ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ซื้อเป็นพัน แล้วลง pc แค่หลักร้อย ทำไมผมรู้สึกเศร้าแบบแปลกๆ?
    Road to Trophy Hunter

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เพิ่งซื้อ ps3ได้ไม่นาน ดันมีแต่เกมสืที่อยากเล่นใน ps3และxboxมาลงpcซะงั้น ไม่น่าซื้อมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ภาค X ด้วย ถ้าลงจะขอบคุณ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FeelAlone อ่านกระทู้
    ภาค X ด้วย ถ้าลงจะขอบคุณ
    งั้นช่วยกันซื้อแท้เยอะๆ ครับ ผู้ผลิตจะได้มีกำลังใจ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    งั้นช่วยกันซื้อแท้เยอะๆ ครับ ผู้ผลิตจะได้มีกำลังใจ
    กดแบบไม่ต้องคิดเลย ไม่ซื้อจากGMGด้วยถึงจะถูกกว่า50บาทก็เถอะ อยากเอามาเก็บไว้ก่อนเลย อิอิ

[IMG][/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ว้าวว สุดยอดครับ ผมขอเข้ามา แสดงความยินดีกับ ชาว PC นะครับสำหรับคนที่ไม่เคยเล่นหรือเคยเล่น FF ตัวอื่นๆมาก่อนแล้ว
    ผมแนะนำนะครับ อย่าจริงจังกับระบบเกมส์มากนะครับให้เน้นไปที่เนื้อเรื่องของเกมส์ภาคนี้ จะรู้สึกสนุดมากกว่าเกมส์นี้ทำออกมาดีมากครับสำหรับ(ผมแฟนบอยค่ายนี้อยู่แล้ว)
    เสียงประกอบต่างๆเพลงเข้ากับฉากสุดๆ ถึงระบบเกมส์จะทำออกมาปวดหัวเล็กน้อยแต่ เรื่องเนื้อเรื่องสนุกมาก ส่วนถ้าได้เล่น XIII-2 ผมแนะนำให้เล่นจบอย่างน้อยสองรอบ
    รอบแรกโพกัสไปที่ตัวละครหลัก รอบสองพยามเก็บบันทึกของ Snow ให้ครบแล้ว ฟังรับรองมีลุ้น(หรือจะเล่นรอบเดียว100%ก็ได้เลยไม่ว่า)
    แนะนำสุดท่ายนะครับ ถ้าในแบบ PC มีให้ปรับออปชั่นเป็น เสียงญี่ปุ่น ซัปอังกฤษ แนะนำสุดๆ เพราะเสียง ญี่ปุ่น มันจะเข้ากับ ทรีมของเกมส์มากกว่ามากๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    รู้สึกได้ว่า มันไม่ไกลกว่าเเต่ก่อน ที่จะได้สัมผัสมัน

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    กระแส PC มาแรงจริงๆ จะเกมไหนต่อละทีนี้
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    *****ราคาเท่าเกมส์มือถือ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    จัดแท้แน่นอนครับสนับสนุนซักหน่อยเผื่ออนาคตเค้าจะทำลงมาอีกชอบ Final Fantasy อยู่แล้วด้วย
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ในที่สุดก็ลง PC (แล้วจะ Exclusive เพื่อ!!!)

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ในที่สุดก็ได้เล่นแล้วสินะ....
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ว้าวว สุดยอดครับ ผมขอเข้ามา แสดงความยินดีกับ ชาว PC นะครับสำหรับคนที่ไม่เคยเล่นหรือเคยเล่น FF ตัวอื่นๆมาก่อนแล้ว
    ผมแนะนำนะครับ อย่าจริงจังกับระบบเกมส์มากนะครับให้เน้นไปที่เนื้อเรื่องของเกมส์ภาคนี้ จะรู้สึกสนุดมากกว่าเกมส์นี้ทำออกมาดีมากครับสำหรับ(ผมแฟนบอยค่ายนี้อยู่แล้ว)
    เสียงประกอบต่างๆเพลงเข้ากับฉากสุดๆ ถึงระบบเกมส์จะทำออกมาปวดหัวเล็กน้อยแต่ เรื่องเนื้อเรื่องสนุกมาก ส่วนถ้าได้เล่น XIII-2 ผมแนะนำให้เล่นจบอย่างน้อยสองรอบ
    รอบแรกโพกัสไปที่ตัวละครหลัก รอบสองพยามเก็บบันทึกของ Snow ให้ครบแล้ว ฟังรับรองมีลุ้น(หรือจะเล่นรอบเดียว100%ก็ได้เลยไม่ว่า)
    แนะนำสุดท่ายนะครับ ถ้าในแบบ PC มีให้ปรับออปชั่นเป็น เสียงญี่ปุ่น ซัปอังกฤษ แนะนำสุดๆ เพราะเสียง ญี่ปุ่น มันจะเข้ากับ ทรีมของเกมส์มากกว่ามากๆ

มันแน่นอนอยุ่แล้ว อยากฟินต้องเสียงญี่ปุ่นซับอังกฤษ ผมติดเสียงญี่ปุ่นตั้งแต่ff10แล้ว เป็นภาคแรกที่มีเสียงในฟิล์ม 555+ พอเจอภาคอินเตอร์ให้ฝรั่งพากษ์ หมดอารมณ์กับยูน่าเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    Log in มาเพื่อกด Thank สำหรับข้อมูล และ บอกว่าคอมเม้นของ User นี้ อ่านแล้วเรียบลื่นดีอะ 555

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้าซื้อจากสตีม จะได้เสียง japan อย่างเดียว ซับ eng

ถ้าซื้อจากที่อื่น เช่น green man gaming จะได้เสียงสองภาษา เปลี่ยนได้ครับ

ใครอยากได้เสียงเปลี่ยนได้ก็เลือกดีๆ นะครับ

สำหรับผมเคยเล่นมาแล้วทั้งแบบ eng ล้วน และ jap ซับ eng (ของ ps3 เรียกว่า chinese version) ผมขอบอกว่าไม่เวิร์คซะทีเดียวครับ เคยเขียนตอบไปแล้วที่กระทู้นี้ http://pantip.com/topic/32526388/comment2

แต่ผมแนะนำนะครับ ถ้าคุณไม่ได้ฟังภาษาญี่ปุ่นออกอย่างเป็นเรื่องเป็นราว แค่อยากได้เสียงต้นฉบับ แล้วจะอ่านซับ eng เอา ผมไม่แนะนำให้ซื้อ chinese version ครับ ซื้อ eng ไปเถอะครับ เพราะผมเองก็ซื้อ chinese มันเอาเสียงกับซับของสองเวอร์ชั่นแรกมาจับชนกันครับ ไม่ได้ทำใหม่ใดๆ ทั้งสิ้น ผมจะอธิบายให้ฟังว่ามันไม่ดียังไง คือเกมนี้เวอร์ชั่นอังกฤษมันปรับหลายๆ อย่างจากญี่ปุ่นครับ บทสนทนาบางบทสั้นยาวไม่เท่ากัน เพลงยังไม่เหมือนกันเลย ดังนั้นถ้าเอาเสียง jap (ที่ทำมาคู่กับซับ jap) มาจับชนกับซับ eng (ที่ทำมาคู่กับเสียง eng) มันเลยไม่ลงตัวกันบางจุดครับ บางทีตัวละครพูดจบแล้วแต่ซับยังขึ้นไม่หมด หรือซับมาก่อนที่ตัวละครจะพูด

ที่สำคัญบางบริบทเปลี่ยนไปเพราะภาษาแปลออกมาแล้วต่างกันครับ เช่นในเสียงญี่ปุ่น snow (ตัวละครเอกชาย) จะเรียก lightning (ตัวละครเอกหญิง) ว่า nee-san (ภาษาญี่ปุ่นแปลว่า คุณพี่สาว) แต่ในภาษาอังกฤษ เขาไม่นิยมเรียกพี่ด้วยคำว่า "พี่" แต่จะเรียกชื่อไปเลย ดังนั้นในเกมนี้เวอร์ชั่นอังกฤษ snow จะเรียก lightning ว่า "lightning" ตรงๆ เลย เวลาคุณเล่นเกมคุณจะพบว่ามันแปร่งๆ เพราะตัวละครพูดว่า nee-san แต่ซับขึ้นว่า lightning เป็นแบบนี้ไปทั้งเกมครับ ผมดูแล้วขัดใจมากๆ เลย เนื่องจาก lightning มันเป็นภาษาอังกฤษ เรารู้จัก เราฟังออก แต่เสียงที่ออกมากลับไม่ตรง เล่นๆ ไปบางครั้งเผลอนึกว่านี่มันแปลซับผิดหรือเปล่า แต่จริงๆ ไม่ใช่ มันแค่จับเอาสองเวอร์ชั่นมาชนกันแบบไม่ได้ปรับแต่งอะไรทั้งนั้น
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    น่าจัด แต่สตีมเข้าไม่ได้ สงสัยสตีมล่ม คนกดซื้อเยอะจัด

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เพลงประกอบอย่างกากเลยเวอชั่นอังกฤษ เล่นแล้วอารมณ์ร่วมหดหายอย่างแรง บอกไว้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ homeconomic อ่านกระทู้
    ในที่สุดก็ลง PC (แล้วจะ Exclusive เพื่อ!!!)
    เพื่อกินกำไรก่อนไงครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    จัดแท้ไป อย่างไม่ต้องลังเล
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    กรี้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตุ้ดแตกเลยกุว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กุอยากร้องไห้ ไม่มีปัญญาซื้อconsole(แต่มีปัญญาซื้อPCโหดๆ55)

ไม่คิดไม่ฝัน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถูกกว่าเกมมือถืออีก o_O" !!

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

เปรียบเทียบไปเลย แต่อย่างที่คุณheadshot deluxeบอกคับ ตามนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    pre order โลกเลยคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ได้เล่นแล้ว

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ถูกเกิน กินสเปคน้อยมากเห็นทีคงได้เล่นเกมนี้บน PC ซะแล้วละมั้ง