ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

ถามเรื่องการทำบัตร Visa สำหรับซื้อเกม STEAM ครับ

คือผมเป็น นศ. มหาลัย แต่มีแค่บัตร ATM ของ กรุงไทย ธรรมดา ไม่ได้เป็น VISA แต่อยากได้VISAใจจะขาดเพราะอยากซื้อเกมในสตีมแบบไม่ต้องผ่านบัตรคนอื่นอะครับ
    เพราะพอผ่านคนกลางโดน ชาร์ท ก็กระอักเลยแถมค่าโอนอีก พอไปใช้บัตรแม่กว่าจะได้นี่โดนว่าสะ 3-4 วันเลย ผมอยากจะทำบัตร VISA อะคับมีทางไหนที่แบบ
    เอาบัตรเดิมไปเปลี่ยน หรือทำใหม่ได้ไหมอะคับมันต้องทำไงบ้างช่วยทีนะคับ
    ปล.ไอบัตรที่มีอะบัตร ปจต. นศ. นะครับ

ขอบคุณทุก คห. นะคับทำมาเรียบร้อยละ ประมาณ 20 นาทีได้ ไวดีแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamehunter : 29th September 2014 เมื่อ 22:25

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamehunter อ่านกระทู้
    คือผมเป็น นศ. มหาลัย แต่มีแค่บัตร ATM ของ กรุงไทย ธรรมดา ไม่ได้เป็น VISA แต่อยากได้VISAใจจะขาดเพราะอยากซื้อเกมในสตีมแบบไม่ต้องผ่านบัตรคนอื่นอะครับ
    เพราะพอผ่านคนกลางโดน ชาร์ท ก็กระอักเลยแถมค่าโอนอีก พอไปใช้บัตรแม่กว่าจะได้นี่โดนว่าสะ 3-4 วันเลย ผมอยากจะทำบัตร VISA อะคับมีทางไหนที่แบบ
    เอาบัตรเดิมไปเปลี่ยน หรือทำใหม่ได้ไหมอะคับมันต้องทำไงบ้างช่วยทีนะคับ
    ปล.ไอบัตรที่มีอะบัตร ปจต. นศ. นะครับ

ได้ครับไปที่ธนาคารเลย บอกเค้าเลยว่าอัพเกรดบัตรเป็น visa ใช้บัญชีเดิมนี้และครับ
    ปล.อาจมีค่าธรรมเนียมรายปี (ของกรุงไทย200 หรือเท่าไหร่ไม่แน่ใจเหมือนกัน)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    แนะนำให้เปิดบัญชีใหม่ครับ ไป ธ.กรุงเทพ เปิดบัญชีทำบัตร ATM ที่เป็น VISA Debit ครับ รองรับทุกระบบ

VISA Debit ของกรุงไทยนั้น กด Origin ไม่ผ่านครับ

---------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าจะใช้ซื้อของ Steam อย่างเดียว ก็ทำกรุงไทยก็ได้ครับ

หรือขี้เกียจก็ซื้อ Steam Wallet เอาก็ได้ครับ หรือสมัครบัญชี MOL ก็ได้อีกเหมือนกัน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไปทำบัตร เดบิต บีเฟิส ของกรุงเทพเลยครับ เปิดบัญชีใหม่ รองรับการทำธุรกรรมได้หลากหลายดีครับ ได้บัตรมาแล้วอย่าลืมไปเปิดการใช้วีซ่าก่อนนะครับ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    แนะนำให้เปิดบัญชีใหม่ครับ ไป ธ.กรุงเทพ เปิดบัญชีทำบัตร ATM ที่เป็น VISA Debit ครับ รองรับทุกระบบ

VISA Debit ของกรุงไทยนั้น กด Origin ไม่ผ่านครับ

---------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าจะใช้ซื้อของ Steam อย่างเดียว ก็ทำกรุงไทยก็ได้ครับ

หรือขี้เกียจก็ซื้อ Steam Wallet เอาก็ได้ครับ หรือสมัครบัญชี MOL ก็ได้อีกเหมือนกัน
    ถ้าเปิดใหม่ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรอคับเสียเงินเท่าไหร่อะไรยังไง ช่วยบอกลายระเอียดได้ไหมครับ พอดีผมไม่เคยเปิด จะแอบหยิบเอกสารไปเปิดเองคราวนี้
    เพราะถ้าบอก****ีหวังหูดับแหงเลย อ้อแล้วเปิดเป็นของกสิกรไทย หรือ ไทย พานิช นี่กดได้หมดทุกอันไหมอะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamehunter : 28th September 2014 เมื่อ 18:32

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมว่าไปทำ paypal เถอะครับง่ายกว่า

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamehunter อ่านกระทู้
    ถ้าเปิดใหม่ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างหรอคับเสียเงินเท่าไหร่อะไรยังไง ช่วยบอกลายระเอียดได้ไหมครับ พอดีผมไม่เคยเปิด จะแอบหยิบเอกสารไปเปิดเองคราวนี้
    เพราะถ้าบอก****ีหวังหูดับแหงเลย อ้อแล้วเปิดเป็นของกสิกรไทย หรือ ไทย พานิช นี่กดได้หมดทุกอันไหมอะคับ
    บัตรประชาชน อย่างเดียวพอ ไปเปิดบัญชีทำบัตร Be1st (บีเฟิร์ส) ฝาก 500 หักค่าบัตร 200 เหลือ 300 บอกพนักงานด้วยว่า เปิด ibanking ด้วยเพื่อความรวดเร็ว
    แค่นี้แหละที่เหลือก็ทำตามพนักงานบอกเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 187213 อ่านกระทู้
    ผมว่าไปทำ paypal เถอะครับง่ายกว่า
    ผมว่าง่ายกว่า Paypal อีกครับ ซื้ออะไรก็ไม่ต้องเสียเพิ่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 28th September 2014 เมื่อ 18:49
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    บัตรประชาชน อย่างเดียวพอ ไปเปิดบัญชีทำบัตร Be1st (บีเฟิร์ส) ฝาก 500 หักค่าบัตร 200 เหลือ 300 บอกพนักงานด้วยว่า เปิด ibanking ด้วยเพื่อความรวดเร็ว
    แค่นี้แหละที่เหลือก็ทำตามพนักงานบอกเลย

ผมว่าง่ายกว่า Paypal อีกครับ ซื้ออะไรก็ไม่ต้องเสียเพิ่ม
    บัตรของ กสิกร หรือ ไทยพานิช ทำได้ไหมอะคับ แล้วต้องบอกเขาว่าเปิดอะไรยังอะคับ สองธนาคารนี้ ซื้อได้ทั้ง STEAM กับ Origin ใช่ป่ะคับ
    คือผมไม่ได้เรื่องมากหรืออะไรนะคับแต่แถวๆที่ที่ผมยุไม่มีธนาคารกรุงเทพเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamehunter : 28th September 2014 เมื่อ 21:18

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เกมส์ในสตรีมผมซื้อผ่าน MOL ( https://th.mol.com/ ) เอาครับไม่ต้องใช้บัตร visa ใช้บัตรเติมเงินของ 12call เอา เสียค่าส่วนต่างเพิ่มแค่ 7%เองครับ สมมุติรเกมส์ราคา 1000 ก็เสียเพิ่มเป็น 1070 เองครับ

แต่ origin ต้องใช้บัตร

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    แนะนำกสิกรนะ ผมเพิ่งทำมาสะดวกมากไปถึงก็กดรับบัตรคิวที่มัน เขียนว่าทำบัตร ATM (ตอนนั้นยามกดให้ผม ก็เลยอ่านไม่ชัด)

พอถึงคิวก็บอกไปทำบัตร debit ครับ เค้าก็ถามว่าเคยทำมาก่อนมั้ยผมบอกไม่เคยเค้าก็จะให้เราทำมีบัตร 2 แบบ K-MAX กับ K-MY

รายละเอียดดูได้ที่เว็บครับ https://mycard.kbankcard.com/TH/Pages/Home.aspx ส่วนเอกสารไม่จำเป็นเลยครับ

แค่บัตรประชาชนใบเดียวก็ทำได้แล้ว รายละเอียดต่างๆก็ฟังที่พนักงานเค้าพูด ครับเพราะค่อนข้างจะละเอียดหน่อยผมจำไม่ค่อยได้

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: