วๆนะครับ แต่มันไม่รู้สึกง่วงเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaJi อ่านกระทู้
    ออกกำลังกายครับ
    ผมจะออกกำลังกาย 2 ช่วงครับ คือ 14:30 กับ 18:30 ครับ แต่ก็ไม่ง่วงอยู่ดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    1 กล้วย2ลูก นม 1 เเก้ว
    2 กล้วย2ลูก นม 1 เเก้ว + ยาลดความเคลียด
    กินช่วงเวลาไหนครับ แล้วกินยานอนหลับเลยได้ไหมอ่า หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 17th September 2014 เมื่อ 18:55

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    Fap Fap Fap

เชื่อผม ผมทำทุำกคืน - -

ร่างกายจะเสียเลือดนิดหน่อยทำให้เหนื่อย

และนอนง่าย

ไม่ก็เย็นๆออกกำลังกายนิดหน่อย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    หาความสุขคับ
    ทำทุกอย่างกินทุกอย่างคับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แต่ผมว่าออกกำลังเป็นทางออกที่ดีนะครับ ออกกำลังกายถ้าอยากให้หลับสบายออกให้ถึงขีดสุดครับ เล่นให้เหนื่อยไปเลย มันจะเมื่อยแล้วก็จะหลับไปเองเลย
    แต่การควบคุมเวลานอนก็มีส่วนนะครับไม่ง่วงก็ลองไปนอนไปเตียงดู หลับตาไปเดี๋ยวก็หลับเอง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    T25 ครบเซ็ตครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ่านหนังสือครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    อ่านหนังสือวิชาการครับ เชื่อผมสิ อ่านไปเลย ฝืนอ่านไปก่อน ให้ง่วงสุดๆแล้วนอนเลยครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ออกกำลังกายหนักๆ ก็หลับง่ายขึ้นนะครับ
    แต่ไม่ใช่ออกกำลังกายเกินความพดีนะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มีเมียมีเด็กไหมครับ ช่วยได้เยอะ 555

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    http://health.kapook.com/view26232.html ประมาณนี้เเล

ลองหาในอากู๋เพิ่มเติมเอาก็ได้ครับมีเยอะเเยะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    1. สมองโล่งๆ ที่ไม่ค่อยคิดอะไรมากก่อนเข้านอน ดังนั้นควรเลี่ยงหรือหยุดคิดมากก่อนเข้านอน
    2. ร่างกายที่อิ่มเต็มที่ และ ร่างกายที่อ่อนเพลีย ทำยังไงให้อิ่ม กับทำยังไงให้เหนื่อย คงไม่ต้องอธิบายวิธีใครวิธีมันล่ะกันนะอันนี้
    3. การหมั่นรักษานาฬิกาของร่างกาย หรือเข้านอนเวลาเดิมซ้ำๆ อย่าให้เลย หรือก่อนเวลามาก ทำไปซักช่วงร่างกายคุณจะติดเป็นนิสัย พอถึงเวลาจะรู้สึกง่วงเอง แต่ถ้าฝืนซักหน่อย พอเลยเวลานั้นไปก็จะหายง่วง แต่แน่นอน คุณอาจจะต้องมานั่งรักษานาฬิกาของร่างกายใหม่อีกที

ชอบวิธีไหนก็แล้วแต่จะเลือกนะครับ เชิญตามสบาย นอนหลับฝันดีหรือไม่ต้องฝันหลับลึกๆ ไปเลยก็ได้ Good Night ครับ
    OPPAI~~MISSILE!!!

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ถ้าอยากหลับง่ายๆ ง่วงง่ายๆ เลย

ซื้อเบียร์มากินครับ ยี่ห้อไรก็ได้ แล้วมันจะง่วงๆๆ กินเสร็จก็นอนเลย !!
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: