ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939

Final Fantasy XV ปล่อยวีดิโอตัวใหม่จากงาน TGS 2014!!

Final Fantasy XV ปล่อยวีดิโอตัวใหม่จากงาน TGS 2014

Final Fantasy XV อีกหนึ่งเกมที่ผมเชื่อว่าหลายคนคงรอกันจนเหี่ยว (เกมเคยเปิดตัวปี 2006) ล่าสุดตอนนี้ในงาน Tokyo Game Show 2014 ทาง Square Enix ได้ปล่อยวีดิโอตัวใหม่เอาใจชาว JRPG

ในขณะที่ก่อนหน้านี้มีข่าวแบบลือๆแต่คิดว่าน่าชัวร์จากเว็บไซต์หลักที่ปรากฏโลโก้ Steam ซึ่งเป็นที่มั่นใจว่าเกมในภาค Final Fantasy XIII จะลงให้กับเราชาว PC รวมไปถึงภาคอื่นๆด้วย เพราะเมื่อคืนนี้เกม

Final Fantasy IV ได้วางจำหน่ายบนหน้า Steam เป็นที่เรียบร้อยแล้ว หากทาง Square Enix จะนำ Final Fantasy XV มาลง PC ด้วยก็ถือเป็นเรื่องน่าสนใจเลยทีเดียว ซึ่งในขณะนี้เกมจะลงให้กับเครื่อง

Xbox One และ PlayStation 4 ส่วนกำหนดการปล่อยเกมยังไม่เผยออกมาครับ

Credit:ภาพและข่าว

>>juropy.com<<

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 18th September 2014 เมื่อ 15:35

Thai , Chiang rai
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    น่าเล่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    DEATH 'S THE END

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ภาพสวยงามมากยังกับดูหนังเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ลงเลยครับ PC อ่ะคนโหลดอาจเยอะก็จริงแต่ผมคนนึงจัดแน่นอนครับจะได้ไม่ต้องซื้อ PS4 ละ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    Final Technology 15

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อยากให้เลือนไปอีก5ปีภาพจะได้สวยกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คุ่มค่าแก่การรอคอย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อยู่บน ps4 ก็สวยเกินแล้วนะ อยู่บน pc จะขนาดไหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    นางเอกสวยอ่ะเก็บเงินซื้อps4ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ลงไม่ลงไม่ว่ากัน ลงเมื่อไหร่นี่สิ หวังว่าคงไม่เป้นภาค 16 นะครับ ผมรอนานมากละไอ่ภาคนี้ บอยแบน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ดีครับ ดีมาก ดีจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อีกนิดเดียวจะได้เล่นแล้ว (เก็บเงินจัด PS4 พอดีชอบซีรีย์นี้มาก)

ปล.ขออย่างเดียวอย่าเอาซีรีย์ดีๆแบบนี้ลง PC เถอะ (รักจนผมต้องจัด PS4 เลยนะเนี่ย)

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เพลงเพราะจังครับ อยากรู้ชื่อเพลง =w=

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    อีกนิดเดียวจะได้เล่นแล้ว (เก็บเงินจัด PS4 พอดีชอบซีรีย์นี้มาก)

ปล.ขออย่างเดียวอย่าเอาซีรีย์ดีๆแบบนี้ลง PC เถอะ (รักจนผมต้องจัด PS4 เลยนะเนี่ย)
    ลงไปเถอะครับ พวก Sony/Nintendo จะได้พยายามทำเกมที่เป็น Exclusive เพื่อให้คนซื้อเครื่องตัวเองมากขึ้น ก็จะได้เห็นสตูดิโอใหม่ๆเกมใหม่ๆมากขึ้น

ก็น่าจะชัดเจนแล้วว่าเหลี่ยมเริ่มมองตลาดกว้างขึ้นมากกว่าเดิม เพื่อหากำไรสูงสุดให้บ.ตัวเองรอดได้นานที่สุด มองในแง่ดีก็จะได้เห็นซีรี่นี้กันไปอีกนานไงครับ

แล้วทุกวันนี้ไม่ค่อยมีคนพูดถึง FF ในแบบเมื่อหลายปีก่อนแล้วด้วย... ซีรี่นี้มันเริ่มโดนเกมดังเกมอื่นกลบไปได้ง่ายดายซะเหลือเกิน...ขนาดผมยังไม่มองให้ FF เป็นตัวเลือกแรกมาตั้งนานแล้ว

แต่ยังไงๆภาคนี้ผมก็ติดว่าคงไม่ลงให้พร้อมกันกับ PC หรอกมั้งครับ เหมือนกับ FF13 ที่เพิ่งออกให้ Steam ไง.. Console ก็คงได้เล่นภาคนี้ก่อนซัก 1 ปี แบบนี้ก็โอเคมั้งครับ?

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    อยากให้เลือนไปอีก5ปีภาพจะได้สวยกว่านี้
    เดี๋ยวๆ แบบนั้นไม่ดีมั้ง!!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ภาพสวยมาก สไดล์ ญี่ปุ่น สวยแนวนี้ผมชอบจริงๆ สุดยอด

ปล. FF 15 ลงสตีมอย่า lockzone thai และ ไม่มีเช่าวัน ผมรอซื้ออยู่ แน่ๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    ลงไปเถอะครับ พวก Sony/Nintendo จะได้พยายามทำเกมที่เป็น Exclusive เพื่อให้คนซื้อเครื่องตัวเองมากขึ้น ก็จะได้เห็นสตูดิโอใหม่ๆเกมใหม่ๆมากขึ้น

ก็น่าจะชัดเจนแล้วว่าเหลี่ยมเริ่มมองตลาดกว้างขึ้นมากกว่าเดิม เพื่อหากำไรสูงสุดให้บ.ตัวเองรอดได้นานที่สุด มองในแง่ดีก็จะได้เห็นซีรี่นี้กันไปอีกนานไงครับ

แล้วทุกวันนี้ไม่ค่อยมีคนพูดถึง FF ในแบบเมื่อหลายปีก่อนแล้วด้วย... ซีรี่นี้มันเริ่มโดนเกมดังเกมอื่นกลบไปได้ง่ายดายซะเหลือเกิน...ขนาดผมยังไม่มองให้ FF เป็นตัวเลือกแรกมาตั้งนานแล้ว

แต่ยังไงๆภาคนี้ผมก็ติดว่าคงไม่ลงให้พร้อมกันกับ PC หรอกมั้งครับ เหมือนกับ FF13 ที่เพิ่งออกให้ Steam ไง.. Console ก็คงได้เล่นภาคนี้ก่อนซัก 1 ปี แบบนี้ก็โอเคมั้งครับ?
    เห็นด้วยครับลงๆมันไปเลย PC น่ะ เล่นกับสตีมไม่มีปัณหาแค่เปลืองตังค่าอัพเกรดถ้ามีทุกเกมมันก็คุ้ม พวก Sony จะได้หัดมาทำ Exclusive เจ๋งๆของตัวเองมั้ง ตอนนี้ PS4 ไม่ได้เปิดมาเป็นเดือนละ ลง PC ไปให้หมดให้ยอด Console มันตกจะรู้ซะมั้ง

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้

ผมก็มีแผ่นทุกภาคตั้งแต่ PS1 ละ PS4 เครื่องผมก็มีนะ แต่ถ้ามันลง PC ด้วยผมรอจัด PC ดีกว่า 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

คิดซะว่ายังไงก็ได้เล่นก่อนPCแน่ๆครับอาจจะเป็นเดือนหรือไม่แน่ก็เป็นปีกว่าจะลง pc กราฟฟิกก็ไม่ได้ขี้เหร่กว่า pc เท่าไหร่เลยยังไงผมว่าก็คุ้มนะ 555555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ps4 ผมก็คิดจะซื้ออยู่นะแต่กลัวว่าพอได้มาจะไม่ค่อยได้เล่นเหมือนกับ ps3 ไม่ได้เล่นมาจะปีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    เนี้ยหล่ะที่เค้าว่า ตำนานที่ยังอยู่ 555+

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าลงละก็น่าจัดมากแต่โน๊ตบุ๊คผมสเปคไม่ผ่าน55 ซีรี่ย์ในฝันเลยนะคับเนี่ย (แต่ไอ่เราดันไม่มีคอนโซลตอนภาคXIIIออก)เลยอดเล่น ณ ตอนนั้น

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมดูทรงละอนาคต Pc สดใสแน่ๆ ราคาเกมใน Steam ถูกเป็นขี้อย่างนี้ เอาไว้การ์ด Gen ใหม่มา เจอกันแน่ 4K

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนนน
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อารมณ์เหมือนนั่งดูวิดีโอที่คนกลุ่มนึงไปเที่ยวแล้วถ่ายวิดีโอไว้เลย บรรยากาศสุดยอดจริงๆ สมจริงมากๆ กราฟิคก็สวยงาม
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **